Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ชอบโปเกมอนตัวไหนมากที่สุด??? พร้อมเหตุผลครับ

spectre29

Recommended Posts

ส่วนของผมคือ ฮัซซัม Scizor No. 212

เนื่องจากเป็นสีแดง แซมดำ มีมือเป็นกิโยติน

แล้วแฟนเก่าผมเคยบอกว่าผมหน้าเหมือนตัวนี้ครับ  :pika03:

และด้วยพลังโจมตีที่มากมาย Ability Technician ที่สามารถพลิกท่ากากๆขึ้นมาใช้ให้เก่งได้

บาชาโม่ค่ะ เพราะเป็นธาตุไฟ สกิลแรง เท่มากๆด้วย

ดูจากชื่อก็น่าจะรู้ละ (กลาเซีย)

เป็นโปเกม่อนที่น่ารักและสง่างามในตัวเดียวกัน และชอบธาตุน้ำแข็งมาก (ฉะมังกรสบายแฮ)

บาชาโม่เช่นกัน

เหตุผลก็แค่ว่าชอบในรูปลักษณ์และหน้าตาอันแสนเท่ครับผม

Reshiram ครับเพราะอะไรนะเหรอ

เพราะเป็นคุู่จิ้นกับ Zekrom น่ะสิ มันลงสีง่าย...........................................

Reshiram ครับเพราะอะไรนะเหรอ

เพราะเป็นคุู่จิ้นกับ Zekrom น่ะสิ มันลงสีง่าย...........................................

I've seen what you did...= =

ลงสีง่าย แล้วตอนวาดละเธอว์ โอ๊ย แค่คิดก็ปวดตับตุ๊บๆ

ชอบกิราติน่าครับ :pika01:

ส่วนเหตุผลนั้นเพราะว่ามันเป็นโปเกมอนในตำนานที่น่ารักที่สุดนะสิ~ :pocha08:

แถมเป็นมังกร/ผี ตัวแรกและตัวเดียวในโลกโปเกมอน(ในตอนนี้)อีก

Reshiram สิครับ :pika01:

น่ารัก โมเอะ สวย สง่า แบน(?) แถมยังเป็นภ...แฟนผม; w ;

ersion_[5]" post=70242" timestamp="1366287712]

น่ารัก โมเอะ สวย สง่า แบน(?) แถมยังเป็นภ...แฟนผม; w ;

โฮ่ยๆๆ เล่นแต่ศจ. ของเจ้าก็ระดับภรรยาไม่ใช่เรอะ

ersion_[5]" post=70242" timestamp="1366287712]

เรชิรัมมันมีดุ้นไม่ใช่เหรอครับ  :pika01: :pika01: :pika01:

เรชิรัมมันมีดุ้นไม่ใช่เหรอครับ  :pika01: :pika01: :pika01:

[me=[V]ersion_[5]]ฆ่าหมกถังขยะ[/me]

อันที่จริงถ้าที่เราชอบสุดก็มีอยู่สามตัวนะ(เอามาจับเรียงว่าชอบที่สุดมาตัวเดียวยากเหมือนกันแฮะ=w=)

แต่ถ้าทอปสุดก็"แบล็คกี้"แหล่ะ

โมเอ้น่ากอด สีดำ(เกี่ยว???) ถึกดีมาก(มากจนลองเอาไปตียิมต่อสู้ชนะด้วยตันนี้ตัวเดียวมาแล้วยังงงอยู่เลยว่าเป็นไปได้ไง) และเป็นธาตุมืดด้วย(เราชอบธาตุมืดอ่านะ=w=") และที่สำคัญ...

เป็นโปเกมอนตัวแรกที่เราชอบ และเพราะเจ้านี่ทำเราชอบธาตุมืดและบ้าคลั่งเลือด(?)จนถึงบัดเดี๋ยวนี้...

อันที่จริงถ้าที่เราชอบสุดก็มีอยู่สามตัวนะ(เอามาจับเรียงว่าชอบที่สุดมาตัวเดียวยากเหมือนกันแฮะ=w=)

แต่ถ้าทอปสุดก็"แบล็คกี้"แหล่ะ

โมเอ้น่ากอด สีดำ(เกี่ยว???) ถึกดีมาก(มากจนลองเอาไปตียิมต่อสู้ชนะด้วยตันนี้ตัวเดียวมาแล้วยังงงอยู่เลยว่าเป็นไปได้ไง) และเป็นธาตุมืดด้วย(เราชอบธาตุมืดอ่านะ=w=") และที่สำคัญ...

เป็นโปเกมอนตัวแรกที่เราชอบ และเพราะเจ้านี่ทำเราชอบธาตุมืดและบ้าคลั่งเลือด(?)จนถึงบัดเดี๋ยวนี้...

ครั้งแรกที่ผมใช้แบล๊คกี้ก็ไม่นึกว่ามันจะถึกขนาดนั้นเหมือนกันครับ จนกระทั่งแบล๊คกี้ผมถล่มวาตารุด้วยตัวเดียวในขณะที่ตัวอื่นลงไปนอนหมดแล้ว

ซึ้งเลยครับ 555 :pika10:

ปกติเราคลั่งโปเกม่อน"นก"และธาตุมืดมาก แต่เราชอบชิลตาริส(Altaria) มากสุดแหละ

เพราะเจ้านี่ทำให้เรารู้สึกเหมือนตัวเองเป็นซาโตเชรี่ย เอ๊ย ซาโตชิ(ฮา)

ถึงค่าพลังจะไม่ได้เก่งเท่าโปเกม่อนมังกรก็เถอะ ก็ชอบนี่นา

และถ้าลองจับตัวดู ขนคงนุ่มนิ่มนุ่มฟู~

ปล.พิมไม่ผิดหรอก โปเกม่อน"นก" ไม่ใช่โปเกม่อน"ธาตุบิน"

arceus_by_dracaufeu34-d3id50r.jpgชอบ Arceus ครับ เหตุผลเพราะความสง่างามและเป็นโปเกมอนผู้สร้างทุกสรรพสิ่ง เปรียบเสมือนเทพเจ้าแห่งโลกโปเกมอนครับ (คือส่วนตัวผมก็ชอบเรื่องเกี่ยวกับจักรวาลอะไรพวกนี้อยู่แล้วครับ)

ARCEUS+MAP.bmp

ผมชอบ Yveltal มากที่สุดเพราะมันดูเท่ดี แถมเป็นโปเกม่อนในตำนานด้วย :D

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.