Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

Happy Birthday Pokemon Basic Webboard!

Risu

Recommended Posts

ก็นะ สำหรับเจ๊แล้วบอร์ดนี้ไม่ได้เป็นแค่บอร์ดรวมคนรักโปเกมอนเท่านั้น แต่มันเป็นบ้านหลังหนึ่งเลยล่ะ!

ก็รู้จักบ้านหลังนี้มาตั้งแต่สมัยบอร์ดส้ม (ถ้าจำไม่ผิดก็ช่วงม.3) แต่ก็เหมือนคนที่เดินผ่านไปผ่านมานั่นแหละ (เพราะไม่มีเวลา)

จนมาปี 2551 เวลาว่างเริ่มมากขึ้น (ตอนนั้นบอร์ดย้ายไปเป็น invisionplus) ก็เริ่มแง้มเข้ามาในบ้านหลังนี้

แต่ก็สุมอยู่เฉพาะห้องฟิคชั่น(ตอนนั้นมีห้องแยกต่างหากกับห้องวาดรูป) และห้องมิวเซียม(ซึ่งก็คือ Pokemon Anime Research Club ในตอนนี้)

และเริ่มคิดว่าน่าจะลองไปห้องฟรีสไตล์ดูบ้างก็ดีนะ (General Talk ในตอนนี้) เลยตั้งกระทู้ในห้องนั้น พอตั้งปุ๊บนินก็มาม่อปั๊บ(รึเปล่าหว่า)

หลังจากนั้นเจ๊ก็เลยเริ่มกล้าคุยกับคนในบอร์ดมากขึ้น (เรื่องนี้คงต้องยกความดีความชอบให้กับนินล่ะมั้งนะ)

ก็ทำให้รู้จักคนรักโปเกมอนมากขึ้น ได้คุย ได้ถกเถียง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับคนในบอร์ด

ได้ร่วมกิจกรรมของบ้านหลังนี้มากมาย

มีทั้งเรื่องสนุก เรื่องเศร้า เรื่องเครียด เรื่องชวนโมโห และอีกมากมายจนนับไม่ไหว

อาจมีบางครั้งที่เจ๊อาจเผลอทำให้บ้านหลังนี้บางส่วนผุพังไปโดยไม่รู้ตัว ซึ่งเรื่องนั้นเจ๊ก็ต้องขอโทษด้วย

ดีใจที่ได้อยู่บ้านหลังนี้ ซึ่งเปรียบเสมือนเป็นบ้านหลังที่ 2 ของเจ๊เลยก็ว่าได้

ขอให้บ้านหลังนี้จงอยู่ต่อไปนานๆเลยนะงับ เมี้ยวๆ

น่าแปลกที่มีแต่คนที่มองเห็นกระทู้วันเกิดเจ้าฟัก (F) แต่ไม่มองวันเกิดของบอร์ดเลย

บอร์ดนี้อายุมากขึ้น ตัวผมเอง ก็จากเด็กใหม่เป็นรุ่นพี่ จากรุ่นพี่เป็นลุง

มองย้อนไปอดีต.....อืม....เราอยู่บอร์ดนี้มานานจริงๆ

สุขสันต์วันเกิดเว็บบอร์ดพีเคเบสิคนะฮับ >w<

Happy Birthday Pk-Basic ขอให้เราอยู่ด้วยกันนานๆน๊าาาา :D

555+

จากอดีตTrainerหน้าใหม่ จนกลายเป็นTrainer Perthที่หลงไหลในการต่อสู้

และก็ก้าวสู่Professor Perth ศาสตราจารย์ที่อยู่ยั่งยืนคู่บอร์ดไปตลอดกาล

ขอบใจที่ทำให้มีวันนี้นะPkbasic และก็เป็นที่สิงของSSPด้วย

ขอบคุณรอยยิ้ม ความสุข เสียงหัวเราะ ความทุกข์ และทุกอย่างที่แบ่งปันด้วยกันมาตลอด

รักนะบอร์ดโปเกมอนของประเทศไทย Pkbasic

Happy birthday pokemon basic ครับ

ขอให้สุขภาพแข็งแรกโชคดีมีความสุขในชีวิต และประสบความสำเร็จในเป้าหมาย ล้อเล่นนะครับ

