Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กำหนดการมาแล้วจ้า]Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 7

เฮียเป็ด

Recommended Posts

กำหนดการคลอดแล้วนะฮ๊าฟ

Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 7

แล้วพบกัน 20 ตุลาคม 2555 เวลา 09.30-17.30 น.

ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ชั้นล่าง บริเวณฝั่งตรงข้าม ธนาคารกรุงศรีอยุธยา)

:pokeball-s: กิจกรรมภายในงาน

เรื้อน รั่ว มั่ว ฮา กับทีมงาน และเหล่าบรรดาสาวก... เอ้ย สมาชิกทั้งรุ่นเดอะและหน้าใหม่ พร้อมทั้งร่วมวงทานอาหารกลางวันกันแบบกันเอ๊ง~ กันเอง

บางคนบางท่านอาจมีอุปกรณ์กิจกรรมต่างๆ เตรียมเอาไว้รับมือทุกท่านอยู่แล้ว :P

แถมอาจจะได้หนังสือดีๆ กลับบ้านเป็นเข่งอีกต่างหาก (ก็จัดตรงกับงานหนังสือนิ?)

ใครอยากเตรียมอะไรมาเล่นกับเพื่อนๆ ก็หอบมากันได้นะครับ (ดูแลของกันเองเน้อ)

สำหรับท่านใดที่กำลังคิดว่า ตูจะมารั่วกับพวกนี้ดีมั้ย...

ลองดูคลิปพวกนี้ อาจจะช่วยให้ท่านตัดสินใจที่จะไม่มาได้ดีขึ้นครับ

:pokeball-s: วิธีการเดินทาง

สำหรับเด็กเต๊บ สามารถหารถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) นั่งจากสถานีไหนก็ได้ ลงที่สถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

(BTS กับ MRT มันแทบจะเชื่อมกับทุกจุดในกรุงเทพแล้วนิ)

หรือจะนั่งรถเมล์ ขสมก. ก็ได้ สายที่วิ่งผ่านจะมีสาย 136 กับ 185

สำหรับเด็กชนบท อย่างเช่นไอ้กระผม T^T

รถตู้ รถ บขส. หรือรถไฟ นั่งจากบริเวณใกล้ๆ บ้านท่าน มาลงที่หมอชิต, อนุเสาวรีย์ฯ, บางซื่อ หรือหัวลำโพงก็ได้

ถ้าลงที่หมอชิต, บางซื่อ หรือหัวลำโพง สามารถขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) มายังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เลย

ถ้าลงที่อนุเสาวรีย์ฯ สามารถขึ้นรถไฟฟ้า BTS ไปยังสถานีอโศก แล้วต่อรถไฟฟ้า MRT มาลงยังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เช่นกันครับ :)

:pokeball-s: ข้อแนะนำ

- หากเดินทางมาจากต่างจังหวัด อย่าลืมกะเวลาเดินทางกลับบ้านด้วยนะ เพื่อไม่ให้ตัวเองกลับบ้านลำบากนะครับ :)

- ระวังซื้อหนังสือจนเงินแห้ง เดือนนี้แอดมินเป็ดโดนแดเมจเยอะเหมือนกัน ไม่มีให้ยืมจริงๆ นะเออ~

- ระวังอย่าพกทรัพย์สินมีค่ามาเยอะ หากพกมาแล้วกรุณาดูแลให้ดีๆ หายแล้วช่วยอะไรไม่ได้นะครับ

- โปรดแต่งตัวให้มิดชิด ระวังลิงโผล่ ระวังนมหก เป็ดเตือนแล้วนะแกว๊ก!

- ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา (ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ หากผู้ปกครองของท่านใดมีข้อสงสัยอะไร โทรถามผมหรือพี่เจ็ทได้เลย :)

- หากใครนำคนนอกบอร์ดมาร่วมด้วย พามาได้นะ แต่กรุณารับผิดชอบกันแขกของคุณเองนะ

สุดท้ายนี้ ใครที่ตกลงปลงใจจะมารั่วกับพวกเรานั้นไซร้ กรุณาติดต่อผมผ่านทางเฟซบุ๊ค facebook.com/ketcheykung หรือผ่าน PM ที่นี่ก็ได้ครับ (กรุณาทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้ผมด้วย จะได้ติดต่อกลับไปครับ)

ไว้เรามาสนุกกัน ในวันนั้นนะครับ :)

โทษที ไปม่ะได้ เหมี้ยวๆ  :shinx04:

จริงๆ แล้ว ม่ายอยากไป  :shinx11:

คงไม่ได้ไปอีกตามเคยครับแต่อยากไป :pika06: (อาทิตย์หน้าไม่ว่าง)

ถามท่านแม่ได้คำตอบว่า...

