Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

## ประมวลภาพ Pokemon-Basic Board Meeting #3 ##

Dreammaker

Recommended Posts

:duskball-s: หนังสือ

โปรแกรมอ่าน E-Book : <<<CLICK HERE>>>

E-Book Meeting #3 : <<<CLICK HERE>>>

ข้อสอบ PAT-493 : <<<CLICK HERE>>>

เฉลยข้อสอบ PAT-493 : <<<CLICK HERE>>>

:duskball-s: คลิปวีดีโอแบบดาวน์โหลด

แนะนำชาวบอร์ด : Part01 Part02 Part03 Part04 Part05 Part06

ประกาศรางวัล PAT-493 : Part01 Part02 Part03 Part04 Part05 Part06

รวมมิตรพิเศษเพิ่มข้าว : Part01 Part02

:duskball-s: คลิปวีดีโอแบบดูสด

แนะนำชาวบอร์ด :

ประกาศรางวัล PAT-493 :

รวมมิตรพิเศษเพิ่มข้าว :

:duskball-s: รูปภาพ

ภาพทั้งหมด : Part01 Part02 Part03 Part04 Part05 Part06 Part07 Part08

Mirror Host : www.mediafire.com/pkbasic_meeting

คลิปหน้ามืดมาเลยอ่ะครับ มองไม่เห็นหน้าเลย  :pika09:

ปล.น้องปลั๊กนี่ พอเดินออกมาเห็นพี่นินกอดนี่รู้เลยว่าใคร =_="

เหอะๆ อยากรุ้เหรอ เขาคุยอะไรกะเรน....ไม่บอกเฟ้ย!!~

คราวหน้าพาเรนมาอีกนะ...เขาอยากพาเรนเดินไปที่บู๊ทหนังสือใยไหม...^^~

เรนน่ารักกกกกกกกกกกกกกก มากๆๆๆๆๆๆเลย....พามาอีกนะ นิน!!~

ปล.แต่เรื่องน้องพรึกเหมือนเดิม นินห้ามแย่ง ฮ่าๆๆๆ :pika03:

ดู E-Book จบไปเรียบร้อยแล้ว (รูปภาพค่อยโหลดทีหลัง)

อายตัวเองง่ะ รูปที่กุมขมับกับเอ่อ... (ไม่อยากพูด - -")

ไม่น่าเผลอเลยเรา ทำไงได้นะ ก็มันเป็นนิสัยของเรานิ

เวลาเจอข้อสอบคำนวณหรือไม่ก็ให้ว่ามีกี่คน กี่ตอนเป็นต้องกุมขมับ

ถ้าเครียดมากๆ ก็จะแคะขี้มูก (กล้าพูดแล้ว) ยังงั้นล่ะ

เฮ้อ~ ไม่น่าลืมตัวเลยเรา แต่ก็ช่างเหอะ ไม่ถืออยู่แล้ว

รูปที่ถ่ายตอนกำลังคุยกับบลูวิน

ช่างถ่ายได้มุมเหมาะเจาะมากเลย~ (น้ำเสียงออกประชดหน่อยๆ)

ความจริงมีตอนคุยกับน้องแบงค์แบบกระซิบด้วยแหละ อิอิ

ดูรูปตอนถ่ายหมู่กับรูปเดี่ยวของตัวเองใน Talk About แล้ว

ดูๆ ไปเราเองก็น่ารักไม่เบานี่หว่า งุงุ (คิดเข้าข้างตัวเองอีก - -)

เราเหมาะกับการเป็นนักจัดรายการสารคดีโปเกมอนเหรอ

ไม่ถึงขนาดนั้นมั้ง ตัวเราก็แค่สนใจแ่ต่เรื่องรูปโปเกมอนก็เท่านั้นเอง

พูดถึงเรื่องญี่ปุ่น เรามีความรู้สึกว่านินยังเก่งกว่าเราอีกนะ

ตอนทำข้อสอบเนี่ย ไม่ได้หวังรางวัลใหญ่เลยนะ

แต่ก็คิดว่าตัวเองก็น่าจะได้รางวัลบ้าง เพราะตั้งใจกับข้อสอบโปเกสุเปะ

ตอนตรวจข้อสอบ นินหันบอกว่าตอนนี้ก้อยได้คะแนนรวมสูงสุดอยู่นะ

เราได้ยินก็ตกใจนะ เฮ้ย! จริงดิ! เป็นไปได้เหรอก็ในเมื่อข้อสอบแบทเทิลเดาทุกข้อเลยนะ

