Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

#130 Gyarados ver.ß - มุ่งสู่GenV

ジャッガ竜

Recommended Posts

• 3 weeks later...

พูดถึงตัวนี้ ผมภูมิใจมากเลยครับ ตั้งแต่เล่นภาค red (เล่นครั้งแรกเลย) โดนหลอกขายมา(เซนเตอร์หน้าถ้ำ บิ๊ฟบี้) ดิ้นไปดิ้นมา อัพไปอัพมาจนเป็น เกียราดอสได้  :hito08:

แถมยังกึ่งๆกดดันให้ฝ่ายตรงข้ามเปลี่ยนออกได้ครับ ออกมาลดสปีดเค้าอีก

เอ่อ............คือ................แบบว่า................ :pika08:

Ps.จะว่าไป ถ้าโปเกม่อนตัวไหนมีความสามารถพิเศษที่ลดสปีดชาวบ้านเขาได้นี่ คงเป็นตัวAnti-Sweepยอดนิยมแหงเลย = ="

• 3 weeks later...

เราก้ชอบใช้อยู่บ่อยๆ

แต่เสียตรงแพ้ไฟฟ้าT^T

• 4 weeks later...

สามารถเอามาคอมโบกับโปเกมอนที่รับไฟฟ้าได้โดยไม่บาดเจ็บอะไร  สลับออกมารับไฟฟ้าแทน และสามารถสลับหลบ่ท่าประเภทดินให้เกียราดอสออกมารับแทนได้อีกด้วย

• 8 months later...

จริงๆ ไฟฟ้ามันก็พอทนได้นะ แต่อาจจะเกือบตาย เลือดหลอดแดงไรงี้ ระหว่างนั้นก็สวน  เกียราโหดจีจีเลอ0.0

จริงๆ ไฟฟ้ามันก็พอทนได้นะ แต่อาจจะเกือบตาย เลือดหลอดแดงไรงี้ ระหว่างนั้นก็สวน  เกียราโหดจีจีเลอ0.0

ถ้าอ่านจนจบ ผมก็กล่าวไว้นะว่ามันทนได้ครับ ประมาณสองรอบ ถ้าไม่กายภาพ และไม่STAB ทนได้ค่อนข้างแน่ๆ

ถ้าอ่านจนจบ ผมก็กล่าวไว้นะว่ามันทนได้ครับ ประมาณสองรอบ ถ้าไม่กายภาพ และไม่STAB ทนได้ค่อนข้างแน่ๆ

เคยเจอเหมือนกันนะครับ ผลไม้Vacann Berry(สะกดงี้ป่าวหว่า ผลไม้กันไฟฟ้าอ่า) แล้วDanceซักรอบ- - แล้วอัดเลยครับ

เคยเจอเหมือนกันนะครับ ผลไม้Vacann Berry(สะกดงี้ป่าวหว่า ผลไม้กันไฟฟ้าอ่า) แล้วDanceซักรอบ- - แล้วอัดเลยครับ

Wacan Berry ครับ (ในกระทู้นี้ก็มีเขียนอยู่นี่นา)

สาย Scarf + Moxie ว่าจะเอามาลองเล่นอยู่

ปล. สาย RestTalk น่าจะมี Roar ไว้เล่นในสตอลด้วยนะครับ

ให้ตัวถึกๆ ที่มี Roar, Whirlwind, Dragon Tail หรือ Circle Throw บังคับให้เปลี่ยนตัว

ตอนที่ำกำลังปั๊ม ก็น่าจะป่วนเกียราโดสตัวนี้ได้นะครับ เพราะจะทำให้ไอ้ที่ปั๊มๆ มาต้องหาย

ไปหมดเลย หรืออย่างน้อยก็ทำให้เสียจังหวะได้

สองท่าแรกอาจจะโดน Taunt ก็จริง แต่สองท่าหลังนี่ใช้แก้ทางได้ชัวร์ครับ :sonas1:

หรือถ้าไม่งั้น คงต้อง Taunt มันให้ทันก่อนโดน Taunt ซะเอง จะได้ปั๊มไม่ได้

ใช้เจ้านี่ต้องระวัง Stealth Rock ด้วยเหมือนกัน... 1/4 เชียวนะ ต้องคิดดีๆก่อนจะออกมา... หาตัว Rapid Spin ไว้ในทีมก็ดีนะฮว๊าฟ

ผมชอบเอา Gastrodon Storm Drain มาเคาท์เตอร์เจ้านี่แฮะ (เอ็ง DD มาเอ็งจะเจอ Clear Smog... เอ็งใช้ Waterfall มาตูได้ SpA +1 เหอๆๆ... ตู Recover ได้ด้วย เอ็งอย่า Taunt ตูละกัน... โดน Taunt ก็ Scald รัวจนกว่าจะไหม้)

เจ้านี่ท่าจะเป็นเพื่อนซี้กับน้องตุ่น / ฮากาเนล... รับได้ทุกอย่างที่ตัวดิน+เหล็กแพ้ และดิน+เหล็กก็รับได้ทุกอย่างที่น้ำ+บินแพ้

• 4 years later...
On 29 พฤษภาคม 2553 at 2:49 PM, ジャッガ竜 said:

ชอบตัวนี้คับ เล่นมาตั้งแต่ red

• 6 months later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.