Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

SSP's Diary(Version II)(18+ sometimes/usually comedian)

SKYNET

Recommended Posts

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• SKYNET

561

• Version5

248

• Loveless Nova

237

• Tym

132

Top Posters In This Topic

(ที่บ้านของSilver)

Fang : พ่อๆๆ

Silver : อะไรอีกล่ะ =_=(พอพูดได้หน่อยล่ะคล่องเชียว เจ้าลูกคนนี้ ช่างพูดเหมือนRAnaจริงจริ๊ง)

Fang : อุ้มหน่อยจิ

Silver : อ่ะ ก็ได้(อุ้มลูกมาไว้ในอ้อมกอด)

เครซเซอเลีย : (ออกมาดู)แหมๆพ่อลูกคู่นี้ รักกันจริงน้า

Silver : (วางลูกลง)อะไร๊ ลูกเธอนี่ ดูแลไปซิ

เครซเซอเลีย : ปากแข็งไม่เปลี่ยนเลยนะ

Silver : เปล่าซะหน่อย!

Gold : (แอบแง้มประตูเข้ามา)เจ้าหน้ากากปากแข็ง แหงมๆเลย

Silver : ฮึ่ย(หันหน้าหนี)

ลาติ๊จัง : เห็นด้วยกับพี่Gold นะคะ

วิล & จัสมิน : เป็นคุณพ่อใจดีรึเปล่า

Silver : โธ่โว๊ย! ยุ่งจริง!(กางผ้าคลุมเป็นปีกแล้วบินทะลุหลังคาออกไปเลย)

ทุกคนในเหตุการณ์ : (มองตามตาปริบๆ)

Gold : เรื่องหลังคาเดี๋ยวฉันจัดการเอง ส่วนเครซเซอเลียก็

เครซเซอเลีย : รู้แล้วค่ะ

Gold : อย่าคิดว่าฉันไม่รู้นะว่าไปไหน ลาติ๊จัง ฝากเฝ้าที่นี่แปปนะ

ลาติ๊จัง : ไปด้วยไม่ได้เหรอ

Gold : ครอบครัวเค้าอย่าไปยุ่งมากดีกว่า แค่แกล้งเล่นนิดหน่อยพอ

Gold & เครซเซอเลีย : (วิ่งตามSilverออกไปที่.....)

ลาติ๊จัง & วิล & จัสมิน & Fang : (เล่นกัน 4 ชีวิตอยู่ที่บ้านของSilver)

(ณ Secret garden)

Silver : (นอนพักอยู่บนต้นไม้ต้นเดิม)

เครซเซอเลีย : (ตะโกนมาจากข้างล่าง)Silver ลงมาหาหน่อยซิ

Silver : อะไรอีกล่ะ(โดดลงมา)

เครซเซอเลีย : ก็แหม คุณไม่ค่อยเล่นกับลูกเลยนะ

Silver : ปกติชาวจอมยุทธ์เค้าเล่นกันซะที่ไหนล่ะ เราชาวจอมยุทธ์ต้องมีแต่ความเข้มแข็งเท่านั้นแหละ

เครซเซอเลีย : แต่Silverก็เป็นแบบที่เปนอยู่ไม่ใช่เหรอ

Silver : ???

เครซเซอเลีย : ก็Silverจะซ่อนความอ่อนโยนไว้ใต้ความเข้มแข็งเสมอ

เครซเซอเลีย : เหมือนกับที่ซ่อนความหล่อไว้ภายใต้หน้ากากแสนขรึมนี่ไง

เครซเซอเลีย : (เอาตัวมาติดSilverแล้วพยายามถอดหน้ากากออก)

Silver : ไม่ต้องหรอก(จับมือเครซเซอเลียออกแล้วถอดเอง) พอใจรึยังล่ะ

เครซเซอเลีย : (ทำเสียงหวาน)ไม่ต้องโหดมากก็ได้นะคะ(จุ๊บแก้มSilver)รางวัลสำหรับความใจอ่อน