พอไปดูกระดาษคำตอบของตัวเอง เฮ้ย! ได้คะแนนสูงสุดจริงๆด้วย (ทำไมตอนทำข้อสอบเรื่องการเรียนไม่ได้แบบนี้บ้างหว่า - -)

ตอนให้เลือกของรางวัล ก็เลือกโดยไม่ต้องคิดเลย ชี้ไปที่ปิก๊ะจูตัวผูกโบทันที

เพราะถูกใจมาก~ กอดเจ้านี่ตั้งแต่ทำข้อสอบเสร็จแน่ะ

ตอนเอาแว่นของเราไปใส่ให้ น่าเสียดายไม่ตรงลูกตา ไม่งั้นจะโมเอะกว่านี้ >w<

ตอนนี้ปิก๊ะจูตัวนี้อยู่ในตู้เสื้อผ้า นานๆจะเอามากอดที กลัวมันดำง่ะ

เรียกได้ว่ามีตครั้งนี้ไม่เสียแรงที่อุตส่าห์มา

แม้ตอนเดินทางมากรุงเทพจะเหนื่อยหน่อย (รอรถไฟที่สถานีตั้งแต่ตีหนึ่งยันตีสามกว่ารถไฟจะมา)

มีตครั้งหน้าก็จะตั้งใจว่าไปอีก คือ พยายามจะไปให้ได้ทุกครั้งถ้าไม่ติดขัดอะไรจริงๆ

เพราะบอร์ดแห่งนี้ทำให้เรามีเพื่อนมากมาย ทำให้เรารู้สึกสนุก เวลาลำบากต่างก็ช่วยเหลือกัน

ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นจะไม่มีวันทิ้งบอร์ดแห่งนี้ที่เปรียบเสมือนเป็นบ้านหลังที่สองของเราอย่างแน่นอน

ก้อย (pachi_hikari)

ปล.ครั้งหน้าถ้าแซวเราขอให้เรียกว่า "เจ๊" ไม่ก็ "เจ้" อย่าเรียก "ป้า"

เหตุผลเหรอ ก็ไม่มีอะไรมากหรอก ก็เราลูกคนจีนนี่นา งุงุ

ภาพไว้วันหลังดีกว่าแฮะ

ปล.อีบุ๊กโหลดเร็วทันใจ :pika01:

นั่งฮากับตัวเอง

มาเป็นคนสุดท้าย  :pika08:

ชิบหายยยยยยยยย ตูถูกเรียกว่าลุง นี่ตูแก่แล้วเรอะเนี่ย!!!! แงๆๆๆๆ เค้าไม่อยากแก่ :pika06: (/me โดนตบ ยอมรับความจริงเถอะไอ้บ้า!)

รอบนี้ใช้ลายหนังสือรูปรูลิลี่ น่ารักมากเลยอ้ะ >w< สังเกตเห็นว่ารอบนี้ถ่ายช็อตเด็ดมาได้ตั้งเยอะตั้งแยะ(แม้กระทั่งตอนก้อยแอบแคะขี้มูก -_-iii) แล้วก็ไม่เข้าใจจริงๆว่ารูปไรเดอร์คิกนี่ถ่ายยังไงให้โดนเซ็นเซอร์พอดี ขอกราบในความเมพของคนถ่ายเลยให้ตายเหอะ m(_ _)m

