Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

(O)=กิจกรรมประจำบอร์ด "จงเติมซับนรกในช่องว่าง" ครั้งที่ 4=(O)

bluewind

Recommended Posts

หมดเวลาส่งผลงานแล้วจ้ะ OTL

O==========================================O

กิจกรรมประจำบอร์ด : จงเติมซับนรกในช่องว่าง ครั้งที่ 4

ยินดีต้อนรับเหล่าสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีทุกท่าน กลับมาพบกับผม บลูวิน อีกครั้งนึงแล้วนะครับ~ แหม ห่างเหินกันไปนานเลยนะครับสำหรับกิจกรรมนี้ ผมเองก็ดีใจที่ได้จัดกิจกรรมนี้ขึ้นอีกครั้งครับ เอาละ ไม่เสียเวลามาก ทักทายกันอย่างเป็นทางการ ยินดีต้อนรับสู่กิจกรรมนี้ที่สร้างขึ้นเพื่อความสนุกสนานเฮฮาภายในบอร์ดพีเคเบสิกของเรา กิจกรรม"จงเติมซับนรกในช่องว่าง ครั้งที่ 4" ครับ!!

สำหรับผู้เข้าร่วมสนุกรายเก่าก็น่าจะรู้ๆกันอยู่แล้วว่ากิจกรรมนี้เราต้องทำอะไรกันบ้าง และสำหรับผู้ที่มาใหม่ อ่านถึงตรงนี้แล้วงงใช่มั้ยครับว่า "เอ๊ะแล้วมันเป็นกิจกรรมยังไงหว่า?" เราจะตัดเอารูปๆหนึ่งในหนังสือการ์ตูนโปเกมอนออกมาครับ แล้วลบตัวอักษรบทสนทนาเดิมที่อยู่ในนั้นออกให้กลายเป็นบอลลูนคำพูดเปล่าๆ ทีนี้ก็เป็นหน้าที่ของคุณละครับที่จะ "ใส่ข้อความใหม่ลงไป" แทน

:pokeball: นั่นแหละครับ จุดประสงค์ของกิจกรรมนี้ก็คือ

ให้คุณเติมข้อความใหม่ลงไปในช่องคำพูดของรูปภาพที่เตรียมไว้ให้ตามจินตนาการของคุณเอง เอาให้รั่ว มั่ว กวน บ้า ตามที่คุณถนัดเลยครับ ^_^ จะใช้โปรแกรมตกแต่งภาพอะไรก็ได้ในการต่อเติม ไม่ว่าจะ Paint , Photoshop , ฯลฯ ได้หมดครับ

:greatball: กฏ (หรือก็คือ ข้อห้ามนั่นเอง)

1. ห้ามใช้คำที่พาดพิงผู้อื่นให้เสื่อมเสีย หรือเป็นชนวนที่ก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท ผิดใจกัน แตกแยก(ล้อกันเฉยๆก็ได้ แต่อย่าลามปามมากเกิน)

2. นอกจากตัวอักษรแล้ว ห้ามเปลี่ยนแปลงรูปภาพ หรือแต่งเติมเพิ่มเติมใดๆในรูปภาพที่ทางเราเตรียมไว้ให้ รูปมีอะไรก็ไว้อย่างนั้น

3. ห้ามใช้ภาพอื่นนอกจากภาพที่ทางเราเตรียมไว้ให้

4. ห้ามปล่อยให้มีช่องไหนว่างไว้ กรุณาดูให้ดีๆว่าลืมเติมคำพูดในช่องไหนรึเปล่า มิฉะนั้นผลงานของท่านอาจจะหลุดโผไปโดยไม่รู้ตัว

5. ห้ามใช้คำหยาบคายและคำพูดที่ไม่เหมาะสม(สต๊าฟจะพิจารณาความเหมาะสมให้)