Silver : โอ๊ยโหยว

Gold : (ถ่ายไว้หมดจนSilverหันมาเห็น)

Silver : เฮ้ย! ทำอะไรGold

Gold : ถ่ายเอาไว้เผาแกยามว่างไง อิ๊ๆๆ

Silver : ไม่ต้องเลย(โยนดาวกระจายใส่)

Gold : (หลบได้หมดทุกดอก)ไม่อยากเผาก็ต้องทำลายกล้องนี่ให้ได้ซี่ (ชิ้ว<<<วิ่งหนีด้วยความเร็วสูงสุด)

Silver : (วิ่งตามเร็วไม่แพ้กัน)หยุดน้าาาาา!

เครซเซอเลีย : (งงอยู่ตัวเดียว) (=[]=lll) (อะไรเนี่ย เมื่อกี้ยังเพิ่งจะสงบๆอยู่เลย ไหงกลับเป็นแบบเดิมไปซะแล้วล่ะ)

เครซเซอเลีย : (รู้สึกตัวทีหลัง)อ๊า Silverรอด้วย(รีบตามไป)

(ตอนดึกที่บ้านของSilver)

เครซเซอเลีย : (นอนกระสับกระส่ายอยู่บนเตียง)

Silver : (ประสาทสัมผัสดีมาก แล้วถามด้วยเสียงเรียบๆทั้งๆที่ยังหลับตาอยู่)นอนไม่หลับเหรอเครซเซอเลีย

เครซเซอเลีย : ตื่นเลยเหรอ ขอโทษค่ะ

Silver : ไม่เป็นไร ปกติฉันก็ไม่ค่อยจะนอนอยู่แล้ว

เครซเซอเลีย : (ยังคงกระสับกระส่ายอยู่)

Silver : ถ้ามันนอนไม่ได้ก็นะ...(หันมากอดเครซเซอเลียไว้ในอ้อมอกอย่างอบอุ่น)

Silver : นอนกับฉันแบบนี้ก็ละกัน เอาเป็นว่าตอบแทนเรื่องเมื่อกลางวัน

เครซเซอเลีย : (หยุดกระสับกระส่ายแล้วก็หน้าแดงแจ๊ด)(นานๆทีSilverจะกอดเราแบบนี้แฮะ อบอุ่นที่สุดเลยอ่ะ >///O///<)

V.5 : โกลด์ก็ยังจะปั่นหัวลูกน้องเหมือนเดิม แต่ซิลเวอร์กับเครซเซอเรียเริ่มหวานแล้วเนี่ย

จัสมินกะวิล คนอื่นเขาเลิกจิ้นกันแล้ว เจ้าของดันลงมือจิ้นเองซะงั้น

ไม่นะ ไม่! ฉันจะไม่จิ้นอีกแล้ว ต่อให้ ศจ. แต่งยั่วให้จิ้นมากแค่ไหนก็ไม่....ไม่นะ...ไม่หรอก....ไม่จิ้นหรอกนา!!

Me/ โดนสายฟ้าอีกรอบ เพราะแอบจิ้นในใจ

โอ้....กว่าจอมยุทธ์จะหวานกันได้นี้ เดือดร้อนไปถึงบ้านข้างเคียงเลยแฮะ...

