Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กระทู้ขอโทษบรอดPKที่ทุกๆึคนเคยเรียกว่า

Sonne Iris

Recommended Posts

ไม่รู้ว่าตอนไหนที่ืุทุกๆคนมาเจอกันทีนี้ มีเสียงหัวเราะ สนุกสนาน

และไม่รู้ว่าตอนไหน....ที่มันเงียบลง

แล้ว...แต่ละคนตอนนี้กลายเป็นโทษ12หาง โทษสไก โืทษเชาท์บ๊อก โืืทษro โทษว่า่เพราะไม่ึคุยเีิรื่องโปเกมอน

โทษว่าเพราะไปเล่นที่อื่น...

เอาเข้าจริงๆทุกๆคนผิดหมด ทุกๆึคนทำบ้านของเราร้องไห้

ได้ยินเสียงร้องไห้สะอื้นไหมกันบ้างไหม?

y1pwxHyEGipaL8tFVDq_-iW8-1NwN1wZJggsbQMH7XpTgp7VaSDG7iH9lK-YvxSUrQhUh8dNd7Obbs.jpg

ที่ทรายมาตั้งกระทู้นี้ อยากให้ทุกๆคน ออกมาขอโทษบรอดที่กำลังร้องไห้ โดยที่ไม่โทษอะไีรใึึึุุคร..และอยากให้มองดูตัวเอง

มองดูความเอาแต่ใจของตัวเอง..

ทรายขอเป็นคนแรกที่ขอโทษ ... ขอโทษบรอดเล็กๆของทรายที่เหมือนบ้าน

ืที่่ทรายไม่เคยทำอะไรให้เลย ดีแต่เอาแต่ใจ...

ทรายขอโทษ "บ้าน" ของทราย และ ทรายรักบ้านของทรายมากกกกกกก และมันไม่ใช่บ้านของทรายคนเดียว

แต่มันเป็น"บ้าน"ของทุกๆคน

ทรายอยากให้กระ่ทู้นี้เป็นกระทู้ที่จบทุกๆอย่างลง ดราม่าต่างๆ และอยากให้ืทุกๆึคนออกมาพูดอะไีรกับบรอดสักเล็กน้อย

อยู่กันมาก็นาน บ้่างคนอยู่มามากกว่าทรายอีก อยากให้ึิคิดถึงสิ่งดีๆเวลาืที่อยู่บรอดและึำคำว่าขอโทษคงไม่ยากกันเกินไป

และจากนี้ ทรายก็ขอโทษทุกๆคนในบรอด ที่เอาแต่ใจเกินไปจริงๆ

ขอโทษสตาฟที่ทำให้ทำงานหนัก

และอยากจะบอกว่า ยัง "รักบ้าน" เหมืิอนเดิม ยังรักครอบครัวpk เหมือนเดิม ไม่อยากให้แต่ละคนจากไป

ปล.ขอให้กระทู้นี้ไม่มีดราม่า ถ้ามี แม่ทรายหักคอจิ้มน้ำพริกค่ะ ^^~

ผมขอโทษผ่านกลุ่มในเฟสไปแล้ว ก็มาบอกว่าขอโทษอีกรอบนืงด้วย ที่เมื่อวานพูดจาชวนก่อดราม่า = ="

ขอโทษจริงๆ

ที่ผมว่าเด็กใหม่เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยยอมรับผิดอะไร ทิฐิสูง

แต่ดูเหมือนว่าตัวผมเองก็ทิฐิสูง+ยืดมั่นแต่สิ่งเก่าๆทั้งนั้นเลยแหะ เลยทำให้มีผิดใจกับหลายๆคนอยู่นะ ฮ่าๆๆ

ผมก็เคยจะก่อดราม่าตั้งหลายครั้ง ทั้งๆที่รู้ว่ามันไม่ดี แต่ก็ยังดึงดันที่จะต่อล้อต่อเถียง

ขอโทดจิงๆบอร์ดที่รัก แม้เราจะเคยทิ้่งเธอไป แต่เราจะไม่มีวันลืิมเธอแน่ เราจะอยู่ที่บ้านแห่งนี้ต่อไป

