Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ปิดโหวตแล้ว] กิจกรรม Rabbit Doubt

เฮียเป็ด

เห็นด้วยกับกิจกรรมนี้ หรือไม่?  

20 members have voted

1. 1. เห็นด้วยกับกิจกรรมนี้ หรือไม่?

• เห็นด้วย
      11
    • ไม่เห็นด้วย
      9

Recommended Posts

สรุปจากผลโพล 11 ต่อ 9 ฉิวเฉียดเหมือนกันนะเนี่ย...

เอาว่า ก่อนจะเอามาให้เล่น ผมต้องปรับกฎ-กติกา และสรรหาเวลาเล่นอีกครั้งนะครับ

แต่รับประกัน กิจกรรมนี้ มาแน่!!!~ แฮ่!~

รายละเอียดกิจกรรมนี้ ตาม

ลิงค์นี้ครับ

ขอเสียงโหวตจากทุกท่าน 7 วันครับ

ขอกล่าวเหตุผลนะครับ

1.ช่วงเปิดเทอมเวลาไม่ค่อยจะมี

2.กติตาอ่านแล้วดูค่อนข้างยุ่งยาก

ดูๆแล้วน่าสนุก แต่อย่างที่ข้างบนว่า ค่อนข้างยุ่งยากและอยู่ในช่วงเปิดเทอม จึงไม่ค่อยมีเวลาให้โหวตมากนัก ถ้าปรับเวลาอีกนิดอาจจะดี คิดว่านะ...

เก็บโครงการไว้ตุลานี้ได้มะ ถ้าได้จะได้ไปลงชื่อ

ถ้าไม่นับเรื่องเวลาจัดนะ ถือว่าน่าเล่นมากเลย :pika10:

แต่เดือนหน้า โรงเรียนก็เปิด มหาลัยก็เปิด

ติดตรงนี้แหละ :pika11:

ตอนนี้เวลาจัด ยังไม่เป็นที่แน่นอนฮะ

ตอนนี้ตั้งโพลถามก็คือ แค่ถามว่าอยากให้จัดมั้ย ถ้าอยากให้จัด จะจัดเวลาที่เหมาะสมให้ฮะ

อยากเห็นด้วยฮะ แต่เกมมันอ่านแล้วงงๆ ใครสรุปให้ผมได้ก็ขอบคุณนะคับ :psyduck12:

โหวตไม่เห็นด้วยครับ

หลายๆคนไม่มีเวลาเล่นขนาดนั้นหรอก แล้วก็จะเจอกับการแบ่งชนชั้นของคนมีเวลาและไม่มีเวลา - -

กติกาอ่านแล้วงง แม้แต่ผมอ่านมา 5 รอบแล้วยังงง คนที่ไม่เข้าใจกติกาคงเข้ามาถามวิธีเล่นอย่างเดียว เกมก็ไม่เดินซักที

อีกอย่างเกมนี้มีการหักหลังกันได้ เกรงว่าจะเป็นชนวนเกิดปัญหาทะเลาะเพียงเพราะเล่นกิจกรรม บลาๆๆๆๆ

รวมๆแล้ว กิจกรรมนี้ถ้าเอาไปลงในบอร์ดผู้ใหญ่ น่าจะเหมาะกว่านะ

สั้นๆ นะ งง + วุ่นวายมากไป บางทีกิจกรรมง่ายๆ ก็ยังมีคนถามแล้วถามอีก

คิดอย่างที่บลูวินว่าทุกประการ - -

น่าจะจัดกิจกรรมที่สร้างความสามัคคี+ความคิดสร้างสรรค์ มากกว่าความร้าวฉานสำหรับเด็กๆ ^^

ช่องโหว่เยอะไป ถ้าแก้กฏให้สมบูรณ์ได้ ก็อีกเรื่องครับ

เราเคยเล่นเกมทำนองนี้กับเพื่อนที่โรงเรียนสมัยม ปลาย

ไม่เห็นจะมีมวยหลังไมค์เลย :pika11:

เรื่องกฎ-กติกา ผมกำลังศึกษารายละเอียดจากเว็บที่เคยจัดกันมาอยู่น่ะครับ คาดว่าคงจะนำมาปรับให้เหมาะสมอีกที =w="

เราเคยเล่นเกมทำนองนี้กับเพื่อนที่โรงเรียนสมัยม ปลาย

ไม่เห็นจะมีมวยหลังไมค์เลย :pika11:

อืม นั้นสินะครับ ผมว่ามันไม่มีผลมากขนาดนั้นหรอก

แต่จะมีคนที่ชอบคิดเองไปอ่ะครับ คิดแทนคนอื่น (ไม่ได้ว่าใครนะครับ แค่กล่าวถึงเรื่องจิงในสังคม)

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.