พอมาคิดดูดีๆแล้วบอร์ดนี้ก็แก่แล้วสินะ ผมก็พึ่งเป็นสมาชิกมาได้ยังไม่ถึงครึ่งอายุบอร์ดนี้เลยมั้ง

แต่ยังไงก็ขอให้บอร์ดนี้อยู่กับพวกเราไปชั่วกัปป์ชั่วกัลป์นะครับ

Happy birth day to pokemonbasic

เฮียเป็ด เปตอง พี่ก้อย และทีมงานแอดมิน

น้องแม็ก น้องแก้ม น้อง แอรืลามิน่า(เพลง) พี่เพิร์ช ศจ พี่ทามะ พี่หยง พี่ดร(หรือว่าท่านลุง) น้องเอ็ฟ

ไลค์กี้ กิราติน่า_จัง และคุณมาร์ค แห่งนี้ ที่ผมเห็นอยู่ในหน้า แชทบ่อยที่สุด

ถ้าไม่มีคนพวกนี้ ผมว่า เงียบเหงาแน่ๆ ใครที่ไม่มีชื่อ ต้องขอโทษด้วยครับ

วันเกิดแห่งบอร์ดนี้ มาร์คอยากจะบอกว่า

ขอขอบคุณคนที่นี่ทุกคนที่ทำให้มาร์คเป็นผู้ใหญ่มากยิ่งขึ้น และโดยเฉพาะ ศจ แม็ก แก้ม และ ท่านเป็ด(พี่นก)

สี่ คนนี้ ทำให้มารืคมีชีวิตชีวามากที่สุด และทำให้มารืคได้เป็นตัวของตัวเองมากที่สุด โดยที่ไม่รู้สึกมาก่อนน่ะครับ

ท้ายนี้ก็อยากจะบอกว่า อยากให้เว็ปนี้ยั่งยืนตลอดไป ครับ

โดย มาร์ค Halay

สุขสันต์วันเกิดครับผมท่านบอร์ดที่เป็นที่อาศัยให้เหล่าชาวผีมาสิงสถิตและขอให้อายุยืนนานครับผม

ก็ขอบคุณ คุณบอร์ด มากครับอยู่บอร์ดนี้มา 5 ปีแล้วสินะ (ถึงจะหายไปถึง3-4ปีก็เถอะ) กลับมาครั้งนี้ทำให้ผมรู้สึก

ยินดีมากถึงแม้จะไม่ได้มีความผูกพันธ์กับบอร์ดลึกซึ้งแต่การที่ได้อยู่ที่นี่... ได้คุยกับทุกๆคนแล้วมีความสุข

ถึงตัวผมเองจะไม่ได้รู้จักอะไรเกี่ยวกับโปเกมอนหรือเล่นเกมโปเกมอนซักเท่าไหร่ก็เถอะ (แต่ก็ยังคุยเรื่องอื่นกันได้)

ปิดเทอมครั้งนี้ทำให้ผมได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างมากมายจริงๆ ขอบคุณบอร์ดนี้มากจริงๆครับ ขอบคุณมาก

ภาพนี้ทำออกมาได้ลวกสุดๆเลย เหอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ |||orz

ก็นะคงต้องฝึกต่อไปอีกยาวววววว

HBD Pokemon-Basic

ขอให้บอร์ดนี้อยู่คู่กับพวกเราไปนานๆนะครับ  :pika01:

Happy birth day to pokemonbasic

เฮียเป็ด เปตอง พี่ก้อย และทีมงานแอดมิน

น้องแม็ก น้องแก้ม น้อง แอรืลามิน่า(เพลง) พี่เพิร์ช ศจ พี่ทามะ พี่หยง พี่ดร(หรือว่าท่านลุง) น้องเอ็ฟ

