Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

กำลังจะซื้อdsเพื่อมาเล่นโปเกมอน

banknero

Recommended Posts

:pika02:คือผมไม่รู้จะซื้อของโซลไหนดีระหว่างอังกิดกับญี่ปุ่นเห็นเคยมีคนบอกว่าญี่ปุ่นดีกว่ายังไงผมก็ไม่เข้าใจใครรู้ว่าเล่นโซนญี่ปุ่นดีกว่าอย่างไรบ้างแนะนำบอกผมหน่อยนะครับจะซื้อเครื่องแล้ว

อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับผม

แต่เท่าที่แนะได้ (เท่าที่รู้)คือ ซื้อ3DS เพื่อรองรับโปเกมอนภาคใหม่ได้ด้วย (Pokemon X และ Y)

รอคนอื่นมาช่วยต่อไป :pika01:

ไมาฮ่ะคือซื้ออยู่แลัว3dsกต่ไม่รู้จะเล่นโซนไหนระหว่าง eng  Japan อยากรู้ว่ามีข้อดีข้อเสียต่างกันยังไง

ถ้าภาษาไม่เป็นปัญหา เลือกโซนจากสีเครื่องครับ แต่ละโซนมีสีต่างกัน ชอบสีไหนหวดสีนั้น

ญี่ปุ่นเกมออกก่อน RPGเพียบ ไม่ต้องรอมาก แต่ถ้าญี่ปุ่นไม่แข็งนี่อาจจะลำบากหน่อย

อังกฤษเกมที่เจ๋งๆอาจจะออกช้าไปบ้าง แต่อ่านเข้าใจรู้เรื่อง

ราคา ญี่ปุ่นแพงกว่านิดนึง

กล้วพวกกิจกรรมอีเว้นโซนไหนแจกโปเกมอนดีกวาาหรอครับ. แล้ว3dsลายPikachu มีในโซนอังกิดป่ะครับบ

3DS:XL ลิมิเต็ดยุโรปลายพีคาจูสีเหลืองหมดแล้วครับ ถ้ามีก็อาจจะต้องจ่ายแพง

[me=น้องเจ็ท]มาประกาศตั้งนาน ไม่มีคนมาฝากผมสั่ง  :pika06: [/me]

อีเวนต์ผมว่าญี่ปุ่นดีกว่า แต่หลังๆ ผมว่า จากการออก XY แล้ว ออกพร้อมกันครับ อีเวนต์ไม่น่าจะห่างกันมากนะ

ปล. ผมมีเวปแนะนำขายสติ๊กเกอร์แปะเครื่องแบบสวยๆเลย ถ้ารวมๆกันสั่งจะถูกมากครับ

http://www.etsy.com/listing/106821662/charizard-decal-for-3ds-xl-more

เหมือนถ้าเล่นรอมของญี่ปุ่นมันจะมีรหัสที่ติดกับเกมแลกของรางวัลให้(จำรายละเอียดไม่ได้แหะ)  :pika11:

แต่เราก็ใช้ไม่ได้นะแหล่ะ เพราะถ้าจะแลกก็ต้องไปที่ญี่ปุ่น

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.