Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ทัวนาเม้นของผู้ถือครองสมุดภาพในเล่ม 29

benz666

Recommended Posts

พวกคุณคิดว่าจะมีเป็นตอนออกมาให้เห็นในอนาคตรึเปล่า อย่างตอนที่บลูกับซิลเวอร์หนีจากชายหน้ากากน้ำแข็ง

แล้วพวกคุณคิดว่าใครชนะในการต่อสู้ครั้งนั้น เราว่าเร้ดนะ(แน่นอน) แต่ดันยกแทกติกซิมโบลให้รัลด์

เหนด้วยป้ะครับ

ผมว่าเอมเรลด์ชนะนะคับและผมว่ามันไม่มีย้อนหรอกคับเพราะมันไม่น่าจะมีอะไรเพื่อเชื่อเหมือนอย่างซิลเวอร์กับบลูหน่ะคับ(ยกเว้นมันจะมีรีเมคR/S/E)

อยากเห็น รู้บี้ กับ กรีน สู้กันจริงเลย

อยากเห็นเยลโล่ว์สู้กับเอเมรัลด์อะงิ :pika12:

ผมว่าไม่มีให้ดูอ่ะ แล้วก็ เอเมรัลด์ชนะด้วยละ เพราะว่า

1. ถ้ามีให้ดูทุกคู่ มันเปลืองตอนมาก เพราะ คนเก่งๆ ย่อมมีแผนอะไรๆ มาก เพราะงั้น ต้องสู้นานแน่ๆ เปลืองตอนโคตรๆ

2. คนอ่านแต่ละคน ชอบตัวละครไม่เหมือนกัน คงจะไม่อยากเป้นคนที่ตัวเองชอบแพ้อ่ะนะ อันนี้ ผมว่า คนเขียนก็คงเข้าใจคนอ่านอ่านะ บางทีมันทำให้ความนับถือในตัวเทรนเนอร์บางคนลดลงด้วย

3. ที่บอกว่าเอเมรัลด์ชนะเพราะว่า ถ้าคนอื่นชนะ เอเมรัลด์ คงไม่ยอมรับสัญลักษณ์ เพราะยังไง ก็ต้องมีศักดิ์ศรีของเทรนเนอร์อยู่

คิดได้แค่นี้แฮะ

เราก้เชียร์เร้ด

แต่เราว่า เอเมรัลด์ ชนะนะไม่งั้นจะมีสัญลักษณ์ได้ไง

อืม ทุกคนคิดว่ารัลด์ชนะหรอ แต่อย่างกรณีแซฟไฟร์ก็แพ้เซนรินิ(แต่ช่างมันเหอะ)

อย่างที่นินบอกก็จริง(ที่สุด) ถ้าเกิดมีก็คงกินไปหลายตอน เผลอๆเล่มนึงเลยมั้ง

ขอบใจนะที่ร่วมแสดงความเหนกัน  :pika01:

คู่รูบี้กับกรีนก็น่าสนใจจริงๆ

1. ถ้ามีให้ดูทุกคู่ มันเปลืองตอนมาก เพราะ คนเก่งๆ ย่อมมีแผนอะไรๆ มาก เพราะงั้น ต้องสู้นานแน่ๆ เปลืองตอนโคตรๆ

ใช่ โปเกม่อนนะ ไม่ใช่วันพีช  :pika01:

ผมว่าอย่างน้อยๆมันก็น่าจะบอกว่าใครชนะว่าป่ะ

รัลด์เก่งทั้งบุ๋นและบู๊ คือเก่งทั้งการต่อสู้ และทั้งการวางแผน จะชนะก็ไม่แปลกอะครับ -0-

ส่วนเร้ดนั้น ผมว่าเก่งแต่บู๊อะ เรื่องบุ๋นยังเป็นรองกรีนอยู่เลย - -"

ส่วนเยลโล่ว์ อันนี้ขออภัยสำหรับคนที่ชอบเยลโล่ว์นะฮะ = ="

ผมว่าที่เยลโล่ว์เก่งมาได้น่าจะเป็นเพราะว่าดวงมากกว่าอะ

คิดว่ารัลด์น่าจะชนะ ตามที่ป้อมบอกเลย คือรัลด์วางแผนเก่งกว่าเร้ด น่าจะชนะเร้ดได้ง่ายๆ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.