Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[โฆษณา]OCFF #3 ใกล้จะมาแล้วนะจ๊ะ~~~

เฮียเป็ด

Recommended Posts

เมื่อคืนได้มีโอกาสคุยกับตัวตั้งตัวตีโครงการ ตั้งเกือบสามชั่วโมง (แต่คุยเรื่องนี้แค่สิบนาที...)

เค้าเลยฝากมาประชาสัมพันธ์ครับ

OCFF #3 ใกล้จะเริ่มแล้ว

ผู้กล้าทั้งหลาย กรุณาเตรียมเอกสารและใบสมัครให้เรียบร้อยครับ

[me=Lost Story]ไปเตรียมใบสมัคร[/me]

ปล. ข่าวเพิ่มเติม

รางวัลแจกไม่อั้น!

ที่หนึ่ง เลือกได้ระหว่างแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน หรือจัดจ์ 2 เดือน!!!

อัพเดทเพิ่มเติม!

รอทีมงาน OCFF เซ็ทฉากและสถานที่เข้าพักนักกีฬาให้พร้อมก่อน แล้วจะเปิดให้ทุกท่านได้เข้าชม...

โอ้สสสสสสสสสท์!

กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาตัวละครไหนลงดี... อาจจะหาแนวร่วมคนอื่นที่อยาก "เล่นมุข" ด้วยมาเล่น...

อยากรู้ด้วยแฮะว่าใครคือคนจัดรอบนี้? ฮ่าๆ

อรึ่ดดดดดดดดดดฉ์ :pika03:

รอบนี้จะพยายามเอาตัวใหม่ๆมาลง ฮา

(ลงชื่อ)

Mini ยังไม่จบเลยอ้ะ =[]="

ขอดูเวลาว่างและอาการติดเกมก่อนนะเธอว์...

แม้จะติดเกมก็อยากลงแฮะ...

ดังนั้น...

「真田舞衣」! 参る!

Sanada Mai ! Here comes !

ลงชื่อจ้า

Guest bulbabenz

ลงชื่ออย่างไม่กังขา

ขอเพียงหลังกลางเดือนหน้าเท่านั้น จะล่อให้หมดเลยเชียว...

รอบนี้เอาใครลงดี เอ่อ-- ทั้งแก๊งค์ที่มีก็มีแต่ "มารุคุง" คนเดียวแฮะ ที่ออกงานได้

ที่เหลือยังเป็นแค่ความคิดอยู่เลย orz

มีรายละเอียดให้อ่านรึเปล่าอะครับ = = พอดีไม่เคยเล่น

มีรายละเอียดให้อ่านรึเปล่าอะครับ = = พอดีไม่เคยเล่น

ผมเล่าให้ฟังคร่าวๆ ดีกว่าคิน

คินเคยแต่งฟิคป่ะ 

ทีนี้ มันคือการแต่งฟิค เพื่อสลับกันสองคน  ส่วนใหญ่เป็นการ Battle กัน ของตัวละครสองตัว

สมมตินะ ผมคุมตัวละครที่ 1 (เป้นตัวที่ใช้สมัครอ่ะ)

และอีกคนคุมตัวละครที่ 2

เขาจะกำหนดไว้ 4 เทริน  โดยอาจจะเป็นตัวละครที่ 1 เริ่มก่อน

ตัวละครที่ 1 ก็แต่งฟิคมา 1 ตอน (ก็คงกำหนดนะว่าประมาณกี่หน้า)

แล้วตัวละครที่ 2 ก็ต้องมาแต่งแก้สถานการณ์ต่อไป  และก็โยนให้ตัวละครที่ 1

พอจบ 4 เทรินปุ๊บ  ก็ให้คนมาโหวตตัดสินครับ  ว่าใครจะชนะ

โดยเกณฑ์อาจจะเป็น

- ความสมเหตุสมผล

- ความสนุก น่าติดตาม

- ความตรงเวลา

- การใช้คำ

อะไรประมาณนี้ครับ

ครั้งนี้ผมว่านอกจากกำหนดความสั้นแล้ว  ผมว่าควรกำหนดความยาวด้วยนะ  ยาวไปมันน่าเบื่ออยู่อ่ะ  ตอนตัดสินอ่ะ  เวลาเราต้องอ่านฟิคทีเดียวสิบกว่าเรื่อง เรื่องละสี่ตอนนี่ก็เหนื่อยอยู่อ่ะนะ

อ่า การแข่งขัน OCFF ทุกครั้งผมไม่เคยพลาดเลย (ยกเว้นครั้งแรกมาไม่ทัน - -)

เพราะฉะนั้นครั้งนี้ก็จะไม่พลาดเช่นกัน (ถึงจะแพ้รอบแรกทุกครั้งก็เถอะ - -)

ผมว่าครั้งนี้น่าจะมีอะไรที่ใหม่กว่าครั้งก่อนๆนะ จะได้ไม่เบื่อ :pika01:

น่าสนใจครับ ปีนี้ผมจะพยายามอยู่ร่วม OCFF จนจบครับ

น่าสนใจครับ ปีนี้ผมจะพยายามอยู่ร่วม OCFF จนจบครับ

ULTRA RARE TRAINER!!!!!!!!!

[me=HOPE]โค้งคำนับ[/me]

ลังเบียร์! นายกลับมาแล้ว!!! T^T

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.