ตราบเท่าที่คนๆนึงจะทำได้

ขอโทษครับ สำหรับทุกๆสิ่งที่ทำผิดพลาดไป

ขอโทษครับ ที่อาจก่อเรื่องอะไรไว้

ขอโทษครับ สำหรับคำพูดที่ไม่ดีบางคำ

ขอโทษครับ ที่ไปกล่าวพาดพึงถึงคนอื่นๆหรือสิ่งอื่นๆ

ขอโทษครับ ที่มัวแต่ไปว่าคนอื่น แต่ลืมดูตัวเอง

และ ขอโทษ "บ้าน" ของพวกเราที่ทำให้ต้องมามัวหมองเพราะเรื่องบางเรื่อง

ขอโทษจากใจจริงในฐานะสมาชิกในสังคมที่ทุกคนมิส่วนร่วมในการสร้าง ทำร้าย ฟื้นฟู และสารพัดต่างๆนานา

ขอโทษจากใจจริงครับ

ในฐานะที่เป็นแอดมินที่ไม่สามารถควบคุมเหตุการณ์ใดๆ ได้เลย

ก่อนอื่น จะขอไม่ไล่เป็นอันดับไปก็แล้วกัน เพราะเรื่องที่โอมทำให้ทุกคนเสียมันมีมาเยอะมาก

ขอโทษด้วยที่ลาออกจาก PO

เพราะความบื้อและความเป็นผู้นิยมความสำเร็จ ทำให้โอมตัดสินใจตัดขาดกับมัน

ไม่ใช่เพราะบุคคลขาประจำ ไม่ใช่เพราะเกรียนที่เข้ามา

แต่เป็นเพราะที่โอมไม่อยากจะแสดงความกากของตัวเองให้คนอื่นเห็น ก็แค่นั้นเอง

ตอนนั้นเอาแต่โทษคนอื่น ว่าใช้เมตา ทั้ง ๆ ที่ฝีมือของตัวเองมันตกต่ำเองเสียด้วยซ้ำ

ไม่ต้องชวนคนนิสัยแบบโอมเข้า nyo หรอกนะ แบบนี้ ฝากเขียนเรื่องไล่ออกหรือลาออกให้ด้วยเลยก็ยิ่งดี

ขอโทษด้วยที่เอาแต่ใจไปหน่อย แต่ก็ฝากด้วย

ขอโทษน้องตี้ด้วย

บางครั้งอาจจะประชดประชันไปบ้าง เพราะก็แค่ไม่ถูกกับนิสัย...

แต่ก็ตรงนี้พยายามแก้อยู่ ก็ต้องขอโทษจริง ๆ ที่เป็นได้แค่ไอ้รุ่นพี่นิสัยเกรียนคนนึง

ขอโทษคนที่โอมมองด้วยสายตาอคติในตอนนี้

เอาเป็นว่าไม่พูดอะไรมากก็แล้วกัน... ไม่รู้สิ เราก็ควรจะปรับนิสัยกันเองทั้งสองด้านน่ะแหละ

ถ้ามีอะไรอยากจะเคลียร์แบบจริงจัง ก็มาหลังไมค์ก็แล้วกัน จะพยายามไม่ทำตัวน่าถีบ

ก็ "จะพยายาม" น่ะนะ...

ขอโทษหมวดฟิคชั่น ที่โอมเผลอไปลงฟิคเอาไว้แล้วโดนอาถรรพ์เข้าเล่นงาน

บอกไว้ตรงนี้เลยก็แล้วกันว่า ตอนที่ลงพาร์ตจบของตอนแรกเสร็จแล้ว จะขอยุบโครงการฟิคนี้ทิ้งเลย

ขอโทษทุก ๆ คนที่มีส่วนเกี่ยวข้องด้วย และต่อจากนี้ก็คงจะไม่เปิดกระทู้รับสมัครตัวละครอีกแล้ว ถ้ารู้ว่ามันเหนือความพยายามของโอม

รวมถึง OCFF ด้วย...

