Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เกมส์ทายรูปโปเกมอน

bell

Recommended Posts

ครับก็เห็นว่างๆไม่มีไรทำเลยจะมาทำเกมส์ทายรูปโปเกมอนนะครับ อาจจะมาแบบ ภาพบางส่วนนะครับ ไม่ก็มาแบบจิ๊กซอว์อ่ะแล้วแต่นะครับ

กฏกติกา

: ภาพบางส่วน // แย่งกันตอบใครตอบถูกก่อนจะได้คะแนนไปนะครับ

ห้าม Edit และห้าม เบิ้ลโพสต์นะครับ (แม้ว่าคุณจะEditก่อนที่อีกคนจะตอบก็ไม่ให้คะแนนะครับ)เพราะฉะนั้นก่อนตอบคิดให้ดีคิดให้ไว

กรณีเราตอบแล้วมีคนอื่นมาตอบ สามารถตอบอย่างอื่นได้ครับ

จิ๊กซอว์ // ตอนนี้ผมยังทำไม่ค่อยเป็นนะครับ กฏคือ ให้เปิดภาพเป็นหมายเลขทีละคนนะครับ

มาก่อนได้เปิดก่อน คนที่เปิดจะต้องเป็นคนตอบครับ ตอบไม่ได้หรือตอบผิดจะให้คนอื่นมาเปิดต่อ

พอเปิดก็ต้องตอบไปเรื่อยๆครับวนไปจนกว่าจะมีคนตอบถูก คนที่ไม่ได้เปิดป้ายห้ามตอบนะครับ

คนที่เปิดแล้วตอบผิดจะต้องเว้น1ตานะครับรอคนอื่นมเาปิดแล้วตอบ เราถึงจะเปิดใหม่ได้นะครับ

เปิดป้ายได้ต่อจากโพสต์ที่ผมเฉลยคำตอบนะครับ

// จำกัดเวลาตอบนะครับหลังจากผมเปิดรุปนะครับจำกัด 5ชม.นะครับ (บางคนตื่นสาย บางคนติดงาน ติดเรียนพิเศษ) //

ภาพผมจะโพสต์ที่เรปที่สองนะครับ กรณีเป็นภาพบางส่วนและไม่มีใครตอบได้เลยผมจะใบ้เรื่อยๆนะครับ

เฉลยภาพที่ผ่านมา

ข้อ2 ตอบ คิเรฮานะ

ข้อ5 ตอบ เบโลแบลท์(ร่างแรกเบโลลินก้า)

ข้อ9 ตอบ ไรโคว์ของลีร่า

ข้อ12 ตอบ สเปียร์

ข้อ16 ตอบ หัวของโซนาส//แเขน วันริกี้,สลีปเปอร์//ตัว เนียวโรโมะ//ขา ฟูดีน,เกงการ์//หาง อีวาร์ค

