Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ประกาศผล!! กิจกรรมแฟนพันธุ์แท้เจ้าแม่ก้อย!!

Risu

Recommended Posts

วุย : สวัสดีครับทุกท่าน กลับมาพบกับกิจกรรมแฟนพันธุ์แท้เจ้าแม่ก้อยอีกครั้งนะครับ สำหรับครั้งนี้เป็นการประกาศผลนะครับ

บุย(ทำหน้าเบื่อๆ) : ซึ่งกิจกรรมอันไร้สาระนี้มีผู้เข้าร่วมทั้งหมด 14 คน

วุย : เฮ้! บุยอย่าพูดยังงั้นสิ เดี๋ยวก็โดนเจ๊ลงโทษหรอก

บุย : อาเจ๊ไม่ทำโทษหรอกน่า ชื่อกระทู้ก็บอกแล้วว่ามันเป็น "กิจกรรมอันไร้สาระ"

วุย : งั้นหรือ กลับเข้าเรื่องต่อดีกว่า สำหรับผู้เข้าร่วมมีใครบ้าง และได้คะแนนไปเท่าไหร่บ้าง เราจะประกาศให้หลังจากเฉลยคำถามเสร็จแล้วนะครับ

บุย : ต่อไปจะเข้าสู่การเฉลยคำถาม คำถามที่ 1 อาเจ๊ได้ถามถึงวันเกิดตัวเอง

วุย : ซึ่งคำตอบก็วันที่ 22 กันยายน ครับ

บุย : คำถามที่ 2 อาเจ๊ถามถึงเวลาเกิดของตัวเอง

วุย : คำตอบของคำถามนี้คือ เจ๊เกิดตอน 7 นาฬิกา 33 นาที ครับ

บุย : คำถามที่ 3 อาเจ๊ถามถึงชื่อเล่นของแมวที่อาเจ๊เลี้ยงไว้ 2 ตัว

วุย : คำตอบนะครับ ตัวแรกชื่อนิกกี้ ส่วนตัวที่สองชื่อนิกก้าจูเนียร์ ในตัวที่สองใครตอบว่า นิกก้า หรือ จูเนียร์ เจ๊ก็ให้คะแนนนะครับ

บุย : คำถามที่ 4 อาเจ๊ถามถึงโปเกมอนที่ตัวเองชอบมากที่สุด

วุย : ซึ่งโปเกมอนตัวนั้นเป็นโปเกมอนกระรอกสายฟ้า นามว่า ปาจิริสุ(Pachirisu) ครับ จะตอบว่า ปาจิริส พาจิริส หรือพาจิริสุ เจ๊ก็ให้คะแนนทั้งนั้นแหละครับ

บุย : คำถามที่ 5 อาเจ๊ถามถึงสีเสื้อที่ใส่ตอนไปมีตบอร์ดเป็นครั้งแรก

วุย : คำตอบก็คือ สีชมพู ครับ

บุย : คำถามที่ 6 อาเจ๊ถามถึงดิสและลายเซ็นที่ใช้เป็นรูปแรก

วุย : คำตอบคือ 2 รูปนี้ครับ

th_A0-Hikari.jpg th_S0-HikaPocha.jpg

บุย : คำถามที่ 7 อาเจ๊ถามถึงชื่อของร่างอวตาร

วุย : คำตอบของคำถามนี้ เจ๊บอกว่าขอไม่เฉลยครับ แต่ถ้าใครอยากรู้ ให้ถามคนเหล่านี้นะครับ เพราะพวกเขาคือคนที่ตอบคำถามนี้ถูกครับ ซึ่งก็คือ คนที่ชื่อยูสขึ้นต้นด้วยตัว T, M, P และ B ครับ

บุย : คำถามที่ 8 อาเจ๊ถามถึงจำนวนรูป N

วุย : คำตอบก็คือ 2,028 รูป ซึ่งจำนวนรูปนี้นับไว้เมื่อวันที่ 5 มกราคมครับ

บุย : คำถามที่ 9 อาเจ๊ถามถึงอาการตอบสนองยามที่ถูกคนชื่อตัวย่อ น. ม่อ

วุย : คำตอบคือ...เอ่อ...ถีบครับ แหะๆ - -"

บุย : คำถามที่ 10 อาเจ๊ถามถึงพวกเราทั้งสองว่าเป็นโปเกมอนอะไร

วุย : คำตอบก็คือ ตัวผมเป็นอีวุย(Eevee) ส่วนบุยเพื่อนผมเป็นเอฟี่(Espeon) ครับ

บุย : ต่อไปเป็นคำถามพิเศษ อาเจ๊ถามถึงชื่อ เพศ และชื่อเล่นของโปเกมอนเริ่มต้นที่อาเจ๊ได้เลือกไว้ทุกเจน

วุย : ซึ่งโปเกมอนที่เจ๊เลือกไว้คือ...

