Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กระทู้รวมพล] เหล่าฮีโร่ 12 Tails มารวมตัวกันหน่อยเร้ว!(OB แล้วจ้า)

Retia Adolf

Recommended Posts

ไม่เอาน่า อย่าคิดมาก.... ถ้าสำนึกได้และ ละจัปรับตัว ทุกคนยอมให้อภัยอยู่แล้ว ไม่เป็นไรหรอกธามคุง..

แต่ทางนี้คิดว่าควรคิดให้มากๆ

ส่วนประโยคหลังเห็นด้วย ปรับตัวซะก็โอเค

• Replies 325
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Retia Adolf

30

• Myanoct

30

• 蒼月竜太

25

• Hermit

23

คิดมากในความหมายของผมคือ อย่าคิดจนเครียด จนคิดสั้นน่ะนะ...

แต่ที่ควรคิดให้มากคือ คิดก่อนที่จะทำอะไรลงไปเท่านั้นเอง... คิดคนละความหมายเนอะ 555+

ป.ล. - ไว้ OB จะถ่ายรูปสวยๆอย่างงั้นมั่ง.... แกะแฟนเวลต่ำเกิ้น 555+

ป.ล. - ไว้ OB จะถ่ายรูปสวยๆอย่างงั้นมั่ง.... แกะแฟนเวลต่ำเกิ้น 555+

จับถอดชุดถ่ายสิ =____,=

จับถอดชุดถ่ายสิ =____,=

ไลค์! wwwww

เผื่อในมู้ระบายไม่เห็น

คนทั้งกิลด์พร้อมจะให้อภัยนายอยู่แล้ว ไม่ได้ถือโกรธอะไรมากนักหรอกน่า

ก็จำไว้เป็นบทเรียนละกันนะ คราวหลังน่ะจะทำอะไรก็คิดหน้าคิดหลังซะก่อน ไม่ใช่ใจร้อนบุ่มบ่ามแล้วมาขอโทษขอโพยทีหลัง

อ้อ พี่ลงข้อเท็จจริงไว้ในกระทู้นั่นแล้วนะ ไปตามอ่านได้ เทคโนโลยีมันมีความลับอีกมากมายที่เรายังไม่รู้

ณ ความพยายามของเบนซ์ ป้าขอ+ให้ 1 ดอล

ณ ความพยายามของเบนซ์ ป้าขอ+ให้ 1 ดอล

ของดีบวกให้เยอะๆเล้ย  55+

http://image.free.in.th/show.php?id=19ff798dc4abd3dd422eb3612e4e31aa

ครั้งแรกที่ปราบสกายบัคได้(แ่น่นอน ว่าผมไม่ได้ทำ) และคงจะเป็นครั้งสุดท้ายของ PCB รอบนี้

ขอบคุณทุกคนในกิลด์มากครับ

ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์แล้วรู้สึก"ผูกพัน"แบบนี้มานานมากแล้ว

รัก BasicTails ทุกคนมวากๆ

Open Beta มาเจอกันใหม่น้าาาาาา~

สุดท้ายนี้ เชิญพบภาพบรรยากาศวันสุดท้ายก่อนลา

Sky Bug รอบสุดท้าย

Giant Pumpkin รอบสุดท้าย

สบายๆบนเต๊นท์แคมป์กิลด์

รูปสั่งลา

แปะโป้งไว้ก่อนฮะ พรุ่งนี้อัพพพ

(โดนไล่ไปนอน wwww)

มาแปะบ้าง หุๆ

อำลา 12 Tails PCB 2

ไม่เคยเล่นเกมส์ไหนแล้วสนุกแบบนี้มาก่อน.. ความสนุกไม่ได้อยู่แค่ตัวเกมส์... มันสนุกที่ได้อยู่กับเพื่อนๆทุกคน.. ขอบคุณมากจริงๆ กับช่วงเวลาดีๆ.. หวังว่า OB พวกเราจะยังแนบแน่นกันแบบนี้.. ตราบนานเท่านาน...

ล่าสกายบั้ค

วิ่ง 5.1 ครั้งแรกในชีวิต หุๆ..

เหล่าผู้กล้า ที่เสียชีวิตจากพายุสกายบั้ค~ ชะละล่า...

มุมชมพูๆ

งานแต่งงาน ที่มีเทพแสงเป็นบาถหลวงจำเป็น~

ทะเล(สาบ) สายลม และ 2 เรา~

ออนท็อป!! *ติดเรท*

ปิดท้าย

ลงบ้าง ;w;/

คำเตือน!!! โหลดโหลดบัดซบ!!

