Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Vavacung : Nan Nan up T Gallory (เปิดห้องกับเขาบ้างละ!)

Loveless Nova

Recommended Posts

หลังจากแอบเล่น12หางอยู่นาน ในที่สุดก็คิดวาดแฟนอาร์ทกับเขาบ้างละ

กะจะเล่นเป็นสาย Sage Fist อานะ แต่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย อัพเวลก็แสนเชื่องช้า (ดูชุดแล้วจะรู้เลเวลเอง)

ก็เลยยังคงอัดกับพวกขบวนการนินจา 5 สีเพื่ออัพเวลที่แมฟ Hightways Robberry อยู่เลย...

ว๊ากกก!!! ลูกผู้ชายมันต้องคุยกันด้วยหมัด!!

Me/ ถูกตบและเหม่อมอง PvP ที่ยังอยู่อีกไกล

• Replies 65
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• Loveless Nova

23

• bluewind

14

• ไมยาเตะ (เชมี่)

10

• Cookiez Yummy!

5

โห รูปใหม่เต็มเลย น่ารัก + เท่มากๆค่ะ *0*

เจ้าจงเข้ากิลด์ basictail ของเราซะวาว่าซัง = =

• 3 weeks later...

หลังจากได้ดูหนังต่างประเทศชื่อแปลไทยสุดยาวอย่าง

"The Owls of Ga Hoole มหาตํานานวีรบุรุษองครักษ์ นกฮูกผู้พิทักษ์แห่งกาฮูล"

ด้วยสปิริตของชาวเคโมะเต็มขั้นอย่างผม ก็เลยอดไม่ได้ที่จะวาดภาพขึ้นมาบ้าง

ด้วยการใช้เทคนิค Drawing แบบงูๆปลาๆ ผลก็คือ...

ดูไม่จืด....  (= ‿‿ =)"

ปล. นกฮูกแสกตัวใหญ่นั้นไม่ใช่พ่อของคลัด หรือโซเรนหรอกนะครับ แต่เขาชื่อ "เจล" เป็นตัวละครแฟนฟิคของคุณไมยาเตะนะครับ...

อ้างอิงจาก --> http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=1512.msg56055#msg56055

หลังจากได้ดูหนังต่างประเทศชื่อแปลไทยสุดยาวอย่าง

"The Owls of Ga Hoole มหาตํานานวีรบุรุษองครักษ์ นกฮูกผู้พิทักษ์แห่งกาฮูล"

ด้วยสปิริตของชาวเคโมะเต็มขั้นอย่างผม ก็เลยอดไม่ได้ที่จะวาดภาพขึ้นมาบ้าง

ด้วยการใช้เทคนิค Drawing แบบงูๆปลาๆ ผลก็คือ...

ดูไม่จืด....  (= ‿‿ =)"

ปล. นกฮูกแสกตัวใหญ่นั้นไม่ใช่พ่อของคลัด หรือโซเรนหรอกนะครับ แต่เขาชื่อ "เจล" เป็นตัวละครแฟนฟิคของคุณไมยาเตะนะครับ...

อ้างอิงจาก --> http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=1512.msg56055#msg56055

วาดได้น่ารักดีจัง ^^ (เจลของเราหน้าตาอย่างนี้เองหรือ) ขอบคุณนะครับ~!

• 3 weeks later...

ว่างๆก็ไปหาที่นั่งชมดอกไม้สวยๆ แล้วสงบใจกันบ้างนะ

• 2 weeks later...
  • 2 weeks later...

อยู่ในช่วงหลังสอบเสร็จ อารมณ์กำลังว่างสนิท ก็เลยลองออกแบบตัวละครขึ้นมาสักหน่อย จนได้เจ้าหมอนี้ออกมา

ตอนแรกวาดจะให้เป็นหมาป่าสีดำขนยาว แต่ไปๆมาดันคล้ายสิงโต เลยทำให้เหมือนแฝงคอและใช้สีน้ำตาล แต่พอลงสีเรียบร้อยแล้ว ก็ดูคล้ายๆวานรไปด้วยซะอย่างนั้น...

ใครก็ได้ช่วยบอกที ว่านี้หมาป่า สิงโต หรือวานรกันแน่?

