Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Epic Lv.1] วิธีใช้โกรัตต้าที่ถูกต้อง

Glitch Misdreavus

Recommended Posts

http://youtu.be/rKfoSz7Nb88

ตามนั้น

อนึ่ง เปิดเสียงด้วยจะได้อารมณ์มาก

.

.

.

.

.

.

อันนี้ก็ไม่ใช่คลิปไร้สาระซะทีเดียวนะครับ

เพราะมันช่วยสอนเราได้ว่า priority moves สำคัญอย่างไรบ้าง

ฝ่ายที่ใช้โกรัตต้า ถ้าหากไม่มีท่า priority moves ที่แรงแค่ 40 อย่าง quick attack แล้วไปติดท่าแรงๆอย่าง hyper fang

ถึงจะ Endeavor สำเร็จก็ไร้ความหมาย

ในขณะที่อีกฝ่ายหนึ่ง ถึงโกรัตต้าจะมี Hp เหลือแค่ 1 แต่ก็ไม่สามารถทำอะไรได้

เพราะเชื่อว่าตัวเอง Lv.100 บ้างล่ะ ใช้โปเกมอนเร็วๆบ้างล่ะ

ทั้งไคริว เอ็มเปลท์ และมานิวร่าก็สามารถติดท่า priority moves ได้ทั้งนั้น

ถ้าตัวใดตัวหนึ่งของทีมมีท่า priority moves ก็คงชนะไปแล้ว

Edit

รัตต้าหรือโกรัตต้า= =

คอมเค้าเน็ตเต่า เดี๋ยวกลับมาเม้นนะ

โกรัตต้าครับ ขอบคุณที่ช่วยท้วง =w="

รัตต้าหรือโกรัตต้า= =

คอมเค้าเน็ตเต่า เดี๋ยวกลับมาเม้นนะ

ช่วงเม้น

เป็นสเตปที่โหดมาก Endeavor ==> Quick Attack

เริ่มหลอนละสิ

ผมเคยทำงี้ แต่ผมใช้ป๊อปโปะ (ถ้าเจอตัวที่มี ควิ๊กแอคแทคคือแพ้ทันที)

ผมเคยทำงี้ แต่ผมใช้ป๊อปโปะ (ถ้าเจอตัวที่มี ควิ๊กแอคแทคคือแพ้ทันที)

ยังมีจุดอ่อนอีกเยอะนะะครับนอกจาก priority moves

อย่างท่า Encore ที่ทำให้ลูปท่าเดิม

ท่าที่มีผลเปลี่ยนหรือก่อกวนไอเทมอย่าง knock off ,trick ,thife ,switchroo

การตอด hp ทำลาย Sash อย่างพายุทราย พายุลูกเห็บ ท่า curse พิษ ไฟ วางหิน,วางหนาม,วางหนามพิษ

ท่าที่โจมตีแล้วทำให้เปลี่ยนตัว กรณีนี้ Endeavor จะทำให้ Hp ของอีกฝ่ายเป็น 11 แล้วอีกฝ่ายจะได้โจมตีจน Hp เราเหลือ 1

จากนั้นเราจะเปลี่ยนตัวไปอีกเป็นโกรัตต้าตัวอื่นที่ Hp11(Hp เท่ากัน Endeavor Fail จะ Quick Attack ก็เก็บไม่ไหว)

แล้วก็โดนซ้ำไปเรื่อยๆจนกว่าจะเปลี่ยนโกรัตต้าตัวที่ Hp 1 ออกมา กว่าจะถึงตอนนั้นก็วอดวายเกลี้ยงทีมแล้วครับ (พอนึกภาพออกไหมครับ?)

อนึ่ง คลิปนี้น่าจะรู้นะครับว่ามันเตี๊ยมกันไว้ ไม่อย่างนั้นคงยากที่ทีมของคน Lv.100 จะไม่มีวิธีแก้ทางทริคนี้เลย

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.