ท่านแม่:ไม่ได้!!

มาซากิ:แง~~T T

น่าไปเหมือนกันนะครับ ผมว่าจะไปงานสัปดาห์หนังสือฯ ช่วงเสาร์อาทิตย์พอดีด้วย

แต่ถ้าผมไปมีหวังได้กลายเป็นคนแก่ที่สุดในงานแน่ๆ เลย 55

น่าไปเหมือนกันนะครับ ผมว่าจะไปงานสัปดาห์หนังสือฯ ช่วงเสาร์อาทิตย์พอดีด้วย

แต่ถ้าผมไปมีหวังได้กลายเป็นคนแก่ที่สุดในงานแน่ๆ เลย 55

ผมหลีกทางให้แล้ว โปรด รับตำแหน่งแทนผมไปเลยนะครับ :P

อยู่งาน  :pika01: :pika01:

ฟิกเกอร์เรชิแรมสวยมากเลยยยยยยยย

คราวหน้าไปให้ได้นะครับ ถ้าท่านเจ็ท และท่านศจ. มาได้ก็น่าจะได้ "โหวกเหวก" กันอย่างแน่นอน  :pika10:

(ถ้าใครมีไอเดียของรางวัล กิจกรรม หรืออยากให้ผมจับแจกอะไรอีกก็แชร์ได้นะครับ ผมได้จัดมาเผื่อให้ แต่อย่าแพงมากนะครับ อิอิ :sonas1:)

ระหว่างรอแอดมินโกดั๊กกลับถึงที่พัก ผมขอแชร์รูปจากกล้องของผมก่อนละกันนะครับ (คนที่ไปนี่ชื่ออะไรบ้างนะครับ *-* ผมความจำสั้น)

อดได้ฟิกเกอร์เลยครับ (มัวแต่แบทเทิ่ลกับพี่อ๋องอยู่) :pika06:

ครั้งหน้า(ถ้ามีโอกาสอีก) ไม่พลาดแน่ครับ ไปร่วมด้วยแน่นอน!!

(คนที่ไปนี่ชื่ออะไรบ้างนะครับ *-* ผมความจำสั้น)

ก็มีพี่เป็ด(พี่นก) พี่บลูวินด์ พี่อ๋อง พี่เอก พี่โน๊ต พี่ก้อย พี่แพม บลาสเตอร์ บอส แบงค์ แล้วก็ผม(บุ๊ค) แล้วก็พี่นิวน่ะแหละฮะ (แล้วก็มีพี่ตั๊กอีกคนรึเปล่าหว่า)

ปริศนาวันนี้ - สาวผมเปียคนนั้นเป็นใครกันหว่า...อยู่ในกลุ่มมีตเราแบบเนียนๆ(และถ่ายรูปแบบเนียนๆ) :pika04:

Aleph" post="66987" timestamp="1350744079"]

ก็มีพี่เป็ด(พี่นก) พี่บลูวินด์ พี่อ๋อง พี่เอก พี่โน๊ต พี่ก้อย พี่แพม บลาสเตอร์ บอส แบงค์ แล้วก็ผม(บุ๊ค) แล้วก็พี่นิวน่ะแหละฮะ (แล้วก็มีพี่ตั๊กอีกคนรึเปล่าหว่า)

ผม Map ถูกหรือเปล่าครับ? (อ้างอิงเผื่อมีคนจำไม่ได้เหมือนผม)

จริงๆผมจำหน้าได้นะครับ แต่ผมเอามา Map กับชื่อในบอร์ดแทนที่จะเป็นชื่อเล่น เลยสับสนน่ะครับ @_@

คุณนก -

โกดั๊กเต้นกังนัมสไตล์

คุณบลู - bluewind

คุณอ๋อง - แกนโซ่

คุณเอก - ChaosPhoenix

คุณโน๊ต - shadow_of_ching

คุณก้อย - pachi_hikari

คุณแพม - N/A

คุณเมฆ, บาส - Blaster

คุณบอส - [V]ersion_[5]

คุณแบงค์ - Morphine

คุณบุ๊ค - [Mutated]Aleph

ผมเอง นิว - foolboy

คุณตั๊ก - [ Violetta ]

:psyduck03:

ปริศนาวันนี้ - สาวผมเปียคนนั้นเป็นใครกันหว่า...อยู่ในกลุ่มมีตเราแบบเนียนๆ(และถ่ายรูปแบบเนียนๆ) :pika04:

อาจจะเป็น ท่านผู้นั้น ก็เป็นได้ครับ 55

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.