Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ล่มแล้ว] Pokemon-Basic Board Meeting #6 Hang-Out!

เฮียเป็ด

มีตติ้งรอบพิเศษนี้ อยากไปไหนดี?  

23 members have voted

1. 1. มีตติ้งรอบพิเศษนี้ อยากไปไหนดี?

• ไปเขาดิน
      6
    • ไปร้องเกะ
      8
    • อื่นๆ (คอมเมนต์ไว้ด้วยครับ)
      9

Recommended Posts

พอดีผมได้มีโอกาสคุยกับหลายๆ คน เค้าบอกว่า อยากได้งานมีตติ้งที่หลากหลายกว่าที่เป็นอยู่

ผมเลยมีแผนจะจัดงานมีตติ้งรอบพิเศษครั้งนี้ขึ้น โดย...

- วันที่จัด อาจเป็นวันเสาร์-อาทิตย์ หรือวันหยุดนักขัตฤกษ์ซักวันนึง โดยที่มันจะไม่ตรงกับงานอะไรหรอก (ถ้าตรงก็บังเอิญกันสุดๆ)

- อยากให้ชาวบอร์ดมาด้วยความสมัครใจ ไม่ต้องหาข้ออ้างกับผู้ปกครอง (อยากมาก็ขอผู้ปกครองว่า "ไปเที่ยวกับเพื่อน")

- สถานที่มีตติ้ง ก็อยู่ในเขตกรุงเทพ-ปริมณฑลนี่แหละ ไม่ไปไหนไกล

- เวลาสนุก ตั้งแต่ 4 โมงเช้า ถึง 5 โมงเย็น

ตอนนี้ขอถามทุกท่านเรื่องสถานที่กันก่อนครับ :P

เรื่องเวลา และอื่นๆ เดี๋ยวว่ากันอีกทีครับ

//เนื่องจากติดปัญหาบางประการ ทางผมขอเลื่อนออกไปก่อนอย่างไม่มีกำหนดนะครับ

ลงชื่อ ปู่เจ็ท

• Replies 53
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

6

• ジャッガ竜

5

• เฮียเป็ด

4

• Raining

4

ไปเขาดินก็ได้นะครับ แต่ไปเกะนี่ ถ้าไปได้ผป.ก็อาจจะจะเป็นห่วงด้วย

ไปอื่นๆ อาจจะพาไปไหว้พระ สวนสนุกครับ

ปล.โหวตผิดอ่ะ ไปเขาดินได้

ปล2.เดี่ยวถ้ามีที่ไหนน่าไปจะโพสมาอีกครับ

ปล3.หากไปจริงๆต้องช่วงนั้นคนน้อยจริงๆ หากหลงจะทำยังไงครับ?(ยังไม่ตอบได้)

วันที่เท่าไหร่อะ - - เสาร์อาทิต ที่หยุด(เสาร์เรียนกะไปไม่ได้หรอก)

ตอนนี้ขอถามทุกท่านเรื่องสถานที่กันก่อนครับ :P

เรื่องเวลา และอื่นๆ เดี๋ยวว่ากันอีกทีครับ

ขอย้ำตรงนี้อีกรอบละกันครับ

ว่างทุกวันยกเว้นวัน จันทร์-ศุกร์ และเสาร์เว้นเสาร์!!!

ปล.เด็กๆน่าจะรู้ว่าป้าโหวตอะไรไป ฮ่าๆ

ว่างเสาร์-อาทิตย์ครับผม

อยากร้องเกะอ่ะ = =

ปล.ถ้าเป็นมีตติ้งแบบนี้ ต้องรับประกันความปลอดภัยนะครับ อย่าให้คนต้องหลงง่ายๆ และไม่พาไปที่ๆไม่เหมาะสำหรับเด็กๆนะ

ถ้าเป็นคาราโอเกะอะ อยากได้แบบที่เป็นห้องรายชั่วโมง ไม่ก็ไม่จำกัดชั่วโมงไปเลย มีอาหารให้สั่งเข้ามากินด้วยก็จะดีมาก ที่สำคัญต้องไม่แพง

ถ้าเป็นคาราโอเกะอะ อยากได้แบบที่เป็นห้องรายชั่วโมง ไม่ก็ไม่จำกัดชั่วโมงไปเลย มีอาหารให้สั่งเข้ามากินด้วยก็จะดีมาก ที่สำคัญต้องไม่แพง

พี่เอกกลัวอะไร...

เสี่ยเจ็ท ซะอย่าง

[me=Shiny Psyduck]โดนพี่เจ็ทโบกกบาลแตก[/me]

อยากร้องเกะ อยากไปฟังป้าร้อง Friday lol

[me=Libera me]แต่ตรูไปไม่ได้....[/me]

พี่เอกกลัวอะไร...