(ที่Secret garden)

Silver : (นอนอยู่บนต้นไม้ต้นเดิม แต่คราวนี้มีเครซเซอเลียซบไหล่อยู่ด้วย)

วิล & จัสมิน : (เล่นอยู่ที่พุ่มไม้ตรงโคนต้นไม้ของSilver)

Gold : (อยู่ที่โคนต้นไม้ของSilverกับลาติ๊จัง)

Silver : ต้นไม้นี้มันอะไรเนี่ย ทำไมคนมันเยอะจัง = =*

Gold : แหม มีกันหลายคู่ ก็อบอุ่นดีนะ

ลาติ๊จัง : สวนนี้เป็นจุดเริ่มต้นของความรักนี่เนอะ(ซบอกของGold)

Gold : จ้าๆๆ สาวน้อยของฉัน

Silver : (ตะโกนลงมา)แหมๆๆ สาวน้อยของฉัน เป็นTrainerกับโปเกมอนซิไม่ว่า

Gold : Trainerเหรอ งั้นต้อง...(แปลงร่างเป็นลาติออส)

Silver : เอางี้เลยเหรอ

ลาติออส* : รักไม่มีจำกัดสายพันธุ์ซะหน่อย เนอะ

ลาติ๊จัง : จริงด้วยค่ะ(ซอกไซร้คอกันกระหนุงกระหนิง)

Silver : จู๋จี๋กันไปเถอะ เชอะ

เครซเซอเลีย : พักมั่งก็ได้น้าSilver(พยายามซบไหล่Silverให้มากที่สุด)

Silver : เอ่อ ก็นะ...=///=(เอาหัวเอียงมาซบเครซเซอเลีย)

จัสมิน : (กระโดดกอดวิล)พี่ขา

วิล : อะไรอ่ะ

จัสมิน : ขอกอดหน่อยนะ(กอดตัวแนบชิด)

วิล : อะอื้อ =///w///=(รู้สึกดีเหมือนกันแฮะ)

ลาติ๊จัง : สวนนี้หวานชื่นอีกแล้วนะคะพี่Gold

ลาติออส* : นั่นซินะ

ลาติ๊จัง : งั้นคู่เราก็ต้องโดดเด่นหน่อยนะคะ(หันคอขึ้นมาจูบGold)

ลาติออส* : (จูบกับลาติ๊จังอย่างดูดดื่ม)[<<<ไม่ขัดขืนเลยซักนิด]

Silver & เครซเซอเลีย : (อึ้ง)

จัสมิน : (ทำท่าเหมือนจะหันมา)

วิล : (รีบปิดตาน้อง)ไม่มีอะไรๆ แค่พ่อแม่เล่นกันนิดๆหน่อยๆน่ะ

Silver & วิล : (สุดท้ายแล้วก็ไม่มีใครเหนือไปกว่าคู่นี้ = =*)

แหม...จุมพิตดูดดื่มดุเดิอดไม่แค่สายตาเพื่อนหรือลูกๆบ้างเลยนะครับเนี้ย =////="

สรุป คู่นี้มันเคยอายประชาชนตาดำๆเปล่าเนี่ย ทำไปได้เนอะ

(ที่สำนักงานใหญ่SSP ในห้องบัญชาการ)

(เจ้าหน้าที่นั่งทำงานกันตามปกติ)

เจ้าหน้าที่จากที่อื่น : ช่วยด้วยๆ นั่นสำนักงานใหญ่ใช่มั๊ย

(บึ้ม!<<<เสียงระเบิดเข้ามาทางสาย)

เจ้าหน้าที่ในสำนักงานใหญ่ : อะไรๆ เกิดอะไรขึ้น

เจ้าหน้าที่จากที่อื่น : เราถูกNEโจมตี มาเป็นกองทัพเลย

(ปังๆๆๆๆ)

Cannon : (เดินมาดูเอง)อะไร พวกNEเปิดสงครามเหรอ ที่ไหน จะส่งกำลังเสริมไปช่วยในทันที

เจ้าหน้าที่จากที่อื่น : ดาวCyberครับ อ๊ากกกกกกกกกกกกก!(สายถูกตัดไป)

Cannon : (หน้าซีด แทบล้มทั้งยืน)ดาวCyber...

