Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

มาใหม่ อยากแนะนำตัวครับ+ลงรูปโปเกมอน

VVITch

Recommended Posts

สวัสดีครับทุกๆ คน ผม VVITch จาก deviantART นะครับ

จะเรียกผมว่า วิช หรือเรียกเป็นชื่อเล่นจริงๆ ว่า วิท ก็ได้ครับ แหะๆ :pika01:

คือเพิ่งติดใจโปเกมอนอย่างจริงๆ จังๆ มาไม่นานเองครับ ครึ่งปีเอง เริ่มดูในช่อง 9

ภาค DP นี่แหละ แต่พอหยุดฉายไป ผมก็ไม่รู้จะทำไง ไม่มีโปเกมอนให้ดูต่อ เลย

ลองตระเวนหาไปตามในเน็ตเรื่อยๆ ประมาณว่าหาดูเอง สูบเองเลย เหอๆ

จากนั้นก็ไปเจอภาคใหม่ของญี่ปุ่น ภาค BW ใหม่เอี่ยม ตอนนั้นดูแล้วถูกใจอย่างแรง

ก็เลยอยากวาดๆ เขียนๆ แฟนอาร์ตโปเกมอนขึ้นมา

ตามนี้เลยครับ (ทุกรูปมาจากภาค BW )

http://vvitch.deviantart.com/art/Generation-V-Starter-185891799

http://vvitch.deviantart.com/art/Yum-Really-Delicious-187489062

http://vvitch.deviantart.com/art/EAT-THISSS-188793273

http://vvitch.deviantart.com/art/Victini-The-Victory-Bringer-190548463

ใหม่!! รูปนี้ยังไม่ได้ลงที่ไหนมาก่อน

ใครดูแล้วเก็ตทันทีบ้างเอ่ย..

อยากใส่คำอธิบายภาพลงในกระทู้นี้ด้วยแต่คงไม่สะดวกแล้วครับ :pika08: ได้เวลานอนแล้วผมขอตัวก่อนนะครับ สวัสดีครับ :greatball:

ปล. ติชมได้ตามสะดวก

Guest bulbabenz

สวัสดีทั่นวิชจากเคโมะดันครับ

หุหุ

แนะนำตัวเพิ่มเติมที่กระทู้แนะนำตัวได้เลยครับ

**โค้ง**

ภาพสวยดี น่าประกวดทำการ์ดนะฮะ XD

พอดีว่าภาพสุดท้ายบรรยากาศเหมาะจะเอาไปทำการ์ดมากเลย 'w'~

ชอบมิจุมารุมากมายครับ 

ท่านวาดซะไอ้ตัวฮาของผมเป็นตัวเท่ไปเลย..

ปล. รีเควสบันกิรัสครับ โดนถีบ - -

ผมแนะนำตัวดีกว่าครับ  ผมชื่อโน้ตนะครับ  อายุ 18  และก็ยินดีต้อนรับสู่เว้บบอร์ดโปเกม่อนเบสิกครับ :pika10:

สวัสดีทั่นวิชจากเคโมะดันครับ

หุหุ

แนะนำตัวเพิ่มเติมที่กระทู้แนะนำตัวได้เลยครับ

**โค้ง**

กระทู้ไหนเหรอเบนซ์ อยากไปแนะนำตัวเหมือนกันแต่หาไม่เจอ :pika09:

อ้อลืม..  หวัดดีจ้า ที่นี่เบนซ์สิงอยู่ประจำเลยสินะ เอิ้กๆ ว่าแต่ไม่เห็นเข้าเคโมะดันฯ มั่งเลย =w=

@ทุกๆ คน : ขอบคุณสำหรับการต้อนรับนะครับผม แหะๆ

Guest bulbabenz

โผล่แว่บเข้ามาเหมือนจะหาที่แนะนำตัวเจอแล้ว

ถูกต้องครับ สิงอยู่ที่นี่ทุกวันตั้งกะบ่ายยันดึก เหอเหอ

ส่วนเคโมะดัน แวะไปแต่ไม่โพส เพราะไม่ค่อยรู้ว่าจะทำอะไรดี~~(อยากวาดแต่ยังไม่สามารถ) ส่วนเม้นท์ก็เม้นท์บ่ออก งาม...

ปล.แถวนี้ก็ยังมีคนที่วนเวียนแต่ไม่ปรากฏตัวที่นู่นบ้างน่ะนะครับ หุหุ

ปล.2 ที่เดเวียนผมไม่ได้วอช ตามเกาะคนไทยแค่ที่FA ขรับ

โอ้ วาดได้สุดยอดเลยครับคุณพี่ นับถือๆ

ว่าแต่สึทาจามันกินอะไรอยู่เนี่ย

ชอบรูปเชลล์เบลดเป็นพิเศษแฮ

งามดีแต๊ตรงเอฟเฟคออกอลังการ และความเข้ากันของรูปนี่แล~

รูปสวยดีนะคะ

แต่รูปสุดท้าย

อะไรมันจะเท่ห์ปานนั้น

[me=แก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่า]มาชมเล่นๆแล้วเดินจากไป[/me]

โอ้ วาดได้สุดยอดเลยครับคุณพี่ นับถือๆ

ว่าแต่สึทาจามันกินอะไรอยู่เนี่ย

อาหารโปเกมอน สูตรที่ดีที่สุดจากร้านน่ะ ตราชิโกริต้า 55555+ :jiko09:

