Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

คิดถึงที่นี่มากครับ

bomboboy

Recommended Posts

:pika01:  สวัสดีครับทุกคนที่เล่นบอร์ดpokemon basicปัจจุบัน

สมาชิกส่วนใหย่ตอนนี้คงไม่รู้จักผมหรอก เพราะผมเคยเล่นที่นี่ช่วงสมัยประถมปลาย-ช่วงม.ต้น ซึ่งมันก็เป็นระยะเวลา....มากกว่าหกปีแล้วมั้ง ที่ไม่ได้มาเยี่ยมเยียนที่นี่เลย

เห็นธีมสีเหลืองนี่แล้วก็ตกใจเลยล่ะครับ เพราะเป็นธีมแรกๆที่บอร์ดเคยใช้สมัยเป็นbbznetเลยโน่น

สมาชิกในบอร์ดตอนนี้ผมคงไม่รู้จักใครเลยอะครับ ไม่ทราบว่า คุณcocomanยังเป็นเว็บมาสเตอร์อยู่รึเปล่า? คุณกลาง คุณ Triggletrainerยังเป็นstaffอยู่รึเปล่าครับ? คุณหากดกคงไม่อยู่แล้ว แต่ก็เคยเห็นอยู่ที่อื่นบ้าง(ฮา)

แล้วสมาชิกคนไหนที่จำผมได้มั่ง ส่งเสียงทักทายกันด้วยนะครับ

เมื่อก่อนอยู่ที่นี่ทำนิสัยเกรียนแตกอยู่บ่อยครั้ง ต้องขออภัยสต๊าฟอาวุโสที่จำได้ด้วยนะครับ และสมาชิกใหม่ๆก็อย่าไปขุดคุ้ยหากระทู้เก่าดูล่ะ มันไม่ดีๆ

คงจะแวะมาดูบ้างนานๆทีนะครับ ปกติปัจจุบันผมเล่นที่บอร์ดTirkxเป็นหลัก คิดถึงบอร์ดนี้มากครับ แม้จะนานขนาดไหน แต่เว็บนี้ก็จะยังอยู่จริงๆนะเนี่ย

จริงๆตอนนี้ถึงจะขึ้นมหาลัย มีงานเยอะ ไม่ค่อยว่างแล้วผมก็ยังเล่นโป้กม่อนอยู่นะ(BW) ไม่รู้ใครในนี้เล่นWifi battleรึเปล่า มาเล่นกับผมมั่งได้นะครับ แต่ทีมไม่ค่อยจะสมดุลเท่าไหร่ เน้นเท่อย่างเดียวน่ะนะ ฮ่าๆๆๆๆๆ เป็นเกมที่ตัดไม่ขาดจริงๆครับ

ปล.พูดไปซะยาว จะมีใครจำเราได้ไหมฟะเนี่ย

จำ bomboboy ได้ครับ =w= ถึงเจ้าตัวจะไม่รู้จักผมเลยก็เถอะ เราไม่เคยคุยกันนี่เนอะ

จำ bomboboy ได้ครับ =w= ถึงเจ้าตัวจะไม่รู้จักผมเลยก็เถอะ เราไม่เคยคุยกันนี่เนอะ

ผมจำคุณbluewindได้นะ เคยเห็นอยู่สมัยปลายๆbbzมั้ง  ทักทายครับ :hito09:

เป็นadminด้วยเหรอเนี่ย!

ส่วนคุณ21ธันวา(winter solstice) ผมนึกไม่ออกจริงๆครับ

เคยใช้ชื่ออื่นมาก่อนรึเปล่า?? :hito04:

ว่าแต่ มีAdminมาตอบตั้งสามคนนะเนี่ย สวัสดีครับ

ว่าแต่ถามหน่อยครับ ตอนนี้ คุณTriggletrainer คุณกลาง แล้วก็คุณโกโก้ยังอยู่รึเปล่า?  คุณโกโก้ยังเป็นเว็บมาสเตอร์อยู่ไหม? เลิกใช้รูปคาบิก้อนยัง(555)

//ฝากตัวด้วยครับ - -

สวัสดีครับ :hito09: :hito09:

ข้าน้อยสมาชิกสมัยยุคกลาง Invisionplus ขอฝากตัวด้วยครับรุ่นพี่  :pika01:

สวัสดีครับ

ถึงผมจะไม่รู้จัก (ผมอยู่ที่นี่ตั้งแต่ตอนบอร์ด invisionplus มาตอนบอร์ดส้มไม่ทัน) ก็เถอะ...

