Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[รบกวน] ขอความร่วมมือเพื่อนๆพี่ๆหน่อยนะครับ

CoolKidz -ClKdz-

Recommended Posts

คือผมร่วมกิจกรรมจากเกม Audition อยู่นะครับ ให้ชวนเพื่่อนมากดที่ลิงค์ให้ได้มากๆ ก็จะได้ไอเทมในเกมไปนะครับ

เพียงแค่มีเฟสบุคก็เข้าร่วมได้แล้วครับ

http://site.playpark.com/fanfest2012/pre-register/?uid=3220

http://site.playpark.com/fanfest2012/pre-register/?uid=635

กด2ลิงค์นี้เลยครับ ทำเหมือนกันเลย

** กดไปยังแอพ > ตกลง หลังจากนั้นจะขึ้นว่า ได้ตอบรับคำชวนแล้ว

ขอบคุณครับที่สละเวลามาช่วยกดให้ครับ ^^

ขอเตือน+ให้ความรู้สำหรับลิงค์ที่ 2 นะครับ

การที่เราไปกด Allow Access ของ แอปทางเฟสบุ๊คต่างๆ สิ่งที่เราควรรู้คือ

1. เจ้าของแอปจะได้ข้อมูลต่างๆของเราไปประมาณนี้

• Your basic info // ข้อมูลส่วนตัว รูป วันเกิด อายุ ฯลฯ

• Your email address // ข้อมูลนี้ได้มาเปล่าเลย สามารถเอาไปขายต่อให้บริษัทขายตรงประกันบัตรเครดิตส่งอีเมลมาสแปมเราได้

• Your likes // อันนี้ไม่น่ากลัว แต่แค่เอาข้อมูลไปวิเคราะห์ต่อได้อีก

• Your photos // รูปของเรา ผู้หญิงหรือคนหล่อระวังไว้ครับ

• Photos shared with you // เช่นเดียวกันกับข้างบน

2. แอปจะสามารถทำการโพสโดยที่เราไม่รู้ได้โดยอิสระ

อันนี้ผมพูดคร่าวๆละกันไอ้เรื่องแฮคเฟสบุ๊คน่ะครับ จริงๆไม่ได้เรียกว่าแฮคหรอก น่าจะเรียกว่า เปิดประตูให้โจรมาปล้นบ้านมากกว่าครับ โดย Permission ที่เราเห็นต่างๆก่อนกด Allow เนี่ย ค่อนข้างชัดเจน (แต่ติดตรงที่ว่า มันอาจจะอยู่ที่บรรทัดล่างๆ คนไทยอ่านไม่ถึง อิอิ)Post on your behalf // This app may post on your behalf, including status updates, photos and more

Access your custom friend lists

โดยที่ Permission สองตัวนี้นั้น จะเป็นการที่ แอป สามารถ ใช้ แอคเค้าน์เราโพสอะไรแปลกๆก็ได้ และ โพสข้อความสแปมไปหาเพื่อน รวมถึงส่งinviteเข้ากรุ๊ปขายตรงก็ได้ (สำหรับเพจผมไม่ทราบ ยังไม่เจอกรณีนี้)

เพราะฉะนั้น ถ้าเฟสบุ๊คใครโพสแปลกๆกันด้วยตัวเอง เราไม่ได้โดนแฮคนะครับ แต่คุณดันไปลงแอปแปลกๆ ดูดวง ร่วมกิจกรรม กันเอง ทางที่ดี อย่าไปกดเล่นแอพมั่วๆครับ จะโทษใครไม่ได้นอกจากตัวเรานะครับ

ด้วยความหวังดี

น้องเจ็ท อายุ 8 ขวบ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.