Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

แกลหลังกำแพงกรุของนายฟูชิกิดาเนิน

Guest bulbabenz

Recommended Posts

สองจิตสองใจมานาน

จนแล้วจนเล่า มาสัปดาห์นี้เกิดอาการอยากลองโฟโต้เฉาะ ผนวกกับอารมณ์อยากวาดรูปพวยพุ่งพอสมควร

จึ่งตัดสินใจเปิดแล้วสั่ว ๆ แห่งนี้ดู

เหอเหอ

เอาเป็นว่า ฝีมือผมไม่่อยมีหรอก โดยเฉพาะเรื่องสี ไม่มีเทคนิคอะไรเลยจริงจริ๊ง><!

แต่ละรูปก็เล่นซะหลายชั่วโมงกว่าจะเสร็จ(พยายามหวังว่าจะวาดให้ได้ไวกว่านี้ในคอม เริ่มดีขึ้นทีละนิดและ)

พล่ามมามากก็ ขอเปิดแกล ณ บัดนาว

รูปแรกที่ทำแบบจริงจังกับคอม....เล่นกับPaint ล้วน ๆ

ในความเห็นของตัวเองนั้นคือ....พอใจอย่างสูงสุด เหอเหอเหอ

รายละเอียดก็ไม่มีอะไรมาก แค่อยากลองวาดด"ร่างโปเกมอน"ของตัวเอง เลยได้ดังชะนี้แล

หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยได้แตะเลย นอกจากทำสไปรท์แล้วอีกระรอกนึงก็ลงสีอันนี้

และด้วยความหยุดไม่ได้ในไม่กี่วันที่ผ่านมา จึ่งเริ่มบรรเลงโฟโต้เฉาะเป็นครั้งแรกด้วยรูปนี้

ที่จริงวาดไว้ทั้งตัวครับ แต่ขอโดดก่อน ตอนวาดนี่ยังไถด้วยเม้าส์สดอยู่ ลำบากได้ใจดีแท้ แต่ก็ได้ดั่งใจพอสมควรแฮ

และแล้วก็เปิด เล่นpen tool ให้เพลิน จนในที่สุดพลานันซังที่ร่างไว้ตั้งกะปีที่แล้ว(!?) ก็ได้ออกมาเป็นเส้นลงสีเสียที

ยังรู้สึกว่ายังแต่งได้อีก ตรงแว่นรู้สึกเฟล ๆ พิกล ๆ ==

สุดท้ายล่าสุด อันนี้มาไวสุด ร่างไวสุด

นั้นก็คือ--------ฟิเลนเซ่ซังเวอร์ชั่นอาจารย์~

ขอวาดเป็นแฟนอาร์ต(?)ของฟิคโรงเรียน ผสมโรงกับอยากลองวาดฟิเลนเซ่ซังสักครั้ง จึงตัดสินใจละเลงออกมาได้ฉะนี้

วางแผนแป้กตรงพื้นหลัง เลย...จำใจปล่อยโล่ง T^T

ขอจบการนำเสนอเปิดประตูแกลรั่ว ๆ ณ ตรงนี้

ถ้ายังมีอารมณ์อยู่ ว่าจะวาดรูปที่ค้าง ๆ ไว้อีกสักรูป เหะเหะ...~

[me=みるナーンス]โค้งให้กับคนที่มีแกลก่อนหน้าทุกท่านและทุกคนที่อุตส่าห์ผลักกำแพงอันนีเข้ามาดู[/me]

ฟิเลนเซ่สอนวิชา "การรับมือกับลิตเติ้ลเทล" ...

รูปเนะโมะฯ ชอบหนังสือมากมาย ลงละเอียดดีจริง!

พลานันน้ำลายฟูมปาก หน้าแก่ชอบกล (ฮา)

.

.

.

เวท...

โมโนเคิลฟิเลนหาย?!

[me=パンダヒーロー・オーム]โดนถีบ[/me]

ชอบรูปที่สามเป็นพิเศษ...

เฮียเบนซ์เลือกสีดีมากส์

ดีใจที่วาดมือฟิเลนเซ่ไม่ผิด โอ้วเย่ (แต่ก็อยากจะทักอยู่เช่นกัน ว่าโมโนเคิล หายไปใสสส)

ปล. ผมฟิเลนเซ่เป็นปัญหาสังคมแท้ ไม่มีใครวาดถูกซักราย (ฮา...)

