Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

FIC.D.:โปเกม่อนตอน = สายพันธุ์ใหม่แห่งวงโปเกม่อน เรท 18+

Guest

Recommended Posts

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว มีแกงค์ๆ หนึ่งชื่อร๊อกเก๊ต มีเหมียว มูซาชิ โคจิโร่ เป็นคนนำธีม

เพื่อจับปิกาจู แต่ก็จับไม่ได้ เวลาผ่านไป 150,000 ปี ทั้งเเก๊งร๊อคเก๊ต ก็มีทายาทกันหมด มูซาชิแต่งงานกันโคจิโล่ ลูกออกมาชื่อ

โคจิลี่ คนที่สองชื่อ โมจารี่ ทั้งสองไม่มีเนียส เพราะตายไปนานตั้งแต่หลายรุ่นก่อน แต่มีโปเกม่อนตัวใหม่ชื่อ เบะซี่

โคจิลี่>>> ABE.gif

โมจารี่>>> images?q=tbn:ANd9GcSMMCGTK80slWGWqECibwI_SzSAczomoiJFJYxb5GR6NPubu2z_9w

ตัดมาฉากต่อสุ้ครับ /Me ชิ่งล่ะ

ว๊าก รับไม่ได้เว้ยสยอง

:pika12: มาถึงตอนต่อสู้ปิกาจูถึงกะงงครับว่านั่นคือ .. ชองอาเบะอันใหญ่โตว ==""

ผนสุดท้ายทั้งหมดก็ตกเป็น เม เอีย อาเบะ

และข่าวนั้นดังจนลงหนังสือพิมพ์ปิกกะจรูถึงกะอาย

เรื่องจะลงเอยอย่างไรติดตามตอนต่อไปน้า

ลดขนาดตัวอักษรเล็กน้อยครับ เปลี่ยนเป็นสีดำด้วยถ้าไม่เน้นข้อความจะอ่านง่ายกว่า

ส่วนจะติดเรทเกินไปรึเปล่าผมคงไม่มีสิทธิ์วิจารณ์

นอกจากนั้น "No comment" :psyduck01:

Team เขียนว่าทีมนะครับไม่ใช่ธีม

เนื้อเรื่องแอบแรงนะนิ =v=" (ท่านศาสดามาได้ไงฟะ???)

มีสะกดผิดนิดหน่อย ตััวอักษรใหญ่เกินไป

ลักษณะการเล่าเรื่อง เหมือนเป็นการเล่านิทาน มากกว่าการแต่งฟิคนะเออ (แถมเนื้อเรื่องพอผมอ่านแล้ว... ไอหมัก ไอสัส กูงง)

พยายามเข้าละกัน  ก้าวแรกย่อมมีวันผิดพลาดเป็นธรรมดา

ลักษณะการเล่าเรื่อง เหมือนเป็นการเล่านิทาน มากกว่าการแต่งฟิคนะเออ (แถมเนื้อเรื่องพอผมอ่านแล้ว... ไอหมัก ไอสัส กูงง)

เหมือนเรื่องเล่าตลกไร้สาระมากกว่ามั้งครับ  *หนักกว่าเดิม*

ผมงงเหมือนกันครับ นึกว่าจะงงไปคนเดียวเลยไม่ได้บอก

ฮาดี  :pika01:  นี่เรียกว่านิยายฮา (แอบสยอง) สินะ - -* ไม่มีอะไรวิจารณ์ครับ แต่ผมมองว่าน่าจะไปลงหมวดทั่วไปมากกว่า เพราะมันเป็นเรื่องสั้น แถมมีรูปภาพ

ตลกปนหลอนนะนี่.......

ไม่มีอะไรจะพูดหรือบรรยายแล้ว.....= =

อ่านแล้ว WTF!!? กันเลยทีเดียวว่างั้นแหละ...  :pika09:

• 2 months later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.