Cannon : บ้านเกิดของฉัน

Cannon : ไม่รีรอแล้วโว๊ย เจ้าหน้าที่ทั้งหมดรับคำสั่ง เกณฑ์กำลังพลทั้งหมดไปที่ดาวCyberเดี๋ยวนี้!(รีบวิ่งออกประตูไป)

เจ้าหน้าที่ในสำนักงานใหญ่ : อ๊ะเดี๋ยวครับ! ท่านCannon

เจ้าหน้าที่ในสำนักงานใหญ่ : ไม่มีทางเลือกอื่นแล้วซินะ ก็ดาวบ้านเกิดอยู่ในอันตรายขนาดนั้น

(เสียงไซเรนดังไปทั่วSSP)

Bullet & Cannon : (อยู่ในห้องซ้อม)

(หวอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

Ammo : เสียงเตือนภัย เกิดอะไรขึ้น!

เจ้าหน้าที่ในสำนักงานใหญ่ : NEบุกดาวCyber รวมพลเจ้าหน้าที่ด่วน

Bullet : แย่แล้วซิ ไปกันเถอะAmmo

Bullet & Ammo : (ระหว่างวิ่งไปที่โรงเก็บยาน เพื่อรวมพลเจ้าหน้าที่)

Bullet : (สังเกตไปนอกหน้าต่าง)อ๊ะ Ammo ดูนั่น(ชี้ไปข้างนอก)

Cannon : กำลังบิดRobo bikeออกไปด้วยความเร็วสูงสุด

Ammo : บ้าจริง ไปก่อนแบบนั้น เดี๋ยวก็โดนเล่นงานหรอก

Bullet : ดาวบ้านเกิดเรา ยังไงก็ต้องรีบไว้ก่อนแหละ เชื่อมั่นในฝีมือกัปตันเถอะ น่าจะพอคุมสถานการณ์ได้บ้าง

(Gold & Silver & ลาติ๊จัง & วิล & จัสมิน & เครซเซอเลีย & Fang)

Gold : รับทราบ จะไปเดี๋ยวนี้แหละ

Gold : Silver มีเรื่องแล้วNEบุกทัพใหญ่โจมตีดาวCyber

Silver : งั้นก็ลุยกันได้เลย

Gold : (พูดกลับไปตามสาย)เจ้าหน้าที่ทุกคนออกยานแล้วไปดาวมาริได้เลย รับคำสั่งจากSilver เดี๋ยวฉันจะตามไปคุมทัพทีหลัง

Silver : ต้งออกรบอีกแล้วซินะ เครซเซอเลีย...

เครซเซอเลีย : ฉันไปด้วย

Silver : (ยกมือขึ้นห้ามไว้)อย่านะ มันเสี่ยงเกินไป ตอนนี้มันไม่ใช่แบบที่เธอเคยเป็นแล้ว

เครซเซอเลีย : แต่ว่า...

Silver : (ลดเสียงพูดกบเครซเซอเลียด้วยความนุ่มนวล)เชื่อมั่นในตัวฉัน เชื่อมั่นในจอมยุทธ์คนนี้

Silver : และจงเชื่อมั่นในคนที่ได้รับการยอมรับจากชุดเกราะสีเงิน

Silver : ไม่ว่ายังไงอาจารย์ก็ต้องคุ้มครองฉันแน่

Silver : (พูดด้วยเสียงปกติ)ฉันสัญญา จะต้องกลับมาหาเธอ(กางผ้าคลุมบินออกไป)

Fang : พ่อเก่งแบบนั้น สู้ได้อยู่แล้วแม่

เครซเซอเลีย : โชคดีนะSilver

Gold : ฉันเองก็

ลาติ๊จัง : พี่Gold อย่าเป็นอะไรนะ

Gold : ฉันจะต้องกลับมาหาเธอ...

