Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

การ์ดโปเกมอนเล่นยังไง?

Nine91011

Recommended Posts

อยากรู้วิธีเล่นการ์ดโปเกมอนง่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีอยากเล่นเป็นง่า  :pika04:

ขอแบบละเอียดพร้อมรูปภาพหน่อยก็ดีนะ  :pika01:

เหมือนจะผิดหมวดนะ

และศจ.ก็เล่นไม่เป็นด้วย

ขออนุญาตย้ายมาห้องGeneral นะครับ คาดว่าหลายๆคนจะเข้ามาช่วยตอบได้มากกว่าห้องเกม

ส่วนคุณเจ้าของกระทู้ วันหลังอย่าตั้งผิดหมวดนะครับ  :pika01:

ก็คล้ายการ์ดเกมทั่วไปที่ค่อนข้างต้องใช้เวลาในการทำความเข้าใจ

ถ้าแม่นอังกฤษในระดับหนึ่งก็ลองไปดูที่เว็บหลักนะครับ บอกไว้ละเอียดเหมือนกัน

www.pokemontcg.com/tutorials

ถ้ายังไม่เห็นภาพก็ลองโหลดเกมใน GBC ไปเล่นดูนะครับ

เก่าไปนิดแต่ก็สนุกทีเดียว

www.mediafire.com/?hfc9c9hgz08mmvg

ถ้ามีปัญหาการเล่นอะไรก็โพสถามมาเป็นข้อๆ

หรือถ้ารีบก็ PM มาถามผมเป็นการส่วนตัวได้เลยไม่ต้องเกรงใจครับ ^^

วิธีเล่นแบบภาษาไทยดูที่นี่ครับ

หน้า 1 อธิบายเกี่ยวกับประเภทของการ์ด

http://www.thecardz.com/2011/02/26/how-to-play-pokemon-trading-card-game/

หน้า 2 วิธีการเล่น

http://www.thecardz.com/2011/02/26/how-to-play-pokemon-trading-card-game/2/

ขอบคุณครับ พอดีไม่เคยใช้บอร์ดมาก่อนแล้วก็เลยไม่รู้ว่าควรตั้งกระทู้ในหมวดอะไรยังไง คือก็เคยอ่านนะครับว่าแต่ละหมวดเกี่ยวกับอะไรแต่ไม่เข้าใจเท่าไรเลย  :pika02:  น่ะครับ

ขอบคุณครับ พอดีไม่เคยใช้บอร์ดมาก่อนแล้วก็เลยไม่รู้ว่าควรตั้งกระทู้ในหมวดอะไรยังไง คือก็เคยอ่านนะครับว่าแต่ละหมวดเกี่ยวกับอะไรแต่ไม่เข้าใจเท่าไรเลย  :pika02:  น่ะครับ

ไม่หรอกครับ จริงๆแล้วทางคุณก็เข้าใจถูกว่า โปเกมอนการ์ดตีความเป็นเกมได้แหละ แต่ผมเกรงว่า ในกรณีนี้น่าจะเป็นกรณีพิเศษ เพราะว่า โปเกมอนการ์ด หลายๆคนก็ยังเคยเล่น และมาลงในหมวดนี้คนผ่านไปผ่านมาเยอะกว่า เลยน่าจะเป็นประโยชน์ต่อตัวเจ้าของกระทู้มากกว่าน่ะครับ

อยากให้เจอคำตอบไวๆน่ะครับ

:pika01:

ผมขอโทษทีครับ จริงๆ การ์ดเกม มันจะนับหมวดเกมก็ได้ ไม่ผิดหมวดหรอก

ขออภัยอีกรอบนะครับ  :pika05:

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.