Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

### Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 6 ###

เฮียเป็ด

Recommended Posts

กำหนดการคลอดแล้วนะฮ๊าฟ

ผลโพลจากที่ตั้งโหวตกันไว้ ผลปรากฎออกมาเป็นวันอาทิตย์ และมันโชคดีมาก(?)ที่การสอบ GAT PAT เลื่อนออกไปเพราะปัญหาน้ำท่วม

Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 6

แล้วพบกัน 9 ตุลาคม 2554 เวลา 09.30-17.30 น.

ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ชั้นล่าง บริเวณฝั่งตรงข้าม ธนาคารกรุงศรีอยุธยา)

:pokeball-s: กิจกรรมภายในงาน

เรื้อน รั่ว มั่ว ฮา กับทีมงาน และเหล่าบรรดาสาวก... เอ้ย สมาชิกทั้งรุ่นเดอะและมือใหม่ พร้อมทั้งร่วมวงทานอาหารกลางวันกันแบบกันเอ๊ง~ กันเอง

บางคนบางท่านอาจมีอุปกรณ์กิจกรรมต่างๆ เตรียมเอาไว้รับมือทุกท่านอยู่แล้ว :P

แถมอาจจะได้หนังสือดีๆ กลับบ้านเป็นเข่งอีกต่างหาก (ก็จัดตรงกับงานหนังสือนิ?)

ใครอยากเตรียมอะไรมาเล่นกับเพื่อนๆ ก็หอบมากันได้นะครับ (ดูแลของกันเองเน้อ)

สำหรับท่านใดที่กำลังคิดว่า ตูจะมารั่วกับพวกนี้ดีมั้ย...

ลองดูคลิปพวกนี้ อาจจะช่วยให้ท่านตัดสินใจได้ดีขึ้นครับ

ขออภัยที่คลิปครั้งที่ 5 ไม่ได้ลงยูทูปไว้ครับ (ตัดต่อไม่ทัน orz)

:pokeball-s: วิธีการเดินทาง

สำหรับเด็กเต๊บ สามารถหารถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) นั่งจากสถานีไหนก็ได้ ลงที่สถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

(BTS กับ MRT มันแทบจะเชื่อมกับทุกจุดในกรุงเทพแล้วนิ)

หรือจะนั่งรถเมล์ ขสมก. ก็ได้ สายที่วิ่งผ่านจะมีสาย 136 กับ 185

สำหรับเด็กชนบท อย่างเช่นไอ้กระผม T^T

รถตู้ รถ บขส. หรือรถไฟ นั่งจากบริเวณใกล้ๆ บ้านท่าน มาลงที่หมอชิต, อนุเสาวรีย์ฯ, บางซื่อ หรือหัวลำโพงก็ได้

ถ้าลงที่หมอชิต, บางซื่อ หรือหัวลำโพง สามารถขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) มายังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เลย

ถ้าลงที่อนุเสาวรีย์ฯ สามารถขึ้นรถไฟฟ้า BTS ไปยังสถานีอโศก แล้วต่อรถไฟฟ้า MRT มาลงยังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เช่นกันครับ :)

:pokeball-s: ข้อแนะนำ

- หากเดินทางมาจากต่างจังหวัด อย่าลืมกะเวลาเดินทางกลับบ้านด้วยนะ เพื่อไม่ให้ตัวเองกลับบ้านลำบากนะครับ :)

- ระวังซื้อหนังสือจนเงินแห้ง เดือนนี้แอดมินเป็ดไม่มีให้ยืมจริงๆ นะเออ~

- ระวังอย่าพกทรัพย์สินมีค่ามาเยอะ หากพกมาแล้วกรุณาดูแลให้ดีๆ หายแล้วช่วยอะไรไม่ได้นะครับ

- โปรดแต่งตัวให้มิดชิด ระวังลิงโผล่ ระวังนมหก เพราะกล้องแอดมินเป็ดมีคนยืมใช้เยอะ เดี๋ยวภาพจะหลุดลงบอร์ดผู้ใหญ่ซะเปล่าๆ

- ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา (ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ

หากผู้ปกครองของท่านใดมีข้อสงสัยอะไร โทรถามผมหรือพี่เจ็ทได้เลย :)

สุดท้ายนี้ ใครที่ตกลงปลงใจจะมารั่วกับพวกเรานั้นไซร้ กรุณาทิ้งเบอร์ติดต่อกลับให้ผมทาง PM ด้วยครับ แล้วถ้าผมได้เบอร์ใครแล้ว จะโทรกลับไปนะครับ

