Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon Gallery Full Version 1.0 รวมไอคอนแสดงอารมณ์ของโปเกม่อน

Ealze_TeamStorm

Recommended Posts

Pokemon Gallery Full Version 1.0 รวมไอคอนแสดงอารมณ์ของโปเกม่อน

สวัสดีครับทุกคน วันนี้ผมเพิ่งลองเขียนกระทู้ในหมวด General เป็นครั้งแรกเลย ขอบอกว่าไม่ผิดหมวดหมู่แครับ เพราะว่าผมตั้งใจให้กระทู้นี้เป็นแบบสบายๆ ไม่จำเป็นต้องนำไปเป็นองค์ความรู้ก็ได้ และใครที่รู้ถึงไอคอนแสดงอารมณ์ของโปเกม่อนชนิดแบบอื่นๆ ก็สามารถนำมาโม้สู่กันฟังในกระทู้นี่ก็ได้เช่นกันครับ

เริ่มจากไอคอนในแบบอื่นๆ นากจากพิกาจูที่ทางเว็บเขาเอามาให้ใส่ได้ง่ายๆ ตอนตั้งหรือตอบกระทู้ด้วย

ถ้าอยากนำไปใช้ วิธีการก็ง่ายๆครับ ก็แค่นำตัวเลขที่อยู่ติดๆกับรูปไอคอนมาในแทนตัว xx ในโค้ดนะครับ

ตัวอย่างเช่น อยากได้รูปไอคอนโคดั๊กรูปที่หนึ่ง ก็นำเลข 01 มาใส่แทน xx ที่อยู่ในโค้ด

ตัวอย่างโค้ด :psyduckxx: ก็นำตัวเลข 01 มาใส่แทน xx ก็จะได้รูปนี้ :psyduck01: แล้วก็นำโค้ดที่ได้มาใส่ในกระทู้หรือรีพลาย ภายในเว็บโปเกม่อนเบสิกได้เลยครับ

1. ไอคอน (เป็ด)โคดั๊ก  2. ไอคอน ฟูจิกิดาเนะ 

:psyduck01: 01                    :bulba01: 01                 

:psyduck02: 02                    :bulba02: 02                   

:psyduck03: 03                    :bulba03: 03                   

:psyduck04: 04                    :bulba04: 04                   

:psyduck05: 05                    :bulba05: 05                   

:psyduck06: 06                    :bulba06: 06                   

:psyduck07: 07                    3. ไอคอน โซนาส                                   

:psyduck08: 08                    :sonas1:                                   

:psyduck09: 09                                                     

:psyduck10: 10                                                       

เพิ่มเติมเข้ามาใหม่ : จะมีไอคอนโปเกม่อนบางแบบจะมีตัวเลขแค่ตัวเดียว เช่น โซนาส โดยรูปแบบจะเป็น :sonasx: ก็นำเลขไปใส่แทนตัว x ได้เลยครับ ผลที่ได้ก็จะเป็น :sonas1: แบบนี้ครับ

ถ้ารวบรวมได้อีกก็จะนำมาใส่เพิ่มให้นะครับ

93768409.png  อีกแล้วสินะ...

แค่กด เพิ่มเติม ใต้ไอคอนปิกาจูรูปต่างๆ  แล้วเลือกก็ได้นี่คะ??  แบบที่บอกมามันยุ่งยากไปนิด

• 2 weeks later...

เรามีอยู่นะ ในเมื่อคลิกขวา(?)ได้แล้วจะเอามาลงให้นะ

ทางทีมงานไม่ได้มีเจตนาจะซ่อนภาพสัญลักษณ์อิโมติค่อนโปเกมอนสำหรับใช้ในบอร์ดนี้เลยนะครับ

เพียงแค่ถ้าใส่หมดไม่มีเพิ่มเติม กว่าจะตอบได้ ก็รอโหลดจนล้นพอดี

ถ้าอยากจะใช้ก็รบกวนกดปุ่ม [เพิ่มเติม] ข้างบนกล่องข้อความสำหรับพิมพ์คำตอบดูเอานะครับ

ขอบพระคุณครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.