Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[แถลงการณ์] เรื่องแผนการฟื้นฟูบอร์ด

เฮียเป็ด

Recommended Posts

สวัสดีครับ แอดมินเป็ดเอง

ขอเรียนให้สมาชิกเว็บบอร์ดทุกท่านทราบว่า ณ ขณะนี้ สภาวะบอร์ดเราแย่มากแล้วในตอนนี้ ไม่มีอะไรขยับเลยจริงๆ นอกจากเชาท์บ็อกซ์

แอดมินเป็ดจึงมาเรียนให้ทราบเกี่ยวกับแผนฟื้นฟูเว็บบอร์ด

- แผนขั้นแรก ปั่นกระแสในเฟซบุ๊ค

ขณะนี้ ทางสมาชิกอาวุโส คุณ bulbabenz และทีมงาน จะทำการปั่นกระแสในโซเชียลมีเดีย ด้วยการสร้างเพจเฟซบุ๊คแจกโดจิน ซึ่งจะแยกจากเพจหลักของเว็บต่างหาก

- แผนขั้นที่สอง จัดการคอนเทนต์ภายในเว็บไซต์ใหม่ทั้งหมด

แอดมินเป็ดเตรียมทำการอัพเกรดตัวหน้าเว็บไซต์ทั้งหมดใหม่ และอาจมีการเปลี่ยนแปลงภายในเว็บบอร์ดครั้งใหญ่อีกครั้ง

อาจมีการเปลี่ยนแปลงตัวแอดมิน และสต๊าฟด้วย

แผนการขั้นที่สอง กำลังอยู่ในช่วงการร่างรายละเอียดเพิ่มเติม

ส่วนแผนการที่เหลือ ทางผมกำลังเป็นผู้ร่างเพิ่มเติม

ระยะเวลาคาดว่า คงดำเนินการอยู่ที่ประมาณ 8 เดือน

"หากครบกำหนดการ 8 เดือนแล้ว ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ผมจะขอรับผิดชอบทุกอย่างด้วยการลาออกจากตำแหน่งผู้ดูแลระบบ"

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แอดมินเป็ด

3 มกราคม 2556

8 เดือนเหมือนนาน แต่ว่ามีเรื่องอื่นๆ เข้ามาด้วย เอาเป็นว่า ขอถามนิดนึง

แผนขั้นแรก ปั่นกระแสในเฟซบุ๊ค

ขณะนี้ ทางสมาชิกอาวุโส คุณ bulbabenz และทีมงาน จะทำการปั่นกระแสในโซเชียลมีเดีย ด้วยการสร้างเพจเฟซบุ๊คแจกโดจิน ซึ่งจะแยกจากเพจหลักของเว็บต่างหาก

แจกโดจินนี่ 18+ไหม?(กลัวจะโดนยิง = ='') น่าจะแจก ในส่วนของ รูปโปเกม่อนงามๆ แฟนอาทงามๆ รวมไปถึงเพลงอนิเมะ.....และก็เกม!!

- แผนขั้นที่สอง จัดการคอนเทนต์ภายในเว็บไซต์ใหม่ทั้งหมด

แอดมินเป็ดเตรียมทำการอัพเกรดตัวหน้าเว็บไซต์ทั้งหมดใหม่ และอาจมีการเปลี่ยนแปลงภายในเว็บบอร์ดครั้งใหญ่อีกครั้ง

อาจมีการเปลี่ยนแปลงตัวแอดมิน และสต๊าฟด้วย

แผนการขั้นที่สอง กำลังอยู่ในช่วงการร่างรายละเอียดเพิ่มเติม

แล้วจะหาใครที่จะเหมาะสมมากที่สุด ในการเป็นแอดมิน รวมถึงสต๊าฟด้วย ที่แน่ๆ ขอสมัครเป็นตาลุงเฝ้าเช้าท์บ๊อกซ์ :psyduck02:

แถลงเพิ่มๆนิด ๆ

หลัก ๆ ที่จะลงจะต้นตอจากกระทู้นี้ครับ

http://www.pkbasic.com/forum/index.php?topic=458.0

ซึ่่งวางแผนกันเรียบร้อยแล้วว่าจะทยอยลง คัดจากในนั้น และบางอันรออัพเดทด้วยนิดหน่อย เพราะเจ้าตัวคนแปลอยากแปลใหม่...