ยอมรับเลยว่าตอนนี้ความรู้เรื่องโปเกมอนถดถอยลงไปมาก เพราะห่างเหินจากโปเกมอนไปนานพอๆกับช่วงเวลาที่ไม่ได้เข้าบอร์ดเลยละ ทำข้อสอบก็เลยได้คะแนนห่วยอย่างที่เห็น -*- แต่ช่างเหอะ ได้ของรางวัลก็ดีใจแทบจะวิ่งรอบสวนแล้ว

ไม่รู้ละ มีตครั้งหน้า ก็จะแอบไปโผล่อีกนะจ๊ะ :pika01:

ข้ากระผม bluewind

ปล.ข้าวหน้าเป็ดอร่อยดี :munchlax1:

ปล.2

รูปที่ถ่ายตอนกำลังคุยกับบลูวิน

ช่างถ่ายได้มุมเหมาะเจาะมากเลย~ (น้ำเสียงออกประชดหน่อยๆ)

เราโดนยัดเยียดให้เป็นผู้อาวุโสไปแล้วละครับ =_= งั่กๆๆๆ

Guest bulbabenz

ตะลึงอย่างแรกก็ "คอลัมนิสต์ เนี่ยแหละ" :bulba05:

ซ้อมาลัย....เอ่อ ใครอัญเชิญอาซ้อมาเขียนนิตยาสารเนี้ย*-*

(พอพูดถึงซ้อมาลัยก็คิดถึงสะปอ...เดี๋ยวนี้หายไปเลยหลังจบocff2 -*-)

เอาเป็นว่า เล่นกันตรง ๆ คือ "เคยคิด" ว่า มีมีตอีกจะไม่ไป น่าจะดีกว่า

เพราะยิ่งไปยิ่งรู้สึกเหมือนตัวเองจะทำอะไรได้น้อยลงทุกที ๆ (อย่างไร้เหตุผล - - - โดยเฉพาะทำเป้า *บี๊บ* ขาดโดยไม่ตั้งใจ - - -เรื่องที่พกไปคุยก็หมดมุขและ - - - etc. ที่คิดได้วันรุ่งขึ้นหลังมีตเสร็จ)

:bulba07:

บอกไว้ตรงนี้ละกันคับว่า "ถ้ามีอะไรให้ช่วย เรียกผมได้เหมือนกัน"

จะประเคนของให้ยกก็ไม่ว่ากันนะ(ถ้าเชื่อว่าผมไม่ทำตก ฮ่า ๆ ๆ)

อีกเหตุนึง ก็ไม่ใช่อะไรครับ เด็จแม่บังเกิดเกล้าของผมออกอาการแอนตี้ดับดิ้นขึ้นทุกที ๆ เพราะเรียนมาเกรดไม่งาม

พอนึกคำบ่นไม่ออก ก็เอา"โปเกมอน"มาจี้เล่น (และแน่นอน "ชินชา" เรียบร้อย)

และอีกเหตุนึงคือ ความรู้สึกว่าถ้าอยู่หน้าคอมแล้วจะทำอะไรได้มากกว่า มาเบียดซะ...โอ้ก

สุดท้ายของช่วงแรก ขออภัยในทุกสเต็ปทั้งในบอร์ดและในมีต ดูคลิปบางส่วนแล้ว ท่าทางผมมันออกแปลก ๆ เกินไปหน่อย==(แ้ก้ไม่หายและ เป็นมาตั้งกะเมื่อไหร่ไม่รุ)

เอาล่ะ หมดช่วงปลงตก...ครั้งหน้าถ้าไม่มีปัญหาอะไรผมก็จะหน้าด้านมาให้ได้อีกอยู่ดีนั่นแหละ

:bulba03:

สำหรับรอบนี้ มีตดันปะทะโครมกับทั้งเหตุวินาศสันตโร ทั้งบอร์ดพัง และ เหตุไม่สงบ!

แอบคิดอยู่เหมือนกันว่าไอ้ที่เคย ๆ แช่งไป มันย้อนมาโดนบ้านเก่ารึเปล่า

เอ้า แต่ก็ช่างเถอะ

นิตยาสารรอบนี้ก็ งามเช่นเดิม (โดยเฉพาะซ้อมาลัย...)

