Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

สนุกสนานในวัยเด็กโตมาอีกทีฝันร้ายชัดๆ

Hermit

Recommended Posts

ถ้าใครเกิดทันจำความได้คงจำกันได้น่ะครับ :pika10:

LvpwZRLsgw8

wwrCyJWy9P4

nVgj-pwl2Xk

เพราะๆก็มีให้จำแต่เด็กยันโต

JEHGzVOzRNg

pw9KI2QjAwU

V-bHCeEEx8w

Guest bulbabenz

ช่างน่าคิดถึง==~

ปล.ฉันก็แก่ใช่ไหม ถึงเคยฟังหมดเลยเนี่ย~!

ปล.2 แต่เมื่อก่อนก็บ้าฟังจนมาเขียนลงสมุดแล้วฝึกร้องด้วยล้ะ

เคยเจอไปเต้นสดที่แฟชั่น =_=

พอมาดูอีกที ปัญญาอ่อนมาก แบบกล้าได้ไง ไม่อายรึไง

แต่ตอนเด็กๆชอบมากเลยง่ะ  :pocha11:

ปล.หาดูได้มากมายในการ์ตูนเน็ตเวิร์ค อธิ Ben10

ทำไมคิดเหมือนผม = =

ตอนนี้ผมฟัีงแต่ยุ่นครับ เพลงนี้พวกนี้    คนละคลาสกันเลย = =

ระวัง!! นี่มันกระทู้ดักอายุ!! :sonas1:

ตูไม่รู้ว่าคนยุคนี้คิดว่าปัญญาอ่อนรึเปล่า รู้แต่ว่ายุคนั้นคือยุคที่ผมบ้าช่อง 9 อย่างหนัก :pika09:

ทำเป็นเล่นไป จะมีซักกี่คนเชียวที่จะออกมาเต้นแบบนี้เพื่อสร้างความฝันให้เด็กๆ!!!!!

นับถือๆๆๆ - - (เป็นข้าขอผ่าน)

แอบเสียดายไม่มีโปเกม่อน (หามาฮาไม่เจอ)

"โปเก่ม่อน รวมพลังใจให้เป็นหนึ่ง โปเกม่อน" (ไรซักอย่างนี่แหละ อันนี้ ป.ย.อ จริง -*- )

เพลง ดิจิม่อน มันยังแปลงดูดีกว่า เพลงโปเกมอน ไอไวท์รับไม่ด้ายยยยยยยยยยยย

ดัก จิงๆ!!!

ดัก สุดๆ!!!  :pika09:

ตูยัง ซื้อเทป มันมาฝึกร้องอยู่เลย จำได้  :pika07:

โอ้ภาพนี้ มัน ตอนเด็กๆ บ้ามาก โอเย้ ตื่นแต่เช้ามานั่งเฝ้า Tv ช่อง 9 การ์ตูน โอเย้

:pika06:

เคยซื้อเทปดิจิม่อนกับโดเรม่อนมา นั่งฟังนั่งร้องทั้งวันจนพ่อกับแม่ทัก =_=

แต่ต่อมา เทปดิจิม่อนก็หายไปตั้งแต่ก่อนขึ้นมัธยม เทปอันนั้นรักมากด้วย T^T จนทุกวันนี้ก็ยังเสียดาย TOT

ไม่รู้นะ ใครจะว่าคิดผิดที่เคยชอบก็ว่าไป

แต่ผมว่าผมก็ยังชอบนะ บางทีฟังเพลงเวอร์ชั่นญี่ปุ่นแล้วผมยังแอบคลอ เป็นเวอร์ชั่นพี่นัทน้องนพได้ด้วย

ผมว่าตอนนี้ผมก็ยังมีความสุขกับของที่ผมเลยหลงใหลตอนเด็กๆได้นะ ถึงผมจะฟังเพลงแนวอื่นมากขึ้นด้วย แต่ผมไม่เปลี่ยนรสนิยมแล้วมองว่าไร้สาระหรอก

มันดูเหมือนกับทอดทิ้งสิ่งที่ทำให้เราโตมาจนทุกวันนี้ไป..

ปล.สมัยนั้น พี่นัทน้องนพนี่โคตรดัง กอล์ฟไมค์ตกคูไปเลย!

