Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

เกม แฟนพันแท้ โปเกมอน

kornloveroblox

Recommended Posts

สวัสดัครับ ผมมือใหม่หัดตั้งกระทู้คับ

ผม ภูมิใจ นำเสนอ กระทู้เกมแรกของผม

เกม ของ ผม ชื่อว่า  นี่คืออะไรนี่

วิธีเล่น

1. ผมจะบอกคุณสมบัติที่ ผมจะให้ทาย เช่น เป็นโปเกมอน ฯลฯ

2. ถ้าตอบผิด ผมจะบอกว่า  ( ชื่อคน)/ผิด

3. ถ้าตอบผิดผมจะ ให้คุณทายอีกรอบ แต่มีข้อแม้ว่า 1 วัน ห้ามผิดเกิน 2 ครั้ง ถ้าเป็น fan club ของกระทู้นี้ ห้ามผิดเกิน 3 ครั้ง

( ถ้าอยากเป็นแฟนคลับจะต้องตอบให้ถูกมากกว่า 10 คะแนนขึ้นไป)

4. ห้าม แก้ด้วยนะคับ ตอบ แล้ว ตอบ เลย

5. ถ้า ฝ่าฝืน กฏ มีโทษแบน จากกระทู้นี้ 1 วัน

เทคนิค

1. เข้ากระทู้นี่ทุกวัน

2. พยายาม ตอบให้เร็ว และ ถูกต้อง

ถ้าเข้าใจ แล้ว เริ่มเกมได้

นี่คืออะไร

1. เป็นเทพในโปเกมอน

2. อยู่ ใน ภาค black

3. เป็นมังกร

Scoreboard

fan club list                                                                                                        rank list

วิญญาณอมตะ                               

bell

Yong-Yong                                 

1  ใครซักคน                        2                            amateur

2  Aleph_Ral                      1                            beginner

3 Chibi-Farfetch                  1                            beginner

4 วิญญาณอมตะ                  11                        fan club beginner

5 bell                              112                      leader of fan club

6 มาซากิ ริโอรุ กะ ลูคาริโอ้      9                          near fan club

7 Yong-Yong                    15                        normal fan club           

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบ  ใครซักคน ได้ 1 คะแนน

ขอเริ่มอันใหม่เลย นะครับ

นี่คืออะไร

1. เสียงดัง

2. ขายของ

3.คนเยอะ

ป.ล. ดูง่ายไปนะครับ

คำตอบคือ ตลาด แต่คุณ Aleph_Ral ตอบก่อน

คุณ Aleph_Ral ได้ 1 คะแนน

นี่คืออะไร

1. ขม

2. ทานมแม่ ได้ผลดีเชียว

3. ไว้อม สำหรับ เด็กดื้อ

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ คุณ Chibi-Farfetch ได้ 1 คะแนน

นี่คืออะไร

1. ยาพิษ

2. สักวันฉันจะดีพอ

3. นาฬิกาตาย

ป.ล. บอกชิ่อวงที่ร้องเพลงนี้มา

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ คุณ ใครซักคน ได้ 1 คะแนน

นี่คืออะไร

1. ไข่

2. แป้ง

3. เส้น

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบ คุณ bell ได้ 1 คะแนน

ต่อไปเปนข้อพิเศษ เพื่อ ขอบคุณแฟนๆ

ขอเริ่มข้อพิเศษเลยนะคร้าบ

นี่คือ pokemon ตัวอะไร ใครตอบถูก ได้ point + 10 และ เปน fan club ทันที

ขอถามว่า pokemon ตัวนี้ชื่ออะไร (บอก ชื่อ ทั้งหมด 3 ร่างของโปเกมอนตัวนี้)

1. Experience Growth

1,059,860 Points

Medium Slow

2.  ........... 38 ................. 49 kl..............

3. มีท่า

zap cannon เหมือนกัน

เวลาตอบ

ให้ตอบว่า

........./............/...............                      .............  = ชื่อ pokemon

ใบ้ต่อไปปปปป

คำใบ้ ร่าง แรก ไม่มี ท่า gear grind แต่ 2 ร่างท้ายมีท่า gear grind

jackpot แตกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก                วิญญาณอมตะ ได้ เป น fan club แว้ววววววววววววววววววววววววววว

ขอ แสดงความยินดีด้วย

ต่อไป จะยากขึ้น

ขอเริ่มเรยนะคร้าบ

minecraft

ขาดอะไรไปอย่าง      ไม่ทราบว่า

ขาดอะไรไป  ตอบด้วย นร้าาาาาาาาาาคับ

รู้ได้ไง อ่ะ =_=

เอาไปเลย 4 คะแนน

คำถามต่อไป

1. roblox  ผมชื่ออะไร

2. ชื่อเดียวกับชื่อผม

ถูกอีกแว้ววววว เอาไป 1 คะแนน แต่ อันที่แถมให้เปนเวปปลอมคับ เวปจิงอยุ่นี้         

http://www.roblox.com/User.aspx?ID=21634967

คำถามต่อไป

1. กำแพง......

2.นครปฐม

ให้ตอบว่า อำเภออะไร

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.