Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

### Pokemon-Basic Board Meeting #6 - รูปภาพมาละจ้า ###

เฮียเป็ด

Recommended Posts

รูปภาพและคลิปวิดีโอ สามารถเข้าไปชมได้ที่ http://www.facebook.com/pokemonbasic นะครับ (ตอนนี้เพิ่งทำเสร็จแค่ภาพ เหลือวิดีโอ)

หลังจากน้ำท่วมครั้ง "มัน ใหญ่ มาก" ในเดือนตุลาคมปีที่แล้ว เลยทำให้มีตติ้งครั้งที่ 6 เลื่อนยาวส์

แต่ได้เวลาแล้ว ขอเปิดกำหนดการงาน ณ บัด NOW!

Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 6

แล้วพบกัน 7 เมษายน 2555 เวลา 09.30-17.30 น.

ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ชั้นล่าง บริเวณฝั่งตรงข้าม ธนาคารกรุงศรีอยุธยา)

:pokeball-s: กิจกรรมภายในงาน

เรื้อน รั่ว มั่ว ฮา กับทีมงาน และเหล่าบรรดาสาวก... เอ้ย สมาชิกทั้งรุ่นเดอะและมือใหม่ พร้อมทั้งร่วมวงทานอาหารกลางวันกันแบบกันเอ๊ง~ กันเอง

บางคนบางท่านอาจมีอุปกรณ์กิจกรรมต่างๆ เตรียมเอาไว้รับมือทุกท่านอยู่แล้ว :P

แถมอาจจะได้หนังสือดีๆ กลับบ้านเป็นเข่งอีกต่างหาก (ก็จัดตรงกับงานหนังสือนิ?)

ใครอยากเตรียมอะไรมาเล่นกับเพื่อนๆ ก็หอบมากันได้นะครับ (ดูแลของกันเองเน้อ)

สำหรับท่านใดที่กำลังคิดว่า ตูจะมารั่วกับพวกนี้ดีมั้ย...

ลองดูคลิปพวกนี้ อาจจะช่วยให้ท่านตัดสินใจได้ดีขึ้นครับ

ขออภัยที่คลิปครั้งที่ 5 ไม่ได้ลงยูทูปไว้ครับ (ตัดต่อไม่ทัน orz)

:pokeball-s: วิธีการเดินทาง

สำหรับเด็กเต๊บ สามารถหารถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) นั่งจากสถานีไหนก็ได้ ลงที่สถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

(BTS กับ MRT มันแทบจะเชื่อมกับทุกจุดในกรุงเทพแล้วนิ)

หรือจะนั่งรถเมล์ ขสมก. ก็ได้ สายที่วิ่งผ่านจะมีสาย 136 กับ 185

สำหรับเด็กเซาะกราว เช่นแอดมินเป็ดเป็นต้น :psyduck07:

รถตู้ รถ บขส. หรือรถไฟ นั่งจากบริเวณใกล้ๆ บ้านท่าน มาลงที่หมอชิต, อนุเสาวรีย์ฯ, บางซื่อ หรือหัวลำโพงก็ได้

ถ้าลงที่หมอชิต, บางซื่อ หรือหัวลำโพง สามารถขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) มายังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เลย

ถ้าลงที่อนุเสาวรีย์ฯ สามารถขึ้นรถไฟฟ้า BTS ไปยังสถานีอโศก แล้วต่อรถไฟฟ้า MRT มาลงยังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เช่นกันครับ :)

:pokeball-s: ข้อแนะนำ

- หากเดินทางมาจากต่างจังหวัด อย่าลืมกะเวลาเดินทางกลับบ้านด้วยนะ เพื่อไม่ให้ตัวเองกลับบ้านลำบากนะครับ :)

- ระวังซื้อหนังสือจนเงินแห้ง เดือนนี้แอดมินเป็ดไม่มีให้ยืมจริงๆ นะเออ~

- ระวังอย่าพกทรัพย์สินมีค่ามาเยอะ หากพกมาแล้วกรุณาดูแลให้ดีๆ หายแล้วช่วยอะไรไม่ได้นะครับ

- โปรดแต่งกายให้มิดชิด ระวังลิงโผล่ ระวังนมหก แอดมินเป็ดลำบากใจมากเวลาถ่ายโดน แล้วจะต้องคัดภาพมาลงบอร์ด

- ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา (ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ

หากผู้ปกครองของท่านใดมีข้อสงสัยใดๆ ติดต่อผมโดยตรงได้ที่ Pokemon-Basic Official Fanpage@Facebook ครับ

สุดท้ายนี้ ใครที่ตกลงปลงใจจะมารั่วกับพวกเรานั้นไซร้ กรุณาทิ้งเบอร์ติดต่อกลับให้ผมทาง PM ด้วยครับ แล้วถ้าผมได้เบอร์ใครแล้ว จะโทรกลับไปนะครับ

หากใครที่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับงานนี้ ไม่ว่าจะเป็นเวลานัดหมาย สถานที่ หรือต้องการให้ไปรับจากตำแหน่งไหน สามารถติดต่อหาผมได้โดยตรงที่เบอร์โทรศัพท์ 083-807-3164 ตลอด 24 ชั่วโมงครับ

ไว้เรามาสนุกกัน ในวันนั้นนะครับ :)

