Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Penguin's Pond เธ�เน�เธญเธ�เน�เธณเธชเธฐเธชเธกเธ�เธฒเธ�เธ�เธญเธ�เธ�เธ�เธ�เธฒเธชเธฑเน�เธ�

Penguin

Recommended Posts

อ่า มาเปิดแกลใหม่อีกรอบค่ะ กว่าจะเปิดได้ก็ขี้เกียจมาหลายวัน

ใช้ชื่อเดิมไปละกัน ขี้เกียจคิดใหม่ (มักง่าย)

**Edit นิด** แพร เพนกวิน และ ไทยากิ เป็นคนเดียวกันหมดนะคะ กลัวบางคนงงเพราะอีนี่เปลี่ยนหลายรอบมาก

ก่อนอื่นก็ขอบอกว่า แกลนี้ไม่มีภาพงามๆเทพๆ เหมือนแกลอื่นๆข้างเคียง

มีก็แต่ความโหลดโหด ภาพจากตัวละครออริจินัล และ แฟนอาร์ต

ตั้งใจไว้ว่าแกลในบอร์ดจะลงเฉพาะพวก โอเอคาคิแช็ต กับ พวกงานเส้นดินสอ

ส่วนงานลงสีวาดในคอมที่ไม่ใช่โอเอคาคิแช็ตคิดว่าน่าจะเอาไปลงในบล็อกแทนค่ะ (บล็อก)

ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ! ^^

เปิดมาก็ขอลง รูปโอเอคาคิแช็ตเลยละกัน (เรียก P-Chat ละกันเนอะ = =)

ได้เมาส์ปากกามาค่อนข้างเปรี้ยว รูปมันเยอะมาก รอบนี้ขอลงซัก 4 รูปแล้วกัน.. เดี๋ยวจะโหลดกันโหดเกิน

รูปนี้วาดกับคิงตาเอะหัวข้อออริ(หัวข้อสิ้นคิดยอดฮิต) เป็นพีแช็ตรอบที่เราลองลงสีแบบนี้ดู มันง่ายดีแต่กินเวลามากเลย = ="

ตำแหน่งก็ เราซ้าย คิงตะเอะขวาค่ะ

รูปนี้วาดกับปาล์มค่ะ อันนี้เราวาดออริปาล์ม ปาล์มวาดออริเรา สลับออริวาดกัน (หัวข้อยอดฮิตอีกหนึ่ง)

เราซ้ายเหมือนเดิมค่ะ ปาล์มขวา

รูปนี้ก็สลับออริเหมือนกัน ลำดับจะเป็น เราวาดของเกรซ เกรซวาดของเอ เอวาดของวานิอิต วานิอิตวาดของเราค่ะ (งงมั้ย)

ส่วนลำดับการแบ่งห้องวาดก็ เราซ้ายสุด (เอ๊ะ ทำไมมันชอบชิดซ้ายจัง 555) ต่อด้วยเกรซ วานิอิต และ เอค่ะ

รูปสุดท้ายวาดกับคิงตะเอะค่ะ หัวข้ออินาซึมะ อิเลฟเว่น (ใครดูบ้างง หาพวกอยู่ T v T )

คิงตะเอะ วาดเอนโด(ญ)ทางซ้าย และ เราวาดคิโด้ซังทางขวาค่ะ (นึกว่าแกจะวาดเป็นแต่ชิดซ้าย)

ทั้งนี้ต้องขอบคุณแขกที่มาวาดรูปในห้องเราและเพื่อนๆที่มาชวนเราไปวาดในห้องนั้นๆนะคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ สนุกมากๆ ไว้เล่นด้วยกันอีกเน้อ

รอบนี้ก็ขออัพแค่นี้ แค่นี้ก็โหลดกันแย่แล้ว (ฮา)

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมชมค่ะ ^^

เฮ้ยยยยยยยยย เจอแฟนบอลเหมือนกันแล้ว~(ที่จริงผมเพิ่งจะติดเรื่องนี้มาเมื่อเร็วๆนี้เอง ดูทางช่อง 9 =_=) แต่ผมชอบสามสาวในทีมไรมงมากกว่าอ่ะนะ =o=

ฝีมือวาดยังว่าสวยแล้ว ขนาดในโอเอคากิยังลงสีได้งามเวอร์ เจ๋งอ้ะ!