ผมไม่เห็นส่วนคล้ายลิงเลยแฮะ เพราะไม่มีมิเกะ(ว๊อด) เป็นสิงโตไปเห๊อะ

ถึงงั้นก็เหอะ ออกแบบเสื้อผ้าได้เท่...

โดนท่านแม่ว่าอยู่บ่อยๆ ว่าวาดเสือทีไร กลายเป็นแมวลายเสือไปทุกที ช่วยบอกทีว่าตอนนี้มันเป็นแมวหรือเสือครับ? และ...คิดว่าเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง? Please...

ก็เป็นเสือแน่นอนครับ ^^

ผู้ชายหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ...

คำตอบจากเว็บอื่น คือ เป็นเสือ ส่วนเพศคือ ทอมบอย(?) ครับ

ตัวละครตัวต่อไปนี้....ไม่มีคำถามจะมาขอคำชี้แนะหรอกนะขอรับ..เป็นทางผ่านให้ดูชมกัน

คิดว่าเป็นมังกรนะ...ก็ตั้งใจวาดอยู่แบบนั้นละ

เป็นมังกรที่เท่มากๆเลย วาว่าคุง ^^

ถ้าหันหน้าไปตามธนูน่าจะดูเท่กว่านี้นะ อันนี้เห็นแล้วเมื่อยแทน - -

มองเห็นปลาวาฬจาก 12 หางแล้วก็รู้สึกว่าอยากจะวาดสัตว์น้ำมาเป็นนักสู้สักตัว ก็เลยได้ "เธอ" ตัวนี้มา...

พอพูดถึงฉลามแล้ว ทุกคนชอบนึกให้มันเป็นนักสุ้ที่ดุร้ายด้วยอาวุธมีคม ก็เลยลองจับแต่งเป็นนักเวทย์มนต์รักษา(หรือฆ่า)ดู....อยากบอกว่า "คิดชุดไม่ออกเลย เห็นทีต้องไปเรียนด้านดีไซเนอร์แล้วละเรา..."

ถ้าหันหน้าไปตามธนูน่าจะดูเท่กว่านี้นะ อันนี้เห็นแล้วเมื่อยแทน - -

งั้นรึขอรับ....จะจำเอาไว้เป็นบทเรียนนะ ขอบคุณครับ ^^

ชุดสวยออกจะตายไป แหม แถมยังเลือกโทนสีได้สุดยอดไปเลย

แต่เรื่องเอาฉลามมาเป็นนักบวชนักดนตรีนี่...มองยังไงก็ดูไม่เข้าอ่ะ - -

สวยสุดยอดเลยวาว่าคุง ^^

ชุดสวยออกจะตายไป แหม แถมยังเลือกโทนสีได้สุดยอดไปเลย

แต่เรื่องเอาฉลามมาเป็นนักบวชนักดนตรีนี่...มองยังไงก็ดูไม่เข้าอ่ะ - -

ก็ว่าเช่นนั้นเหมือนกันละขอรับ.... :pika02:

สวยสุดยอดเลยวาว่าคุง ^^

ขอบคุณครับ  :pika01:

---------------------------------------------------------------------

คราวนี้มาลองออกแบบแม่ทัพฝ่ายร้ายดูบ้างละ อยากใช้ตัวละครหูยาวที่ตัวเองถนัดชอบวาดมากที่สุดบ้าง...

[img alt=Image]http://u0.popcornfor2.com/show/SOs08977.jpg

อาวุธขวานสองด้านนั้นลองออกแบบเอง แต่หลังจากวาดเสร็จแล้ว ก็นึกไม่ออกเหมือนกันเวลาที่ใช้งานมันจะเป็นอย่างไร

----------------------------------------------------------------------

วายร้ายที่สุดของเรื่อง(?)

