Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## [ขยายเวลา!]PKBasic FB Timeline Cover Contest - ประกวดออกแบบปกไทม์ไลน์ FB ##

เฮียเป็ด

Recommended Posts

นานๆ ทีจะมีกิจกรรมโผล่มาให้ชาวบอร์ดร่วมสนุกซักที ขอซักหน่อยละกันครับ

ช่วงนี้เห็นกระแส Timeline มาแรง (เพราะเค้าบังคับเปลี่ยนเร็วๆ นี้นี่นา...) เลยขอนำมาจัดอะไรสนุกๆ ซักหน่อยดีกว่า

:masterball: การประกวดนี้แบ่งออกเป็น 2 สาขา นั่นคือ

:masterball-s: ประกวด Timeline Cover ส่วนบุคคล

:masterball-s: ประกวด Timeline Cover ของหน้าเพจ Pokemon-Basic

:masterball: กติกามีดังนี้

:masterball-s: ผู้เข้าประกวด ต้องมี Username เว็บบอร์ด และ Facebook Account ของตนเอง (เพราะแอดมินเป็ดจะติดต่อเรื่องของรางวัลหากได้รางวัล ผ่าน PM และหน้า Facebook ครับ)

:masterball-s: สามารถใช้โปรแกรมใดก็ได้ในการสร้างสรรค์ผลงาน และสามารถใช้ส่วนประกอบใดๆ ในหน้า Facebook Timeline มาเป็นองค์ประกอบด้วยได้ เช่น รูปแสดงตัว เป็นต้น

:masterball-s: ผลงานที่ส่งประกวดจะต้องมีสัญลักษณ์อย่างหนึ่งอย่างใด ที่บ่งบอกถึงภาพยนตร์การ์ตูน หรือเกมโปเกมอน (หากเป็นสาขา Timeline Cover หน้าเพจ Pokemon-Basic ต้องมีโลโก้ของเว็บบอร์ดด้วย)

:masterball-s: ผลงานต้องไม่ลอกเลียนแบบผลงานของท่านอื่นมา หากพบว่ามีการลอกเลียนแบบเกิดขึ้น ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการตัดสิทธิ์ (อาจโดนหักจิตพิสัยตามความอุณหภูมิภายนอกห้อง และอารมณ์กรรมการ)

:masterball-s: หนึ่งท่าน อยากส่งกี่ผลงานก็ตามใจ แต่รับรางวัลใหญ่ได้แค่รางวัลเดียวนะ (แบ่งให้คนอื่นมั่งเหอะ)

:masterball-s: หมดเขตส่งผลงานร่วมสนุก วันศุกร์ที่ 6 เมษายน 2555 เวลา 23.00 น. และจะเปิดให้ร่วมโหวต (คะแนนมหาชน) ตั้งแต่หลังปิดรับผลงาน ถึงวันที่ 13 เมษายน 2555 เวลา 23.00 น.

:masterball-s: ประกาศผลผ่านหน้าเว็บไซต์ PKBasic.com และหน้าแฟนเพจ Pokemon-Basic ในวันที่ 15 เมษายน 2555

:masterball: วิธีการส่งผลงาน

:masterball-s: ส่งผลงาน เป็นไฟล์รูปภาพนามสกุล .jpg หรือ .png ก็ได้ พร้อมไฟล์ที่สามารถแก้ไขได้ ของโปรแกรมที่ใช้สร้างสรรค์ผลงานนั้นๆ (เช่น หากใช้โปรแกรม Photoshop ก็ส่งไฟล์ .psd มาด้วย) บีบอัดมาเป็นไฟล์ .zip หรือ .rar

หากมีไฟล์อื่นแนบมาด้วย เช่น รูปแสดงตัว หรือภาพตัวอย่าง หรืออื่น ให้บีบรวมมาด้วย

:masterball-s: ฝากไฟล์ดังกล่าวผ่านเว็บไซต์ใดก็ได้ "ที่โหลดง่ายและสะดวก" ทีมงานแนะนำ www.upload-thai.com และ www.mediafire.com ครับ

:masterball-s: ส่งผ่าน PM ของแอดมินเป็ดเท่านั้น! [คลิกที่นี่ได้นะฮ๊าฟ]

:masterball: เกณฑ์การให้คะแนน

นับคะแนนของผลงาน จากจำนวนผู้กด Like ของผลงานที่แอดมินเป็ดนำขึ้นแฟนเพจ Pokemon-Basic

:masterball: รางวัล

ทุกผลงานที่เข้าร่วมประกวด จะได้รับ 250 โปเกดอลลาร์ และคะแนนจิตพิสัย 10 แต้ม

ส่วนผลงานอันดับ 1 ของทั้งสองสาขา ทางทีมงานมีของรางวัลมอบให้... แต่ยังไม่รู้จะให้อะไรดี = ="

เอาเป็นว่า ของรางวัลใหญ่จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

สำหรับผู้ที่ได้รางวัลอันดับ 1 ในสาขา "Timeline Cover ของหน้าเพจ Pokemon-Basic" ผลงานของท่านจะถูกนำไปใช้งานจริง พร้อมจารึกชื่อผู้จัดทำไว้ที่ Timeline Cover ครับ

ปล.ยืดเวลาการรับผลงานออกไปอีก เพราะตรงกับช่วงสอบไฟนอล

หากเป็นสาขา Timeline Cover หน้าเพจ Pokemon-Basic ต้องมีโลโก้ของเว็บบอร์ดด้วย

ขอรูปโลโก้ของบอร์ดแบบเซฟไปใช้ได้เลยด้วยได้ไหมครับ จะได้เอาไปแต่งสะดวก ;w;

Edit : ขอบคุณครับ เอาขึ้นโพสแรกเลยเถอะครับเผื่อคนอื่นจะใช้ด้วย

ขอรูปโลโก้ของบอร์ดแบบเซฟไปใช้ได้เลยด้วยได้ไหมครับ จะได้เอาไปแต่งสะดวก ;w;

ได้ครับ เดี๋ยวผมจัดหาให้

EDIT : ได้แล้วครับ :)logo05.png

ส่งพัสดุถึงอาร์เจนเลยป่ะ

ถ้าค่าส่งไม่แพงกว่าค่าของ เดี๋ยวส่งให้ 555+

ถ้าค่าส่งไม่แพงกว่าค่าของ เดี๋ยวส่งให้ 555+

โลละพันกว่ามั้งถ้าจำไม่ผิด แบบถูกสุดของไปรษณีไทยละนะ ราคาเมื่อหกปีก่อนด้วย

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.