ลงสีสวยสดงดงามมาก ชอบๆ! ><

ฟิเลนเซ่สอนเคมีมิใช่รึ... หรือเปลี่ยนวิชาการสอนแล้ว? หรือเคมีเปลี่ยนหลักสูตร!? *โดนยิงดับ*

ว้าว ชอบภาพเเรกมากเลย

ใช้เมาส์หนูรึเมาส์ปากกาเหรอ?

เวลาลงสี ถ้ายังไม่ชินก้ลงเป็นสีพื้นไปก่อนก้ได้นะ (เวลาเราขี้เกียจเราก็ลงสีเเค่นั้นล่ะ 555)

ฟิเลนเซ่สอนวิชา "การรับมือกับลิตเติ้ลเทล" ...

รูปเนะโมะฯ ชอบหนังสือมากมาย ลงละเอียดดีจริง!

พลานันน้ำลายฟูมปาก หน้าแก่ชอบกล (ฮา)

.

.

.

เวท...

โมโนเคิลฟิเลนหาย?!

[me=パンダヒーロー・オーム]โดนถีบ[/me]

ไม่ถีบ แต่ให้ีบแทน **โคร่ม**[me=みるナーンス]จดรายชื่อคนโพสเรพแรก[/me]

ชอบรูปที่สามเป็นพิเศษ...

เฮียเบนซ์เลือกสีดีมากส์

ดีใจที่วาดมือฟิเลนเซ่ไม่ผิด โอ้วเย่ (แต่ก็อยากจะทักอยู่เช่นกัน ว่าโมโนเคิล หายไปใสสส)

ปล. ผมฟิเลนเซ่เป็นปัญหาสังคมแท้ ไม่มีใครวาดถูกซักราย (ฮา...)

เกือบหัวทิ่มส์

เรื่องเลือกสีนี่ บางทีก็ได้ บางทีก็วืดแฮะ ลูกตานี่ยิ่งแปลสีแปลก ๆ อยู่- -

ถือว่าติดคริพอดีละกัน เหะเหะ==

ลงสีสวยสดงดงามมาก ชอบๆ! ><

ฟิเลนเซ่สอนเคมีมิใช่รึ... หรือเปลี่ยนวิชาการสอนแล้ว? หรือเคมีเปลี่ยนหลักสูตร!? *โดนยิงดับ*

วิชาเคมีนี่แหละ~!

วิชาป้องกันการเกิดลิตเติ้ลเทลไง

xD

ว้าว ชอบภาพเเรกมากเลย

ใช้เมาส์หนูรึเมาส์ปากกาเหรอ?

เวลาลงสี ถ้ายังไม่ชินก้ลงเป็นสีพื้นไปก่อนก้ได้นะ (เวลาเราขี้เกียจเราก็ลงสีเเค่นั้นล่ะ 555)

เม้าส์หนูล้วนท้วนครับ ค่อย ๆ นั่งดอทเอา

[me=みるナーンス]โค้งปะหลก ๆ ให้ทุกคนที่อุตส่าห์มาดู[/me]

เอาเป็นว่า ฝีมือผมไม่่อยมีหรอก โดยเฉพาะเรื่องสี ไม่มีเทคนิคอะไรเลยจริงจริ๊ง><!

ไม่เชื่อ!!! แกลงสีได้เก่งกว่าฉันอีก!!!!

เม้าส์หนูแค่นี้ก็เทพแล้วเหวยยยยยยยยยย

ชอบรูปแรกที่สุดเพราะดูสมส่วนที่สุดนะผมว่า

ฟิเลนก็ดูดีนะ ถ้าไม่ติดว่าวาดทรงผมมันไม่เหมือนตัวจริง*ผัวะ* แต่หน้าดูเหมือนผู้หญิงแฮะ = =

อยากแนะนำว่าเบนซ์ควรจัดท่าฟิเลนให้มันยืนหันข้างให้กระดาน ดีกว่ายืนหันหลังให้กระดานแบบในรูปนะ เพราะดูแล้วอาจารย์แกท่าจะเอื้อมมือไปแตะกระดานยากพอดู หรือถ้าจะใช้ท่านี้จริงๆ ก็ควรใช้มือขวาจับไม้ จะได้ดูเป็นธรรมชาติมากกว่านะครับ

โผล่มาแบบงง ๆ

วันนี้แค่ต้องการจะหาดาเนะสักตัวมาแปะป็นศรีแก่แกลฯ

จึ่งตัดสินใจวาดสด ๆ แบบไม่เม้ม

แล้วก็ได้ผลออกมา

ตาค้างสักครู่ ออกมาได้ขนาดนี้เชียว??