ข้อ18 ตอบโคโคโดร่า(Aron)นะครับ

ข้อ22 ตอบ เนียวโรโตโนะนะครับ

ข้อ23 ตอบ บุยเซลนะครับ

ข้อ24 ตอบ ริโอรุนะครับ

ข้อ26 ตอบ Wallord นะครับ

ข้อ27 ตอบ ฮาริยาม่านะครับ

ใครกับใครยืนอยู่ที่ไหน

ข้อ4 ตอบ เยลโล่กับปิกะ ยืนอยู่ที่เกาะเกรนpika2.png

ข้อ8 ตอบ โรงยืมคิสซากิ(Snowpoint Gym) กำลังแบทเทิลกันอยู่

ข้อ11 ตอบ ซาโตชิกำลังสู้อยู่ที่โปเกมอนลีก เขตโจโต

ข้อ13 ตอบ เรือของแมททิส

ข้อ20 ตอบ เหตุการณ์ที่มินากิตกลงมาที่ฟาร์มมิลแทงค์ครับ

เนียวโรบงกำลังสู้กับใคร

ข้อ3 ตอบ ไกล์ ไฮดาวน์ basic1.png

รองเท้าใคร

ข้อ7 ตอบ ซาโตชิ  tn1.png

ข้อ14 ตอบ พลูโตนะครับ bk1.png

ข้อ 15 ตอบ หน้าของ คุโรสึกุ ตาของเนจิกิ และปากของคิวาเมะนะครับ

ข้อ17 ตอบ หน้าของเอเมรัลด์ ตาของดาเลีย จมูกของคิวาเมะ และปากของวาตารุครับ

ข้อ19 ตอบ Dr. Uchikido(Prof.Ivy) ครับ

ข้อ21 ตอบ หน้าของ ดร.ออคิด ตาของอาโอกิริ และปากของคัตสึระครับ

ข้อ25 ตอบ เร้ดกำลังสู้กับซาคากิ

ข้อ28 ตอบ รูบี้นะครับ

ข้อ1 ตอบ ตุ๊กตาปิปปี้

ข้อ10 ตอบ หมวกฟางของเยลโล่

ข้อ6 ตอบ ตอนที่109

สกอร์คะแนน

Aleph_Ral 14 คะแนน

Yong-Yong 1 คะแนน

Chibi-Farfetch 1 คะแนน

Morphine 2คะแนน

มาซากิ ริโอรุ กะ ลูคาริโอ้ 2 คะแนน

[V]ersion_[5] 3 คะแนน

ใครซักคน 2 คะแนน

Force 1 คะแนน

Bankz 1 คะแนน

Blaster 1 คะแนน

ข้อ1

ข้อ2

ข้อ3

ข้อ4

ข้อ5

ข้อ6

ข้อ7

ข้อ8

ข้อ9

ข้อ10

ข้อ11

ข้อ12

ข้อ13

ข้อ14

ข้อ15

ข้อ16

ข้อ17

ข้อ18

ข้อ19

ข้อ20

ข้อ21

ข้อ22

ข้อ23

ข้อ24 เปิด2เบอร์ 7และ18

ข้อ25 เปิดเบอร์ 9

ข้อ26 เปิดเบอร์ 12 22 และ 23

ข้อ27 เปิดเบอร์ 9 12 และ 13

ข้อ28 เปิดเบอร์ 9

ขอให้สนุกนะครับ

• Replies 233
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• bell

120

• บุ๊ค'กะแมว

41

• Version5

15

• Morphine

13

รูปใหม่มาแล้วครับ!!!!

แย่งกันตอบนะครับ

รูปนั้นก็คือ !!!!!

ห้าๆๆ เชิญตอบได้เลยครับ =w=

ปล.เว้น1เฉพาะภาพเดิมนะครับสมมุติ ภาพเดิมเราตอบได้ แล้วจะมาตอบภาพนี้อีกเลยก็ได้นะครับไม่ต้องรอคนมาตอบ

แต่พอตอบแล้วก็ต้องเว้น1เหมอืนเดิมนะครับ

(เหมือนเริ่มนับ1ใหม่)

รูปนี้ถามว่า สิ่งที่ท่านเห็นคือ โปเกมอน2ตัวชื่ออะไรบ้าง

ผมขอเดา(แบบมั่วสุดๆ)ว่าเป็น Mystic Water ที่เพิ่มพลังธาตุน้ำอ่ะ (เปอร์เซนต์ในการตอบถูกรึ หึหึ 0%) = =''

ยากจริงๆน้า

ตอบว่า Mystic Water

คำตอบคือ

.................................................................................

ผิดนะคร้าบ

เดี๋ยวผมจะลงรูปใหม่นะให้แบบมันเห้ฯไรเพิ่มหน่อย

บราของรูจูล่าสินะ .. //โดนเบลโดดถีบ

บราของลูจูร่า คำตอบคือ

.........................................

ผิดนะคร้าบบบบบ

ขอตอบว่ามันคือ....

Poke Doll หรือตุ๊กตาปิ๊ปปี้ ที่เร้ดใช้ในซาฟารี จากPkspecialเล่ม2จ้า

ไม่ถูกให้10บาทเลยเอ้า ><

ตุ๊กตาปิปปี้ คำตอบคือ

............................................

ถูกต้องแล้วค้าบบบบบบบบบบบบบบบบ

เดี๋ยวเอาภาพเฉลยมาให้ดูเน้อ

คิเรอิฮานะครับ โปเกม่อนดอกไม้เริงระบำ ธาตุพืชครับ ^^ ~

คิเรฮานะ.................................

ถูกต้องครับบบบบบบบบบบบบบ สงสัยง่ายเกิน =...=

เนียวโรบงกำลังสู้กับ ไกล์/อาโอกิริ ซึ่งมีอาเมทามะเกาบ่าอยู่ จากPkspecialเล่ม 29 (มั่วนะเออ)

คำตอบคือ...........................

ถูกครับ (ทำไมโดนตอบง่ายจังเลย = =เอาภาพหน้ายากๆละ)

ปิกาจูของเร้ด ยืนอยู่กับเยลโล่ว ที่ป่าโทคิวะ [ไม่แน่ใจเรื่องสถานที่นะ 555]

ปิกะ กับ เยลโล่ ยืมอยู่ที่ป่าโทคิวะ

................................

ผิดครับ

ปิกะจูของเร้ด กับ เยลโล่ ยืนอยู่ที่หน้าภูเขาไฟเกาะกูเรน หรือเกรน เนี่ยละ (มั่วโลด)  :pika04:

ปิกะจูของเร้ด กับ เยลโล่ ยืนอยู่ที่หน้าภูเขาไฟเกาะกูเรน หรือเกรน เนี่ยละ (มั่วโลด)  :pika04:

เป็นคำตอบที่.....................................

ถะ ถะ ถะ ถูกต้องแล้วค้าบบบบบบ (โซนาสมาเอง อิอิ)

น่าจะเป็นเบโรรินก้านะครับ (ที่เห็นน่าจะเป็นเบโรเบลท์)

รูปใหม่มาละครับ รูปนี้ทายว่าตอนที่เท่าไรเน้อ

เนื่องจาก จขกท.บอกว่าเปิดPokemon Specialได้ ไม่ผิดกฏ (ผมจึงไปหยิบมาด้วยความเร็วแสง)

ขอตอบว่า เป็นตอนที่109 ชื่อตอน VSเด็นริว (ฉบับไทยอ่านะ)

กำ ไวกว่าแสงอีกนะเรา = =

คำตอบคือ ..............................

ถูกต้องครับ

พี่บุ๊คนำคนอื่นไปไกลละ 555

ภาพใหม่มาละนะครับ

ให้ตอบว่ารอเท้าที่อาเบะใส่อยู๋ของใครนะครับอิอิ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.

• Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.