Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ถามเรื่องบาเรียด

pescream

Recommended Posts

ผมเล่น ลีฟกรีน บาเรียด พึ่งแลกมา เวลจน 40+แล้ว ทำไมมันยัง

เหมือนไม่ฟังคำสั่ง สั่งใช้ท่าแล้วนอนเอง สั่งใช้ท่าแล้วเปลี่ยนไปใช้ท่าอื่น สั่งแล้วไม่ทำ อยู่เฉยๆ

เป็นเพราะอะไรหรอคับ ผุ้รู้ตอบที

มีเหรียญยิมกี่เหรียญแล้วครับ

ถ้าเอ่ชัวร์ๆให้เชื่องก็เก็บเหรัยญยิมตามนี้ครับ

ยิม2 - เลเวล 30

ยิม4 - เลเวล 50

ยิม6 - เลเวล 70

ยิม8 - เลเวล 100

อ๋อ เข้าใจแล้วคับ พึ่งเก็บยิมพืช มันก็เชื่อฟังละ (แต่ลิซาดอน50+ละ มันก็เชื่อฟังอยุ่นะ-_-)

ปล.คำถามนอกเรื่อง เลี้ยงนัชชี่(ต้นไม้ไข่)ยังไงให้เทพอะคับ แพ้ตั้ง7ธาตุ T-T

ใช้ VS Seeker เอาครับ เมื่อใช้จะรีแบทเทิ้ลกับเทรนเนอร์ที่อยู่ในหน้าจอได้

แนะนำว่าให้เทรนเนอร์ที่รีแบทเทิ้ลเป็นธาตุประเภท ต่อสู้ , น้ำ , ดิน , หิน ครับ

ส่วนวิธีการได้  ไปที่โปเกมอนเซ็นเอตร์ที่ยิม3 (สายฟ้า)  จะมีผู้หญิงผมน้ำเงินยืนอยู่ คุยแล้วจะได้มาครับ

เอ่อ อันนั้นผมได้นานแล้ว ถามผิดสินะ

ผมถามว่า ต้องใส่ท่าอะไรให้นัชชี่บ้าง ถึงจะเทพป้องกันได้บ้าง เพราะมันแพ้ธาตุเยอะมาก

ช่วยตอบทีนะคับ  :pika09:

ที่ลิซาร์ดอนเชื่อฟังเพราะว่าเป็นโปเกมอนของเราเองครับ

ที่เชื่องนี่จะหมายถึงโปเกมอนที่ลิงค์มาจากคนอื่นนะ

ส่วนนัตซี่ให้เทพนะ ถ้าอบิลิตี้เป็น Chlorophyll แล้วก็หาท่า Sunny Day ติดให้ใช้ พอใช้แล้วสปีดก็จะคูณสอง

แล้วก็ใช้ท่าโซล่าร์บีมโดยไม่ต้องชาร์จครับ

นอกจากนี้แล้วก็ลองท่าอย่าง Psychicไว้เก็บตกตัวที่ไม่ได้แพ้ธาตุพืชก็ได้ ถ้าเราAdvanceมากขึ้นหน่อยก็ลองHidden Power ธาตุไฟ ครับ

ทิ้งท้ายว่า นัตซีเป็นสายเก็บกวาดครับ ไม่ใช่ยืนป้องกันนะ :D

Hidden Power ผมว่า ถ้ายังเล่นโปเกมอนแบบชิวๆ อย่าไปคิดหาเลยครับ ดีต่อสุขภาพจิตมากกว่า

ไม่งั้น ต้องนั่งฟักไข่อีกประมาณ 3-4 บ็อกซ์ เพื่อไล่หาHiddenPowerที่เราต้องการพร้อมค่าพลังที่ถูกต้องครับ

ด้วยความหวังดี :D

ลองเอาลิงค์ไปดูเล่นๆก่อนละกันนะครับ

http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Hidden_Power_calculation

:pika01: :pika01: :pika01:  ถ้าเปลี่ยนจาก นัชชี่เป็นอุทสึบอกแทนดีไหมคับ จัดท่าตามที่บอกแต่ไม่มีท่าที่หายากนั่น จะต่างกันมากมั้ยคับ

กำลังหาโปเกม่อนน้ำใช้ท่าได้หลากหลาย และเก่ง เลยเลี้ยงคาบูทอป(รุ้สึกเวลยากมาก) กำลังคิดว่าเปลี่ยนเป็นสตาร์มี่(ไม่เคยเลี้ยง)  อันได้ได้เปรียบเสียเปรียบมากกว่ากันหรอคับ  :pika09: :pika09:

ภาคLGใช้สตาร์มี่ก็ดีครับ ใส่ท่าได้หลากหลาย ไอซ์บีม แสนโวลต์ โต้คลื่น ไซโคคิเนซิส Recover ฯลฯ

ส่วนคาบูท๊อปส์ผมไม่รู้แฮะ คงเล่นรำดาบ/ร๊อคสไลด์ แล้วก็อยุ่กับตัวเรียกฝนมั้งครับจะได้เร็วๆ

:pika01: :pika01: :pika01:  ถ้าเปลี่ยนจาก นัชชี่เป็นอุทสึบอกแทนดีไหมคับ จัดท่าตามที่บอกแต่ไม่มีท่าที่หายากนั่น จะต่างกันมากมั้ยคับ

กำลังหาโปเกม่อนน้ำใช้ท่าได้หลากหลาย และเก่ง เลยเลี้ยงคาบูทอป(รุ้สึกเวลยากมาก) กำลังคิดว่าเปลี่ยนเป็นสตาร์มี่(ไม่เคยเลี้ยง)  อันได้ได้เปรียบเสียเปรียบมากกว่ากันหรอคับ  :pika09: :pika09:

คือท่า Hidden Power ใช้ได้ทุกตัวครับ เพียงแต่ว่า นัตซีดีกว่าตรงที่สามารถใช้ท่า Psychicได้ครับ อุสึบ็อต ไม่น่าใช้อย่างแรง >w<

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.