Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

จะถอนตัวจาก8Nationsเลยหรือไม่/เรื่องเซิร์ฟ

Guest bulbabenz

จะถอนตัวจาก8Nationsเลยหรือไม่(1-3) / เปิดเซิร์ฟไทยต่อไหม?(4-6)  

20 members have voted

1. 1. จะถอนตัวจาก8Nationsเลยหรือไม่(1-3) / เปิดเซิร์ฟไทยต่อไหม?(4-6)

• บอกถอนตัวไปเลย
      4
    • ดูไปก่อน
      7
    • ยังเอาต่อให้ถึงที่สุด
      1
    • เปิดโดยให้ทักคนเปิดเซิฟเปิด
      4
    • เปิดเป็นปกติตามเวลาไปเลย
      7
    • ปิดไป เปิดเทอมแล้ว~
      1

Recommended Posts

**โพลขอรวมให้ตอบ 2 ข้อไปเลยก็แล้วกันนะครับ(ตอบให้มันถูก ๆ หน่อยละเอย)**

ขออภัยที่ทำหมวดออนไลน์ดูแลรก

แต่คงจะเป็นโพลล์สุดท้ายในรอบหลายเดือนแล้วแล

คำถามแรก จะถอนตัวจาก8Nationsเลยหรือไม่

ประการหนึ่ง พวกเราอพยพมาPOยกแผงแล้ว

ต่อมา วันนี้ไล่ถามดู และไปเช็คบอร์ดงานแข่ง ปรากฏว่าเขายึดแบบคู่ไหนไม่ได้สู้ตัดเสมอ

และหลังจากสัปดาห์นี้มา ไม่มีการติดต่อมาแข่งเลยสักนี้ดเดียว(เซิร์ฟNBSเปิดดักจนเบื่อไปเลย)

และด้วยว่าเราเปิดเทอมแล้ว และที่สำคัญคือ เวลาประเทศไทยเรา คนละเรื่องกับประเทศอื่นซะสุด ๆ แถมเปิดเทอมกันแล้วอีกต่างหาก- -

จึงใคร่ลองถามทั้งคนตาม(?)และคนที่เข้าแข่ง

ว่าจะถอนตัวไปเลยดีไหม

หากถอน จะส่งเรื่องวันพรุ่งนี้หรือมะรืน

และขออภัยเกี่ยวกับแบนเนอร์ล่วงหน้า หากทำให้ท่านที่ส่งผลงานมาลำบากโดยใช่เหตุ

คำถามสอง เปิดเซิร์ฟไทยต่อหรือไม่

เนื่องจากเปิดเทอมแล้ว(และจะเปิดกันถ้วนหน้าแล้วด้วย)

เลยมาโพลถามควบด้วยเลยเกี่ยวกับเซิร์ฟPO ว่าจะเปิดเช่นไร

-เปิดแบบทัก ย้อนไปสมัยก่อนเลยคือ พอเห็นผมออนก็ทักให้เปิด(สมัยนู้นตอนเปิดใหม่ ๆ เลย==)

-เปิดแบบเป็นเวลา จะเปิดสักเย็น ๆ ยันไม่เกิน 4ทุ่ม โดยพยายามเปิดให้ทุกวัน

-ปิดไปเลยแล้วหาคนเปิดใหม่(ถ้ามี) แล้วก็ไปนั่งเซิร์ฟหลักเอา

ส่วนตัวอยากเปิด เพราะเริ่มมีเรื่องมาอีกแล้ว

คงเพราะด้วยPO เซิร์ฟเจอในกูเกิ้ลง่ายขึ้น(ควรจะเป็นจริง ๆ) คนมาใหม่เลยเริ่มมี

โดยเฉพาะ มาใหม่แล้วเกรียน รับไม่ได้เหมือนกัน - -*

เลยคิดว่าจะเปิดเซิร์ฟดักคนไทยใหม่/ให้ไทยเก่าเล่นกัน จะดีไหม

รบกวนสอบถามด้วยครับ

โหวตไปแล้วอ่านะ ถึงจะไม่ได้เข้าก็เหอะ - -

ข้อแรก ขอเลือกควรจะถอนตัวครับ เพราะคะแนนของทีมอื่นๆจะได้คงตัว ถ้านับเป็นเสมอบางทีมที่แพ้เราอย่างงี้ อาจจะเสียเปรียบอ่านะ เพราะว่าคนอื่นตัดเสมอทั้งๆที่ไม่ได้แข่ง

แล้วก็ เท่าที่ดูเวลามันอยู่คนละเขตเวลา ก็คงจะพร้อมกันยาก แล้วก็เปิดเทอมกันแล้วด้วย

คำตอบแรก ขอดูๆำไปก่อนละกันเนะ  :bulba03:

