Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ฝึกๆ วาดสไตล์ใหม่ + Request (รูปสุดท้ายเสร็จแล้ว)

VVITch

Recommended Posts

พอดีไปรู้จักโปรแกรมเจ๋งๆ ตัวใหม่มา ชื่อว่า ArtRage แล้วพอดีว่ามีคนอยากให้วาดโปเกมอนสักตัว

ก็เลยจัดไป อยากจะลองฝีมืออยู่พอดี...

(แก้มอนสเตอร์บอลนิดหน่อย ลืมแถบดำ =w=" )

พาจิริส นี่เอง (เงง ๆ ๆ ๆ..) และคนที่ขอมาก็คือ Perth ครับ

ที่จริงเจ้าตัวแค่ขอมาเล่นๆ เอง แต่ผมก็อยากวาดอะไรที่มันน่ารักๆ พอดี เลยตกลงไป

ใช้เพลินมากครับโปรแกรมใหม่นี้ ผมเลยคิดอยากจะลองฝึกๆ ใช้ดูอีก แต่ยังไม่รู้จะวาด

โปเกมอนตัวไหนดี คิดว่าเปิดรับ Request ไว้เลยแล้วกันนะครับ แค่คุณขอมา ผมจะ

วาดให้ฟรีๆ

:pika01:

EDIT : เต็มแล้วครับ ขอบคุณมาก ใครอยากขอตอนนี้

คงต้องไว้โอกาสหน้าแล้วกันครับ (แต่ยังไม่ได้คิดว่าเมื่อไหร่.. =w=" )

: รายละเอียด :

- ขอมาทาง PM นะครับ เพื่อที่ผมจะได้รับพิจารณาได้ง่ายๆ (ถ้าเป็น Gen 5 จะรับพิจารณาเป็นพิเศษ)

- เสนอโปเกมอนตัวโปรดมาได้ 1 ตัว (โปเกมอนเท่านั้นนะครับ เทรนเนอร์ยังไม่อยากลอง =w=)

- คุณภาพงานก็จะประมาณรูปข้างบนนี้แหละครับ พื้นหลังง่ายๆ ลงสีแบบไม่ตัดเส้น

- วาดเสร็จอย่างเร็ว ก็ประมาณ 3 วันต่อ 1 รูปครับ อย่างช้าก็ 7-8 วัน ขึ้นอยู่กับเวลาว่างของผม

- รับจำนวนจำกัดมากๆ แค่ 2 ที่เท่านั้น ตามข้างล่างนี้...

>> รูปสีไม้ : Requested by パンダヒーロー・オーム

แรนคูลัส หรือชื่อฝรั่งคือ Reuniclus โปเกมอนพลังจิตที่หลายๆ คนบอกว่าน่าร๊ากกกก~

รู้สึกสีฉากกับสีตัวละครจะดูกลืนกันไปหน่อย แต่ก็คงไม่เป็นไรมากนะ

อ้อ... ฉากหลังคือ White Forest ที่เป็นที่อยู่ของแรนคูลัสป่า (ในเกมมีเฉพาะภาค White เท่านั้น)

- - - - -

>> รูปสีน้ำมัน : Requested by leafcatgx

เด็นชูร่า (ชื่ออังกฤษ: Galvantula) โปเกมอนแมงมุมไฟฟ้า ที่ปรากฏตัวในอนิเมะตอนที่ 17

ฉากหลัง ผมดูแบบจากในสกรีนช็อตแล้ววาดเอา ส่วนตัวแมงมุมกว่าจะวาดเสร็จก็นานเอาเรื่อง

สงสัยเพราะไม่ได้เป็นตัวที่ชอบด้วยมั้งเลยวาดช้า (แต่ถึงช้าก็เอาใจใส่นะเออ)

งามโฮก! โฮกกกกกกก!!

แต่สงสัยอยู่ว่า ทำไมขอบๆ มันคมแปลกๆ เหอๆ orz

มารีเควสทันใด ไคริว โลด! จะโปรดรับไว้พิจารณามั้ยครับ ^^

งามโฮก! โฮกกกกกกก!!

แต่สงสัยอยู่ว่า ทำไมขอบๆ มันคมแปลกๆ เหอๆ orz

คมเพราะเก็บเนี๊ยบด้วยพู่กันสีน้ำหัวเล็กๆ น่ะ ที่จริงจะไม่เก็บก็ได้นะ แต่มันอดไม่ได้ : P

เปิดรับจ๊อบซะงั้น

นี่เราเป็นลูกค้ารายแรกเลยนะเนี่ย

เหมือนสีน้ำเลยแฮะ ไม่เคยได้ยินเลยแฮะโปรแกรมนี้

จะรอชมผลงานต่อไปจ้า

Guest bulbabenz

ให้ความรู้สึกสบายมาก แอร๊ย~!

บรรยายไม่ถูก เอาเป็นว่ามองแล้วรู้สึกดี~~

ทำไมผมมาไม่ทันรีเควส OTL

สวยก็จริง...แต่อิจฉาคนได้รีเควสก่อน ฮว้ากกกกกกก

• 3 weeks later...

ขอขุดเป็นครั้งสุดท้าย เพื่อจะโชว์รูปรีเควสท้ายสุดครับ... :pika09:

อยากให้เปิดรีเควสอีกอะ รูปสวยมากๆที่ชอบที่สุดก็รันคุรุสนี่แหละ หลงเสน่ห์สีไม้><

• 8 months later...

โอ้ยย เราขอโทดนะที่ไม่ได้มาดูเลย T^T ขอบคุณมากๆเลยนะ วิท

สวยมากเลย ตอนเเรกเรานึกว่า ใช้คอมซะอีก สุดยอดเลย คารวะท่านอาจารย์

//เก็บเข้าเครื่องละ สวยงามมาก ๆ

• 2 months later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.