ปล2.ขอบคุณช่องเก้าสมัยนั้น ที่แปลเพลงออกมาให้เราจำเนื้อจำทำนองเพลงได้ง่ายขึ้น ถึงแม้เนื้อร้องจะฟังเสี่ยวแดกแค่ไหนก็ตาม

แต่เพราะเพลงของพวกเค้าทำให้ผมรู้สึกรักการ์ตูนพวกนี้แหละ

พี่นัท น้องนพ สมัยนั้นเคยมาร้องที่โรงเรียนผมด้วยน่ะ อัสสัมชัญลำปางน่ะ  :pika10:

ผมได้ใส่ชุดโดเรม่อนด้วยร้อนนรกแทบเป็นลม :pika09:

คำแนะนำ - โปรดล้อมวงนั่งฟังกันหลายๆคนเพื่อเข้าสู่โหมดระลึกชาติ :pika12:

พวกเรามาชาบูการ์ตูนช่อง 9 กันเถอะ~

เอิ่ม จำได้ว่าเพลงเสี่ยวมาก

และช่วงนั้นไม่ค่อยได้ดูการ์ตูนเท่าไรอ่านะ เลยไม่ค่อยมีความทรงจำอันดีงาม

จำได้แค่ว่าพี่นัทน้องนพอยู่ช่อง9 แล้วย้ายไปitv แล้วก็หายไปเลย

ตอนนี้เหลือแค่พี่นัท เป็นพิธีกร 50 50

เคยแค่ไปงานโปเกม่อนอะ = =

ที่เหลือเคยฟังหมด ในช่องเก้าการ์ตูน ตอนเย็นๆอะ

เพลงพวกนี้ ตอนเด็กๆชอบมากกกกก~~

ยังพยายามตื๊อ พ่อขอซื้อเทปอยู่เลย(ฮา)

พอโตมาแล้ว ถามว่ายังร้องอยู่มั้ย ก็ยังร้องอยู่

เอามาแซวกันเล่นๆ หรือร้องเล่นกับเพื่อนอะำไรพวกนี้ ก็สนุกไปอีกแบบ

จำได้ว่ามันยังมีอีกบานแบะเลย (ช่อง 9 ออกอัลบั้มได้ตั้ง 2 ชุดแน่ะ)

มีโดราเอมอน โดเรมี เบย์เบลด ฯลฯ

แต่หลักๆก็เ้น้นทำดิจิมอนนี่ล่ะนะ

ปล. ฮัลโหลสวัสดี กระผมนี้จะบอก ว่าวันนี้ผมมีความสุข~

^ ใครรู้จักเนี่ย...แก่ นะคะ =v=~

(เราได้เจอเพลงนี้แค่ตอนอนุบาลเท่านั้นเอง orz)

น้องนพจิ้นเปนน้องพรึกไปเต้น...

อร๊าย

ปล.เคยฟังแค่ออกอาวุธกับปีกรักคร้าบบบบ

โคตรถูกใจเลย ดูพี่แกมันส์มาก (ฮาาาาา)

เมื่อก่อน 2 เพลงแรกเป็นเพลงโปรดเราเลย

นึกถึงตอนเป็นเด็กประมาน10ปีก่อนที่มีดิจิมอนภาคแรกT^T

ตอนเด็กๆชอบนะ แต่พอมาดูอีกที เอิ่ม - -

ปล.แต่ยังชอบภาคยุ่นอะ

ไม่ต้องห่วงครับอายุ50-60ก็ดูได้ครับผมจะดูจนตายเลยครับเพราะผม

"รักโปเกมอน"

เคยมีซีดีเวอชั่นคาราโอเกะของดิจิม่อนด้วยแหละ

ที่ต้องเรียกว่าเคยเพราะรื้อของแล้วเจอแต่ดันทำซีดีหักไปเมื่อปีที่แล้ว

พี่นัทสมัยยังนิ้ง ส่วนน้องนพหายไปหลืบไหนแล้วก็ม่ายรุ

เคยฟังเพลงโปเกม่อน ไอ้คนร้องที่มันเสียงเถื่อนสุดๆ - -"

ปล. ฮัลโหลสวัสดี กระผมนี้จะบอก ว่าวันนี้ผมมีความสุข~

^ ใครรู้จักเนี่ย...แก่ นะคะ =v=~

(เราได้เจอเพลงนี้แค่ตอนอนุบาลเท่านั้นเอง orz)

เฮือก...

ม่ายจริ๊ง~~~~~~~~~~~~*

ปล.เพลงใน Quote (น่าจะ)ยัง(คง)มีอยู่ในคอม

ทำใจไม่ได้ นานและ ตั้งกะมันเอา มาแปลไทยและร้อง :porygon1:

และล่าสุด หนักใจมาก เอา มาสไรเดอร์เด็นโอ เจ้าพ่อไคลแม็กไปแปลแล้ว :pika12:

คิดถึงจัง ดิจิมอน 2

เพลงดิจิม่อนภาษาไทย ยังมีอยู่ในเครื่องผมตอนนี้เลยครับ~ (ฟังกี่ทีก็คิดถึง เพราะตอนนี้โมเดิร์นไนท์การ์ตูนไม่เหมือนในอดีตอีกแล้ว(ฉายการ์ตูนอย่างเดียว))

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.