เสี่ยเจ็ท ซะอย่าง

[me=Shiny Psyduck]โดนพี่เจ็ทโบกกบาลแตก[/me]

MBK ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ไปมาปีนึงละ ถ้ามีบัตรนักศึกษาหรือเครือข่ายมือถืออะไรสักอย่างลดได้ด้วยและแต่โปรโมชั่นช่วงนั้นๆ

@กีต้าร์ สำหรับป้า Friday ร้องยากกว่า Paramore อีกนะ มิสามารถ -*-

อยากทั้งคู่อ้ะ xD

ป.ล.แต่ได้โปรดจัดหลังผมกลับทีเถิ้ด

ไม่ได้ไปอีกแล้ว.. แต่อยากให้ทุกคนไปร้องเกะ ที่เขาดิน *----*

เอ่อ

ผมสนใจเรื่องชีววิทยาและสิ่งมีชีวิต(ไม่งั้นไม่ทำ pokedex หรอก)

เลยสนใจเขาดินมากกว่า

ถ้าไปเกะนี่

1.เด็กไม่ควรจะไป(และไม่ควรมีสุรา)

2.

เสียงกูมันห่วยอ่ะ ที่สำคัญไม่รู้จักเพลงด้วย

ส่วนเขาดินนี่

ปลอดภัยและไปได้ทุกเพศทุกวัย

(เผลอๆได้ความรู้ดีๆไปด้วย)

--------------------

edit : ดูผลแล้วนี่ ทำไมไปเกะกันเยอะจังแฮะ

ไปได้เฉพาะเสาร์อาทิตย์งับ (ความจริงติดเรียน แต่น่าจะโดดได้ ฮา)

แต่จะไปเขาดินหรือร้องเกะก็ได้งับ

- เวลาสนุก ตั้งแต่ 4 โมงเช้า ถึง 5 โมงเย็น

ตี4รึ :pika08:

ไปก็ได้แต่ที่1คือความปลอดภัย(แต่ส่วนตัวอยากเกะ ส่วนตัวดี(มั้ง))

ไม่ไปด้วยประการทั้งปวง

แต่อาจจะส่งเสยงผ่านแมงกะศัพท์ไปห่าง ๆ

เหอเหอ

เอ่อ

ผมสนใจเรื่องชีววิทยาและสิ่งมีชีวิต(ไม่งั้นไม่ทำ pokedex หรอก)

เลยสนใจเขาดินมากกว่า

ถ้าไปเกะนี่

1.เด็กไม่ควรจะไป(และไม่ควรมีสุรา)

2.

เสียงกูมันห่วยอ่ะ ที่สำคัญไม่รู้จักเพลงด้วย

ส่วนเขาดินนี่

ปลอดภัยและไปได้ทุกเพศทุกวัย

(เผลอๆได้ความรู้ดีๆไปด้วย)

edit : ดูผลแล้วนี่ ทำไมไปเกะกันเยอะจังแฮะ

ถ้าโดนเสือกินก็ไม่ปลอดภัยนะคับ 555

ถ้าโดนเสือกินก็ไม่ปลอดภัยนะคับ 555

กะว่าไปแล้วจะเจอปาจิริสอยู่ในกรง :psyduck02:

*//Raining  โดนกิน

ไม่มี no vote เหรอ

เลือกอื่นๆ ไป ถือว่า no vote ละกัน

แนะนำCTWครับ เพราะอยู่ใจกลางเมือง น่าจะเหมาะกับคนที่บ้านอยู่ห่างกันคนละโลกกันนะฮะ

MBK ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้ไปมาปีนึงละ ถ้ามีบัตรนักศึกษาหรือเครือข่ายมือถืออะไรสักอย่างลดได้ด้วยและแต่โปรโมชั่นช่วงนั้นๆ

@กีต้าร์ สำหรับป้า Friday ร้องยากกว่า Paramore อีกนะ มิสามารถ -*-

ตรงร้านเกะชั้นโรงหนัง เมื่อก่อนมีโปรหากใช้ในเครือข่ายของ Dtac เป็นระยะเวลาเกิน 1 ปี จะได้ส่วนลด =100 บาท

แต่บัดเดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังมีอยู่หรือปล่าว แต่ร้องเกะนี่ไม่ไหว มันดูทุลักทุเลไปหน่อย แถมดูจะไม่ได้คุยกันเพราะมัวแต่แย่งไมค์ร้อง 555+

ว่างวันอาทิตย์-จันทร์ อยากไปเขาดินแฮะ ไม่เคยไป แต่อีกใจนึงก็ไม่ค่อยอยากไปสภาพอากาศสมัยนี้ ขออยู่ในที่ร่มๆเย็นๆ ดีฟ่า =w=

กะว่าไปแล้วจะเจอปาจิริสอยู่ในกรง :psyduck02:

*//Raining  โดนกิน

แกตายยยยย!

ผมได้แค่วันอาทิตย์เพราะเสาร์มี รด.

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.