เอ้อ แล้วก็รูปnice shot ผมอ้ะ

ต้อง "อุเหม่" นะ

ครึ ๆ ๆ ๆ

ยังไงก็ขอบคุณที่ให้หน้าผมเต็ม ๆ ตั้งหน้าแนะ~

ข้อสอบแบทเทิล ตอนแรกนึกว่า"พูดเล่นไปมั้ง" แต่พอคะแนนอกมา ยิ่งทำให้ซีดเข้าไปใหญ่

ยอมรับว่ารีบชิ่งมา และก็กังวลใจพอสมควรระหว่างทำข้อสอบ

นึกโทษตัวเอง ที่ทำข้อสอบดี ๆ แบบนี้สะเปะสะปะไปหน่อย= =

รอบนี้ผมไม่น่าจะได้ของด้วยนะ ที่ได้คงเพราะโปเกสุเปะรอบนี้ออกที่แถบเล่ม 1 มากด้วยแหละ(เพราะบ้านผมมีแต่เล่ม 1)

โอ้ย จะมีเรื่องดีให้พูดให้กล่าวไหมเนี้ย[me=gamermaru]เกาหัวไปพิมพ์ไป[/me]

งั้นเอาสั้น ๆ พอ

ขอบคุณทุกคนที่ผมได้รู้จัก และเชื่อใจผมครั้บ~!

~bulbabenz - Poke' Relic Master

อ๊า หลังจากเจอปัญหาอีเมลล์แสนกล(?) ก็เข้าบอร์ดมาเจอพอดี

กลายเป็นพระศาสดาไปซะแล้ว!  :pika08: รู้สึกว่ามันจะไปซ้อนกับฉายาของท่านผู้ที่ไม่กล้าเอ่ยนามนะ OTL...

มีตครั้งนี้ยังเป็นที่ครื้นเครงดั่งเช่นสองครั้งก่อน ถึงแม้จะเกิดปัญหาในหลายๆทางทำให้หลายๆคนมาไม่ได้ บอกตามตรง ในตอนแรกผมก็ยังแอบกลัวว่า ถ้ามาแล้วจะมีคนมาน้อยรึเปล่า? แล้วจะเกิดปัญหาอะไรมั้ย เพราะแม้กระทั่งขณะที่ผมเดินทางมายังสถาณที่มีตติ้งทางรถไฟฟ้า BTS พอมองออกไปนอกสถาณียังได้พบกับปัญหาทางการจราจรอย่างมหาศาลเลย....

แต่ก็ไม่เป็นอย่างที่ผมกังวลไว้ เพราะสมาชิกที่ได้มามีตติ้งครั้งนี้ก็ไม่ได้น้อยเลย และตลอดการมีตติ้งก็ไม่ได้เกิดเหตุอะไร ถึงแม้หลายๆคนที่ผมอยากเจอจะไม่สามารถมาในงานนี้ได้ แต่ก็ได้รู้จักกับหลายๆสมาชิกใหม่ และเก่ามากยิ่งขึ้น(อย่างน้อยก็นิดนึงละน่า...)

มีตติ้งครั้งนี้ผมก็พูดน้อยลงจริงๆแหละ : P คงเพราะว่าเพิ่งกลับมาจากต่างจังหวัด และกำลังอยู่ในวังวนของเรื่องเครียดด้วยละมั้ง ขนาดตอนนี้ยังเคลียร์ไม่หมดเลย ทำเอานอนไม่หลับมาตลอดปิดเทอมแล้ว

เรื่องส่วนสูงเป็นอะไรที่หวังมาก -*-... หลังจากมีตครั้งก่อนผมก็สูงขึ้นช้าลงๆทุกทีๆ อยากสูงปรื้ดเดียวแบบช่วงระหว่างมีตแรก>มีตสองอะ เพราะนี่ขนาดพี่ๆบอกสูงขึ้นมากแล้วนะ แต่ผมก็เกือบเตี้ยที่สุดในห้องอยู่ดี ชิส -*-.. ไม่รู้ว่าเพื่อนจะสูงกันไปไหน