ยังไงก็ยินดีต้อนรับกลับนะครับ  :pika01:

Winter Solstice ก็พี่เจ็ทไงครับ

ผมจำคุณได้นะ ใช้ดิสเพลย์รูไฟเยอร์ป่าวว 5555

รู้สึกดีแฮะ ที่ได้เห็นคนที่ยังรู้จักและเล่นโปเกมอนอยู่

ยังไงก็ต้อนรับกลับและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ยินดีรู้จักนะครับทุกคน ฝากฝังด้วยครับ

Winter Solstice ก็พี่เจ็ทไงครับ

ผมจำคุณได้นะ ใช้ดิสเพลย์รูไฟเยอร์ป่าวว 5555

ถึงจะพูดแบบนั้นแต่....ผมจำไม่ได้จริงๆครับ ขอโทษด้วยOTL

และใช่แล้วครับ ผมที่ใช้รูปไฟร์นั่นแหละ 146.png?1306803310

รู้สึกดีแฮะ ที่ได้เห็นคนที่ยังรู้จักและเล่นโปเกมอนอยู่

ยังไงก็ต้อนรับกลับและฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ฮ่าๆ มันเสพติดไปแล้วล่ะครับ รวมเวลาเล่นทั้งหมด คงเลย10ปีแล้วมั้ง (เล่นตั้งแต่ป.สาม ตอนนี้จะปีสามแล้ว)

แล้วเรื่องสต๊าฟที่ผมถามถึง ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ ถ้าทั้งสามคนยังอยู่ก็อยากจะทักทายครับ

ว่าแต่มีใครเล่นโปเกม่อนbw แบบแลกfcสู้กันไหมเอ่ย?

Bomboboy ผู้ซึ่งใจร้อนและรักน้องสาว....น้องBright  :pika01:

แล้วก็คุณโกโก้ยังอยู่รึเปล่า?  คุณโกโก้ยังเป็นเว็บมาสเตอร์อยู่ไหม? เลิกใช้รูปคาบิก้อนยัง(555)

ผมคือ"คุณโกโก้"นะครับ

ก็เคยลาออกจากการเป็นWebmasterไปประมาณปีกว่าๆ และได้รับชวนจากAdminให้มาช่วยเว็บไม่นานมานี้ครับ (แต่ว่าไม่ค่อยได้ทำอะไรอยู่ดี เพราะภาระกิจส่วนตัวเยอะมาก เหมือนเคย 55+)

ส่วนรูปคาบิก้อน เลิกใช้แล้วคับ 55  (เกือบลืมไปแล้วนะเนี่ย ว่าแต่ก่อนเคยใช้)

add facebook มาคุยได้นะบอมบ์ ^^

ผมจำได้~*

(ว่าแต่จำผมได้หรือเปล่า :psyduck02:)

ว่าแต่ถามหน่อยครับ ตอนนี้ คุณTriggletrainer คุณกลาง แล้วก็คุณโกโก้ยังอยู่รึเปล่า?

โก้อยู่ กลางไปนานแล้ว

ส่วนแพม(Tiggletrainer) ยังอยู่ แค่เค้าไม่ค่อยออน มีอะไรติดต่อผ่านผมได้นะ :)

Bomboboy ผู้ซึ่งใจร้อนและรักน้องสาว....น้องBright  :pika01:

ผมคือ"คุณโกโก้"นะครับ

ก็เคยลาออกจากการเป็นWebmasterไปประมาณปีกว่าๆ และได้รับชวนจากAdminให้มาช่วยเว็บไม่นานมานี้ครับ (แต่ว่าไม่ค่อยได้ทำอะไรอยู่ดี เพราะภาระกิจส่วนตัวเยอะมาก เหมือนเคย 55+)

ส่วนรูปคาบิก้อน เลิกใช้แล้วคับ 55  (เกือบลืมไปแล้วนะเนี่ย ว่าแต่ก่อนเคยใช้)

add facebook มาคุยได้นะบอมบ์ ^^

คิดถึงมากครับ  ดีใจจังที่ยังอยู่ จำน้องสาวผมได้ด้วย

แต่ผมไม่ใจร้อนในเน็ตแล้วนะครับเดี๋ยวนี้ เมื่อก่อนเป็นเด็กเงียบๆ พอเล่นอินเตอร์เน็ตเลยอยากระห่ำดู แต่เดี๋ยวนี้ทำอะไหลายอย่าง เลยต้องวางตัวมากขึ้นน่ะครับ

ผมว่าคุณโก้เนี่ยเก่งนะ เปิดเว็บมาตั้งแต่อยู่ชั้นประถมใช่ไหมครับ แล้วเว็บก็ยังอยู่ยงมาถึงปัจจุบันนี่ ไม่ใช่ธรรมดาเลยนะครับ

ว่าแต่ทำไมไม่ใช้ภาพคาบิก้อนล่ะคร้าาาบ!