ไว้เรามาสนุกกัน ในวันนั้นนะครับ :)

หมายเหตุ : กำหนดการใดๆ อาจจะเลื่อนหรือยกเลิกภายหลังได้ หากกรุงเทพน้ำท่วมหนักครับ :'(

ขออภัยที่คลิปครั้งที่ 5 ไม่ได้ลงยูทูปไว้ครับ (ตัดต่อไม่ทัน orz)

ถ้ามันยังอยู่ก็ยังดี

ลงชื่อศจ.ไปคนแรก เด็กใหม่เจออาจจะงง

วันที่ 9 เหรอ

ไม่แน่ใจแฮะว่าจะไปได้ป่าว

ถ้าไปได้คงจะไปช่วงบ่ายนะงับ

เห้ย! วันที่ 9 มีสอบ!

กำสิครับ ไปไม่ได้แน่ๆ

จะว่าไป เคยจัดกันที่อื่นด้วยหรอคับ ที่ไม่ใช่งานหนัังสืออ้ะ

น่าไปแฮะ อยากไปงานแบบนั้นมั่ง

อ้อแต่ งานมีตคราวนี้ผมก็ไปนะคร๊าป :pika01:

อุ้..วันที่9 รับผลตรวจร่างกาย.. :pika02:

อดสิคะพี่น้อง.. :pika06:

แต่..คราวหน้าไม่พลาดแน่!!

โมเหนะ: เฮอะ..ผลัดวันประกันพรุ่งอีกละ..

มีแววว่าจะได้ไป3ใน4 = ="

เอาเป็นว่ามาลงชื่อไว้ก่อนละกันครับ

ปล.วันงานผมคอสโปเกม่อนไปได้ไหมนิ  :pika01:

อด อด อด อด อด เป็นปีที่ 4(ครั้งที่ 6).......

แง ทำไมปิดเทอมทั้งที่ไม่ได้ไปกทม...

เออ ว่าไป ตรง

Pokemon-Basic Board Meeting #6 - 9 ตุลาคม 2554 09.30-17.30 น

เปลี่ยนเป็น

Pokemon-Basic Board Meeting #6 @ 9 ตุลาคม 2554 09.30-17.30 น หรือ เว้นบรรทัดแบบ

Pokemon-Basic Board Meeting #6

9 ตุลาคม 2554 09.30-17.30 น

ดีไหม หลายๆรอบมากที่ผมอ่านเป็น มี้ตติ้งวีนที่ 6-9 เลยน่ะนะ

วันที่ 9 สินะสินะสินะสินะ

เจอกันงานหนังสือวันอื่น เพราะติดงานแคปซูล แอนด์โดะ เรียนพิเศษ

ว่าจะขนกองทัพโปเกะไชนี่ไปแจกหน่อย เสียดายตะงิ๊ด?

เห้ย! วันที่ 9 มีสอบ!

กำสิครับ ไปไม่ได้แน่ๆ

แก้ข่าวครับๆ สอบวันที่ 8 ครับ ไม่ใช่วันที่ 9 ดังนั้นได้ไป 100% ครับผม~!! ^^

(แอบดีใจเล็กน้อย)

พึ่งเห็นดูในประวัติตนเอง ผมสมัครวันที่9ตุลา 2010นี่หว่า :psyduck13: :psyduck13: :psyduck13:

แอบแง้มๆว่าอาจจะเป็นตากล้องไม่ได้ เนื่องจากติดทำบุญวันที่9พอดี (ถ้าน้ำท่วมหนักอยู่ก็ไปมีตได้)

พวกคนดังๆนี่ไปไม่ได้วันที่ 9 ทั้งนั้นเลยแฮะ เลื่อนไม่ได้เหรอ - -

แอบแง้มๆว่าอาจจะเป็นตากล้องไม่ได้ เนื่องจากติดทำบุญวันที่9พอดี (ถ้าน้ำท่วมหนักอยู่ก็ไปมีตได้)

เงอะะะะ

เรื่องกล้องเดี๋ยวคราวนี้อาจจะเป็นผมก็ได้

แต่ เคาน์คุงไม่ไปจริงอ่ะ  :pika08:

ถ้าผมไม่ติดธุระอย่างอื่นน่ะนะ จะแวะไปสักนิดนะคับ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.