รู้สึกหลังพิมพ์ๆมาดูเป็นทางการยังไงชอบกล =A=a...  เหมือนเครียดๆ

ถึงช่วงหลังผมอาจจะเข้าบอร์ดน้อยลงด้วยเรื่องงาน และเรื่องอื่น แต่ผมก็ยังประจำอยู่ที่นี่ ณ บอร์ดนี้เสมอไปนะครับ

และจะโผล่ไปทุกมีตถ้าเป็นไปได้ครับ =w=b ชอบมีตติ้งจริงๆแหละเออ...

ขอขอบคุณสตาฟ และสมาชิกทุกๆคนนะครับ สำหรับงานมีตติ้ง และทุกๆอย่าง

PiXyKuNg (pruk)

ขอบคุณสำหรับของรางวัลครับ ตอนนี้ยังเก้บไว้อยู่เลย

:pika12:

ฮันโหลๆ test

พอดียังไม่โหลด e-book มาดู แต่ส่อง ผ่าน ยูทูบ เอา ขอรับ

แนะนำตัว มันมืดๆ ไม่เห็นหน้า เลย  5 5 5

ท่าทางน่าสนุกดี ครั้งหน้าถ้ามีโอกาส จะไแร่วมสนุกด้วย ครับ ^ ^

ปล.มีทติ้งเด็กๆ ทั้งนั้นเลยแฮะ  :pika09:

555+ ตอนแรกมันติดเรียนอะ เลยจะไม่ไป ตอนหลังหาเวลาชดได้แล้วเลยยาว :P

แล้วก็ขอบคุณสำหรับของรางวัลมากๆ ไม่คิดว่าจะได้ของกลับมาด้วย ตอนนี้ตั้งไว้หน้าจอคอม  :pika01:

แล้วก่อนไปมีต ไม่ได้เข้าบอร์ดนานมากๆๆ เลยไม่รู้จักใครเลย เค้าก็เจี๋ยมเจี้ยมเลยอ้ะ 555+ แต่ไม่หรอก กับคนยังไม่สนิทเราก็เป็นแบบนี้แหละ จริงๆ :pika11:

สุดท้ายนี้ ก็ขอขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะคับ  :pika01:

Guest doanga2007

งานมีตติ้ง Pokemon ครั้งที่ 3 ขาดเล่นการ์ด Pokemon TCG ใช่ไหมครับ ครั้งถัดไปจัดมีการแข่งการ์ดโปเกม่อนด้วยยิ่งสมบูรณ์แบบเลยครับ

ก่อนอื่นต้องกล่าวขอโทษสำหรับมีทนี้ ที่ผมให้เวลาน้อยไปมากๆ (และคิดว่ามีทปีนี้  คงจะให้เวลาได้ไม่ต่างจากนี้เท่าไร เนื่องจากเป็นสภาวะมอหก...)

และขอโทษ เรื่องการถ่ายวีดีโอย้อนแสง...  จริงๆรู้ผลตั้งแต่เริ่มถ่ายแล้ว  แต่ก็ไม่ได้บอกกล่าวอะไร  กลัวขี้เกียจย้ายกัน...

เรื่องข้อสอบ หรือเรื่องอื่นๆ  ที่ควรจะเป็นหน้าที่ผม  ผมไม่สามารถทำมันได้อย่างเต็มที่เลย อันนี้ขอโทษจากใจจริง  และครั้งหน้า  จะไม่ให้มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้น(ถ้าเป็นไปได้ = =)

ในฐานะหนึ่งในคนดูแลบอร์ด  ก็ดีใจด้วยที่มีคนมารวมงานเยอะ  และไว้ใจใน"บ้าน" หลังนี้ของเรา...

