Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8 ::: 7 เมษายน 2556

เฮียเป็ด

Recommended Posts

Pokemon-Basic Board Meeting ครั้งที่ 8

แล้วพบกัน 7 เมษายน 2556 เวลา 10.00-17.30 น.

ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ (ชั้นล่าง บริเวณฝั่งตรงข้าม ธนาคารกรุงศรีอยุธยา)

:pokeball-s: กิจกรรมภายในงาน

เรื้อน รั่ว มั่ว ฮา กับทีมงาน และเหล่าบรรดาสาวก... เอ้ย สมาชิกทั้งรุ่นเดอะและหน้าใหม่ พร้อมทั้งร่วมวงทานอาหารกลางวันกันแบบกันเอ๊ง~ กันเอง

บางคนบางท่านอาจมีอุปกรณ์กิจกรรมต่างๆ เตรียมเอาไว้รับมือทุกท่านอยู่แล้ว :P

แถมอาจจะได้หนังสือดีๆ กลับบ้านเป็นเข่งอีกต่างหาก (ก็จัดตรงกับงานหนังสือนิ?)

ใครอยากเตรียมอะไรมาเล่นกับเพื่อนๆ ก็หอบมากันได้นะครับ (ดูแลของกันเองเน้อ)

พร้อมกิจกรรมชิงของที่ระลึก รวมมูลค่ากว่า 5,000 บาท!!!

(รายละเอียดเพิ่มเติมกิจกรรมชิงของที่ระลึก คลิกที่นี่จ๊ะ)

ปล.ขอขอบคุณเสี่ยนิว Foolboy สำหรับการอุปการะของรางวัลครับผม :psyduck10:

สำหรับท่านใดที่กำลังคิดว่า ตูจะมารั่วกับพวกนี้ดีมั้ย...

ลองดูคลิปพวกนี้ อาจจะช่วยให้ท่านตัดสินใจที่จะไม่มาได้ดีขึ้นครับ

:pokeball-s: วิธีการเดินทาง

สำหรับเด็กเต๊บ สามารถหารถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) นั่งจากสถานีไหนก็ได้ ลงที่สถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

(BTS กับ MRT มันแทบจะเชื่อมกับทุกจุดในกรุงเทพแล้วนิ)

หรือจะนั่งรถเมล์ ขสมก. ก็ได้ สายที่วิ่งผ่านจะมีสาย 136 กับ 185

สำหรับเด็กชนบท อย่างเช่นไอ้กระผม T^T

รถตู้ รถ บขส. หรือรถไฟ นั่งจากบริเวณใกล้ๆ บ้านท่าน มาลงที่หมอชิต, อนุเสาวรีย์ฯ, บางซื่อ หรือหัวลำโพงก็ได้

ถ้าลงที่หมอชิต, บางซื่อ หรือหัวลำโพง สามารถขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดิน (MRT) มายังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เลย

ถ้าลงที่อนุเสาวรีย์ฯ สามารถขึ้นรถไฟฟ้า BTS ไปยังสถานีอโศก แล้วต่อรถไฟฟ้า MRT มาลงยังสถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ได้เช่นกันครับ :)

:pokeball-s: ข้อแนะนำ

- หากเดินทางมาจากต่างจังหวัด อย่าลืมกะเวลาเดินทางกลับบ้านด้วยนะ เพื่อไม่ให้ตัวเองกลับบ้านลำบากนะครับ :)

- ระวังซื้อหนังสือจนเงินแห้ง เดือนนี้แอดมินเป็ดโดนแดเมจเยอะเหมือนกัน ไม่มีให้ยืมจริงๆ นะเออ~

- ระวังอย่าพกทรัพย์สินมีค่ามาเยอะ หากพกมาแล้วกรุณาดูแลให้ดีๆ หายแล้วช่วยอะไรไม่ได้นะครับ

- โปรดแต่งตัวให้มิดชิด ระวังลิงโผล่ ระวังนมหก เป็ดเตือนแล้วนะแกว๊ก!

- ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา (ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ หากผู้ปกครองของท่านใดมีข้อสงสัยอะไร โทรถามผมหรือพี่เจ็ทได้เลย :)

- หากใครนำคนนอกบอร์ดมาร่วมด้วย พามาได้นะ แต่กรุณารับผิดชอบกันแขกของคุณเองนะ

สุดท้ายนี้ ใครที่ตกลงปลงใจจะมารั่วกับพวกเรานั้นไซร้ (แล้วยังไม่มีเบอร์โทรของกระผม) กรุณาติดต่อผมผ่านทางเฟซบุ๊ค facebook.com/ketcheykung หรือผ่าน PM ที่นี่ก็ได้ครับ (กรุณาทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้ผมด้วย จะได้ติดต่อกลับไปครับ)

ไว้เรามาสนุกกัน ในวันนั้นนะครับ :psyduck02:

ปล.นี่อาจจะเป็นงานสุดท้ายที่จัดตรงกับงานหนังสือ ภายในวันงานอาจจะพูดถึงเรื่องนี้กันอีกที หากใครพลาดโอกาสงานนี้ แล้วอยากแลกเปลี่ยนทรรศนะเรื่องนี้ เชิญตามสะดวกน้อ :psyduck10:

ถึงแม้ว่า ตาลุง จะเป็นสมาชิกเก่า(แก่) ของบอร์ด แต่เคยไปมีตแค่ครั้งเดียวคือครั้งที่ 6 (ราวๆ 1 ปีก่อนพอดี)

มีตก่อนหน้านั้น เกือบได้ไปมั่ง มีงานเข้ามั่ง แม้แต่ครั้งที่ 7 ที่มีปัญหากับการรับใช้ชาติอยู่ (มีตครั้งที่ 6 โชคดีอยู่ในช่วงพัก เลยได้ไป)

ตอนนี้ หมดภาระทางชาติแล้ว (ชาติไม่ต้องการแล้วว่างั้น)

ไม่ไปไม่ได้!!(ถ้าไม่มีปัญหานะ)

- ใครที่ขออนุญาตผู้ปกครองมา(ทั้งแอบเบี้ยวผู้ปกครองมา หรืออ้างผู้ปกครองอย่างโน้นอย่างนี้) อย่าลืมกลับบ้านให้ตรงเวลานะครับ ป้องกันงานเข้าตัวเองด้วยนะครับ หากผู้ปกครองของท่านใดมีข้อสงสัยอะไร โทรถามผมหรือพี่เจ็ทได้เลย :)

พี่เจ็ทไม่อยู่ประเทศไทยครับ ถ้าใครมีโปรโทรต่างประเทศก็โทรมาได้ครับ

+447445534407 นะครับ  :pika03:

ไม่รับผิดชอบค่าโทรศัพท์ที่ท่านโทรมาหานะครับ

ปล. ซิมไทย อยู่กับตัว ไม่ได้อยู่ไทย (ฮา)

เอาล่ะ หายไปตั้ง 1 ปี

ขอเอาช่วงเวลาดีๆกลับมาล่ะ

วันที่ 7 วันที่ 7

อ๊ากกกกกกกกกกก

รอให้ถึงวันนั้นไม่ไหวแย้ววววว

ปล. ใครที่พึ่งไปครั้งแรก

กลัวๆว่าจะมาถูกที่รึเปล่า

ลองมองหาไอ้คนอ้วนๆที่ใส่เสื้อลายโปเกม่อนดูนะครับ  :pika01:

ใครที่พึ่งไปครั้งแรก

กลัวๆว่าจะมาถูกที่รึเปล่า

ลองมองหาไอ้คนอ้วนๆที่ใส่เสื้อลายโปเกม่อนดูนะครับ  :pika01:

เข้ามาคอนเฟิร์ม​ครับ ​ครั้งที่แล้ว​​​ผมก็ใช้วิธีนี้ 55

ปล. ถ้าจะโทรฯ หาคุณเจ็ทวันงานจริงๆ ติดต่อ​ผมได้นะครับ ผมมีบัตรโทรฯ ตปท.ของแคทเหลืออยู่

• 2 weeks later...

ปีนี้ ระมัดระวังกระเป๋ากันนิดนึงด้วยนะครับ

เค้าว่ากันว่าปีนี้มีคนโดนกรีดกระเป๋ากันเยอะ

เอาเพลงนี้ไปร้องแข่งกันที่มีตติ้งมั้ยงับ -w-

อ๊าาาาา พรุ่งนี้แล้วสินะแกว๊ก!

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.