คิโดซังเสร็จแล้วเหรอ งามมากเราออกไปก่อนจะเสร็จ สุดยอดเลยจ้า=w=bb

ไว้มาวาดเล่นกันอีกบ่อยๆนะ >w<

เส้นแพรเป็นธรรมชาติมากเลยฮะ ลงสีคมก็สวย ชอบ > <

ปล.แพรวาดปาล์มซังซะน่ารักเลยแฮะ

Guest bulbabenz

ชื่อคลัง จงใจพิมพ์ผิดให้ศิลปป์หรือว่าพิมพ์ผิดโดยบังเอิญก๊ะ*-*

[me=gamermaru]มาชมความงามแล้วจากไป...[/me]

แว้ค แฉะ!

:bulba03:

:psyduck13:

เฮ้ย พิมพ์ผิดจริงๆด้วย สงสัยเมาไปหน่อย

ขอบคุณเรพบนมากค่ะ ไม่บอกคงได้อับอายไปอีกนาน (ฮา)

ไหนๆก็ขอตอบเรพบนๆหน่อยล่ะกัน

เฮ้ยยยยยยยยย เจอแฟนบอลเหมือนกันแล้ว~(ที่จริงผมเพิ่งจะติดเรื่องนี้มาเมื่อเร็วๆนี้เอง ดูทางช่อง 9 =_=) แต่ผมชอบสามสาวในทีมไรมงมากกว่าอ่ะนะ =o=

ฝีมือวาดยังว่าสวยแล้ว ขนาดในโอเอคากิยังลงสีได้งามเวอร์ เจ๋งอ้ะ!

บลูวินซังดูเรื่องนี้ด้วยเหรอคะ ! ดีใจจังเจอพวกอีกคนแล้ว เฮ ~

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำติชม ^^

งามขึ้นมั่ก!!!!!

มีคนพูดแบบนี้แล้วค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อยนึกว่าจะไม่พัฒนาซะแล้ว ขอบคุณมากค่ะ

คิโดซังเสร็จแล้วเหรอ งามมากเราออกไปก่อนจะเสร็จ สุดยอดเลยจ้า=w=bb

ไว้มาวาดเล่นกันอีกบ่อยๆนะ >w<

รู้ไหมว่าเราวาดเสร็จหลังกินทาเอะออกไปเกือบ 50 นาทีน่ะตัวเอง...

เส้นแพรเป็นธรรมชาติมากเลยฮะ ลงสีคมก็สวย ชอบ > <

ปล.แพรวาดปาล์มซังซะน่ารักเลยแฮะ

แล้วรูปอื่นไม่น่ารักเหรอเคอะ * * (ฮา) ล้อเล่นจ้า ขอบคุณมาก

แหะๆ ก็ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอีกครั้งนะคะ *โค้ง*

งานแพรเลเวลอัพไม่หยุดเลยแฮะ ยิ่งวาดยิ่งโมเอ้  :shinx10:

เราชอบรูปที่วาดออริเกรซมากๆเลย ><"

• 4 months later...

เหลือบไปดูวันที่ตัวเองเข้ามาครั้งสุดท้าย

เอิ่ม ... เกือบๆ 5 เดือนแล้วนี่ฝ่า  :psyduck13:

ในที่สุดก็สะบัดตัวเองมาจากการเรียนพิเศษนรกนั่นมาได้ซักนิด

ไม่ค่อยมีเวลาวาดรูปเลยค่ะ งานก็ตกๆๆ เกมก็ไม่ค่อยได้ปั่น

ไม่น่าเลือกเรียนสายวิทย์เลยตรูวข้า...

รูปที่จะเอามาอัพก็มีนิดๆหน่อยๆล่ะค่ะ แถมบางอันก็เก่าสุดกู่..

