Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[ประกาศ] ต้องการคนเขียน/แก้ไขบทความในหมวด Bootcamp

เฮียเป็ด

Recommended Posts

เนื่องจากเราเข้าใจหัวอกคนอยากได้ดอล ที่ติดสอบกลางภาคทุกท่าน...

เราจึงเลื่อนเวลารับผลงานอีกหนึ่งเดือน รายละเอียดตามตัวแดงด้านล่างครับผม ^^"

(จริงๆ ไม่น่าเรียกว่ากิจกรรมนะ... เรียกว่าใช้แรงงานซะมากกว่า orz)

เนื่องจากตัวเว็บบอร์ดก็เปลี่ยนแปลงตลอด (โดยเฉพาะัเมื่อวันอัพเดทใหญ่นี่ กระเจิงเป็นแถบเลยทีเดียว orz) แต่บทความ ที่มีไว้แนะนำสมาชิกใหม่ๆ กลับไม่ได้รับการอัพเดทตามเลย ก็กระไรอยู่ =w="

ครั้นว่าจะแก้เองก็... "ขี้เกียจ" :psyduck02:

เลยอยากขอแรงเมมเบอร์ทุกท่านที่ว่างจากการทำกิจวัตรประจำวัน มาร่วมด้วยช่วยกับเขียนบทความ และแก้ไขบทความเก่า ภายในหมวด Bootcamp (หรือ Readme เก่านั่นเอง) ตามนี้ครับ

http://www.pkbasic.com/bootcamppic/upload.php

ห้ามอัพไฟล์อื่นใดนอกจากไฟล์รูปภาพที่ใช้ในงานนี้ (BMP,JPG,GIF,PNG)

สามารถเลือกบทความที่จะแก้ไขได้จากข้างในหมวดเลย หรือหากเห็นว่าในหมวดยังไม่มี จะเขียนใหม่เลยก็ได้

หากแก้ไขบทความเดิม กรุณาบอกด้วยว่า บทความเก่าอยู่ที่ไหน

หากเขียนบทความใหม่ ก็สามารถเขียนได้เลย โดยที่ต้องไม่ซ้ำกับของเดิมที่มีอยู่

โดยมีค่าตอบแทนตามนี้

หากแก้ไขบทความเดิม : โปเกดอลลาร์ ตั้งแต่ 5-20 ดอลลาร์

หากเขียนใหม่ : โปเกดอลลาร์ ตั้งแต่ 25-50 โปเกดอลลาร์

ทั้งนี้ โปเกดอลลาร์ที่ได้ ขึ้นกับความละเอียดของผลงาน

และทุกผลงานที่ได้ขึ้นยังหมวด Bootcamp จะได้รับตำแหน่ง Judge คนละ 1 เดือนด้วย

สามารถส่งผลงานมาได้ ทาง PM ของผมเลยครับ

พิเศษ!!! สำหรับบทความที่โดนใจทีมงานมากที่สุด

มีรางวัลพิเศษจากทีมงานมอบให้ 1 รางวัล

ส่วนจะเป็นอะไร ขออุบไว้ก่อนครับ แต่รับประกัน เซอร์ไพร์สแน่นอน!!!

เลื่อนเวลาหมดเขตรับผลงาน เป็นวันที่ 29 สิงหาคม 2554

ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล 4 กันยายน 2554 นี้ :psyduck10:

อ้อ แถมอีกงาน :psyduck02:

รับทีม Translate ภาษา จาก English เป็นไทย

ไม่จำเป็นต้องเป๊ะ แต่ขออ่านแล้วเข้าใจ

สนใจลงชื่อไว้ที่นี่ครับผม แล้วจะติดต่อกลับไป

ค่าจ้าง ตามแต่ผลงานแต่ละท่าน

ปล.มูฟไปกระทู้ใหม่ครับ ใครลงชื่อไว้ ไปกระทู้ใหม่ด้วย

รับทีม Translate ภาษา จาก English เป็นไทย

ไม่จำเป็นต้องเป๊ะ แต่ขออ่านแล้วเข้าใจ

สนใจลงชื่อไว้ที่นี่ครับผม แล้วจะติดต่อกลับไป

โฮ่ เรื่องแปลถนัดนัก งั้นลงชื่อครับ

ถ้าเป็นบทความที่น่าจะรู้ๆกันอยู่(เป็นความรู้พื้นฐาน)แต่ไม่มีใครเขียนจะเขียนส่งได้ไหมครับ ไม่ต้องบวกดอลก็ได้

อย่างเช่นโปเกมอนในซาฟารีของเจนสาม,การทำบอลด้วยแอปปริคอทในเจนสอง

(มีบอกในการจับโปเกมอนว่าต้องใช้สีอะไร แต่ไม่ได้บอกเรื่องสถานที่)

และผมก็อยากทำการเก็บEv.ในภาคเก่าๆอย่างเจนสอง,สามด้วยครับ

ถ้าเป็นบทความที่น่าจะรู้ๆกันอยู่(เป็นความรู้พื้นฐาน)แต่ไม่มีใครเขียนจะเขียนส่งได้ไหมครับ ไม่ต้องบวกดอลก็ได้

อย่างเช่นโปเกมอนในซาฟารีของเจนสาม,การทำบอลด้วยแอปปริคอทในเจนสอง

(มีบอกในการจับโปเกมอนว่าต้องใช้สีอะไร แต่ไม่ได้บอกเรื่องสถานที่)

และผมก็อยากทำการเก็บEv.ในภาคเก่าๆอย่างเจนสอง,สามด้วยครับ

ถ้าเขียนบทความโปเกมอน ลงกระทู้ในหมวดได้เลยครับ

อันนี้ของหมวด Bootcamp

ศจ.คนเดียวเหลือแหล่

ว่าแต่

แปลอะไรครับท่าน

ศจ.คนเดียวเหลือแหล่

ว่าแต่

แปลอะไรครับท่าน

แปลภาษาของบอร์ดนี่แหละครับ

พอดีที่มีอยู่มันช่าง... :psyduck07:

อัพเดทนิดนึง (ยักษ์ปั้มกระทู้เองซะเลย 555+)

เนื่องจากเราเข้าใจหัวอกคนอยากได้ดอล ที่ติดสอบกลางภาคทุกท่าน...

เราจึงเลื่อนเวลารับผลงานอีกหนึ่งเดือน

เลื่อนเวลาหมดเขตรับผลงาน เป็นวันที่ 29 สิงหาคม 2554

ประกาศรายชื่อผู้ที่ได้รับรางวัล 4 กันยายน 2554 นี้

ถึงผู้ที่จะลงตำแหน่ง Translator ทุกท่าน

มูฟไปกระทู้ใหม่ครับ ใครลงชื่อไว้ ไปกระทู้ใหม่ด้วย

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.