Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

soil silver ของผมมันผิดปกติอ่ะช่วยที!

อีวุยมาแล้วนะค้าบ

Recommended Posts

มีปัญหาในภาคsoil siverอ่ะ พอจะเซฟทีไรก็รอนานทุกครั้งเลย แล้วเกมมันชอบค้างบ่อยๆ ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง ใครรู้สาเหตุ ใครรู้วิธีแก้บ้าง ช่วยบอกที :azu1:

ครับอันที่ผมเล่นอ่ะครับ :pocha05:

อยากทราบว่าคุณอีวุยมาแล้วนะค้าบใช้Emuตัวไหนฮะ?

แล้วรอมเกมน่ะเเพทช์แล้วรึยังฮะ??(เพราะปกติภาคนี้ต้องแพท์ชก่อนไม่งั้นมีปัญหาแน่ๆ)

คือเราอยากให้ช่วยบอกรายละเอียดมากกว่านี้น่ะฮะ จะได้วินิจฉัยได้ถูกต้องว่าเป็นเพราะอะไร

และจะได้อธิบาย+หาวิธีแก้ให้ถูกทาง^^"

Soul Silver(โซล ซิลเวอร์) นะฮะไม่ใช่ soil siver(ซอย ไซเวอร์) = ="

ถ้าเล่นในคอมก็คงต้องแพทช์ก่อนแหละ เพราะส่วนใหญ่จะแพทช์เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในเกม :pika11:

ผมเคยได้ยินเหมือนกันครับเรื่องแพทช์เนี่ย แต่ที่ผมสงสัยคือ

แพทช์มันทำไงอะครับงงไปหมดแล้ว  :hito12:

ผิดปกติตั้งแต่ชื่อเกมแล้วล่ะค่ะ :pika10:

[me=Namifia Ashihara]โดนดีดกระเด็นไป 3 เมตร[/me]

ไม่มีใครแพทช์เป็นหรอกหนูวุยเอ๋ย ลองหาโหลดอันที่แพทช์เรียบร้อยแล้วละกัน :pika05:

เอาตรงนี้เลยละกันฮะ>>>จิ้ม<<

เครดิต:happy2you.net

อันนี้ตัวแพทช์แล้ว โหลดมาแล้วลองเล่นดูนะฮะ

ปกติเราใช้Desmume 0.9.8เล่นรอมตัวนี้ไม่มีปัญหาอะไร ถ้าเจอปัญหาอะไรล่ะก็ค่อยว่ากันอีกทีฮะ

ผิดปกติตั้งแต่ชื่อเกมแล้วล่ะค่ะ :pika10:

[me=Namifia Ashihara]โดนดีดกระเด็นไป 3 เมตร[/me]

ไม่มีใครแพทช์เป็นหรอกหนูวุยเอ๋ย ลองหาโหลดอันที่แพทช์เรียบร้อยแล้วละกัน :pika05:

แพทช์ง่ายๆนะ โหลดรอม โหลดแพทช์ เอาใส่โฟลเดอร์เดียวกัน ลากไฟล์รอมทับไฟล์แพทช์ รอมันเสร็จ

ง่ายมะ

ลองทำดูไม่ยากครับ ถ้าทำเองเป็นแล้ว เกมอื่นๆก็จะทำเป็นต่อ และสามารถเอาไปแบ่งปันความรู้ต่อได้ด้วย ^^

ปล. ผมแพทช์เกมอื่นนะ โปเกมอนผมซื้อแท้เก็บเอา

ปล.2 จะเอา Soil Silver มาปะทะ กับ Heat Gold ด้วยรึเปล่าครับ  :pika08:

แพทช์ง่ายๆนะ โหลดรอม โหลดแพทช์ เอาใส่โฟลเดอร์เดียวกัน ลากไฟล์รอมทับไฟล์แพทช์ รอมันเสร็จ

ง่ายมะ

ลองทำดูไม่ยากครับ ถ้าทำเองเป็นแล้ว เกมอื่นๆก็จะทำเป็นต่อ และสามารถเอาไปแบ่งปันความรู้ต่อได้ด้วย ^^

ปล. ผมแพทช์เกมอื่นนะ โปเกมอนผมซื้อแท้เก็บเอา

ปล.2 จะเอา Soil Silver มาปะทะ กับ Heat Gold ด้วยรึเปล่าครับ  :pika08:

แต่กว่าจะหาแพทช์เจอน่ะสิ :pika02:

Heat Gold :pika08: น่าสนๆ

แพทช์ มันก็แนบกับรอมอยู่แล้วครับ ไม่งั้นกูพิมพ์กูเกิ้ล ชื่อเกม ("POKEMON" + "[VERSION]") แล้วก็ตามด้วยคำว่า แพทช์ ("PATCH") ไม่ยากนะ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.