Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[กิจกรรม]PK Detective #2 - "ค้นหาตัวตนโปเกมอนที่แท้จริง"

เฮียเป็ด

Recommended Posts

และสำหรับผู้ที่อยู่บ๊วยท้ายตาราง เรามีรางวัลปลอบใจให้ท่าน นั่นก็คือ...

Special Rank "Slowpoke" ระยะเวลา 1 ปีเต็มจ้า~*

จองอันนี้ครับ จองเลย ;)

เอ่อ... มีตัวละครโผล่มาด้วยหรอ แล้วยังมีใบ้แค่เสียงอีก

ตายๆๆๆ คนไม่ดูอนิเมะโปเกมอนก็จบเห่สิT T

ปรับรางวัลแรงค์ยาดง จากโหล่ มาเป็นของอันดับที่ 4 และ 5 นะครับ... เนื่องจากมันน่ารักจัด :slowpoke01:

ersion_[5]" post=69997" timestamp="1366029464]

เอ่อ... มีตัวละครโผล่มาด้วยหรอ แล้วยังมีใบ้แค่เสียงอีก

ตายๆๆๆ คนไม่ดูอนิเมะโปเกมอนก็จบเห่สิT T

เท่าที่เฮียเห็นลักษณะโจทย์ และคำใบ้... บอกตรงๆ เลยว่า "ไม่ยาก" ครับ

ปรับรางวัลแรงค์ยาดง จากโหล่ มาเป็นของอันดับที่ 4 และ 5 นะครับ... เนื่องจากมันน่ารักจัด :slowpoke01:

เฮียใจร้ายยยย (; w ;)

เท่าที่เฮียเห็นลักษณะโจทย์ และคำใบ้... บอกตรงๆ เลยว่า "ไม่ยาก" ครับ

ใช่ฮะเฮีย ถ้าคนที่เดาเคยดูอนิเมะนะ แต่ผมไม่เคยดูเลย

ขนาดผมเขียวใส่ชุดบริกรยังไม่รู้เลยว่าใคร= =" (แต่ถ้าเป็นยิมลีดเดอร์พอไหว)

โอ้ กิจกรรมนี้น่าสนใจมากครับ :hito10:

[me=Acnerくん]นั่งรอวันกิจกรรมอย่างใจจดใจจ่อ[/me]

ผมเขียวนั่นก็ยิมลีดเดอร์นะครับภาคBWไงยิมแรกเลย(แต่ต้องเลือกมิจูมารุถึงจะเจอ)

น่าสนนะครับโดยเฉพาะของรางวัลที่4-5(ฮา)

จะว่าไปครั้งที่แล้วสนุกดีนะกิจกรรมนี้คิดถึงเหมือนกันนะเนี่ย555(ยิ่งคำถามของมิลแทงค์ยิ่งสุดๆเลย4เต้าเนี่ย)

ปล.แอบฮาเป็ดสาปแต่ถ้าโดนก็ขำไม่ออกเหมือนกันนะ

จ่อคิวรอครับ =w=

ทุ่มครึ่งเรอะ.. ปัญหาหลักของกิจกรรมนี้คือคุณพ่อสินะ //Cry

ไม่เคยเล่นของอันแรกสักที ลองอันนี้ดูก็ไม่เสียหาย งั้นเล่นด้วยดีกว่า

กิจกรรมชวนปวดเฮดแต่อยากเล่น....

ใจเต้นตุบตับแล้ว=w=//นั่งรอ...

เปิดโจทย์ทดลองให้เล่น 17-19 เมษายน นะจ๊ะ :gulpin_kiss: จุ๊บๆ

อยากเข้าร่วมอะ แต่เวาลาไม่ค่อยเอื้ออำนวย แง่มๆ

แหม่เฮีย เวลามีให้มาตอบยันห้าทุ่ม :psyduck02:

ตอบช้าไม่โดนหักคะแนนหรอก

คือตอนนี้ผมมีเรื่องสงสัยอยู่นะ ตั้งแต่ทดสอบระบบเลย เพื่อจะได้ไม่ต้องเครียดตอนเวลาตอบจริง

ตัวช่วย คะแนน x2

นี่ ผมสงสัยว่า ถ้าเกิดใช้ไปแ้ล้วมันนับว่าเราใช้ไปแล้วเหลือ 4 ครั้ง

ผมสังสัยว่ามันจะดันไปนับกับรอบจริงรึป่าว (ถามเพราะว่ากลัวระบบยังไม่ได้ทำเรื่องนี้)