คุณโกโก้ต้องคาบิก้อนสิ! :hito07:

ผมจำได้~*

(ว่าแต่จำผมได้หรือเปล่า :psyduck02:)

โก้อยู่ กลางไปนานแล้ว

ส่วนแพม(Tiggletrainer) ยังอยู่ แค่เค้าไม่ค่อยออน มีอะไรติดต่อผ่านผมได้นะ :)

จำผมได้ด้วย ดีจริงๆ

ผมก็ไม่ได้มีธุระอะไรกับคุณทิกเกิลเทรนเนอร์เป็นพิเศษหรอกครับ แต่อยากทักทายเพื่อนๆที่เคยคุยเล่นตอนเด็กๆเฉยๆ เลยถามดู

ว่าแต่ว่า เมื่อก่อนคุณปีศาจเป็ดชื่ออะไรนะครับ?? ผมนึกไม่ออกอะ?

จำผมได้ด้วย ดีจริงๆ

ผมก็ไม่ได้มีธุระอะไรกับคุณทิกเกิลเทรนเนอร์เป็นพิเศษหรอกครับ แต่อยากทักทายเพื่อนๆที่เคยคุยเล่นตอนเด็กๆเฉยๆ เลยถามดู

ว่าแต่ว่า เมื่อก่อนคุณปีศาจเป็ดชื่ออะไรนะครับ?? ผมนึกไม่ออกอะ?

อาเฮียเครทชี่คุง เจ้าของกระทู้ Computer FAQ แหละครับ

เดี๋ยวผมไปบอก She ให้ ว่ามีเมมเบอร์เก่าแก่อยากทักทาย :psyduck02:

คิดถึงมากครับ  ดีใจจังที่ยังอยู่ จำน้องสาวผมได้ด้วย

แต่ ผมไม่ใจร้อนในเน็ตแล้วนะครับเดี๋ยวนี้ เมื่อก่อนเป็นเด็กเงียบๆ พอเล่นอินเตอร์เน็ตเลยอยากระห่ำดู แต่เดี๋ยวนี้ทำอะไหลายอย่าง เลยต้องวางตัวมากขึ้นน่ะครับ

ผมว่าคุณโก้เนี่ยเก่งนะ เปิดเว็บมาตั้งแต่อยู่ชั้นประถมใช่ไหมครับ แล้วเว็บก็ยังอยู่ยงมาถึงปัจจุบันนี่ ไม่ใช่ธรรมดาเลยนะครับ

ว่าแต่ทำไมไม่ใช้ภาพคาบิก้อนล่ะคร้าาาบ!

คุณโกโก้ต้องคาบิก้อนสิ! [img alt=:hito07:]http://www.pkbasic.com/forum/../../Smileys/default/hito07.PNG

เวลา ก็ทำให้อะไรเปลี่ยนไป  :pika01:

เว็บนี้เปิดมาตั้งแต่ประถม อันนี้เรื่องจริงคับ แต่อย่างไรก็ตาม ก็มีช่วงที่ไม่ได้ทำงานใหญ่มาหลายปีอยู่...เป็นทีมงานเว็บและอาสาสมัครมาช่วยให้เว็บยังคงอยู่ได้ ซึ่งคิดว่าเขาเหล่านั้นน่ายกย่องยิ่งกว่า(จริงๆนะ)

...เหมือนที่เคยบอกตอนช่วงเปิดเว็บแรกๆนะคับ(ถ้าจำได้) "เว็บนี้อยู่ไม่ได้ถ้าขาดคุณ"

ผมจำพี่ได้นะ แต่คิดว่าพี่คงอาจจะไม่รู้จักผม เพราะผมเพิ่งเข้ามาตอนยุคbbznetช่วงปลายๆอะ - -" (ประมาณปลายปี2006นู่น)

ชื่อpompokeฮับ เรียกผมว่าป้อมก็ได้ *0*

bomboboy....

ตกใจมากถึงมากที่สุด  ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ

..shadow_of_ching

ps. ผมไม่รู้ผมมาทันท่านหรือป่าว  แต่ยังมาทันช่วงเรย์ซังกับไบรท์ซังอยู่ รู้สึกไบรท์ซังจะอยู่ปีเดียวกับผม อ่อนเดือนกว่าผมนิดหน่อยก็เหอะ    คนเก่าๆเป็นไงกันมั่งนะเนี่ยยยยย คิดถึงมากก

หวัดดีครับ ผมรุ่น Invistionplus ช่วงปลายๆ 55+

ยินดีตอนรับกลับครับ(ถึงไม่ค่อยได้เล่นก็เถอะ)  :pika01:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.