Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

[Comics] Pokemon Gray's Challenge [BW2 Alternate Run] Lastest Update 24/10/2013

Crescentfangs

Recommended Posts

สวัสดีสมาชิก pkbasic ทุกท่านฮะ ผม Crescentfangs นักเขียนการ์ตูนสมัครเล่นผู้ผ่านทางมาหวังหาที่เหมาะๆ ตั้งรกรากอยู่ในโลกโปเกม่อนอันกว่างใหญ่

โปรเจ็กนี้ผมเริ่มวาดขึ้นตั้งแต่ที่เริ่มเล่น Pokemon Black 2 ประกอบกับเอา storyline ของเนื้อเรื่องที่เคยเขียนไว้เมื่อ 6 ปีก่อน (สมัยเป็นเด็ก ม.ต้น) มาปัดฝุ่นใหม่ทั้งหมด แล้วรวมกันได้เรื่องนี้ขึ้นมา

ไม่พูดพร่ำทำเพลงอะไรมากมายกับกระทู้แรก เชิญอ่านกันได้เลยครับ  :mudkip11:

ปล. เทสเล็กน้อยเนื่องจากเป็นกระทู้แรก อาจมีการแก้ใขเพิ่มเติมภายในกระทู้ได้ตลอดเวลา

:pokeball-s:สารบัญ  :pokeball-s:

ตอนต่อไปจะตามมาเรื่อยๆ ครับผม  :mudkip02:

แหล่มมากฮะ สุโค่ย~~~

แบ่งช่องเฟรมอ่านได้เรื่องได้ราวกว่าเราอีกนะเนี่ยTwT

เหมือนจะไม่สมัครเล่นนะครับ ภาพสวยมากเลย...

เก็บไว้อ่านตอนเช้าๆ.... อืม...

เอาอันนี้มายั่วน้ำลายเล่นไปก่อนนะครับ  :mudkip08:

ตอนนี้ผมกำลังวาด EP02 อยู่ โดยที่แปลเป็นฉบับภาษาอังกฤษอัพไว้ที่ DeviantArt หากสนใจก็ติดตามได้ที่นั่นครับ เพราะจะอัพที่นั่นก่อนจะฝากรูปมาอัพที่บอร์ด pkbasic อีกทีนึง

http://crescentfangs.deviantart.com/gallery/

รออีกยาวๆ เลยครับ เพราะปิดเทอมนี้ผมทำงานไปด้วย และขอบคุณสำหรับทุกๆ คำติชมครับ

ทางคุณ Cresentfangs มีเพจบนเฟสบุ๊คไหมครับ?

ตอนนี้การ์ตูนของคุณเป็นexclusive อยู่หรือเปล่าครับ?

สนใจให้ทางบอร์ดช่วยโฆษณาการ์ตูนไหมครับ :D

ภาพสวยค่ะ เนื้อเรื่องเยี่ยม

แต่โครงหน้ายังแปลกๆอยู่ วาดโปเกม่อนเทพมากค่ะ รีบอัพนะคะ...

ทางคุณ Cresentfangs มีเพจบนเฟสบุ๊คไหมครับ?

ตอนนี้การ์ตูนของคุณเป็นexclusive อยู่หรือเปล่าครับ?

สนใจให้ทางบอร์ดช่วยโฆษณาการ์ตูนไหมครับ :D

ในเรื่องนี้ไม่เป็นไรครับ  :mudkip02: ผมอัพให้ชาวสมาคมคนรักโปเกม่อนอ่านกัน ไม่ได้หวังดังอะไร เพราะวาดการ์ตูนและเขียนนิยายเป็นงานอดิเรกเท่านั้น (งานจริงๆ คือเป็นนักแปลและสอนพิเศษน่ะครับ)

ถ้าโฆษณาไป คนอ่านเยอะเข้า จะพลอยอัพไม่ทันใจคนหมู่มากไปเสียอีกเปล่าๆ ครับ  :mudkip14:

ในเรื่องเพจ ไม่ได้เปิดไว้ครับ แต่ถ้าต้องการจะติดต่ออะไร ก็ตามหน้าโปรไฟล์ไปละกันครับผม

ขอบคุณทีมงานครับผม  :mudkip12:

ว้าว WoW !!! เนื้อเรื่องก็สนุก ภาพก็สวย ชอบมากครับ XD !!!! (ติดตามผลงานต่อไป...)

ในเรื่องนี้ไม่เป็นไรครับ  :mudkip02: ผมอัพให้ชาวสมาคมคนรักโปเกม่อนอ่านกัน ไม่ได้หวังดังอะไร เพราะวาดการ์ตูนและเขียนนิยายเป็นงานอดิเรกเท่านั้น (งานจริงๆ คือเป็นนักแปลและสอนพิเศษน่ะครับ)

ถ้าโฆษณาไป คนอ่านเยอะเข้า จะพลอยอัพไม่ทันใจคนหมู่มากไปเสียอีกเปล่าๆ ครับ  :mudkip14:

ในเรื่องเพจ ไม่ได้เปิดไว้ครับ แต่ถ้าต้องการจะติดต่ออะไร ก็ตามหน้าโปรไฟล์ไปละกันครับผม

ขอบคุณทีมงานครับผม  :mudkip12:

ได้เลยฮะ :D

เริ่มต้นการผจญภัยด้วยโปเกม่อนร่าง 3 เลยเหรอเนี้ย คุณพระเอก เยี่ยมสุดๆ  :pika07:

เริ่มต้นการผจญภัยด้วยโปเกม่อนร่าง 3 เลยเหรอเนี้ย คุณพระเอก เยี่ยมสุดๆ  :pika07:

ที่เริ่มตอนนี้เพราะอะไร? ทำไมไม่เริ่มตั้งแต่ตอนที่ส่งพระเอกของผมไปเรียน? ทำไม?