รูปรวม....ลืมกดถ่าย wwwwww

ยืมของพี่มายด์ละกันฮะ orz ขอโทษครับบบ

Credit : พี่มายด์(Myanoct)

เกมนี้เป็นเกมแรกที่ได้เข้ากิลด์และมีเพื่อนที่คุยกันนอกเกมได้จริงจังแหละเออ!!

(ในบอร์ด/ในเชาท์)

รักเบสิคเทลทุกคนจากใจจริงครับผม!!!

อ่ะ โพสรูปบ้าง wwww

พายุกวิ้น อย่างสวย.....

สนุกมากเลยทุกคน ขอบคุณมากฮะ!!

นอนให้เคารพเลยทีเดียว....

ซาโตชิ - เอ่อ.....

Zendou Reina Version

Sakamoto Satoshi version

เซนโดว เรย์นะ กับ ฟิเลนเซ่(ฟิเลนเซีย) เมเลนเน่......

อ่า หมดแล้ว

ไว้ OB เจอกันใหม่นะครับทุกคน!!!  ^^/

กำลังสนใจจะมาเล่นด้วย

จะเล่นตัว แกะ อะ

ดีเป่า =w=

ขาดแคลนตัวนี้กันมั้ย

กำลังสนใจจะมาเล่นด้วย

จะเล่นตัว แกะ อะ

ดีเป่า =w=

ขาดแคลนตัวนี้กันมั้ย

ขาดสุดๆเลยจ้าวรรณ -_-"

แกะสายฮีล ทั้งกิลด์มีมายด์เล่นคนเดียว "orz

ถ้ามาช่วยเล่นจะเวิร์คมากเลยเธอว์ =w=b

มายด์ทำแนวทางการเล่นไว้ที่ท้ายหน้า 5 แล้วนะ หรือลิ้งค์จากหน้าแรกไปก็ได้จ้า

เอ้อ รบกวนทุกคนช่วยระดมหัวลิสต์รายชื่อสมาชิกกิลด์ BasicTails พร้อมชื่อแฟมิลี่ให้ผมหน่อยนะครับ "orz

ที่ผมพอจะลิสต์ได้มีดังนี้

• ฟลุ๊ค (Darksiders)
  • พี่มายด์ (Sanada)
  • พิ้งค์ (Tramia)
  • โอม (Mute)
  • ป้าคริส (Voegele)
  • พี่ไอซ์ (Livias)
  • ตั้น (TuN)
  • ต้น (TheChad)
  • พี่โต้ง (Mami)
  • ลู (Serpentra)
  • แอชชี่ (Ashejii)
  • เชน (Psycho)
  • กีต้าร์ (Sakamoto)
  • ไก่ต๊อก (Amamiya)
  • ไนท์ (Skumringen)
  • พี่แว่น (Historia)
  • การ์ด (Strikenoir)
  • ก๋วย (Friday)
  • สปอร์ (Darkdeath)
  • ปอม (Pom)

• โปร (Osato)
  • พี่บี (Elric)
  • ธาม (Tsnami)
  • มินนี่ (Shiroyanagi)
  • พี่เบนซ์ (chakkuchigi)

ขาดตกใครไปกรุณาแจ้งด้วยเน้อ~

ป.ล. เน้นหนาคือคนที่สามารถรับเข้ากิลด์ได้นะ อย่าตกใจ =[]=

อนึ่ง บุคคลที่มีรายชื่อต่อไปนี้ กรุณาโพสรูปตัวละครหลักของท่านไว้ด้วยครับ (เน้นว่าตัวหลักนะ)

• พี่ไอซ์ (พลาดไปได้ไงคนนี้ =[]=")
  • โอม (เราคิดว่าตัวหลักเธอไม่ใช่แพทริคนะ =-=")
  • โปร (ไม่มีวาฬซักตัวในคอมพิวเตอร์ของผม lol
  • ไนท์ (ตอนถ่ายตอนนั้นนายยังเล่นไม่ได้ "orz)
  • ป้า (เข้าใจว่าเปลี่ยนมาเล่นกวิ้นแล้วใช่มั้ยฮะ? =w=)
  • มินนี่ (ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เล่น ก็เข้าใจน่ะนะ wwww)
  • พี่เบนซ์ (เป็นไปได้เนอะ ไม่มีรูป =[]=")