Gold : และครอบครัว(เตรียมติดไอพ่นที่เท้า)(รู้สึกเหมือนมีอะไรเกาะขาไว้)

จัสมิน : (เกาะขาพ่อแน่น)อย่าไปนะพ่อ

Gold : (ทำตาขวางมาหาจัสมิน)

จัสมิน : ( เห็นตาพ่อแล้วก็กลัวจนเกือบร้องไห้ แต่ก็เกาะขาแน่นกว่าเดิม)ไม่ค่ะ หนูไม่ให้พ่อไปนะ

Gold : ฮึ่ย!(สลัดจัสมินออกจาขาภายในครั้งเดียว แล้วติดไอพ่นออกไปทันที)

จัสมิน : อย่าทิ้งหนุไปนะพ่อ(ทำท่าจะบินตาม)

วิล : (ดึงน้องไว้)อย่านะจัสมิน อย่าตามไป พี่ไม่อย่าเสียน้องไปนะ

จัสมิน : (น้ำตาคลอเบ้า)แต่ว่าพ่อ...

ลาติ๊จัง : (กอดจัสมินไว้)พ่อปลอดภัยแน่จ๊ะ(น้ำตาหยดไปโดนหัวจัสมิน)

จัสมิน : แม่ร้องไห้เหรอ

ลาติ๊จัง : ไม่เป็นไรจ๊ะ    (คิดในใจ)หวังว่าพี่Goldคงไม่เป็นอะไรนะ

Cannon : (บิดRobo bikeมาด้วยความเร็วสูงสุด)(มองเห็นดาวCyber ที่มีการระเบิดขึ้นเป็นบางจุดและไฟลุกเกือบทั่วดาว)

Cannon : บ้าที่สุด บ้านเกิดฉัน(กดรหัสที่นาฬิกา 559)

(มีเข็มขัดปรากฏที่เอวของCannon)

เสียงจากนาฬิกา : Ready

Cannon : แปลงร่าง(ถอดแกนพลังงานจากนาฬิกาไปใส่ไว้ตรงกลางเข็มขัด)

เสียงจากนาฬิกา : Success

(มีชุดเกราะปรากฏสวมทีตัวCannon)

Cannon : เจ้าพวกNE เจอดีแน่

Cannon : (บิดRobo bikeหายเข้าไปในดาวCyber)

To Be Continue.....

ในที่สุด เรื่องสงครามก็กลบเรื่องบนเตียงหมดแล้ว :pika10:

รอลุ้นกันต่อไป...

สงครามเกิดขึ้นแล้ว ยะฮู้!!!!

แต่คงได้ขาดเรื่องหวานๆไปนานน่าดูแฮะ....

-----------------------------------------------

วาว่า(ดาวมาริ) : ฉันเองก็ต้องไปเหมือนกัน...ภารกิจแรกของฉัน

โซร่า : งั้นเหรอ ยังไงก็อย่าลืมทานข้าวให้ตรงเวลาด้วยนะค่ะ

วาว่า(ดาวมาริ) : เอ่อ....ไม่คิดที่จะพูดห่วงใยหรือรั้งไม่ให้ไปบ้างเหรอ?

โซร่า : ไม่ค่ะ....เพราะร่างกายเราเป็นหนึ่งเดียวกัน หากวาว่าเป็นอะไรหนูก็ไปหาได้เสมอ แต่ยังไง...หนูก็เชื่อมั่นในตัววาว่านะ

วาว่า : อา...ขอบคุณนะ *Kiss* ไปละ!!! *สวมเกราะสีน้ำเงินและบินออกไปอย่างเร็ว*

สงครามเกิดขึ้นแล้ว ยะฮู้!!!!

ยะฮู้!!!!!? เกิดสงครามแล้วดีใจเนี่ยนะ!

