Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ผ่าน2อย่างไม่ผ่าน1จะได้เรียนรดมั้ยอ่า

darkman

Recommended Posts

วันนี้ไปสมัครอะ

แล้ววิคพื้นกะซิดอัพผ่าน

แต่วิ่งไม่ผ่านได้200/300คะแนนเราจะได้เรียนมั้ยอ่า

ยากนะครับ

ถ้าวิ่งผ่านอะไรๆจะง่ายขึ้นเยอะเลย

ก็ต้องดูที่คะแนนท่านแหละครับ ถ้ามีคนคะแนนเยอะกว่าหลายๆคน ท่านก็อาจจะต้องพลาดไป

ปล.ของเราจะคัดวันที่ 8 นี้แล้วล่ะ สู้ๆ :pika03:

ก้ตอนรอบแรกยังวิ่งได้

แต่พอรอบ2แรงก้หมดก่อนT^T

ไม่รู้ว่าครูจะช่วยมั้ยอ่าY^Y

ให้หาเส้นสายครูไว้ก่อนครับ

เพราะถ้าไม่มีเส้นสาย ท่าทางจะยากหน่อยที่จะได้เรียนนะ

ก้ครูที่รร.ปกติก้จะช่วยทุกปี

แต่เห็นมีคนบอกว่าปีนี้ช่วยยาก

เลยไม่รู้ว่าครูจะช่วยได้มากแค่ไหน

เราเลยกลัวว่าจะไม่ติด

ปล. วิ่งเสดเหนื่อยมาก

ปวดหัวหน้ามืดคอแห้งมากกกก

เราเลยไปกินน้ำแดงขวดนึงต่อด้วยน้ำเปล่าอีกขวดนึง=>เราเลยอวกออกมาเป็นน้ำแดง

เสดแล้วก้ไปสั่งกาแฟเย็นกินต่อ - -*

อย่าเครียดครับ ไม่ติดก็ได้ไปเกณฑ์ทหาร - -"

*พูดให้กำลังใจมากเลยเรา 55+*

ครูเค้าพูดไปงั้นเเหละครับ แค่อยากให้พยายาม สุดท้ายก็ช่วย

T^T

ปีก่อนๆได้กันเกือบหมด

แต่วันนี้ไปถามอาจารว่าได้200จะติดมั้ย

อาจารบอกว่าแล้วแต่บุญวาสนา

ตอนนี้เรารอลุ้น18มิย.อย่างเดียวเลย

ก้ครูที่รร.ปกติก้จะช่วยทุกปี

แต่เห็นมีคนบอกว่าปีนี้ช่วยยาก

เลยไม่รู้ว่าครูจะช่วยได้มากแค่ไหน

เราเลยกลัวว่าจะไม่ติด

ครูเค้าพูดไปงั้นเเหละครับ แค่อยากให้พยายาม สุดท้ายก็ช่วย

เช็ดเป็ด!(ขออภัยไม่สุภาพ) ครูเทวดาแบบนั้นมีจริงด้วยเหรอครับ ผมไปสอบ 2 ครั้ง ไม่เห็นใจดีแบบนั้นซักคน แค่วิดพื้นขาดไป 3 ครั้งเท่านั้นเอง ทั้งๆที่อันอื่นก็ผ่านหมด

อิจฉาเด็กรุ่นใหม่จริงๆ :pika06:

วันนี้อะบางคนวิคพื้น5ครั้งผ่านเลย

ซิดอัพ11ครั้งผ่านเลย

เราวิคตั้ง20กว่าจะผ่าน

ซิดอัพครบเลย- -

ผมว่าถ้าคนไม่เยอะก็อาจจะรับหมดล่ะมั้ง

สมัคร 500 กว่าคนเรอะ  :pika07:

ขแงผมแค่ 160 กว่าเอง

เหนเค้าว่ารับไม่เกิน 100 นะครับ

ยังไงก็รอดูคะแนนอย่างเดียวล่ะ

สมัคร 500 กว่าคนเรอะ  :pika07:

ขแงผมแค่ 160 กว่าเอง

เหนเค้าว่ารับไม่เกิน 100 นะครับ

ยังไงก็รอดูคะแนนอย่างเดียวล่ะ

แต่ละรร.ไม่มีจำกัดนิครับ เพราะเวลาคิดไม่ได้ตัดตามรร.