อสอง ถ้ามีอะไรอัพเดตจะแจ้งที่โพสนี้แหละ ขี้เกียจโพสใหม่ wwwww

ขอบคุณครับ

Edit1 : แก้นามสกุลพี่โต้ง

Edit2 : ได้ข่าวว่าพี่ต้นเลิกเล่นแล้ว เพราะงั้นอดนะจ๊ะ wwww

Edit3 : แก้นามสกุลไนท์และรับรูป

Edit4 : เพิ่มชื่อมินนี่ในลิสต์ และลิสต์คนต้องการรูป

Edit5 : ถึงมินนี่ - เดี่ยวพี่อีดิตกวิ้นพี่ให้เป็นสีชมพูละกันเนอะ แล้วพอได้รูปแล้วค่อยแก้

Edit6 : รับรูปป้า/เพิ่มชื่อพี่เบนซ์

Edit7 : รับรูปพี่เบนซ์/แก้ชื่อเอ

แอบมาเนียนโพส หลังเกมจบ

เล่นอยู่ในกิลโมะดัน เกมนี้ระบบกิลอบอุ่นมากเลยทีเดียว ถึงบัคจะเยอะก็เถอะ  :pika12:

เดี๋ยวเปิดใหม่ก็ได้เล่นกันอีก

ไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้เลย ;w;

บอกไปก่อนว่ากวิ้นชมพูละกัน =w=~

วอธเดอะฟลุ๊ค ป้าไม่มีตัวหลักฮร้า ป้าเล่นแม่มมันทุกตัว lol

กลับไปหน้าก่อนหน้า

ประกาศปิดรับสมัคร ID เกม 12 หางออนไลน์ชั่วคราว

เนื่องจากทีมงานกำลังจะทำการ Reset ข้อมูลทั้งหมดในระบบเพื่อเตรียมการเข้าสู่ช่วงต่อไปของเกม 12 หางออนไลน์

ซึ่งจะมีประกาศแจ้งให้ทราบถึงวันเปิดให้ลงทะเบียนสมัคร ID เกม 12 หางอีกครั้งที่หน้าเวปไซต์

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

รีจริงๆซิน่ะเปิดใหม่มาใครเล่นตัวไรบ้างครับ

เปิดมาถ้ารี ผมอาจจะ"เลิกเล่น" เพราะว่ารักซาคาโมโตะ ซาโตชิ(หมาป่า)เข้าเสียแล้ว

แต่ถ้าเล่นก็คงเล่นหมาป่าเหมือนเดิมครับ(จะลองเบลดดูดีมั้ยฟระ..)  ;w;

เปิดมาถ้ารี ผมอาจจะ"เลิกเล่น" เพราะว่ารักซาคาโมโตะ ซาโตชิ(หมาป่า)เข้าเสียแล้ว

แต่ถ้าเล่นก็คงเล่นหมาป่าเหมือนเดิมครับ(จะลองเบลดดูดีมั้ยฟระ..)  ;w;

ถ้าอยากเทพ เล่นหมาพาลาเถอะ... ตีพอประมาณ ถึก หนา

หมาเบลด ตีแรง วิ่งเร็ว แต่บางแสรดดด..

ถ้าชอบสายไล่ล่า แต่ตายเร็ว ก็แนะนำเบลดครับ แต่ถ้าอยากเทพ ไปพาลาดีกว่า

ป.ล. - ผมชอบเบลดน่ะ เลยไม่อยากเล่นพาลา มันไม่ใช่แนวผม... ต่อให้ไม่เทพก็จะเล่น หุๆ

รีจริงๆซิน่ะเปิดใหม่มาใครเล่นตัวไรบ้างครับ

มายด์เล่นแกะ Hierophant สาย INT-TAL เสริมด้วย CHA-VIT เหมือนเดิมครับ

แต่อาจเปลี่ยนสีหัวเป็นสีชมพู เบื่อน้ำเงินแล้ว เล่นมานาน =_=

แต่มายด์คงไปเล่น Open Beta เลยนะ ถ้ามี Close คั่นคงไม่เล่น Close ครับ เพราะอีกสองตัวที่จะเล่น (หมาป่าพาลาดิน กับ เพนกวิ้นฟรอส) มีคนในกิลด์เล่นแล้วจึงไม่จำเป็นต้องไปลองสายเอง

ว่าแต่พี่โต้งยังตุ่นเหมือนเดิมป่ะคับ?

ก่าทริค...