ปล.มีตติ้งครั้งที่ 6 ไม่ทำอีบุ๊คนะครับ แต่จะทำเป็นคลิปวิดีโอยาวๆ เลย รูปภาพตามได้ที่แฟนเพจ Pokemon-Basic Official Fanpage@Facebook ครับ

ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา (ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ

จุก = ="

อะไรจะตรงขนาดนี้

ไหงเป็นวันที่ 7 เนี่ย =A=

31 ไม่มีคนคุมงาน 8 ชนงานแคปครับเฮีย = ="

จะพยายามไปวันที่ 7 ให้ได้ล่ะ =w="

ปล. เดี๋ยวมายืนยันอีกที่ใกล้ๆวันละกัน

ทำไมไม่จัดที่งานแคป

ได้ยินจากผู้สันทัดกรณีมาว่า

"ไม่มีที่กว้างพอให้เราเกรียน" ครับ

มะวานนี้พึ่งไปเดินงานมาเองไปอีกรอบดีไหมหว่า  :pika10:

วันที่ 7...

วันที่ 7.....

วันที่ 7.......

ตูอุตส่าห์ขอที่ทำงานให้หยุดวันอาทิตย์ได้แล้ว...OTL

จะได้กินฟรีเปล่าอะ :pika01:

ปล. ถ้ากินฟรี จะได้ไม่ต้องเอาเงินมาเยอะๆ ถ้าจ่ายเอาเอง... คงไม่พ้นไปกินแม็ค :pika06:

ปล2. ว่าแต่แถวนั้นมีแมคเปล่าหว่า ครั้งแรกที่ไปก็ตอนงานหนังสือของเดือนนี้เอง :pika09:

อยากไปมีทเหมือนกันนะเพราะไปงานหนังสือวันที่7พอดี แต่ผมพึ่งสมัครเข้าบอร์ดมากลัวไม่มีคนรู้จักน่ะสิ  :pika12:

ใครใคร่เล่นการ์ดโปเกะรึยูกิ ติดๆมาด้วยก็ได้น้อ

ปล. งานนี้อาจจะแว่บไปแว่บมาบ่อยๆ

ไม่ได้ไปไม่เป็นไร เพราะ

อาร์เจนบังเอิญมีมีตโปเกมอนเหมือนกัน จัดวันที่  7 อีกต่างหาก

สวรรค์โปรดจริงๆ(เพื่อนที่โรงเรียนพาไป)

ใครใคร่เล่นการ์ดโปเกะรึยูกิ ติดๆมาด้วยก็ได้น้อ

ปล. งานนี้อาจจะแว่บไปแว่บมาบ่อยๆ

เล่นแล้วเลิกแล้ว :pika10:

เล่นแต่Weib Schwarz(weiss schwarz)

ไม่ได้ไปไม่เป็นไร เพราะ

อาร์เจนบังเอิญมีมีตโปเกมอนเหมือนกัน จัดวันที่  7 อีกต่างหาก

สวรรค์โปรดจริงๆ(เพื่อนที่โรงเรียนพาไป)

เฮ้ย!!!!!!!!!! อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

แล้วพบกัน 7 เมษายน 2555 เวลา 09.30-17.30 น.

ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ชั้นล่าง บริเวณฝั่งตรงข้าม ธนาคารกรุงศรีอยุธยา)

แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่า :pika05:

ใครก็ได้ มารับตรงทางลงไปMRTหน่อย :pika06:

ขืนผมไปคนเดียวรับรอง หลง... :pika06:

ยังดีที่น้องผมไม่ไป ขืนไปก็หลง*2 :pika06:

อยากไปมีทเหมือนกันนะเพราะไปงานหนังสือวันที่7พอดี แต่ผมพึ่งสมัครเข้าบอร์ดมากลัวไม่มีคนรู้จักน่ะสิ  :pika12:

ไม่เป็นไรหรอกครับ ทำความรู้จักเอา  :psyduck10:

(ผมก็ไปครั้งแรกเด้อ)

ersion_[5] link=topic=2262.msg62270#msg62270 date=1333672646]

แล้วมันอยู่ตรงไหนอ่า :pika05:

ใครก็ได้ มารับตรงทางลงไปMRTหน่อย :pika06:

ขืนผมไปคนเดียวรับรอง หลง... :pika06:

ยังดีที่น้องผมไม่ไป ขืนไปก็หลง*2 :pika06:

ถ้าไม่ถูกจริงๆ mrtของถามพนักงานดูครับ แต่พอถึงศูนย์ประชุม(พอถึงสถานี mrt สถานี ศุนย์ประชุม ปุป ขึ้ินไป งานจะอยู่ด้านหน้าของท่านเลยครับ) ลองไปตามที่เขียนในบอร์ด ถ้าไม่ถูกจริงๆ โทรถามแอดมินเป็ดโลด :psyduck01:

ขออภัยถ้าคำแนะนำไม่ดีพอครับ :)

พี่นก ฝากมาบอกว่า เรื่องมีตติ้งวันพรุ่งนี้ ถ้าใครมีปัญหาอะไร (เช่นเรื่องการเดินทาง) ให้โทรหาพี่เขาโดยตรงได้เลยที่เบอร์ 083-807-3164 นะครับ

รับทราบ ครับป๋ม!!!

ไม่ต้องห่วง โทรไปแน่T^T

หลงชัวร์ :pika06:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.