6. ห้ามเล่นมุขการเมืองไม่ว่ากรณีใดๆ

:ultraball: กติกาก็คือ

1. 1 คนจะส่งผลงานกี่ชิ้นก็ได้ แต่ต้องใช้รูปที่เตรียมไว้ให้

2. คำพูดที่ใส่ลงไปควรสอดคล้องกับรูปภาพ

3. มีเวลาส่งผลงานได้ภายใน 2 สัปดาห์หลังวันที่ตั้งโจทย์รูปภาพ (17 เมษายน 2554)

4. ส่งผลงานมาหาผม(bluewind) ได้ทาง PM เท่านั้นครับ

5. ผลงานทุกชิ้นหลังจากครบกำหนดส่งแล้ว ผมจะตั้งกระทู้เปิดให้คนในบอร์ดได้โหวตกัน โดยแบ่งเป็น 2 รอบคือ

รอบแรก จะให้คนในบอร์ดโหวต ทุกคนสามารถลงคะแนนโหวตได้ ไม่จำเป็นต้องเฉพาะผู้เข้าร่วมสนุกครับ

รอบสอง หากเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมา จะเอาผลการโหวตจากที่คนในบอร์ดโหวตกัน มาคัดอีกทีโดยกรรมการของฝ่ายเราครับ

:masterball: แล้วรางวัลล่ะ? ผลงานใดโดนใจกรรมการที่สุดก็จะได้รับของรางวัลตามนี้เลยครับ

สำหรับผู้ชนะเลิศอันดับ 1 - แรงค์ Judge 1 เดือน

สำหรับอันดับ 2 และ 3 - แรงค์อะไรก็ได้ในร้านขายของที่ไม่ใช่ Judge และแรงค์กำหนดเอง 1 เดือน*

สำหรับผู้ส่งผลงานทุกท่าน - โปเกดอลลาร์ +2

*หมายเหตุ* - หากผู้ชนะเลิศมีแรงค์ Judge อยู่แล้วหรือสูงกว่า และผู้ที่มีโปเกดอลลาร์ติดลบอยู่ จะได้รับการเพิ่มโปเกดอลลาร์ +15 แทน

*หมายเหตุ 2* - สต๊าฟก็เข้าร่วมกิจกรรมนี้ได้นะจ๊ะ

*หมายเหตุ 3* - ผู้ที่ได้รางวัลจากอันดับ 2,3 ให้เข้ามาแจ้งขอรางวัลในกระทู้ร้านขายของ โดยบอกด้วยว่าขอใช้สิทธิ์จากรางวัลกิจกรรมซับนรกครับ

เอาละครับ! เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา ผมจะเริ่มกิจกรรม ณ บัดนี้!

[glow=yellow,2,300]สำหรับโจทย์รูปภาพประจำครั้งนี้ก็คือ!?!? [/glow]

l

V

Link

ส่วนนี่เป็นรูปต้นแบบครับ ใช้ดูเพื่ออ้างอิงได้

(จะทำอ่านจากซ้ายไปขวาหรือขวาไปซ้ายก็ได้ครับ เขียนบอกมาใน PM ด้วย)

ทุกท่านโปรดรีบส่งผลงานมาโดยเร็วไว~ :sonas1:

ปล.ใครสนใจรูปเต็มๆของพื้นแบนเนอร์ ติดต่อผมทางเช้าต์บ็อกซ์ได้ครับ

O==========================================O

ส่งแล้วนะฮร้าาาา

ส่งแล้วนะคะ

นึกมุขไม่ออกเลยอ่า

ลืมหมดแล้ว  :shinx05:

PM ไม่เป็นครับ  :pika03:

edit เป็นแล้วครับ :pika10:

PM ไม่เป็นครับ  :pika03:

คลิกที่รูป im_off.gifหรือim_on.gifที่อยู่ด้านซ้ายมือของโพสต์เจ้าของโพสต์ที่จะส่ง จากนั้นพิมพ์ข้อความที่จะส่งในช่องพิมข้อความแล้วกด"ส่งข้อความ"ครับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.