Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

### ประกาศ กรณีที่ไม่สามารถเข้าเว็บไซต์ด้วย Google Chrome และเบราเซอร์บางตัว ###

เฮียเป็ด

Recommended Posts

เนื่องจากมีหลายๆ ท่านแจ้งเข้ามาว่า ไม่สามารถเข้าถึงเว็บไซต์ โดยผ่านเบราเซอร์ Google Chrome (ภายหลังมีแจ้งมาว่า เบราเซอร์บางตัวก็เป็น)

โดยเบราเซอร์จะแจ้งว่า ในเว็บไซต์ของเรามีเนื้อหาจาก b98se.in.th ที่เหมือนจะมีวัลแวร์อยู่ด้านในเว็บ

ซึ่งจากการตรวจสอบ เหมือนว่าทางเว็บไซต์ b98se.in.th ได้ถูกแจ้งไปทาง Google ว่า เว็บไซต์นี้ปล่อยวัลแวร์ (ซึ่งทั้งๆ ที่ดูเหมือนเป็นเพียงเว็บบล็อคธรรมดาๆ)

จึงทำให้เว็บไซต์ของเรา ถูกบล็อคไปด้วย เนื่องจากมีเนื้อหาที่เชื่อมไปยัง b98se.in.th อยู่ด้วย

จึงแจ้งให้ทุกท่านทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

อนึ่ง ใครที่ใช้รูปประจำตัว/ลายเซ็นต์ที่ลิงค์ไปยังเว็บไซต์ดังกล่าว ขอความกรุณาช่วยเปลี่ยนด้วยครับ

Pokemon-Basic Webboard

ทางนี้ไม่ได้เข้าด้วย Chrome แต่ก็สังเกตเห็นความผิดปกติครับว่า รูปอวาตาร์ที่ใส่ไปไม่แสดงให้เห็น

เลยกะจะไปลองเปลี่ยนดู ก็ปรากฏว่าเข้าเว็บ b98se.in.th ไม่ได้เหมือนกันครับ ขึ้นเตือนว่าตรวจพบ

มัลแวร์เหมือนกัน

...เสียดายจัง เว็บนี้มันเจ๋งที่คอยสุ่มเปลี่ยนรูปให้ทุกครั้ง เวลาโหลดรูปอวาตาร์ขึ้นมา โดนเข้าไปแบบนี้

แล้วจะมีเว็บอื่นไหนที่ทำได้แบบนี้อีกละเนี่ย อยากสุ่มมากๆ =3=

ผมใช้Google Chrome อยู่ครับ เคยเกิดแบบนี้เหมือนกันครับ ที่บอกว่าตรวจพบมัลแวร์ เจอในกระทู้สำหรับพวกอยากระบายครับและกระทู้ Pokedex(หน้าไหนไม่รู้)

ตอนนีเข้าได้ตามปกติแล้วครับ

ผมใช้Google Chromeก็เข้าได้ตามปกตินะ แค่บางกระทู้เข้าแล้วจะแจ้งมัลแวร์

มีวิธีครับ คือมันจะมีปุ่มให้ดำเนินการต่ออยู่  ลิกไปแล้วจะเข้าได้ปกติครับ

ผมใช้Google Chrome อยู่ครับ เคยเกิดแบบนี้เหมือนกันครับ ที่บอกว่าตรวจพบมัลแวร์ เจอในกระทู้สำหรับพวกอยากระบายครับและกระทู้ Pokedex(หน้าไหนไม่รู้)

ตอนนีเข้าได้ตามปกติแล้วครับ

เอ่อ..... งานนี้ผมเกี่ยวรึเปล่าหว่า

เอ่อ..... งานนี้ผมเกี่ยวรึเปล่าหว่า

:pika01:ไม่เกี่ยวหรอกครับ ตอนนี้เข้าได้ตามปกติแล้ว

ถ้ามันมีปัญหาอยู่ก็หยุดใช่้ชั่วคราวไปก่อน

Recommended to Use firefox สิ!....

แก้เสร็จแล้วค่อยกลับไปใช้

ถ้ามันมีปัญหาอยู่ก็หยุดใช่้ชั่วคราวไปก่อน

Recommended to Use firefox สิ!....

แก้เสร็จแล้วค่อยกลับไปใช้

พี่ไม่ชอบแกมบังคับแบบนั้นแฮะ

อีกอย่างนึง ถ้าจะแกมบังคับแบบนั้น

บังคับให้เอาข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับเว็บนั้นออก จะง่ายกว่ามั้ย?

เครื่องบริษัทใช้โครม ยังเข้าไม่ได้ครับ

แล้วเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับ b98se.in.th คืออะไรครับ

เอาออกได้ไหม???

ถ้ากด Proceed Anyway แล้วเครื่องโดนถล่มนี่ ไม่รู้นะ ตัวใครตัวมัน

(ไม่แนะนำเลยถ้าใช้เน็ต โรงเรียน มหาลัย ออฟฟิศ ความเสียหายใหญ่หลวงขริงๆ)

เครื่องบริษัทใช้โครม ยังเข้าไม่ได้ครับ

แล้วเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับ b98se.in.th คืออะไรครับ

เอาออกได้ไหม???

ถ้ากด Proceed Anyway แล้วเครื่องโดนถล่มนี่ ไม่รู้นะ ตัวใครตัวมัน

(ไม่แนะนำเลยถ้าใช้เน็ต โรงเรียน มหาลัย ออฟฟิศ ความเสียหายใหญ่หลวงขริงๆ)

ผมยังตามล่าอยู่เหมือนกันครับว่าใครเอาอะไรจากที่โน่นมาโพสรึเปล่า = ="

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.