ขอโทษด้วยที่สานต่อไม่จบจากความมั่วของสตอรี่โอมที่ทำให้โอมต่อไปไม่เป็น

กับการที่โอมติดเกมเข้าไปจริง ๆ จัง ๆ จนมองเอากิเลสตัวเองเป็นหลัก...

คาออสคุง... นายคงจะไม่รั้งฉันอีกต่อไปแล้วสินะ

ขอโทษทุกคนที่ผ่านมาในกระทู้กระจกที่อาจมีอะไรทำให้เคืองใจไปบ้างก็แล้วแต่

ไม่ต้องเอาไปคิดมาก มันก็แค่คำพูดของไอ้ปลาดุกชนเขื่อนธรรมดา ๆ ตัวนึงก็เท่านั้น

ขอโทษแอดมินทุกคนที่ก่อชนวนอะไรหลาย ๆ อย่างเข้า

ถึงแม้ว่าจะไม่ได้เป็นคนก่อ แต่โอมก็เป็นส่วนในการสานต่อในหลาย ๆ ครั้ง

แต่ถึงจะขอโทษไป โอมก็คงไม่เอาไปเก็บหรอกน่ะ...

เชาต์บ็อกซ์เอง ก็ต้องขอโทษด้วยที่บางทีนึกจะครองก็ครอง นึกจะไม่ทักคนก็ไม่ทัก นึกจะเงียบให้เงียบ

นึกจะมานั่งประชดคนในนั้นก็ประชดจนอาจจะรำคาญลูกตาหลาย ๆ คน... ขอโทษน่อ

.....

ตอนนี้ยังไงก็บิวท์อารมณ์จากใจไม่ขึ้น บอกตรง ๆ

ยังไงซะโอมมันก็เป็นไอ้คนทรนงตนอยู่แล้วนี่ ถึงจะทำให้คบกับคนยากก็เถอะ แต่ก็ทำให้ฝีมืออะไร ๆ มันไปได้เร็วดี

พีเคเบสิค

ขอโทษด้วยโดยรวม ที่เป็นแค่ไอ้บื้อที่แม่งชอบสั่งแต่สอนคนอื่นทั้ง ๆ ที่รู้แก่ใจว่ามันเข้าตัว

ที่เขียนยาวไม่ได้จะมีจุดประสงค์อะไรมากมายหรอก อยากจะมองยังไงก็เชิญตามสบาย

ก็แค่เหมือนใบสั่งลาเล็กน้อย

ขอโทษ ที่อยู่มานาน แต่ไม่เคยทำอะรให้เป็นประโยชน์ใ้ดีขึ้นต่อสังคมบอร์ดเลย

ขอโทษ ที่เคยก่อดราม่าเมื่อนานนนนนนนนนนน ตั้แต่สมัยใช้ชื่อ starmie ในห้องฟิคชั่น

ขอโทษ ที่เป็นสมาชิก ที่ไมู่แลบ้าใ้สว่างสดใส

ขอโทษ...

ขอโทษที่คิดว่าวิธีแก้ปัญหาของผมมันเจ๋งมาตลอด  ทั้งที่มันไม่ใช่

ขอโทษที่นึกว่าการตัดสินใจของผมมันแน่แล้ว  แต่เหมือนจะทำให้เหตุการณ์กลับแย่ไปอีก

ขอโทษที่ปกป้องใครต่อใครไม่ให้ไปจากบอร์ดไม่ได้  เริ่มจากบอร์ดส้ม  จนถึงปัจจุบัน

สุดท้ายนี้ ก็รอบอร์ดกลับมาสู่สภาวะเดิม

ผมมีเรื่องเดียวที่จะขอโทษ

ขอโทษที่ผมไม่ได้เข้ามาบ้านนี้บ่อยๆ และคลุกคลีเหมือนอย่างที่เคย

ไม่รับปากว่าจะทำตัวใหม่ได้ แต่ขอยืนยันว่าจะไม่ไปไหน

ผมมีเรื่องเดียวที่จะขอโทษ

ขอโทษที่ผมไม่ได้เข้ามาบ้านนี้บ่อยๆ และคลุกคลีเหมือนอย่างที่เคย

ไม่รับปากว่าจะทำตัวใหม่ได้ แต่ขอยืนยันว่าจะไม่ไปไหน

:like: :like: แทนใจผมได้หลายๆอยาง

ไม่รู้ว่าจะขอโทษอะไรดี เพราะ

๑ เป็นหน้าใหม่

๒ โดนแย่งพูดไปหมดแล้ว

แต่ขอให้จัด OCFF อย่างเดิมได้ไหมคะ (หลงเข้ามาเพราะ OCFF ค่ะ)