คำตอบสอง เบื่อเกรียน!! เพราะฉะนั้นควรเปิดให้มีเวลาไม่ตายตัว

1. ตามใจครับ แต่ถ้าสู้จริงๆ อันดับสูงอยู่แล้ว ทีมชาติชุดนี้ ผมยอมรับว่าเทพครับ อิอิ

2. ไม่ต้องเปิด ไปสุมที่Beta Server เลย ใจจริงอยากให้เปิดเซิร์ฟเฉพาะตอนจัดงานแข่งจริงจังเท่านั้น ตอนเล่นๆไปเล่นกับฝรั่ง ไม่มีอะไรเสียหาย แต่ก็อย่าไปสร้างความเดือดร้อนให้ฝรั่งด้วยคำว่า "คนไทย" ละกันครับ

เรื่องเซิฟเวอร์  ถามว่าจะเปิดมั้ย

จะเปิดก็ได้ไม่เปิดก็ได้  แต่ผมแนะนำคล้ายพี่เจ็ท  ต่างที่อารมณ์นิดหน่อย

อารมณ์ผมมันประมาณว่า  เปิดไว้ก็อย่างน้อยอุ่นใจ ยังมีคนไทยอยู่บ้าง

เกรียนเข้ามาก็ไม่เป็นไร  ผมว่าฝีมือพวกเราพอจะต้อนออกได้ง่าย  หรือไม่ก็ถ้าคนไหนเห็นแวว ยังพอจับตัวได้

แต่ข้อเสียคือ  เราจะตามเกมทั่วโลกไม่ทัน(ใช้คำว่า Metagame ใช่ป่ะ?) คือจะไม่รู้ว่าช่วงนี้หรือตัวนี้เขาจะเล่นกันยังไง(หากมี smogon ช่วยก็ทุ่นแรงไปได้มั่ง) และ้ข้อเสียคือ เราจะค่อนข้างอยู่ในกะลา คือ  คนแค่สิบกว่าๆคน  เราก็จำทีมเขาได้อยู่แล้ว  เราก็จัดทีมมาแก้กันได้  แต่เราอาจจะสู้คนอื่นไม่ได้เลย

ข้อดีก็มีนะ  ฝึกเด็กใหม่ได้ง่ายๆเลย  ถ้าต้องการความเป็นส่วนตัว (แต่ปกติถ้าฝึกจริงๆ ควรฝึกกะเซริฟหลัก ให้เขาไปเจอโลกบ้างอะไรประมาณนั้น)

ดังนั้นคำตอบของผมคือ  แล้วแต่ครับเรื่องนี้  แต่ถ้ามีแข่งใหญ่  ก็แนะนำว่า "ต้องเปิด" จริงๆนั่นล่ะครับ

ส่วนเรื่องถอนตัวจาก 8 ประเทศ

คือ เราไม่ว่างกันจริงๆเนอะ  ดังนั้น ขอถอนตัวไปก็ได้ครับ  อย่างน้อย สกอร์ที่พวกท่านๆ ทำกันไว้ก่อนหน้านี้มันประจักษ์แล้วล่ะ  ว่าชาติไทยไม่แพ้ใครในโลก 55+ :pika10:

ขึ้นอยู่กะการตัดสินใจของท่านนะ  ผมขอไม่โหวตแล้วกัน  (หาปุ่ม null ไม่เจอ = =)

สำหรับ 8Nations

ไปบอกขอถอนตัวเรียบร้อยแล้วครับ

หันไปที่บอร์ดอีกที เขาตั้งกฏเพิ่ม

หากผู้ท้าชิงส่งPMไปหาคู่แข่งประจำสัปดาห์นั้น ๆ แล้วคู่แข่งไม่มีการตอบรับกลับมาภายใน 3 วัน ฝ่ายผู้ท้าชิงจะชนะโดยปริยาย

จากลังเล ๆ เป็นถอนไปเลยดีกว่า

ดังนั้น ก็ขอปิดเรื่องการแข่งไว้ ณ ที่นี้นะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามเชียร์(?)

ปล.เรื่องเซิร์ฟ PO จะรอติดตามต่อไปครับ ตอนนี้เอาเป็นเปิดแล้วแต่สถานการณ์ไปก่อน แต่ศุกร์เสาร์ น่าจะเปิดตรงเวลาได้อยู่*-*

ย้ายไป PO หมดแล้วเรอะ

ยังว่าทำไมไป NBS ไม่เจอสักคนเลย โฮกกกกกกกก

ปล.ไปทำทีม PO ก่อนดีกว่า  :pika11:

ข้อ1 มันต้องถอน แต่ก็แบบเล่นๆอยู่ :pika08:

ข้อ2 อันนี้ก็แล้วแต่นะว่าจะเปิดไม่เปิด

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.