ว่าแล้วก็ไม่รอช้าจัดแจงลงพื้นหลัง อย่าง แบบว่า....

ยิมร่า...............

สรุป ลากเล้นเม้าส์สด ๆ ไม่พึ่งPen Tool ดีที่สุด

หรือต้องเรียก กลับสู่สามัญ...

เอิ่ม ใช้ลงสีพื้นหลังก็ยังโอเคแฮะ เหะเหะ

[me=みるナーンス]เต้นสามรอบแล้วแว่บ[/me]

ขี้เกียจโพสใหม่ แล้วอาการคลั่งของมือก็ทำให้ได้อีกรูปทันใดในวันเดียว

ใครไม่รู้จัก นี่คือคุโมจิคุง OCตัวแรกสุดในชีวิตที่คิดขึ้นมาได้ รายละเอียดแถวนู้น ๆ กระทู้รวมOC

รอลุ้นต่อไปว่าจะหาเรื่องลงอะไรอีกงานนี้ ชักจะเริ่มแบบว่า...

เป็นคนที่เลือกสีได้งามเสมอต้นเสมอปลาย (ชอบเฟ้ย!!!)

พี่เบนซ์เอาสไตล์นี้บ่อยๆ นะเออ~*

ฟูชิกี้ สีสวยได้ใจมากมาย

รูปนี้เลือกสีได้เข้ากันมากๆ เลยเหวย~*

อู้ว ฟุชชี่สีน่ากินมากกกก~!!

พี่เบนซ์เลือกสีรูปนี้สวยอ้ะ ชอบๆ XD

เรื่องตัดเส้น ถ้า pen tool ของโฟโต้ช็อปมันง้องแง้งไป

ลองใช้เส้นพาธของโปรแกรม SAI ดูมั้ยคะ? ส่วนตัวหนูว่ามันใช้ดีกว่าเยอะเลย

มันส์มือพะยะค่ะ

แต่ก็ไม่รู้จะเล่นอะไรดี เอาเป็นว่ามีอะไรสักอย่างอยู่"ตรงนั้น"ก็ละกัน เหอเหอ

วาดตามคำเรียกของคนที่พุ่งมาโพสเปิดกรุเป็นคนแรก~(รับเองมากกั่ว)

หวังว่าจะชอบเนอะ เหอเหอ

น่าจะหยุดอัพสักพักใหญ่ ขอบคุณทุกท่านที่โผล่มาเม้นท์มาชม

"แต๊น*~"

แล้วรันคุรุสก็หยิบเอาของวิเศษออกมาจากในเยลลี่(?)

ชอบที่มีเงาตกกับแสงด้วยนี่แหละ เหอร์ๆ

จะว่าก่อนแล้ว ตรงแขนรันคุรุส เป็นท่อน 4 ท่อนเนอะว์ ไม่ใช่ 3

[me=パンダヒーロー・オーム]ฟิ้ว[/me]

☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆☆

ลืมคอมเมนต์รวบยอดคุโมจิซัง

ดูดีในสไตล์แล้ว สียังคงเข้ากันได้ดีตามเคย (ฮา)

แต่ว่า ตรงมือขวา เหมือนจะขาดนะลุง... ส่วนตรงไหล่ซ้าย เอาลงมาติดกับตัวหน่อยก็ได้ เหอๆ

นอกเหนือจากนี้ องศาหน้ากับตัวก็ประสานกันได้ดีแล้ว สู้ต่อไป ☆

เยลลี่น่ากินสีงามอีกแล้ว...

น่าเอาไปเติมเป็นของวิเศษเนอะ???

"ไฟฉายย่อส่วน!!!" - รันคุรัส

*กระเด็นไปนอกโลก*

เปิดแกลแล้ว!!!!!!! (รู้ตั้งนานแล้วแต่ไม่มีเวลามาโพส)

อ. ฟิเลน สอนเรื่องเกี่ยวกับเผ่าพันธ์ตัวเองสินะ!

ชอบรูปฟูชิกิอ่ะ สีสวยเหมือนภาพต้นฉบับมาก

วาดบ่อยๆเน้อ จะรอชม!!