เจนหนึ่ง : ฟูชิหงิดาเนะ (Bulbasaur) / เพศเมีย / ชื่อเล่นฟูเนเน่

เจนสอง : ฮิโนอาราชิ (Cyndaquil) / เพศเมีย / ชื่อเล่นบาคุโกะ

เจนสาม : มิซุโกโร่ (Mudkip) / เพศผู้ / ชื่อเล่นโกโรโร่

เจนสี่ : พจจามะ (Piplup) / เพศเมีย / ชื่อเล่นโพโกะ

เจนห้าตัวแรก : มิจูมารุ (Oshawott) / เพศเมีย / ชื่อเล่นมิจูโกะ

เจนห้าตัวสอง : สึทาจา (Snivy) / เพศผู้ / ชื่อเล่นจาโรโร่

วุย : จบไปแล้วนะครับกับการเฉลยคำถาม ต่อไปจะเป็นการประกาศผลครับ เริ่มจากผู้ได้คะแนนมากเป็นอันดับสามนะครับ

บุย : มีอยู่ด้วยกัน 2 คน ได้คะแนนรวมทั้งหมด 12 คะแนน

วุย : ซึ่งก็คือ ผู้ใช้ชื่อยูสว่า CruzyMancer กับ Minniemon ครับ ยินดีด้วยนะครับ

บุย : ต่อไปเป็นผู้ได้คะแนนมากเป็นอันดับสอง ได้คะแนนรวมทั้งหมด 15 คะแนน

วุย : ท่านผู้นั้นคือ...ผู้ใช้ชื่อยูสว่า teejung ครับ ยินดีด้วยครับ

บุย : และต่อไปเป็นผู้ได้คะแนนมากเป็นอันดับหนึ่ง ได้คะแนนรวมทั้งหมด 17 คะแนน

วุย : ท่านผู้นั้นคือ...ผู้ใช้ชื่อยูสว่า Bluewind ครับ ยินดีด้วยกับอันดับหนึ่งนะครับ

บุย : สำหรับผู้เข้าร่วมคนอื่นๆ ที่อยากรู้คะแนนตัวเอง สามารถถามมาได้ทาง PM หรือถ้าเห็นอาเจ๊ออนในบอร์ดก็ถามได้ในเชาท์เลย (ถ้าอาเจ๊อยู่นะ - -)

วุย : และนี่คือรายชื่อของผู้เข้าร่วมกิจกรรมนี้ครับ

วุย : ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามและเข้าร่วมกิจกรรมนี้ สำหรับวันนี้ผมและบุยขอลาก่อนนะครับ หากมีกิจกรรมเกี่ยวกับตัวเจ๊อีก คงจะได้เจอพวกผมอีกนะครับ บ๊ายบายครับ

บุย : บาย (หวังว่าคงไม่มีงานเข้ามาอีกแล้วนะ)

ที่สาม...

ที่สาม...

ที่สาม?!

ได้เพราะชื่อเล่นโปเกมอนสินะ พอดีชอบตั้งชื่อแนวคล้ายๆกัน ฮา

:pika08::psyduck13::jiko11::pocha10::shinx11::wani11::porygon2::tyran1::haunter1:

ฮ๊าาาาาา ว่ายังไงนะ~! ผมได้ที่หนึ่งเหรอ!?!?

เท่านี้เราก็หลุดจากภาวะหมดตูดแล้ว~ เย้~ :pika10:

คาดไม่ถึงอยู่หลายข้อเหมือนกันอ่ะ แต่เอาเป็นว่า ขอบคุณก้อยที่จัดกิจกรรมนี้ และทำให้ผมหายจน ปลดหนี้(มั่วแล้ว) :pika01:

ว่าแต่เราทายไปได้ไงหว่า มิจูมารุ เป็นมารุโกะ - -

ไม่พูดอะไรนะ...

เอาของเก่ามาเล่าใหม่นี่นา... (ฮา)

จะว่าไป ไม่เจอป้าแพมเดี๋ยวนี้เลย...?!

ไม่พูดอะไรนะ...

ไหง่ข้าน้อยโดนลากไปเอี่ยวซะงั้นอ่ะ....

แต่ลำดับคะแนนนี้ก็สุดยอดจริงๆเลยนะเนี้ย ชาบู ชาบู~

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.