[img alt=Image]http://u2.popcornfor2.com/show/UQu2aaf4.jpg

มารดาแท้ๆของตัวข้างบน เคยเชื่อว่าตัวเองเป็นสิ่งมีชีวิตจริงๆ มีคนรัก มีลูกสาวตามปกติสามัญสัตว์ แต่ครั้งเมื่อถูกฟันขาดครึ่งในสงครามต่อสู้เพื่ออาณาจักร จึงได้รู้ว่าตัวเองเป็นเพียงชีวจักรกลเท่านั้น.....จึงพยายามที่จะให้ตัวเองมีชีวิตจิตใจจริงๆด้วยการช่วงชิงพลังชีวิตของผู้อื่น...

ตัวละคร A - D นั้น คนที่เกี่ยวข้องถูกแย่งพลังชีพไปจนอยู่ในสภาพนิทรา จึงต้องออกเดินทางมาปราบ Retire เพื่อแย่งพลังชีวิตคืน โดยมี F ขัดขวางหลายๆครั้ง

ตอนนี้เพิ่งสังเกตว่าออริตั้งแต่ตัวที่ถือคาต้าร์มานี่ มีตัวอักษรเป็นส่วนประกอบ และออกแบบได้ดีโคตรๆเลยเสียด้วย ขอชมจากใจจริงเลยครับ :pika01:

โดยเฉพาะ R เท่มว๊ากกกกกกกกก

ตอนนี้เพิ่งสังเกตว่าออริตั้งแต่ตัวที่ถือคาต้าร์มานี่ มีตัวอักษรเป็นส่วนประกอบ และออกแบบได้ดีโคตรๆเลยเสียด้วย ขอชมจากใจจริงเลยครับ [img alt=:pika01:]http://www.pkbasic.com/forum/Smileys/default/2.PNG

โดยเฉพาะ R เท่มว๊ากกกกกกกกก 

ขอบคุณมากๆคร้าบ!!!!  :pika10:    ---------------------------------------  รู้จัก Portal กันรึเปล่าเอ่ย หึๆๆ  0YC9d387.jpg  ตัวละครมีเจ้าของนะขอรับ(และไม่ใช่ผม เป็นงาน Request จากคนอื่นเขา...)

รู้จัก! แต่ไม่เคยเล่นผ่านสักครั้ง -*-

แบบว่ามัน...ปวดหัวอ่ะนะ...

รู้จัก แต่ดูท่าคนเล่นต้องใช้สมองอย่างมาก

ผมโง่เกินกว่าจะเล่น...T_T

รูป วาดหุ่นได้ดีมากๆเลยครับ เก็บรายละเอียดได้ดี

รู้จัก! แต่ไม่เคยเล่นผ่านสักครั้ง -*-

แบบว่ามัน...ปวดหัวอ่ะนะ...

ทางนี้เครื่องแรงไม่พอจะเล่นครับ แฮะๆๆ  :pika11:

รู้จัก แต่ดูท่าคนเล่นต้องใช้สมองอย่างมาก

ผมโง่เกินกว่าจะเล่น...T_T

รูป วาดหุ่นได้ดีมากๆเลยครับ เก็บรายละเอียดได้ดี

ผมก็โง่พอๆกันละ...ขอบคุณมากครับสำหรับคำชม :pika01:

-------------------------------------------

ลืมตัวอักษรภาษาอังกฤษ ที่ใช้ตัดสินชะตาชีวิตเด็กมหาลัยไปสองตัวครับ แฮะๆๆ

นักตีดาบผู้เป็นนักดาบด้วย กำลังตามหาแร่หายากเพื่อตีดาบที่เจ๋งที่สุดในโลกให้ได้ จึงถือดาบที่ยังตีไม่เสร็จกับโครงอาวุธที่รอเวลาคิดว่าจะทำเป็นอะไรดี เป็นเผ่าพันธุ์แมวสุนัข(ลูกครึ่งแมวกะสุนัข)

และนี้ก็คือ 35 อารมณ์การแสดงออกขอรับ

ส่วนนี้แถมให้ หึๆๆ

แล้วเจอกันใหม่ เมื่อมีคนมาคอมเม้นนะขอรับ ^^

ทำไมไม่เป็นผู้หญิง กรี๊ดดดดดดดด :pika08: :pika08: :pika08:

ดูสิ! มันมีหน้าอกเห็นๆ!!!!ทำไมๆๆๆๆๆ

*โดนวาว่าตบไปไกลลิบโลก*

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.