Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[NEW] Pokemon Online v2.0.1 + Android 0.9.1

ジャッガ竜

Recommended Posts

Update : 2.0.1 (Windows/Mac/Linux)

Download : Windows / Mirror1

Download : Mac

Download : Linux

หมายเหตุ : ใน PO เวอร์ชั่นใหม่นี้ จะประกอบด้วยตัวรัน server.exe ที่ทำให้เราสามารถเปิดเซิร์ฟเป็นของตัวเองได้อยู่ในโฟลเดอร์ของโปรแกรมเวลาติดตั้งเสร็จเลยครับ

Update : 0.9.1 (Android)

Download : Android (2.2+)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข่าวดีครับ ตอนนี้ ทาง Pokemon Online ได้มีการเพิ่ม Major Update ขึ้นไปกับ ทางซิมูเลเตอร์ใหม่ของตัวเองครับ โดยคราวนี้อัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 2.0 มาให้เราได้เล่นกันแล้ว  :pika01:

อ้างอิงการอัพเดทจากเวปหลัก http://www.pokemon-online.eu นะครับ

โดยความสามารถคร่าวๆ คือ

1. ดีไซน์แบบใหม่ มีการสร้าง หน้าจอของโปรแกรมให้สวยงามทันสมัย

2. สามารถตุนทีมไว้ได้ 6 ทีม สำหรับคนที่กลัวจะโดนท้าสู้อ่านแก้ทางบ่อยๆ

3. Reconnect!! สำหรับคนที่เน็ตบ้านไม่ดี ก็ลองดูความสามารถนี้ให้ดีๆครับ มีประโยชน์มากตั้งแต่สมัย NB แล้ว

4. Sub Gens & MODs - การมี Gen ย่อยนี้ สามารถสร้างการแข่งขันที่หลากหลายและท้าทายเพิ่อมขึ้นได้ รวมไปถึงการ MOD ที่สร้างโปเกมอนส่วนตัวไว้แจกจ่ายเล่นกันเองในเซิร์ฟเวอร์กันได้ด้วย

5. สคริปต์ สร้างลิงค์ มินิเกม ได้ภายในตัวแชทครับ (สคริปต์สำหรับต่อสู้จะมีในเวอร์ชั่นหลังจากนี้นะ อดทนนิดนึง)

6. Tab เอาไว้เล่นหลายๆเซิร์ฟเวอร์ได้ หรือ หลายแอคเค้านต์ในเซิร์ฟเวอร์เดียวก็ได้

7. อื่นๆ ยิบย่อย ก็จะเป็นการพัฒนาระบบการเชื่อมต่อให้ดีขึ้น เสียง หน้าจอต่อสู้ PM การแปลหน้าจอ(ใครสนใจทำภาษาไทยมั้ย อิอิ) การเชื่อมต่อสองพอร์ท(เผื่อพอร์ทแรกไม่ว่าง) ฯลฯ

รูปภาพ และ ข้อมูลเชิงลึก ทางเราจะรายงานความคืบหน้าให้อีกทีครับ

ตัวโปรแกรม โหลดได้ที่นี่เลย

Windows | Mirror Link

Mac (10.6 ขึ้นไปนะ) | Mirror Link

Android 2.3++

ขอบคุณมากครับ ^^ ~ (ตอนจัดทีมให้ความรู้สึกแปลกๆดี :D ~)

ありがとうございます! ขอบคุณมากครับ อยากลองเล่นมานานละ (มือใหม่ครับผม :pika01:)

ยอดเยี่ยมมากครับ จัดทีมง่ายขึ้นเป็นกอง  :pika01:

แต่อาจจะต้องใช้เวลาปรับตัวสักนิดนะ

7. อื่นๆ ยิบย่อย ก็จะเป็นการพัฒนาระบบการเชื่อมต่อให้ดีขึ้น เสียง หน้าจอต่อสู้ PM การแปลหน้าจอ(ใครสนใจทำภาษาไทยมั้ย อิอิ) การเชื่อมต่อสองพอร์ท(เผื่อพอร์ทแรกไม่ว่าง) ฯลฯ
เฮียมี Template ป่ะล่ะ เดี๋ยวผมแปลให้

ยังไม่มีเลยอ่า เดี๋ยวผมกลับหอแล้ววันอาทิตย์เดี๋ยวลองหาให้นะครับ

เวอร์ชั่นนี้พิมพ์ภาษาไทยลำบากขึ้นเยอะเลย

บางทีก็พิมพ์สระด้านบน สระด้านล่าง ไม่ได้

:pika09:

• 2 weeks later...

เคยคิดจะทำและติดต่อไปทาง Pokemon Online ละครับ

แต่แปลยากมาก มันใช้คำในภาษาไทยให้สื่อออกมาตรงตามลำบาก

วิธีแก้ลำบากด้วย เลยยกเลิก Project นี้ไปชั่วคราว

แต่ไม่รู้ว่าเวอร์ชั่นใหม่ๆ ทำให้แปลง่ายขึ้นหรือยัง (ที่ผมบอกคือจะแปลทั้งโปรแกรมนะ แต่ที่บอกว่าการแปลหน้าจอนี่คือแปลยังไงมั่ง เดี๋ยวจะเข้าไปติดตามดูครับ)

ในAndroidจัดทีมได้รึยัง

ถ้าได้แล้ว ทำยังไง

• 7 months later...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.