สำหรับเพจ จะเปิดอย่างช้าประมาณพฤหัสหน้า วันที่ 10 มกราคมครับ

ส่วนเรื่องอยากร่วมด้วยช่วยลง เพจเปิดแล้วติดต่อมาอีกทีครับ  :bulba03:

ขอเรียนให้สมาชิกเว็บบอร์ดทุกท่านทราบว่า ณ ขณะนี้ สภาวะบอร์ดเราแย่มากแล้วในตอนนี้ ไม่มีอะไรขยับเลยจริงๆ นอกจากเชาท์บ็อกซ์

บอร์ดเราเงียบมาก :pika12:

อาจเป็นเพราะว่าช่วงนี้ไม่มีเกมส์Pokemonออกใหม่ละมั้งครับ เลยไม่มีการแลกเปลี่ยนความเห็นกันในรูปแบบของการตั้งกระทู้น่ะ

ส่วนหมวดGeneral ก็ขยับกระทู้เดียวเองมั้งครับ = ="

ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ หรือผมพอจะช่วยได้ยังไงก็บอกนะครับแอดมินเป็ด

บอร์ดเงียบมากจริงๆ โดยเฉพาะพักหลังๆ มานี่ แทบไม่มีกระทู้ขยับเลย :pika12:

เป็นกำลังใจให้แอดมินเป็ดและทีมงานทุกท่านนะครับ แล้วก็ถ้ามีอะไรพอช่วยได้ก็จะช่วยเต็มที่ครับ

อยากให้บอร์ดกลับมาคึกคักเหมือนเมื่อก่อนที่ผมยังไม่ได้เป็นเมมเบอร์

ช่วงนี้ขอเป็นผีสิงบอร์ดกับเชาท์บ็อคซ์ไปก่อนแล้วกัน :pika01:

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสหรือสิงในบอร์ดเท่าไหร่ ฟิคก็ไม่ได้ลงเพราะรอศจ.กลับมาเท่านั้นแหละ(สำหรับผมนะ แต่จริงๆแอบอู้เก็บ12หาง-0-")

แต่ก็เห็นด้วยแหละ บอร์ดเงียบมาก

บอร์ดนี้เงียบมานานแล้ว สังเกตุว่ามันเงียบลงเรื่อยๆเลยตั้งแต่ปีที่แล้ว...

เราก็อยากให้บอร์ดนี้กลับมาคึกครื้นเหมือนเมื่อก่อนล่ะฮะ(คิดถึงมากก~~T T)

ถ้ามีอะไรจะให้ช่วยบอกได้เลยนะฮะท่านแอดมินเป็ด

ถึงแม้ผีเฝ้าบอร์ดตัวนี้(?)จะช่วยอะไรไม่ได้มากแต่ถ้าช่วยอะไรได้ก็จะช่วยให้ถึงที่สุดฮะ

ผมเชื่อครับว่า บอร์ดปลุกได้ ถ้าทุกคนจะปลุก

แต่ศัตรูตัวโต ๆ นั้นอาจจะเรียกว่าคือเฟซบุค ที่ทำให้บทบาทของบอร์ดลดน้อยลง

ถ้าทุกคนช่วยกันหาอะไรมาลง บอร์ดมันก็ขยับครับ

อาจจะเกินไปและดูโอ้อวดอยู่ระดับหนึ่ง คนที่จากไปล้วนเป็นคนที่หาอะไรมาลงบอร์ดครับ

แล้วตำแหน่งนั้นก็ว่างลงไป หรือไม่ว่างก็ไม่รู้ หรือไม่กล้าก็ไม่กล่าวได้

แล้วก็คุณแอดมิน ถ้าไม่ล่วงเกินไป บอกความรู้สึก บอกสถานะให้ชาวบอร์ดรู้ ผมว่าทุกคนรอรับฟังน่ะแหละ

จากที่เห็นในกระทู้นี้น่ะนะ

เพียงแค่อย่างหนึ่ง ถ้าลดความดูทางการและตึงเครียดลงไปได้สักระดับ ผมว่ามันช่วยได้ไม่มากก็น้อยล่ะมั้ง...

แค่ความเห็นนิดหน่อยครับ แค่ทำให้บอร์ดป็นบอร์ด แล้วมีคนที่กล้าจะหาอะไรมาลงจริงๆ

ป่านนี้กระทู้เก่า ๆ ที่ผมเห็นตั้งแต่ปีสองปีที่แล้วคงไม่อยู่ให้ผมเห็นจนถึงทุกวันนี้หรอก

:bulba05:

ผมคนนึงที่ไม่เข้าบอร์ดเพราะเลิกสนใจโปเกมอนแล้ว

ยิ่งพอมาเห็นหมวด  General ที่มันทั้งร้างและไม่รู้จักใคร

ผมเลยไม่อยู่

ทำใจครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว

แต่อยากให้บอร์ดกลบัมาคึกคักเหมือนเดิมนะ ผมจะพยายามแวะเข้ามา

แจกโดจินนี่ 18+ไหม?(กลัวจะโดนยิง = ='')

เอามั้ยล่ะ เป็ดมีแหล่ง...