ไม่ก็อาจจะเล่นตุ่นระเบิด โดยอัพป้อมก่อนแล้วค่อยรีตอนเวล 35 เอา

เซ็งเพราะทำอะไรไม่ได้เลยถ้า Min SP ไม่พอ + หลงก่าทริคพิษสตอลเข้าเต็มๆ แล้ว... (ใช้ PVP ได้ถนัดสุดอีกต่างหาก)

ตัวที่สามอาจจะไม่ใช่กระต่าย ไม่รู้สิ อาจจะเล่นตัวแทงค์ ไม่ก็อาชีพระยะประชิดแทน...

ถ้าจะเล่นมีสองอย่างตุ่นสายสร้าง ไม่ก็วาฬสายทะเล น่ะครับ

Guest bulbabenz

ยินดีต้อนรับสู่คลังภาพกวิ้นกวิ้น IceChunk

ประเดิมสองภาพแรกด้วยมิชชั่น 4-4

เป็นมิชชั่นที่เล่นแล้วติดมากเหลือเกิน

แต่ไม่รู้ว่าทำไม มีดวงเพื่อนดับทุกที

ผ่านครั้งแรกกับหมาป่า และตุ่น ตุ่นผู้โชคร้ายตกเขาดับ เหลือเรากับหมาป่าที่นอนอย่างสบายใจดังรูป=w=

และครั้งถัดมาไปกับฟลุกกี้และตาเทร(ถ้าจำไม่ผิด) ก็มิวาย ตาเทรดับคาที่ เหลือแต่สองกวิ้นคนละสายผ่านไปโดยละมุนละม่อม(พร้อมโบกมือแด่ชัย)

ตามมาด้วยซีรี่ส์ยอดนิยมเกินเหตุ(ถ่ายเยอะแฮะ) OnTent Series!

ปีนสำเร็จครั้งแรก ข้างบนมีสองไบสันตั้นและไอซ์ซัง โปรดสังเกตเวลา....40นาทีกว่าครับกว่าจะปีนขึ้นไปสำเร็จ=0=*

ต่อจากภาพที่แล้วเอาแบบสวยหน่อย ฮี่ย์

ปิดท้ายด้วยมุมสูง

ชุดถัดมา ปีนได้ในเวลาสี่นาทีโดยประมาณ แต่ผลปรากฏว่าได้ขึ้นมานอนดูป้ายดิสคอนเน็คซะงั้น...orz

ปิดท้ายออนเต้นท์ซีรี่ส์ ถ่ายร่วมกันวันสุดท้าย

อันนี้ซูมแค่ตัวเอง ยังมีอีกหลายรูปรออยู่ เราเปิดวงกันบนเต้นท์ หางเครื่องสี่คนxD

พักลูกกะตา ด้วยความสมพงษ์กับลิงสักสองรูป...

แรกพบลิงในชุดนอน แหม่ มันช่างเข้ากัน...

และอันนี้ ดวงสมพงษ์ เจอกันไปเลยครับ ทริปเปิ้ลลิง!(แถมด้วยลาวูสองหน่อในด่านเดียว)

และชุดสุดท้าย แด่เจ้าพ่อปีนเต็น วาฬโปรของเราโดยเฉพาะ xD~

ถ่ายกันก่อนลาจากยามเที่ยงคืนกว่า ๆ

เผยช่องปากวาฬ!! ซูมเข้าปากวาฬกันจนเห็นคอหอย (ส่วนหมาป่าในรูปนั้น----ใครเอ่ยไม่ขอเอ่ยดีกว่า จุ้บ ๆ)

อันนี้มาดูตามคำเรียกร้องและความใคร่รู้ วาฬเจอกะวาฬกันเองครับทั่น!(แนะนำเปิดสามรูปพร้อมกัน เพราะมันต่อกันเป็นสเต็ป)

มองสามรูปพร้อมแล้วรู้สึกพิกล ๆ...

อนึ่ง สุดท้ายข้าพเจ้าก็เข้าไปพ่นอาร์คติกวินด์จบงาน(รังแกวาฬ~!)

และรูปสุดท้ายก่อนลาจากPCB2

ไม่งามเท่าใด รูปธรรมดา ๆ ~~ ก็เวลาปกติเป็นแบบนี้ล่ะเนาะ

เอาล่ะ แล้วเจอกันใหม่รอบหน้า OB (ถ้าCB-->OBไม่รีก็เจอกันเล่ย~)

ส่วนตัวก็จะเล่นกวิ้นฟอร์ซเหมือนเดิมนี่แหละ คล่องแล้ว

ไว้บรรยายเพิ่มเติมเป็นเรื่องเป็นราวอีกที มีเรื่องน่าจำเย้อเยอะ เหอเหอ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.