เสร็จอีกหนึ่ง (ยิ้มร่า)

กระดองลงสีลำบากโพด ๆ เลย แต่ก็เนียนออกมาได้ วี้ฮี่ว

รูปนี้วาดให้พี่ต้น ผู้แรกที่ทำให้ข้าพเจ้าเข้าสู้โลกแห่งเว็บบอร์ด~

พอดีเหลือบไป ทางพี่ทั่นวาดรูปฟีเวอร์พอดี เลยไปทักของให้รีเควส หิหิ

ชื่นจิต~~

[me=みるナーンス]กลิ้งออกไป[/me]

ไม่มีเม้นท์ขั้นเลย ขอเบิ้ลนะเอย

แบบว่า ออกมารู้สึกไม่เวิร์คแปลก ๆ แฮะ=w=

คราวหน้าถ้ามี จะลองฉากนี้ใหม่

เป็นปัญหาตั้งกะสมัยก่อน แปลกใจ...

ลงฉากผิดล่วย~! ว่าจะลงฉากถนนสายนั้นซะหน่อย กลายเป็นฉากนี้เฉยเยย

**เอิ่ร์ค**

ป้าชอบนะ เลือกสีได้ดูสดชื่นดีอ่ะ

เอปามมมม~~

พี่เบนซ์ลงสีสวยมากอ่ะ ว่างๆสอนหน่อยสิครับ = =

พิ่bulbabenzครับ ลองใช้นี่ดูเลยครัมผม  http://steelbus429.exteen.com/20090623/how-to-path-photoshop

ใช้เมาส์หนู ไม่มีเมาส์ปากกาก็ตัดเส้นในคอมให้สวยได้ครับ ขอแค่มีโฟชอปเท่านั้น!XD

ลองดูฮับ ลองดู

ปล.ถ้ายังงงตงใหน หาในอากู๋ว่า" ใช้ Path ตัดเส้น "ครับผม

พิ่bulbabenzครับ ลองใช้นี่ดูเลยครัมผม  http://steelbus429.exteen.com/20090623/how-to-path-photoshop

ใช้เมาส์หนู ไม่มีเมาส์ปากกาก็ตัดเส้นในคอมให้สวยได้ครับ ขอแค่มีโฟชอปเท่านั้น!XD

ลองดูฮับ ลองดู

ปล.ถ้ายังงงตงใหน หาในอากู๋ว่า" ใช้ Path ตัดเส้น "ครับผม

เคยใช้แบบนั้นแล้ว(เลยถอยออกมา) แต่ยังเล่นเส้นคมไม่ได้อ่ะเนะ...(หรือพูดอีกนัยคือ คนวาดไม่เคยฝึกวาดเส้นคมเลย- -)

เปิดเข้าไปดูอีกที เพิ่งจะสังเกตเห็นวิธีใช้มากกว่านั้น...อืมม์

เอาเป็นว่าขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ*-*

ปล. เรียกผมเบนซ์ หรือดาเนะ ก็ได้ครับ เห็นเล่นซะชื่อเต็มยศเลย==~

ปล.2 ผมมือใหม่หัดวาดริง ๆ นะ...

เอาเป็นว่า แปะเด๊ะ เลย ละกัน~

รับชาโดว์บอล ของแกงก้าใส่Choice Spec สักลูกไหมครับ?

**กลิ้งออกไป**

• 1 month later...

ชาโดว์บอลสวยอ้ะพี่เบนซ์ XD

ชอบตรงออร่าจุดเล็กๆ ที่อยู่รอบพลังมืด(?)มากๆ

เสียดาย น่าจะให้สีออร่ามันสว่างกว่านี้หน่อย จะได้เห็นชัดๆวิ้งๆไปเลย

• 2 years later...

ขนมาลงเล่น ปนๆกันไประหว่างที่หายไป~~ แต่ก็ลงที่เฟซหมดแล้วแหละ อัพเล่นๆครับ

ไม่เรียงใหม่เก่า โยนไว้เล่นๆ ครับ =v=

<12หาง>

<โปเกมอน>

<แรนด้อม>

อืม... วาดสวยนะครับ... เม้าหนูวาดได้ Over Power มากเลยครับ

ว่าแต่ภาพสุดท้ายนี้มันอัลลั๊ยอ่ะ...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.