^

^

เจ้าหน้าที่ใหม่อย่างผมจะได้ทำงานใหญ่ๆไง!!! >w<

ระวังเหอะ

งานใหญ่นี้จะเป็นงานแรกและงานสุดท้าย

(ตายซะก่อน)

^

^

หลังจากให้โซร่าอาศัยร่างเป็นที่สิงสถิตแล้ว ผมก็เป็นแค่พลังงานเท่านั้นละ ท่านจอมทัพบอกเองไม่ใช่เหรอ? ว่าพลังงานเป็นอมตะอ่ะ [ส่วนของผม ตราบใดที่โซร่าไม่ตาย ผมก็ไม่ตาย ประหนึ่งฝากดวงใจไว้กับเธอ เหอๆๆ]

V.5 : (ยังคงใช้บริการห้องครัว)

เบต้า : นี่วันๆ นายเอากินหรือไงเนี่ย

V.5 : อาหารที่นี่อร่อยออก ไม่ลองหน่อยหรอ

เบต้า : ไม่อ่ะ ลองชิมแล้ว อาหารที่มิวทูทำอร่อยกว่าตั้งเยอะ(พูดแบบไม่คิดไรมาก)

มิวทู : (หน้าแดง)

มิวทู : ฉะ... ฉันไม่ทำอย่างนั้นหรอก (หน้าแดง)

V.5 : เฮ้อ แล้วเมื่อไหร่จะได้ละเนี่ย

คนเขียน : อย่าให้หมดความอดทนนะ = =" จะจัดให้เลย

คนเขียน : (โดนไซโคคัท+ออร่า สเฟียร์ถล่ม)

ถึงตัววาว่าจะถูกดูดกลืนไป แต่โซร่าที่อยู่ที่ดาวมาริก็สามารถสร้างร่างใหม่ให้ผมได้เสมอ! ตราบใดที่เธอไม่ตาย ผมก็คืนชีพได้ตลอด!!

เพราะเธอคือดวงใจของผมไงละท่านจอมทัพ!

Gold : อืม =w=ความคิดดี

Gold : หินแห่งชีวิต ทำได้ป่ะ

หินแห่งชีวิต : ตูก็ไม่รู้ เพราะถ้านายตายฉันก็เหมือนตายด้วย แต่ถ้าฉันตาย นายก็ตายแน่ๆ

Gold : (อีกร๊วก= =*)

Gold(ระหว่างบินไปที่จุดรวมพล) : (วิทยุเข้าไปที่จุดรวมพล)เจ้าหน้าที่ทุกคน ล่วงหน้าไปก่อนได้เลย เดี๋ยวฉันจะตามไปคุมทัพเอง

Gold : ระดับผู้นำก็ไปได้เลย ไม่ต้องรอฉัน เดี๋ยวจะตามไปสมทบที่ดาวCyberเอง(ตัดสาย)

(ที่จุดรวมพล)

Silver : ได้ยินแล้วซินะ เจ้าหน้าที่ทั้งหมด ขึ้นยานแล้วไปเลย

เจ้าหน้าที่ทั้งหมด : รับทราบ!(ระดมขึ้นยาน)

(มีฝูงยานจำนวนมากบินออกมาจากสำนักงานSSP)

(ณ วังของเจ้าหญิง)

เจ้าหญิง : Gold.....

เจ้าหญิง : ไปรบซินะ พวกNEคราวนี้ไปบุกดาวไหนอีกเนี่ย

เจ้าหญิง : Silverเองก็มีครอบครัวแล้ว ไปรบแบบนี้ขอให้ปลอดภัยมาทุกคนนะ

เจ้าหญิง : แบบนี้ทางครอบครัวทั้ง 2 คนก็.....

