Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ใครชอบโปเกมอนตัวไหนกันบ้าง

Nonl3laCX

Recommended Posts

ชอบหลายตัวนะ ถ้าที่สุดก็เอเนโกะ300.png โคตรน่ารักเห็นแล้วใช่เลยชอบพวกแมวด้วยแหละ เล่นภาครูบี้ทีไรจับทุกที55

• Replies 77
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Nonl3laCX

3

• bluewind

2

• ShadowSneak

2

• darkman

1

พี่โน้ตครับเอ่อ โอนิซุซุเมะร่างแรกนิ๊ครับ นั้นโอนิดริลนิ๊ครับ - -*

ของผมชอบคาบิก้อนกับบานะครับ

เปลี่ยนเรื่อยๆ ตอนนี้กลับมาชอบ เอฟี่

ชอบโปเกมอนสวยงามมากๆ

ชอบไคริวครับ เพราะดูแล้วเท่+น่ารักดีอยากกอดด้วย :pika10:

เหตุผล:ไปซื้อสมุดภาพโปเกมอนแล้วไปเจอ  มันใช่สำหรับเราเลยละตัวเนี้ย

-วาดบ่อยด้วยค่ะ

-ชอบพวกโปเกม่อนน้ำแข็งอยู่แล้วด้วย

แล้วก็ เซย์มิน492.png

เหตุผล:ขนปุยๆน่ารักอ่ะ

-มีดอกไม้ที่หูแล้วยิ่งน่ารักเข้าไปอีกนะ

และอีกตัวนึง กิราติน่า487origin.png

เหตุผล:พอไปอ่านโดจินที่กระทู้ สารบันโดจินโปเกม่อนแปลไทย แล้วรู้สึกชอบกิราติน่าขึ้นเป็นกองเลยค่ะ

ตอนนี้ชอบเกรเซียอ่ะเหตุผลเพราะมันโมเอ้>w< แล้วก็เป็นตัวธาตุน้ำแข็งที่ชอบใช้ที่สุดเวลาเล่นเกม

รองลงมาก็แบล็กกี้

197.pngชอบพวกตระกูลอีวุยอ่ะมันเท่ทุกตัวเลย

ปกติเราจะไม่ค่อยชอบหน้าตาตัวธาตุดินนะแต่ตัวนี้โอเคเลยเพราะหน้าตาดูน่ารักมากจริงๆ

คิวค่อนป็นตัวธาตุไฟที่ชอบที่สุดเลยมั้งเพราะมันเท่แล้วยังโมเอ้อีก >w<

จำได้ว่าตอนเด็กบ้าพลัสกับไมนันมาก

ที่จริงมีอีกเยอะนะกอมเบ้, เอเนโกะ, มิจูมารุ ,อาซูริว ,อาจาโม้

หลายตัว ครับ มัน เท่ :sonas1: มากก โดนใจ

ชอบโปเกมอนมังกรทุกตัวเลยค่ะ

ตอนนี้ตัวที่ชอบที่สุดคงเป็น Monozu.....

เหตุผลก็...เพราะมันน่ารักมาก

ติดใจจากภาพเคลื่อนไหวในเกม ที่Monozuตามองไม่เห็นเลยทำท่ากัดมั่วค่ะ....lol

• 4 months later...

ชอบปิกาจูค่ะ เพราะมันน่าร๊ากก

ตัวก็น่ารัก เสียงก้อน่ารัก

แล้วก็ จิตใจดี กล้าหาญ เข้าใจผู้อื่น  :pika01:

น่ารักน่ากอดมั่กๆ

หนูชอบ วาคาชาโมะ มาก ค่า มันเป็นตัวที่หนูชอบมากๆๆๆ

ชอบหลายตัวคะ ส่วนใหญ่แล้ว

จะชอบโปเกมอนที่มีสีฟ้าหรือสีน้ำเงินคะ

อย่าง Azumarill , Pachirisu , Piplup , Gyarados etc.

ชอบโปเกมอนไฟทุกตัว

โดยเฉพาะ Blaziken เล่นภาคไหน ก็ต้องมีตัวนี้ ขาดไม่ได้

ส่วนตัวชอบ#212 ฮัสซัม(ไม่Shiny)ครับ

รูปร่างดูเท่ดี เป็นแมลงเหล็กสีแดงด้วยอีก *-*

น่าเสียดายที่ Spd ลดลงจากการพัฒนาการจาก สไตร์ค

:pokeball: ชอบโปเกมอนอะไร?

:pokeball-s:  ชอบ Heacross

:pokeball: ชอบเพราะอะไร?

:pokeball-s:  เพราะว่า ชอบ นั่นแหละ

• 3 weeks later...

ชอบ โปเกมอน มังกร คับ ตัวโปรด ก็คือลิชาดอน คับ

7 อันดับที่ชอบนะครับ

7.Mightyena

6.Linoone

5.Kyogre

4.Rayquaza

3.Mudkip

2.Blaziken

and....

JIRACHI!!!

:steel::psychic:

ตามอันดับที่ชอบนะฮับ

*ม่วง/เขียว/ฟ้า =w=

ที่ผมชอบ...

1. 282.png

No.282 ซาไนท์/เซอร์ไนท์/Gardevoir

เหตุผล - ตกหลุมรักตั้งแต่แรกเจอ

2. 475.png

No.475 เอลเรด/Gallade

เหตุผล - แม่มเท่,เวลาโบกมือดาบที่ศอกไม่ทิ่มเอาเรอะ..

3. 280.png

No.280 รัลโทส/รัลท์ส/Ralts

เหตุผล - ใต้หมวกน่ะโมเอะมากๆ+น่ากอด

4. 281.png

No.281 คิลเลีย/คิลเรีย/Kirlia

เหตุผล - ทวินเทล! โลลิ!

5. 494.png

No.494 วิคตินี่/Victini

เหตุผล - ตัววีกับรอยยิ้มแสนน่ารัก!(แต่ใน gaga.main.jp โครตกวนตรีน...)

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.