อันนี้คาเซะมิยะ จากอินาสึมะ อิเลฟเว่น หรือ นักเตะแข้งสายฟ้าที่ฉายทั้งช่องเก้าขณะนี้

ใครแฟนการ์ตูนเรื่องนี้บ้างคะ อยากได้เพื่อนคุย (ฮา)

อันนี้เป็นเอ่อ ไม่ใช่แฟนอาร์ตไม่เชิงออริ เอาเป็นว่ารูปวาดเล่นธรรมดาๆนั่นแล่ะค่ะ = ="

มาร์คกับดีแลนจากอินะอิเระค่ะ อเมริกากุมิน่ารักมาก

การ์ตูนเรื่องนี้มันอะไรน้อ โชตะดีแท้ ดูแล้วบ้าคลั่ง (แกคนเดียวนั่นแล่ะเฟ้ย)

รูปสุดท้ายนี่สดใหม่หน่อยค่ะ วาดวันนี้กันทีเดียว (แอบวาดตอนเรียนน่ะเค่อะ เด็กดีอย่าเรียนแบบจ้ะ)

ฟิดิโอ้จากอินะอิเระเช่นกัน

รอดูฟิดิโอ้โชว์อยู่นะค้า ฟิเอ็นๆ ^ q ^ <<--- เอ็งมาอัพแกลหรือสครีมกับตัวเองฟะเนี่ย

ก็ดีใจที่ได้กลับที่บอร์ดนี้อีกครั้งค่ะ ถึงจะเข้าถี่ๆเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้แล้ว

เพราะเรียนพิเศษนรกเช้ายันเย็น (ที่คิดว่าบางคนโดนยิ่งกว่านี้) อีกทั้งถูกจำกัดเวลานอน

สรุปก็คือยังไม่ปิดเทอมค่ะ = =

ก็ต้องขอขอบคุณทุกคนที่แวะๆมาดูกันบ้างนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

อินะอิเระเต็มไปหมดเลย~ ลายเส้นแพรช่างส่งเสริมความโชตะยิ่งนัก XD

เรื่องเรียนก็สู้ๆน้า~

อินะอิเระะะะะะะะะะะะะะ (บ้า) จะว่าไปเรื่องนี้ก็ขายความโชตะกับ Yเเหละนะ XD

ชอบรูปมาร์ค-ดีเเลน กับฟีดีโอ้ >w< รูปเด็กผู้หญิงก็น่ารักดีน้า ส่วนรูปคาเซะมิยะเคยเห็นในบอร์ดอินะอิเระละ ไม่ได้เจอเเพรมานานมากเเล้วอ่ะ ถ้าเจอเเล้วไว้มาพีเเชทกันนะ TwT

ยินดีต้อนรับกลับมาเน้อ =_= ถึงผมจะไม่ได้อยู่สายโชตะ / Y แต่ก็เปิดดูทุกอาทิตย์ละ กร๊าก

เพิ่งรู้ว่าแพรวาดปากกา/ดินสอแล้วจะลายเส้นสวยงามปานนี้ โดยเฉพาะรูปสองลงรายละเอียดได้สวยมาก แต่รูปสุดท้ายเท้าแอบเบี้ยวนะ =_=

ขอให้สู้เรื่องเรียนนะครับ~

ฟีดีโอ้ สุดยอดเลย แพรวาดสวยงามมากลายเส้นแพรสะอาดมากเลยอ่ะ ชอบ>A< ช่วงนี้เราก็ชอบวาดแฟนอาร์ทอินะอิเระเหมือนกัน เด็กผู้หญิงน่ารักมากๆเลย เสื้อผ้าก็สวยมากรอยยับอะไรพวกนี้วาดได้สุดยอดเช่นกัน จาเอากลับบ้านนนน(จะเอาใครกลับกันแน่แพรหรือ รูป 55)

• 2 weeks later...

ในที่สุดก็เจอเพื่อนแล้วววว

ข้าพเจ้าชอบสุดๆเลยเรื่องนี้  :pika10:

ว่าแต่ใช่ไทยากิซังจากบอรด์อินะอิเระรึเปล่าคะ

นี่เราเองนะคาเซะคุงจากบอรด์อินะอิเระค่า :pika10:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.