เครซเซอเลีย : (teleportพาFang & ลาติ๊จัง & วิล & จัสมินมาหาเจ้าหญิง)

เจ้าหญิง : กะแล้วว่าต้องมา กังวลกันซินะ

เจ้าหญิง : ว่าไงFang โตขึ้นเยอะเลยน้า

เจ้าหญิง : (เสกลูกแก้วออกมา)ถ้ากังวลนักก็มาดูกันเลย

(ที่จุดรวมพล)

Silver : Card knight ไปกันเลย

Card knight : ขอเตือนก่อนนะว่าวิธีนี้เราจะไปโผล่ที่ไหนก็ไม่รู้

Card knight : การ์ดนี้จะนำพาเราไปที่ที่เราสมควรอยู่ ดังนั้นขึ้นอยู่กับดวง(รูดการ์ดผ่านGunblader)

Gunblader : Warp

Card knight : (ยิงGunbladerขึ้นฟ้า)

(มีฉากขนานกับพื้นดาวเลื่อนลงมาครอบทุกคนแล้วทุกคนก็หายไปจากตรงนั้น)

Gold(ระหว่างที่บินมาจุดรมพล) : จิตหายไปหมดแล้วแสดงว่าไปตามคำสั่งแล้วซินะ ดีล่ะ Form change

เสียงจากชุด : Form change.....Extreame-form

Gold : (ตรงดิ่งขึ้นสู่ชั้นบรรยากาศ)ดาวCyber แหล่งผลิตอาวุธของSSP ไม่ว่ายังไงก็ต้องปกป้องไว้ให้ได้

(ที่ดาวCyber)

Cannon : (ระดมยิงCannon gunใส่Chaos robo)

Cannon : ทำไมมันยั้วเยี้ยอย่างนี้เนี่ย เต็มไปหมดเลย

Cannon : (โรงงานถูกทำลาย แหล่งอุตสาหกรรมก็มีแต่กองเพลิง แบบนี้มันล้างบางชัดๆ)

Cannon : (ศพเจ้าหน้าที่เกลื่อนไปหมด สู้กันเต็มที่ก็มีแพ้กับแพ้)

Cannon : (แต่ดาวฉันก็ต้องสู้ให้ถึงที่สุด)

Cannon : (ถอดแกนพลังงานออกมาจากเข็มขัดแล้วใส่คืนเข้าไปในนาฬิกา)(กดปุ่มบนนาฬิกา)(ถอดแกนพลังงานใส่กลับไปที่เข็มขัดอีกรอบ)

เสียงจากนาฬิกา : Success

(สภาพชุดเกราะท่อนบนเปิดออก)

Cannon : ต้องถล่มแบบรวดเดียวจบ(กดรหัสที่นาฬิกา 4679)

เสียงจากนาฬิกา : Charge up

Cannon : (มือและเท้าทั้งสองข้างของCannonมีพลังงานจากเข็มขัดไหลเข้ามา)Cannon smash!

Cannon : (วิ่งด้วยความเร็วเกินกว่าที่ตามนุษย์จะมองเห็น ระดมอัดChaos roboทุกตัวบริเวณนั้น)

Chaos roboบริเวณนั้น : (ระเบิดไม่ก็ลำตัวเป็นรูหรือมีรอยถูกแกะแทกอย่างรุนแรง)

Cannon : มันยังแค่เริ่มต้น ยังมีอีกบานเบอะเลย

(ปังๆๆๆๆๆๆ)

Cannon(<<<โดนยิงเล็กน้อย) : อ๊ะ!

??? : เก่งสมกับเป็นกัปตันเลยนะ

เจ้าหน้าที่SSP : (เดินทางมาถึงดาวมาริ)

(แต่รอบดาวมาริ มียานรบขนาดใหญ่ของNEบินอยู่บริเวณน้้น 1 ลำพอดี)

เจ้าหน้าที่ : บางส่วนเข้าไปในดาว ส่วนที่เหลือโจมตียานรบยักษ์นั่นซะ

เจ้าหน้าที่คนอื่น : รับทราบ

(ยานส่วนใหญ่เลี้ยวเข้าไปในดาว เหลือเพียงบางส่วนที่หันมาสู้กับยานยักษ์ของNE)

To Be Continue.....

นี้สินะคือสงคราม หึๆๆ

Me/ กำลังสู้รบอยู่เลยพูดมากไม่ได้

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.