รร.เราสมัคร500กว่า

ได้เรียนประมาน400กว่าคนเกือบทุกปีเลยครับ

ยากครับ ถ้าจำไม่ผิดพวกที่จะสมทบได้ต้อง 250 อัพ (200 นี่คนที่คุมสอบบอกให้เดินลัดสนามใช่ไหมเอย?)

แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ติดเลยแต่โอกาสที่จะติดจะน้อยกว่าคนอื่นเขา แต่ยังไงก็ขอให้ติดน่ะครับ =w=

ยากครับ ถ้าจำไม่ผิดพวกที่จะสมทบได้ต้อง 250 อัพ (200 นี่คนที่คุมสอบบอกให้เดินลัดสนามใช่ไหมเอย?)

แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่ติดเลยแต่โอกาสที่จะติดจะน้อยกว่าคนอื่นเขา แต่ยังไงก็ขอให้ติดน่ะครับ =w=

ขอบคุนครับ

ใช่คับเค้าบอกให้เดินลัดไปเลย

แต่อีก2-3วิเราก้จะถึงอยู่แล้วอ่าT^T

ขนาดพี่ได้278กว่าๆ พี่ยังลุ้นแทบตายว่าจะผ่านหรือเปล่า - -"

อย่างที่ทุกคนว่าไว้แหละ ยิ่งคนเยอะ เกณฑ์การนับคะแนนก็ยิ่งโหด (เป็นไปตามพวกทีสอบแล้วได้คะแนนดีๆเยอะๆ)

ควรจะเซฟๆให้ได้ประมาณ280+อะ ผมว่า = ="

ปล.ตกวิ่งไป2วินาที orz

วันนี้อะบางคนวิคพื้น5ครั้งผ่านเลย

ซิดอัพ11ครั้งผ่านเลย

เราวิคตั้ง20กว่าจะผ่าน

ซิดอัพครบเลย- -

เขาว่าถ้าวิดเร็ว ท่าถูก  ก็ผ่านเลยนะครับ

ผม ไม่ผ่านครับ

เหมือนคุณเป๊ะเลย

ซิทอัพ วิดพื้น ผ่าน

วิ่งเกินไป 2 วิ T_T

อดเป็น

เขาว่าถ้าวิดเร็ว ท่าถูก  ก็ผ่านเลยนะครับ

ทำไมของผมเค้าบอกว่า วิทช้าๆ ขึ้นสุดลงสุด

ผม ไม่ผ่านครับ

เหมือนคุณเป๊ะเลย

ซิทอัพ วิดพื้น ผ่าน

วิ่งเกินไป 2 วิ T_T

อดเป็น

แล้วคิดว่าเราจะติดตัวสำรองมั้ยอ่าครับ

อยู่ที่เส้นแล้วหละ ทั้งเส้นตัวเอง แล้วก็เส้นทางโรงเรียน - -"

ถ้าพลาดไปอย่างนึงต้องรอลุ้นเอาอย่างเดียวแล้วหละ

มันก็ขึ้นอยู่กับว่าปีนี้นโยบายรับ ร.ด. เค้าจะรับมากน้อยขนาดไหน

แต่พลาดไปอย่างเดียวก็น่าจะติดสำรองอยู่ละนะ เอาใจช่วย หุหุ

ตอนผมไม่ผ่านวิดพื้นครับ

ณตอนนี้ก็ยังวิดไม่เป็น บัดซบที่สุด

ตอนนั้นขาดไปห้าครั้ง

ติดตัวสำรองครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.