เพราะ"บ้าน" หลังนี้ของเรา  ทำให้เกิดมิตรภาพมากมาย

เช่นช่วงเมษายนที่ผ่านมาที่ำผมได้หายไปจากเว็บบอร์ด(ประกอบกับบอร์ดล่มพอดี..)  ผมได้ไปร่วมโครงการหนึ่งที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี(บางมด) 

ผมได้เจอเพื่อนที่อยู่ในบอร์ดคนหนึ่ง ซึ่งเคยอยู่ในบอร์ดตั้งแต่สมัยบอร์ด bbznet....

เพราะเขาจำเพียง username ผมได้..

การเล่นเว็บบอร์ด  ไม่ใช่แค่การได้เพื่อนทางเน็ต

แต่ที่นั่งอยู่นั้น  สามารถเป็นได้ทุกอย่าง  บางทีไว้ใจได้มากกว่าเพื่อนจริงๆเสียอีกนะ....

ลองเปิดใจดู  สำหรับคนที่ยังไม่กล้ามามีทติ้ง..

ลองเปิดใจดู  สำหรับคนที่ยังไม่กล้าเข้ามาคุยในเว็บบอร์ด

สุดท้ายนี้  ก็ขอให้เว็บบอร์ด/เว็บนี้ ดำเนินต่อไปนะครับ ^^

shadow_of_ching

ทิ้งท้าย...  ขอบคุณที่ให้เกรียนเกียรติเอาผมขึ้นปกนะครับ ^^

รอบนี้เสียดายไม่ได้ไปน่ะครับ ไว้รอบหน้านะ

หน้ามืดอ่า แต่เสียดายที่ไม่ได้ไป TT

ทำออกมาสวยดีอ่า : )

แต่งงเค้าเล่นการ์ดไรกันอ่ะ? มองไม่ออก

ลองเปิดใจดู  สำหรับคนที่ยังไม่กล้ามามีทติ้ง..

นู๋ไม่กล้าไปอ่ะพี่ทำไงดี  :pika12: (แบ้วได้อีก - -)

อืมมม เสียดายอันแนะนำตัวหน้ามืดจริงๆด้วย = =

ปล. อย่าสนแร๊ปนนี่้มันเมา  :psyduck05:

โอ้ว..มาแล้ว  ดูภาพและวีดีโอซิ

ปล.ยังจำคำถามที่ถามได้อยู่เลย= =

Guest doanga2007

หน้ามืดอ่า แต่เสียดายที่ไม่ได้ไป TT

ทำออกมาสวยดีอ่า : )

แต่งงเค้าเล่นการ์ดไรกันอ่ะ? มองไม่ออก

การ์ดยูกิโอะครับ

โอ๊ะๆมาตั้งแต่ต้นเดือนแล้วหรอเนี่ย

ไม่ได้เข้ามาหลายอาทิตย์เลย

มัวยุ่งๆกับการบ้านแล้วก็การเรียนพิเศษน่ะ

Guest bulbabenz

มาแจ้งออะไรนี้ดนึง

พอดีวันนี้เปิดเทอม พกข้อสอบแพทติดกระเป๋าไปด้วย

พอเพื่อนเห็น เลยติดใจ

ขอไปลงที่บอร์ดเมเปิ้ลที่เขาอยู่

http://bbs.asiasoft.co.th/showthread.php?t=375133

ลงที่นั่นตามนั้น

ไม่มีปัญหาอะไร เนะ?

สำหรับผม ไม่มีปัญหาอะไรนะ

แต่เอาเฉลยไปด้วยนะ อิอิ

โหลดอีบุ๊คมาดูล่ะ

ยังคงความฮาได้เหมือนเดิม

ตอนแรกนึกว่าจะเอาเรามาเป็นประเด็นซะอีก

โชคดีไป

ไอเรื่องนั้นที่เราอ่านมันไม่ได้ติดเรทซะหน่อย

ถ้าอ่านจากเนื้อเรื่องจริงๆ ไม่ได้ดูจากภาพอ่านะ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยว่างเลยแหะ

งานท่วมหัวเลย

เด๋วค่อยมาโหลดรูปกับคลิปต่อ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.