Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Submarine-FS ต้องการคนช่วยมาแปลซับดำนํ้าจ้า

Blaster

Recommended Posts

Submarine-Fansub [ค่ายเปิดใหม่ หรือค่ายซับเรือดำนํ้านั่นเอง]

แปลอนิเมะต่างๆ-op/ed โดดๆ

ตอนนี้กำลังรับสมัครคนแปล 2-3 ที่นั่ง(อิงบ้างยุ่นบ้าง)

ตอนนี้กำลังทำเรื่อง hentai ouji to warawanai neko (แมวไม่ยิ้ม)ครับ และอาจจะมีแปลเรื่องอื่นต่อๆไป

คนในค่ายตอนนี้มี Blaster[timing],เฮียเป็ด[encoder],เจ๊แพม[translater]

20130417233047-blaze-hentaiprince1280 v3 copy.jpg

ไว้มีอะไรจะปล่อยในนี้นะฮะ

Ps.

แปลไม่เร็วเท่าค่ายอื่น

คุณภาพไม่เท่าค่ายอื่น

แต่เรื่องดำนํ้า ค่ายเราเป็นที่หนึ่งนะเออว์  :psyduck02:

แปลญี่ปุ่นไม่สุด ผมขอให้กำลังใจห่างๆละกันนะครับ

ปล.ผมแอบ​สงสัยกับพวกค่ายแฟนซับนะ ทำไมไม่ทำไฟล์SRT แจกเลย ทำไมต้องแจกทั้งตอน ใหญ่ก็ใหญ่ โหลดก็โหด

คนทำซับอยู่ในบอร์ดนี่เองเหรอครับ XD

ผมพอช่วยติชมได้นะ แต่คงไม่ถึงขั้น QC

องค์ชายจิตป่วนนี่ผมคิดว่าน่าจะช่วยได้นะ ถ้าเวอร์ชันแรกออกจะส่งคำแนะนำไปให้เผื่อแก้เป็น V2 แล้วกันนะครับ

ถ้าจะให้ติชมก่อนปล่อย เกรงว่า V1 จะยิ่งออกช้าไปอีก

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้ท่านนะ =w=

Edit: Henneko เป็นเรื่องแรกเหรอ?

หาตอน 1 ไม่เจอแฮะ ขอลิงค์หน่อยได้ไหมครับ

คนทำซับอยู่ในบอร์ดนี่เองเหรอครับ XD

ผมพอช่วยติชมได้นะ แต่คงไม่ถึงขั้น QC

องค์ชายจิตป่วนนี่ผมคิดว่าน่าจะช่วยได้นะ ถ้าเวอร์ชันแรกออกจะส่งคำแนะนำไปให้เผื่อแก้เป็น V2 แล้วกันนะครับ

ถ้าจะให้ติชมก่อนปล่อย เกรงว่า V1 จะยิ่งออกช้าไปอีก

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้ท่านนะ =w=

Edit: Henneko เป็นเรื่องแรกเหรอ?

หาตอน 1 ไม่เจอแฮะ ขอลิงค์หน่อยได้ไหมครับ

เป็ดกำลัง QC ตอน 1 อยู่ครับ

เดี๋ยวถ้าเสร็จจะเอาลิงค์มาฝากน้อ

18+ :dark:  :psyduck13:

................................? :psyduck03:

...................

.................................... :psyduck02:

แปล ซักหน่อยเดี๋ยวหาว่าเราใบ้ใช้แต่อีโมเป็ดไม่รู้เรื่อง

นี่เมะ 18+ หรือ? เห็น Hentai แล้ว หวังว่ามันคงไม่ใชเมะผู้ใหญ่นะ? :psyduck03:

แต่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ดูแลเหะ

ถ้าเมะหื่นจริง จงส่งมาให้ลุงเสพเสีย เอ้ย ตรวจสอบคุณภาพ ซะดีๆ :psyduck02:

18+ :dark:  :psyduck13:

................................? :psyduck03:

...................

.................................... :psyduck02:

แปล ซักหน่อยเดี๋ยวหาว่าเราใบ้ใช้แต่อีโมเป็ดไม่รู้เรื่อง

นี่เมะ 18+ หรือ? เห็น Hentai แล้ว หวังว่ามันคงไม่ใชเมะผู้ใหญ่นะ? :psyduck03:

แต่ก็ขึ้นอยู่กับผู้ดูแลเหะ

ถ้าเมะหื่นจริง จงส่งมาให้ลุงเสพเสีย เอ้ย ตรวจสอบคุณภาพ ซะดีๆ :psyduck02:

ลุงลองหาเสพก่อนสิเอ้อว์  :psyduck02:

องค์ชายโรคจิตเป็นฉายาตัวเอกครับผม

เรื่องนี้ผมอวย =w=

จะบอกว่าทั้งนิยายและมังงะลายเส้นเทพทั้งคู่ ลิขสิทธิ์ลักพิมพ์ครับ

นิยายลายเส้นคุณ Kantoku ส่วนมังงะลายเส้น Okomeken (น่าจะเป็นผู้ช่วยของเรื่อง The Sacred Blacksmith ไม่คอนเฟิร์ม)

ผมมีทั้ง2อย่างเลยเรื่องนี้(โนเวล+คอมิค)

สวยมากทั้ง2อันเลยแถมสนุกทั้งคู่

กำลังรอดูอนิเมเหมือนกันงั้นขอเป็นกำลังใจห่างๆละกันครับ(เพราะญี่ปุ่นไม่ได้เลย)

ตอน 1 เป็ด Encode เสร็จแล้วนะครับ กำลังอัพโหลดอยู่...

คาดว่าตั้งแต่ตอน 2 คงได้ไปอยู่ที่ Tirkx แล้ว

อัพเดทเพิ่มเติม!

EP2 มาแล้วนะจ๊ะ ไปโหลดกันได้ที่เดิม www.facebook.com/submarinefs จ๊ะ

(จะบอกว่า EP2 แปลดีมาก... อินเนอร์คนแปลล้วนๆ จ๊ะ :psyduck07: )

เจ้าบาสบอก รอเมลตอบกลับจากทีมงานอยู่ T^T

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.