ไม่รู้ว่าเคยทำผิดอะไรนะ (ไม่จำไม่ได้หรือไม่เคยนี่แล)

แต่ขอโทษ ที่บางครั้งทำอะไรรุนแรงมากเกินไป

หรือบางสิ่งบางอย่างที่เราเผลอเข้าใจผิด...

ไม่รู้จะขอโทษอะไรให้มากกว่านี้อีกแล้ว...

ผมยอมรับว่าผมนิสัยเสีย ผมขอโทษครับจากนี้ไปมาเริ่มต้นใหม่กันนะขอโทษด้วยครับ

ผมจะปรับปรุงตัวนะครับไม่ต้องกลัว

เราขอโทษ

ที่เราเป็นคนแบบนี้ *-*

หวังว่าจะเข้าใจนะ

ผมไม่ทราบว่า ผมทำอะไรผิด ผมไม่ทราบว่า ผมเกี่ยวข้องกับการทำให้บอร์ดตกต่ำลงหรือไม่ ผมไม่ทราบว่า ผมทำให้ใครไม่พอใจหรือเปล่า

แต่ไม่ว่าผมจะไม่ทราบ ไม่รู้อะไรเลย ผมก็ต้องขอโทษบอร์ดและสมาชิกหลายๆคนจากใจ ไม่ว่าใครที่ไม่ชอบผม หรือใครที่ชอบผมก็ตาม

บอร์ดไม่ใช่บ้านหลังแรกในเน็ตที่ผมอยู่ และผมคิดว่า บอร์ด ไม่ใช่บ้านหลังสุดท้ายในเน็ตที่ผมอยู่ด้วยเช่นกัน แต่บอร์ด เป็นบ้านที่ผมรักที่สุด ในปัจจุบันนี้

ไม่ว่าบอร์ดจะเปลี่ยนแปลงยังไง ถ้าผมมีส่วนร่วมที่ทำให้มันตกต่ำลง ผมอยากขอโทษ..จากใจ

ขอโทษทุกๆคนที่ผมทำไม่ดีใส่ด้วย...

ผมคงจะดูเลวในสายตาของบางคน ทำเป็นปากเก่งทั้งๆที่ตัวเองก็ไม่รู้

ขอโทษโอมที่ผมอาจจะทำให้โอมรำคาญหรือไม่ชอบ ผมคงเป็นแค่เด็กหัวดื้อคนนึงที่ไม่ยอมฟังคนอื่น

ขอโทษจอมที่วันก่อนผมโมโหแล้วพาลใส่ ทำให้ผมคิดหนักจนถึงวันนี้

ขอโทษที่ผมเป็นคนเห็นแก่ตัว ไอ้คนขี้อิจฉา ที่เห็นคนอื่นได้ดีกว่าไม่ได้

ขอโทษทุกๆคนรวมถึงบอร์ดที่ผมเอาแต่ใจ และไม่สามารถทำให้บอร์ดมีสภาพดีขึ้นมากกว่านี้ได้

ขอโทษจากใจจริง.