เรื่องการนับคะแนน

คือสมมุติว่า ถ้าตอนนี้ผมใช้คำใบ้ไป 1 อันเนี่ย มันเหลือคะแนน 8 แล้วผมตอบคำตอบ "ซึ่งถูกต้องไป"

คะแนนจะบันทึกไปที่ระบบว่าตอนนี้ 8 ใช่ป่าว แต่ที่เห็นนะ ในเว็บมัน มันก็จะเหมือนว่า เหลือคะแนน 7

สงสัยว่านั่น เป็นการแค่ทำเพื่อไม่ให้รู้ว่าถูกหรือผิดกันแน่ใช่ป่าวครับ หรือว่าถ้าเกิดว่าถูกคะแนนมันจะคงตรงนั้น

(เออเนอะ ถ้ามันคงตรงนั้นให้เห็นคนก็รู้น่ะสิว่ามันตอบถูกหรือผิด)

สงสัยว่าถ้าตอบถูกไปแล้วรอบนึงแล้วตอบอีกครั้งจังเป็นยังไงอะครับ?

หรือว่าถ้าเราตอบถูกครั้งที่2มันจะเป็นยังไงครับ?แค่นี้หละครับที่ผมสงสัย

สงสัยว่าถ้าตอบถูกไปแล้วรอบนึงแล้วตอบอีกครั้งจังเป็นยังไงอะครับ?

หรือว่าถ้าเราตอบถูกครั้งที่2มันจะเป็นยังไงครับ?แค่นี้หละครับที่ผมสงสัย

ตอนนี้มีบั๊กปั๊มสกอร์ได้เรื่อยๆ ครับ เป็ดกำลังแก้ไขอยู่น้อ :psyduck01:

คือตอนนี้ผมมีเรื่องสงสัยอยู่นะ ตั้งแต่ทดสอบระบบเลย เพื่อจะได้ไม่ต้องเครียดตอนเวลาตอบจริง

ตัวช่วย คะแนน x2

นี่ ผมสงสัยว่า ถ้าเกิดใช้ไปแ้ล้วมันนับว่าเราใช้ไปแล้วเหลือ 4 ครั้ง

ผมสังสัยว่ามันจะดันไปนับกับรอบจริงรึป่าว (ถามเพราะว่ากลัวระบบยังไม่ได้ทำเรื่องนี้)

เรื่องการนับคะแนน

คือสมมุติว่า ถ้าตอนนี้ผมใช้คำใบ้ไป 1 อันเนี่ย มันเหลือคะแนน 8 แล้วผมตอบคำตอบ "ซึ่งถูกต้องไป"

คะแนนจะบันทึกไปที่ระบบว่าตอนนี้ 8 ใช่ป่าว แต่ที่เห็นนะ ในเว็บมัน มันก็จะเหมือนว่า เหลือคะแนน 7

สงสัยว่านั่น เป็นการแค่ทำเพื่อไม่ให้รู้ว่าถูกหรือผิดกันแน่ใช่ป่าวครับ หรือว่าถ้าเกิดว่าถูกคะแนนมันจะคงตรงนั้น

(เออเนอะ ถ้ามันคงตรงนั้นให้เห็นคนก็รู้น่ะสิว่ามันตอบถูกหรือผิด)

เรื่องตัวช่วย Score x2

เมื่อเริ่มกิจกรรมจริง จะทำการรีเซ็ทให้ทุกคนลงทะเบียนใหม่ครับ ซึ่งจะได้สิทธิ์กลับคืนเป็น 5 ครั้งเหมือนเดิม

ส่วนเรื่องการนับคะแนน

ถ้าตามตัวอย่าง สกอร์จะถูกบันทึกที่ 8 คะแนนครับ

• 2 weeks later...

ขุดๆ เตือนความจำ

พรุ่งนี้เริ่มเปิดลงทะเบียนแล้วนะเคอะ :psyduck10:

เข้าบอร์ดนี้มาเป็นพักๆไม่ได้โพสต์อะไรเลยเล่นด้วยได้มั๊ย?? น่าสนุกมาก :pika01:

เข้าบอร์ดนี้มาเป็นพักๆไม่ได้โพสต์อะไรเลยเล่นด้วยได้มั๊ย?? น่าสนุกมาก :pika01:

เล่นได้ครับผม ข้อแม้ตามที่ระบุไว้ครับ (ต้องสมัครก่อนวันที่ 29 เมษา และไม่เคยโดนโทษแบนครับ) :psyduck10:

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.