ตอนต่อๆ ไป มีคำตอบครับ  :mudkip03:

เนื้อเรื่องน่าติดตามมาก  :pika03: วาดรูปสวยมากเลย :pika10: แบ่งช่องได้ดีมากเลยแหละ  :pika01: จะค่อยติดตามนะค่ะ สู้สู้ๆ :pika10:

(อยากเห็นการผจญภัยของไวโอเล็ตมากกว่า#ผิด)

• 2 months later...

ในที่สุดก็มีเวลากลับมายังบอร์ด pkbasic อีกครั้งหนึ่ง... (หายไปนานมากๆ จากกิจกรรมของมหาลัย กลับบ้าน 2-3 ทุ่มทุกวันเลย จนกระทั่งหมดรับน้องในที่สุด)  :mudkip09:

ต้องขอโทษผู้อ่านทุกท่านด้วยนะครับ เนื่องจากว่าต้นฉบับของ EP01 ทั้งหมด กับ EP02 ส่วนนึงได้เปียกน้ำจากฝนที่เทลงมาตอนกลับบ้านในวันศุกร์ที่ผ่านมา ทำให้มีความเสียหายไปเกือบครึ่งด้วยกัน (ตอนนั้นวาดไปได้ 25 หน้าแล้วสำหรับ EP02)

ส่วนที่เสียหายไปนั้นคือต้นฉบับ EP01 ทั้งหมด กับส่วนตอนต้นของ EP02 นับได้ 11 หน้าที่แก้ใขไม่ได้แล้ว ยังดีว่าหน้าที่เป็น storyboard นั้นผมวางไว้ด้านหลังสุดจึงไม่เสียหายอะไร สามารถเอามาใช้วาดใหม่ได้ (ขนาดใส่ไว้ในแฟ้มนะ) ส่วน EP01 นั้นก็สแกนโพสต์ไปเรียบร้อยแล้ว (แต่ก็เสียกำลังใจสุดๆ ไม่น่าตากฝนเข้าบ้านเลยวันนั้น)  :mudkip07:

ขอโทษอีกครั้งสำหรับความสะเพร่าของผมนะครับ ต่อจากนี้จะเริ่มวาดใหม่ แต่ก็อาจล่าช้ากว่าเดิมเพราะทั้งเรียนและทำงาน

มารายงานสถาการณ์(เลวร้าย)ล่าสุดครับ แล้วพบกันใหม่เมื่อ EP02 เสร็จสมบูรณ์ครับ ผมสู้แน่นอน  :mudkip10:

เก่งทั้ง battle จริง และ battle ที่สร้างขึ้นเองเลยนะครับ(เก่งวาด) เป็นกำลังใจให้อีกแรง สู้ๆ ไว้จะติดตามผลงานครับ

จะรอดูตอนต่อไปของท่านเสมอและตลอดไปฮะ ไม่หนีไปไหนหรอก สู้ๆฮ่ะ  :pika01:

• 3 months later...

อ่อก... ในที่สุดก็ปิดเทอมซักที  :mudkip15:

ในที่สุดก็มีเวลามาจัดการกับต้นฉบับที่ดองมานานหลายเดือน (หลายคนคงลืมกันไปแล้ว)

ตอนนี้ที่ผมทำได้... ก็คือเอารูปพระเอกของเรามาให้ดูกันให้หายคิดถึง(ไปพลางๆ ก่อน) ให้รู้ว่าผมยังไม่หายไปไหนฮะ  :mudkip08:

ว่าแล้วก็... แปะ

สปอยอย่างนึง ว่าที่บักเกรย์มันถืออยู่น่ะ มันคือ Nevermeltice

ไว้เจอกันครับ กับตอนที่ 2  :mudkip11:

ปล. ปูลิง : ลายเส้นผมเปลี่ยนไปรึเปล่าหว่า? ว่างเว้นไปสองเดือนเนี่ย...

ปล.2 ปูลม : ผมจำสัดส่วนไวโอเล็ตไม่ได้!! วาดผิดวาดถูก ลบแล้วลบอีก!! ถือเป็นเรื่องใหญ่เลยนะเนี่ย!!! /โดนโบก :mudkip14:

ชอบผลงานของท่านจริงๆที่วาดออกมาเป็นคอมมิคได้ยาวในทีเดียวแบบนี้ เอา :like: ไปเลยครับ

รอติดตามผลงานตอนต่อไปของท่านอยู่นะครับ สู้ๆนะ :pika10:

รอติดตามจนใจจะขาดดดดด QAQ #เว่อร์

เค้า FC บราวน์อ่าาาา เอาภาพมาแปะมั่งจิ !!

* gamza โดนสูบหายไปจากมู้ว์

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.