Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Bell Room แหล่งรวมข้อมูลต่างๆนาๆของโปเกมอน

bell

Recommended Posts

Welcome To Bell Room Return

กลับมาอีกครั้งนะครับ กับ Bell Room หลังจากกิจกรรมไม่ดียุบไปหลายปีนะครับ อิอิ ^ ^ เอาล่ะครับ เชิญชมกับโฉมใหม่ของ Bell Room ได้เลยครับ

Animation Pokemon Zone 

สำหรับมุมนี้ก็ป็นมุมสำหรับ โปเกมอนอนิเม นะครับซึ่งก็จะมีข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับโปเกมอนอนิเมนะครับ ^ ^

สำหรับบางคนนะครับ ไม่มีเงินซื้อแผ่น หรือมีเหตุประการใดที่ไม่สามารถหาซื้อแผ่นโปเกมอนได้ แล้วอยากดูโปเกมอนแต่ละตอนผมก็มี เว็บ โปเกมอน ตั้งแต่ ตอนที่3 ถึงตอนที่ 50 ของภาคAG และก็ The Movie จิราชิ Sub TH มาให้ครับซึ่งก็ยังไม่ครบทุกภาคนะครับ รับชมโปเกมอนตอนที่3 - agตอนที่50 และ Movie คลิ๊ก!

Credit : พี่นิน

แล้วก็มีแบบทุกตอนแต่เป็น Sub Eng นะครับเครดิตพี่ก้อยนะครับ เข้าไปในกระทู้นี้เลยครับ

Game Pokemon Zone

มุมนี้ก็เป็นมุมสำหรับ เกมส์โปเกมอนนะครับ ซึ่งก็รวบรวมข้อมูลต่างๆ ของเกมส์โปเกมอนเอาไว้นะครับ

สำหรับบางคนก็อยกาได้บทสรุปของเกมส์โปเกมอนภาคต่างๆ แต่ไปค้นที่ไหนก็หาไม่เจอเลยก็ขอแนะนำกระทู้นี้เลยครับรวบรวมบทสรุปไว้เกือบทุกภาคเลยครับ Credit ก็ของเว็บเราอ่ะนะครับ ถ้าอยากได้ภาคไหนอีกก็ pm มาหาได้เลยนะครับ แหะๆ ^ ^ รับชมบทสรุปเกมส์โปเกมอนภาคต่างๆ คลิ๊ก!

แล้วก็สำหรับท่านใดที่ไม่รู้ว่าเหตุการณ์นี้เครียร์ยังไง ผ่านตรงนั้นยังไง ถามมาได้นะครับ พร้อมตอบทุกเมื่อครับส่วนผมก็มีข้อมูลมาให้อ่านกันครับมาจาก Pokemon Library นะครับ หรือห้องสมุดนั้นเองบางคนเข้าไปขี้เกียจหาผมเลยเอามาเป็นลิ้งของแต่ละกระทู้มาให้เลยครับ  เครดิตก็ด้านในเลยนะครับ ^ ^ ป.ล.ขอเอาแต่เนื้อหาที่จำเป็นนะครับ

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับซุยคุน - Pokemon Crystal

การเปลี่ยนชื่อ ลบท่า และเอาท่าคืน - Pokemon RSE FRLG DPPt

ค่าต่างๆที่เกี่ยวกับ Status ของโปเกมอน - Base Status, EV, DV/IV และ Nature   

การจับ Regirock, Regice, Registeel - Pokemon Ruby/Sapphire/Emerald

การเอาหินวิวัฒนาการ - Pokemon RSE

ข้าซาฟารีโซนยังไง? (Pokeblock Case) - Pokemon Ruby/Sapphire/Emerald

เข้าเมืองยามาบุกิ (Saffron) ยังไง? - Pokemon Fire Red/Leaf Green : Jap&Eng

ซากโบราณสถานแอล์พ - Pokemon Gold/Silver/Crystal

จักรยาน Mach Bike&Acro Bike - Pokemon Ruby/Sapphire/Emerald

การปลดล็อคโรงไฟฟ้าและเรื่องที่เกี่ยวข้องกัน - Pokemon Gold/Silver/Crystal

วิธีจับโฮโอและลูเกีย - Pokemon Gold/Silver

ผลของสภาพอากาศ - Pokemon All Version.

รวมสถานที่หาTM ทั้ง50 - Pokemon Fire red / Leaf green

Ev training guide โปเกมอนภาค B/w by : Icetrainer

Research เส้นทางการโคจรของ เอ็นเต้/ไรโค ภาค HG/SS

ผลกระทบจากการเปลี่ยนร่างช้า - Pokemon All Versions.

#382 Kyogre & #383 Groundon - Pokemon Ruby/Sapphire/Emerald

เกี่ยวกับ Exp.Share (がくしゅうそうち)

Happiness Value. ความสุขของโปเกมอน - Pokemon Gold/Silver/Crystal ถึง ปัจจุบัน

วิธีเอา(ซื้อ)คอยคิงช่วงแรกๆ,วิธีเอา Net Ball - Pokemon Fire red / Leaf green

บอลต่างๆและการจับโปเกมอน - Pokemon All Version.

