Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

ดนตรีประกอบภาคไหนที่ตรึงตราใจคุณที่สุด

Maiik

ดนตรีประกอบภาคไหนที่ตรึงตราใจคุณที่สุด  

13 members have voted

1. 1. ดนตรีประกอบภาคไหนที่ตรึงตราใจคุณที่สุด

• red/blue/green/yellow
      0
    • gold/silver/crystal
      1
    • ruby/sapphire/emerald
      6
    • diamond/pearl/platinum
      1
    • black / white
      1
    • black2 / white2
      2
    • firered /leafgreen
      0
    • hreatgold/soulsilver
      2

Recommended Posts

วันนี้อยากจะมาย้อนรอยหน่อยว่า เหล่าธีมเพลงเพราะๆใน ที่ทำให้ตรึงตราใจจนอยากกลับไปเล่นอีกครับ  :gardevoir02:

สำหรับคนที่ไม่รู้ ก็มีคลิปมาให้รับฟังเด้อ~

เครดิต youtube

ซ้ำขออภัย T/\T //กราบ

Ruby Sapphire Emerald อยู่แล้วครับ เคยเป็นเล่นภาคแรกก็ติดเลย

แต่ผมลองคิดดูเพลงของภาคอื่นไม่ค่อยติดหูผมเท่าไหร่

(เพลงไหนที่มันติดหูผมจริงๆบางครั้งทำให้ผมอาจจะฮัมเพลงตอนเบื่อๆก็ได้นะเออ)

HG SS ไม่ติดเหรอ งั้นผมนับเป็น GSC เลยนะ มันรีมิกซ์ได้ ตอนซื้อเกมมาเปิดเล่นแล้วแทบน้ำตาไหล

พี่เจ็ทครับ ผมเพิ่ม FR/LG HG/SS แล้วครับ

รีเซ็ตโพลละ

โหวต G/S/C เพราะ เสียงตอนขี่จักรยานเนี่ยแหละ =3=|||

พากย์อื่นบางส่วนก็ติดหูนะครับ แต่บางอันก็ต้องเป็น Remix ถึงจะติด

แต่ที่ติดหูจนลืมไม่ออกคือจากซีรีส์ Pokemon Mystery Dungeon: Rescue team

และก็จาก Exploration team บางส่วน ครับ ติดหูแบบลืมไม่ได้เลย

Pokemon Mystery Dungeon: Red/Blue Rescue Team

ที่แต่งมาถูกใจกรรมการ เอ้ย ถูกใจประชาชี เอ้ย ประชาชนที่สุดก็คือ Sky Tower theme นั่นแหล่ะครับ xD

แต่ผมฟังเพลงไหน ประเภทพวก BGM เกมที่ผมชอบก็ติดหูตลอดแหล่ะครับ ไม่มีสักเพลงน่ะครับ ที่ติดหูผมแล้วผมไม่เคยเผลอฮัมเพลงออกมา

(โดยเฉพาะสมัยเด็ก เพลง Nico Nico Douga ผมก็จำติดหูน่ะครับ เป็น 10 กว่านาทีนู่น จำไม่พลาดสักตัวโน๊ตครับ แค่เขียนเป็นโน๊ตไม่ได้ xD)

ชอบ RSE นะ เพราะดูเป็นรุ่นที่มุมมองเกมมีความเป็นออริจินัล รวมกับลูกเล่นได้อย่างลงตัว

โหวต B2W2 เพราะธีมของไอริสและเหล่าลีดเดอร์กับแชมเปี้ยนใน PWT ครับ :hito01:

นอกกระแสนิดๆ ผมติดเพลงของภาค diamond/pearl ที่สุดแฮะ

ทางนี้ชอบเพลงรีเมคใน HG/SS เป็นพิเศษ ฟังแล้วขนลุกพร้อมคิดถึงความหลัง...

(เฉพาะเพลงรีเมคล่ะนะ...

เพราะโฮโอกับลูเกีย จะเล่นมุขแบบ FR/LG ก็ได้ แต่ไม่ทำงั้น...เลยไม่รู้สึกอะไรเป็นพิเศษกับเพลงประกอบทั้งสองตัว)

[me=Satoshi]ถึงอย่างนั้นก็ไม่ได้เล่นโปเกมอนจบมานานแล้ว[/me]

ภาค Fire Blue Green

ผมชอบ ถนนสาย 1

Viridian City Theme

ส่วนภาค Gold Silver

ผมชอบ

Theme ตอนขี่จักรยาน

กับ Theme ตอนสู้กับ แชมเปียน

ส่วนภาค R/S

Littleroot Town theme

Verdanturf Town theme

ส่วนภาค D/P

ผมชอบเพลงถนนสาย 209

ส่วนภาค B/W

ผมชอบ

Gym Leader Battle Music

Champion Battle

และก็ภาค B2/W2

ผมชอบ

All Unova Gym Themes

Champion Battle iris

ส่วนภาค X Y นั้นยังไม่ออก อิๆ

ภาค B/W จ้า เพราะเล่นมันอยู่แค่ภาคเดียวนี่ล่ะ...

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.