ขอแปะเพิ่มเล็กน้อยนะครับ

ขอโทษ

ถึงขอโทษแล้วไม่รู้ว่าจะให้อภัยผมมั้ย

แต่ก็อยากขอโทษไว้ก่อน

ขอโทษศจ.ที่ผมอู้งาน

ขอโทษกองการบ้านที่ยังไม่ทำ

ขอโทษที่โทษ12หางPOรึอะไรไปเรื่อย ทั้งๆที่ผมก็เคยทิ้งบอร์ดนี้ไป

ขอโทษพี่นินที่ผมเหมือนจะเล่นมุขด้วยแรงไปหน่อย

ขอโทษเปตองที่ไม่ค่อยได้คุยกันด้วย

ขอโทษฟิคดองของตัวเองทั้งหลาย

ขอโทษวาว่าคุงที่ผมดองฟิคจนอ.โชตะไม่มีบท

ขอโทษนะ.... ที่ทำให้บอร์ดร้องไห้

ขอโทษศจ.ที่ผมอู้งาน

555+ ไม่ต้องขอโทษหรอก ผมไม่รีบ

ขอโทษที่ผมเข้าบอร์ดมาไร้สาระไปวันๆ

ได้ประโยชน์จากบอร์ดไปตั้งมากมาย แต่กลับไม่ได้ทำประโยชน์อะไรเลย ถามคนอื่นตั้งหลายครั้ง แต่เมื่อใครมาถามอะไร ผมก็ตอบไม่ได้

ผมสัญญาว่าถ้าในอนาคตผมเก่งโปเกมอนมากกว่านี้ ผมจะทำประโยชน์ให้กับบอร์ดอย่างเต็มความสามารถ ขอให้บอร์ดอยู่กับผมจนกว่าจะถึงวันนั้นด้วยนะครับ

ผมสัญญาว่าจะไม่ทิ้งบอร์ดนี่ไปแน่นอน ตราบที่โลกนี้ยังมีคำว่า "โปเกมอน" และคำว่า "มิตรภาพ" อยู่

จากมูม่าน้อยตัวหนึ่ง....200.png

ขอโทษครับที่ผมออกตัวเข้ามาแก้ปัญหาอย่างเกินความจำเป็น

ขอโทษครับที่ผมคิดแต่การแก้ปัญหาโดยไม่มองผลที่จะตามมา

ขอโทษครับที่ผมไม่ได้เข้าบอร์ดมาบ่อยๆเหมือนอย่างเคย

ขอโทษครับที่ผมเอาแต่โทษอย่างอื่นทั้งๆที่ตัวเองทำเอง

ขอโทษครับที่ผมใจร้อน ห่วงนู่นห่วงนี่จนเสียคน

ขอโทษผลงานหลายๆอย่างในนี้ที่ผมดองไว้

ขอโทษครับที่ผมเมินเฉยกับใครหลายๆคน

ขอโทษครับที่ผมเอาแต่ใจ

และขอโทษครับที่ผมทำให้บอร์ดนี้ต้องตกอยู่ในความวิบัติ หม่นหมอง

แม้บางเวลาผมอาจจะหายไปอยู่ที่อื่นบ้างอะไรบ้าง แต่ไม่ว่ายังไง สถานที่สุดท้ายที่ผมจะกลับมา ก็คือที่นี่อยู่ดีครับ

:pika12:

ขอโทษที่ไม่ค่อยได้โพส

ขอโทษที่เล่น 12 หางมากไป

ขอโทษที่เคยขุดกระทู้...

ขอโทษ..ที่ผมแทบไม่เคยเข้าบอร์ดเลย

ขอโทษ..ที่ผมออกจากบอร์ดไปนานหลายครั้ง

ขอโทษ..ที่ผมทำอะไรไร้สาระไปวันวัน

ขอโทษ..ที่ผมไม่เคยพัฒนาฝีมือใน POเลย

ขอโทษ..ที่ฟลัดเชาท์ทุกวันๆ

ขอโทษ..ที่ผมไม่ค่อยสนใจคนในบอร์ดเลย

ขอโทษ..จากใจจริงครับ..

ปล.ขอโทษครับน่าจะมีเยอะกว่านี้แต่....

ขอโทษที่โพสกระทู้ไร้สาระ..

ขอโทษที่เคยฟลัดข้อความมากมาย..

ขอโทษที่........(นึกไม่ออกแล้ว)

ขอโทษเพียงแค่นี้คับ(เพระคิดไม่ออก :psyduck07:)

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.