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับโรงไฟฟ้า (Pokemon Heart Gold/Soul Silver)

รถไฟฟ้าและเรือเซนต์แอน - Pokemon Gold/Silver/Crystal

การไปจับ Lapras - Pokemon Gold/Silver/Crystal

Pokemon Special Zone

หมวดนี้ก็สำหรับ อัพเดทข้อมูลโปเกมอนสเปเชี่ยลนะครับ จะพยายามอัพเดทเรื่อยนะครับ ^ ^

เล่มล่าสุดของไทย : เล่มที่38 (จบ Diamond & Pearl เริ่ม Platinum)

สำหรับผู้ที่อยากรู็เพิ่มเติมเกี่ยวกับโปเกมอนสเปเชี่ยลก็ให้ไปที่นี่เลยครับ Wikipedia ครับ ไปวิกิพีเดีย คลิ๊ก!

Pokemon Zone

โซนนี้ก็เอาไว้ลงข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับโปเกมอนนะครับ ก็มีกระทู้อยากให้ดูดังนี้ครับ

Pokedex กระทู้รวบรวมข้อมูลโปเกมอนไม่ว่าจะเป็นยข้อมูลสรีรวิทยา พฤติกรรม ที่อยู่อาศัย รวมถึงอาหาร ที่โปเกมอนตัวนั้นต้องการ นับว่าเป็นกระทู้ที่ต้องอ่านให้ได้เลยครับ

รวมเพลงโปเกมอนต่างๆ วิดีโอโปเกมอน และ BGM อนิเมโปเกมอนรวมเพลงโปเกมอนทุกเพลง มีให้โหลดผ่านทาง Mediafire โหลดเร็ว โหลดแรง และมีลิงค์ความหมายเพลงอีกด้วย คอร์เพลงโปเกมอนต้องไปชมให้ได้ครับ

กำลังเพิ่มข้อมูล...

ถ้ามีข้อมูลดีๆเหรออะไรใหม่ๆแจ้งด้วยนะครับผมจะได้อัพเพิ่ม+อยากให้มีหมวดอะไรบอกด้วยนะครับ

งืมๆ มาเยี่ยมล่ะ ฮ่าๆๆ แต่อยากดูโปเกม่อนอ่ะ หาได้ที่ไหนอ่า

แปปนึงนะครับ  เดี่ยวจะเอามาลงให้นะครับ  สักครู่ครับ

ลงแล้วนะครับ  เครดิต  พี่นินนะครับ(พี่นินบอกแล้วผมเอามาบอก)ตั้งแต่บอร์ดเก่า

ไม่มีใครมาตอบเลยอ่ามาช่วยกันตอบหน่อยสิ อัพก่อนดีกว่า

ช่วยมาที่เถิด โพสสักหน่อยสิ  ผมเหงานะ

ถ้าเหงาจริงๆก็ไปคุยในเชาท์บอกซ์สิครับ

แล้วข้อมูลที่ให้มาเนี่ย ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใส่ spoiler จะดีกว่านะครับ แถมเว็บที่ให้มาบางเว็บเนี่ย เว็บเราไม่ค่อยชอบเท่าไหร่นะครับ แล้วก็ข้อมูลแค่นี้มันยังไม่พอหรอกครับ ยังอีกเยอะ ถ้าจะอัพเดตก็มาเพิ่มให้เยอะๆนะครับ จริงๆเว็บเราก็มีข้อมูลเกี่ยวกับโปเกมอนเป็นภาษาไทยเยอะที่สุดอยู่แล้วนะครับ

ถ้ามีเครดิตอีกก็ใส่ให้ครบนะครับ

อ้อ ถ้าไม่จำเป็นอย่าปั๊มโพสนะครับ  :pika01:

พวกบทสรุปเว็บเราก็มี ไม่จำเป็นต้องไปเอาของเว็บอื่นมา

แล้วก็อย่าปั้มโพสครับ room นี้ถ้าเค้าจะเข้า ก็เข้ามาเองแหละ

เกมโปเกมอ่นให้สุดคือHGSSนะคับอัพด้วย[me=Rubysmart]โกยละ[/me]

ครับอัพเรียบร้อยแล้วครับตั้งแต่เช้า(เพิ่งโพส)

• 1 year later...

Bell Room เปิดใหม่แล้วนะครับ พร้อมกับโฉมใหม่ไฉไลกว่าเดิม ผู้ใดต้องการอะไรบอกมาได้นะครับ แหะๆ

(ผิดกฏไหมนิ -3- ^ ^)

อ่านะครับ อิอิ 555+ ^3^ อิอิ ลงข้อมูลเพิ่มอีกส่วนนึงแล้วนะครับ เข้ามาชมกันเยอะๆนะครับ อิอิ ^ ^

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.