[me=โกดั๊กเต้นกังนัมสไตล์]โดนแบน[/me]

• 2 weeks later...

ผมก็เปนคนนึงที่ทิ้งบอร์ดไป แต่วันนี้รุ้สึกอยากอ่านฟิคเรื่อง moon light high school ก็เลยเปิดกลับมา ปรากฎว่ากระทู้เก่าๆสมัยผมเล่นยังอยู่หน้าแรกๆอยู่เลย

ผมคิดว่านะ บอร์ดนี้มันเจาะจงเฉพาะโปเกม่อน มันเลยไม่หลากหลายสำหรับใครหลายคนล่ะมั้งครับ

เสนอว่าเปนบอร์ดอนิเมะ แจกเมะ แจกเพลง แจกรูป แจกเกม แต่ว่าแบ่งออกเปนหมวดๆไป หมวดของโปเกม่อน หมวดของดิจิม่อน หมวดของนารุโตะ ไรพวกงี้

แต่ผมก็ไม่แน่ใจ เพราะมันจะทำให้บอร์ดจับฉ่ายไปรึป่าว สุดท้ายแล้วก็ขึ้นกับผู้ดูแลล่ะครับ  :pika04:

กระแสX Y มาไว ไปไวเน้อ(ก็นะ มันเพิ่งเปิดตัวเลยไม่ค่อยมีข่าวอะไรมาก)

อย่างนี้ต้อง....

เรียกระดมคนในบอร์ดไปเล่นปังย่ากันแล้วล่ะครับพี่เป็ด!! #โดนถีบออกนอกบอร์ด เนื่องจากผิดประเด็นอย่างแรง = ="

ศจ.กลับมาแล้ว ครึกครื้นแน่(เฉพาะเพื่อน)

ส่วนเรื่องโดจิน พี่นกPMหลังไมค์นะ

[me=Professor Perth]ถูกยิง[/me]

จากที่พี่นกคิดอย่างเดียวว่าจะทำบอร์ดให้ดีขึ้น จะเอาความเงียบออกไป

แต่ในสายตาของศจ.กลับคิดว่า ไม่ขออะไรดีขึ้นหรอก อยากได้เป็นเพียงแค่

ที่ที่เราคนชอบโปเกมอนมาคุยกันเฉพาะกลุ่ม แค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับศจ.

มันอาจจะไม่ได้ดีขึ้น แต่มันก็ไม่ได้มีอะไรแย่ลงนี่ครับ

บางที ถ้าเราปล่อยมันอยู่นิ่งๆ แต่มิตรภาพของสมาชิกที่มาเข้าบอร์ดประจำยังอยู่

ความสุขมันก็ยังคงมีได้ตลอดไป

ในเมื่อบุคคลผู้ครอบครองตำแหน่งในยุคนี้กล่าวเช่นนี้

ผมก็ไม่มีอะไรพูดต่อครับ ไม่ต้องมีอะไรเพิ่มเติมมากละ

ขอบคุณ Adminเป็ดก๊าบๆ และ ทุกๆคนที่เข้าตอบ และเข้ามาอ่านนะครับ  :pika01:

ผมคนนึงที่ไม่เข้าบอร์ดเพราะเลิกสนใจโปเกมอนแล้ว

ยิ่งพอมาเห็นหมวด  General ที่มันทั้งร้างและไม่รู้จักใคร

ผมเลยไม่อยู่

ทำใจครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว

แต่อยากให้บอร์ดกลบัมาคึกคักเหมือนเดิมนะ ผมจะพยายามแวะเข้ามา

ขอบคุณมากนะๆ ปั๊บ  :pika01:

เอามั้ยล่ะ เป็ดมีแหล่ง...

[me=โกดั๊กเต้นกังนัมสไตล์]โดนแบน[/me]

:pika07:

• 1 month later...

ผมเคยชอบเวบนี้แบบสมัยก่อนนะ ตอนนี้ ผมไม่ชอบทีมงานบางคนน่ะผมเลยไปสถิตที่อื่นแทน รู้จักแต่น้องโก้คนเดียว

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.