ชอบรูปเชลล์เบลดเป็นพิเศษแฮ

งามดีแต๊ตรงเอฟเฟคออกอลังการ และความเข้ากันของรูปนี่แล~

ถูกใจท่านี้เป็นการส่วนตัว เลยวาดฮะ

รูปสวยดีนะคะ

แต่รูปสุดท้าย

อะไรมันจะเท่ห์ปานนั้น

[me=แก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่า]มาชมเล่นๆแล้วเดินจากไป[/me]

รูปสุดท้าย วิคทินี่ เป็นตัวโปรดผมเลย ;w; ตอนนี้ก็ยังเห่ออยู่

- - - - - - - - - -

เพิ่มรูปใหม่ที่เนื้อหากระทู้แล้วครับ ใครดูแล้วเก็ตทันทีบ้างเอ่ย =w="

ชอบทุกรูปเลยครับ สวยอย่างกับมือโปร

ส่วนรูปสุดท้าย ฮา~

บาโนบูตัวใหญ่เกินไป สึทาจาเลยใช้พันรัดไม่ได้ XD

ชอบทุกรูปเลยครับ สวยอย่างกับมือโปร

ส่วนรูปสุดท้าย ฮา~

บาโนบูตัวใหญ่เกินไป สึทาจาเลยใช้พันรัดไม่ได้ XD

:pika01: ขอบคุณมากครับ.. ว่าแต่หมูไฟนี้ชื่อ "เชาบู" (Chaoboo) ไม่ใช่เหรอครับ :pika08:

ครับ ใช่ผมจำผิด บาโนบู(บาเนบู)มันเป็นหมูสีเทาที่มีลูกแก้วบนหัวน่ะครับ(ฮา)

Gr@$$hole...!?

โอ้ว ไม่น่าเชื่อว่าจะเจอคนรู้จัก Internet Meme ฝรั่งอันนี้ด้วย!?

ซึทาจะตัวเล็กอ่ะ

มันจะรัดหมูไฟนั้นได้ไงอ่ะ = ="

ปล. ถ้าแปลรู้เรื่องแล้วจะขำนะ (เฉพาะคนเส้นตื้นอย่างเรา)

ปล. ถ้าแปลรู้เรื่องแล้วจะขำนะ (เฉพาะคนเส้นตื้นอย่างเรา)

ที่พิมพ์มาเป็นอังกฤษเพราะกะจะลง dA (เว็บ deviantART) ด้วยน่ะ ตอนแรกไม่ได้อยากพิมพ์นะ

แต่กลัวคนจะไม่เก็ตมุกเอา ก็เลยใส่ลงไป :pika04:

ทั้งสองตัวนี้ แต่ละตัวกำลังนึกในใจว่า

สึทาจะ : โธ่เว้ย! เจ้านี่ใหญ่เกินกว่าจะรัดแฮะ *ฮึ้บ

เชาบู : เจ้างูนี่กำลังทำห...อะไรของมันเนี่ย?

สวัสดีครับท่านวิช ผมบลูวินครับ ผมวาดรูปไม่เก่งแต่อยากชมครับ :pika08:

งานท่านเหมือนพวกที่ฝรั่งเขาวาดกันเลยอ่ะ *ฮามุขสึทาจา XD*

หนูมิจู!! วิคตินี่!! น่ารักโฮกกกกกกกกกกกกก!!!!!!!

ขอพจจามะซักตัวได้มั้ยเนี่ย... *โดนยิงทิ้ง*

วาดเก่งจังแฮะ *ดิ้น*

โอ้ งานเนี้ยบสุดๆ

สึทาจะน่ารักมากเลยค่ะ ขอกลับบ้านสักตัวได้มั้ยนี่(ฮา) XD

• 2 weeks later...

สวยมากๆๆเลย ชอบการลงสีอะ รูปสุดท้าย555คงต้องรอให้เป็นจาโรด้าถึงจะรัดได้

ผมว่าวาดพวกโปเกมอน,เคโมะเก่งแบบนี้ไปทำงานให้ทางนินยังได้เลย 

ยอมรับจริงๆว่าสวยมากฮะ ทั้งสไตล์ลงสีก็คล้ายของจริงมากๆ จนไม่นึกว่าเป็นแฟนอาร์ตXD

ปล.ลดเส้นดำให้บางลงอีกนิดผมว่ายิง่เหมือนมากเลยฮะ

ผมว่าวาดพวกโปเกมอน,เคโมะเก่งแบบนี้ไปทำงานให้ทางนินยังได้เลย 

ยอมรับจริงๆว่าสวยมากฮะ ทั้งสไตล์ลงสีก็คล้ายของจริงมากๆ จนไม่นึกว่าเป็นแฟนอาร์ตXD

ปล.ลดเส้นดำให้บางลงอีกนิดผมว่ายิง่เหมือนมากเลยฮะ

ขอบคุณคร้าบ!! XD

เรื่องความเหมือนนี่ อาจเป็นเพราะดูต้นแบบเยอะๆ น่ะ บางตัวดูมากกว่า 1 รูป แหะๆ

ส่วนเรื่องเส้น พอดีว่าถนัดใช้เส้นหนาๆ ไปแล้วล่ะครับ มันช่วยเรื่องระยะความใกล้-ไกลได้

แต่ตอนนี้ก็ปรับให้บางลงๆ เรื่อยๆ แล้วนะครับ

:jiko09:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.