Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Tornadus Thundurus ในโปเกมอนBW2 หาจากไหน

banknero

Recommended Posts

แล้ว เท่าที่เห็นมันสามารถแปลงร่างได้อีกร่าง 1 ต้องทำยังไงหรอครับ

ผมไปค้นๆเจอเพจในfacebookที่ให้คำตอบเกี่ยวกับ pokemon bw2 หลายๆคำถาม

>>จิ้ม<<

ส่วนของที่คุณถามอยู่ในข้อ14นะครับ

ปล.ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเพจ และไม่ได้มีเจตนาโฆษณานะครับ ถ้าผิดกฏก็ขออภัย :pika11:

แต่อ่านแล้วยังไม่เข้าใจเรื่องของวิธีให้มันแปลงร่างเลยอ่า ทำไงอ่าเล่นUS

งั้นรอท่านอื่นมาอธิบายนะครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ทางนี้เหมือนกัน ขออภัย :pika06:

1. จับ Landorus ใน Pokemon AR Searcher ของ3DS ก่อน โดยต้องอัพเดทเฟิร์มแวร์3DSให้ใหม่สุดแล้วก็ไปซื้อมาครับ (ใช้เงินจริง ถ้าหาร้านขายบัตรเติมเงินได้ก็สบายไป แต่ไม่ต้องถามผมต่อนะ เพราะว่าผมไม่ได้เล่นโซน US อยากรู้ก็ลองกูเกิ้ลเอาดูว่าบัตรเติมเงินหาได้ที่ไหน ของ3DS โซนเครื่องของคุณเองนะ)

2. จับมาแล้วให้โอนเข้าตลับ B2W2 ของคุณ แล้วเอาไปAbundant Shrine

3. จะได้ไอเท็มมา แล้วกดใช้ไอเท็มกับโปเกมอนของคุณเพื่อมาเปลี่ยนฟอร์มสลับไปมาครับ (ตอนนี้เปลี่ยนฟอร์มตัวที่ลิงค์มาจาก BW ได้ด้วยนะ)

ปล.​ถ้าThundurus Tornadus Landorus มีอบิลิตี้ดรีมเวิร์ล  เปลี่ยนฟอร์มก็ได้อบิลิตี้ดรีมเวิร์ลด้วยครับ

Abundant Shrine

คืออะไรหรอครับ

มีอบิลิตี้ดรีมเวิร์ล  เปลี่ยนฟอร์มก็ได้อบิลิตี้ดรีมเวิร์ลด้วยครับ

คืออะไรหรอครับ ขอ อธิบาย โดย ระเอียดได้ไหมฮ๋ะ สงสัยจริงๆ ขอโทษที รบกวนครับ

Abundant Shrine อยู่ตามนี้

http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Abundant_Shrine

อบิลิตี้ดรีมเวิร์ลคืออบิลิตี้ของโปเกมอนที่หาไม่ได้ตามปกติ ต้องส่งมาจากดรีมเวิร์ลเท่านั้น

ดรีมเวิร์ลคือระบบใหม่ที่มาตั้งแต่BW โดยที่เราส่งโปเกมอนไปเล่นในดรีมเวิร์ล(เข้าอินเตอร์เน็ตน่ะแหละ) ถ้าเล่นมินิเกมชนะก็จะได้โปเกมอนต่างๆมาเป็นเพื่อน แล้วพอส่งกลับมาแล้วโปเกมอนที่เราได้มาเป็นเพื่อนก็จะมีอบิลิตี้ดรีมเวิร์ลครับ บางตัวก็จะมีอบิลิตี้เจ๋งๆเช่น Vulpix/Ninetales จะมีอบิลิตี้ แดดออก เหมือนกราด้อนครับ

หรือ ลูเกียก็จะมี Multiscale สุดเทพ เป็นต้น

อ่านเพิ่มเติมที่ http://bulbapedia.bulbagarden.net/wiki/Dream_World ครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.