ไลค์กี้ กิราติน่า_จัง และคุณมาร์ค แห่งนี้ ที่ผมเห็นอยู่ในหน้า แชทบ่อยที่สุด

ถ้าไม่มีคนพวกนี้ ผมว่า เงียบเหงาแน่ๆ ใครที่ไม่มีชื่อ ต้องขอโทษด้วยครับ

วันเกิดแห่งบอร์ดนี้ มาร์คอยากจะบอกว่า

ขอขอบคุณคนที่นี่ทุกคนที่ทำให้มาร์คเป็นผู้ใหญ่มากยิ่งขึ้น และโดยเฉพาะ ศจ แม็ก แก้ม และ ท่านเป็ด(พี่นก)

สี่ คนนี้ ทำให้มารืคมีชีวิตชีวามากที่สุด และทำให้มารืคได้เป็นตัวของตัวเองมากที่สุด โดยที่ไม่รู้สึกมาก่อนน่ะครับ

ท้ายนี้ก็อยากจะบอกว่า อยากให้เว็ปนี้ยั่งยืนตลอดไป ครับ

โดย มาร์ค Halay

คนเดียวกันนะนะ = =lll

และก็ชื่อ"เพิร์ธ" ไม่ใช่"เพิร์ช"

อ๋าา~~~เกือบมาอวยพรวันเกิดบอร์ดไม่ทันแน่ะ~บอร์ดนี้แก่ขึ้นอีกปีสินะฮะเนี่ย~>w<"

สำหรับเราถึงเป็นสมาชิกแค่3ปีกว่าๆ (แต่เอาเข้าจริงๆ2ปีแรกแทบไม่มาสิงเลย- -"a)

แต่ยังไงก็ตามบอร์ดแห่งนี้ก็มีผูกพันกับเรามากความเปรียบเสมือนบ้านหลังที่2เลยก็ว่าได้

ขอขอบคุณเหล่าท่านแอดมิน สมาชิกทุกท่านในบอร์ดที่พาสร้างเสียงหัวเราะแสนสนุกสุขสันต์ราวกับจะไม่รู้จักจบจักสิ้น

ทำให้บอร์ดแห่งนี้ไม่เงียบเหงามีชีวิตชีวา เฮฮาอยู่ทุกๆวัน(ฮา)

ยังไงก็ขอให้บอร์ดนี้จงอยู่กับเหล่าสมาชิกผู้ซึ่งรักโปเกมอนต่อไป(และตลอดกาล)เลยละกันฮะ

สุขสันต์วันเกิดนะ Pkbasic!!! ^^

สุขสันต์วันเกิดให้เว็บบอร์ดโปเกมอนเบสิกค่ะ ขอให้อยู่กับเราไปอีก 1000 ปีนะคะ  :pocha01:

คิดว่าจะอยู่ถึงเรอะ?

:pocha12:

แม้จะไม่ค่อยแวะมาดูบ่อยๆ แต่ผมก็ไม่เคยลืมบ้านหลังนี้ ที่ช่วยสร้างตัวตนของผมจนถึงทุกวันนี้

สุขสันต์วันเกิดพีเคเบสิก เว็บโปเกมอนที่ห้าวเป้งที่สุดในประเทศสยามนะจ๊ะ :sonas1:

สุขสันต์วันเกิดเว็บบอร์ดละกันเนอะ...

ขอให้อยู่นานๆ แค่นี้แหละ ^^

(ที่จริงอยู่หลายบ้านนะ แต่ช่วงนี้แวะเวียนที่นี่บ่อยเท่านั้นเอง)

สุขสันต์วันเกิดบอร์ด PK-Basic ครับ :hito01:

ถึงตัวผมเองจะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้แค่ปีเดียวก็ตาม

แต่บอร์ดแห่งนี้ก็ทำให้ผมสนุกมากเลย

ได้รู้จักกับสมาชิกท่านอื่น ๆ ที่ชื่นชอบโปเกม่อนเหมือนกันกับผม

บอร์ดนี้ก็เปรียบเหมือนบ้านอีกหลังหนึ่งของผมครับ

ขอให้บอร์ดนี้อยู่คู่กับพวกเราตลอดไปนะครับ :hito01:

HBD Pkbasic นะคะ

ถึงจะเป็นน้องใหม่ แต่ก็เชื่อว่ารักบอร์ดนี้ไม่แพ้พี่ๆแน่นอนค่ะ

บ้านหลังนี้ หนูรักสุดๆเลยค่ะ ตั้งแต่เข้ามา เป็นอะไรก็ไม่รู้ มาอยู่ที่นี่แล้วรุ้สึกสบายใจ

มีความสุขมากเลยล่ะ ^^ ถึงจะอยู่ไม่ถึงปีแต่ก็นะ

รักบอร์ดนี้สุดๆเลย >O<

สุสันต์วันเกิดน้าา บอร์ด PK-basic  ขอให้อยู่ไปนานๆเน้ออ  :pika10:

โอ้ว วันเกิด Pkbasic รึ

ก็ขอให้บอร์ดเจริญๆยิ่งๆขึ้นไปด้วยเถิด.... HBD น้อ

ก้าวเข้าสู่ปีที่ 3 แล้วนะครับสำหรับ Generation ที่ 3 ของบอร์ดแห่งนี้ ด้วยระยะเวลาที่ผ่านมายาวนานมากกว่า 10 ปี ตลอดประวัติศาสตร์ของบอร์ดแห่งนี้ คงจะไม่ผิดหรอกนะครับที่ผมจะกล่าวว่า ที่นี่คือศูนย์รวมของบรรดาเหล่าเทรนเนอร์และผู้คนที่หลงใหลใน Pokémon ที่เก่าแก่และยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทยเลยก็ว่าได้ นับตั้งแต่สมัยที่ทุกคนยังเรียนกันอยู่เพียงแค่ชั้นมัธยมศึกษา (หรือสำหรับบางคนแล้ว ประถมศึกษา) เรื่องราวต่างๆ ของ Pokémon ได้มีการพัฒนา เปลี่ยนแปลง และต่อยอดมาอย่างต่อเนื่อง ผู้คนที่อยู่ในบอร์ดแห่งนี้ก็ได้เติบโต และมีประสบการณ์ที่เพิ่มพูนขึ้นมาโดยตลอดเช่นกัน แม้ผู้คนในที่แห่งนี้จะต้องผ่านเรื่องราวและเหตุการณ์ต่างๆ มากมาย บางครั้งก็มีความสุขและสนุกสนาน บางครั้งก็เป็นสิ่งที่น่าลำบากใจ หรือว่าเป็นเรื่องเศร้า แต่อย่างไรก็ตาม บอร์ดแห่งนี้ก็ยังคงอยู่อย่างมั่นคงไม่เลือนหายไป ผมรู้สึกประทับใจและเป็นเกียรติมากครับที่ได้มีโอกาสเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของสถานที่แห่งนี้ ถึงแม้ว่าผมจะเพิ่งมาเป็นสมาชิกได้ไม่นานก็ตาม (เพิ่งเข้ามาอยู่ได้แค่ไม่ถึง 8 เดือนเองครับ 55) แต่ผมก็รู้สึกได้ครับถึงกลิ่นอายแห่งความเก่าแก่ เสน่ห์และมนต์ขลังของสถานที่แห่งนี้ที่ยังคงแข็งแกร่งและพร้อมที่จะเผชิญหน้ากับการเปลี่ยนแปลงได้อย่างไม่เกรงกลัว และตอนนี้ วาระครบรอบของการก่อตั้งบอร์ด pkbasic ก็ได้มาบรรจบอีกครั้งหนึ่ง ผมก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่า บอร์ดแห่งนี้จะยังคงเป็นสถานที่ที่ผู้คนที่สนใจในเรื่องราวของ Pokémon ไม่ว่าจะหน้าเก่าหรือหน้าใหม่ ได้เข้ามาพบปะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ พูดคุย และทำกิจกรรมอย่างสร้างสรรค์ และมีความสุขได้ตลอดไปนะครับ รวมทั้งยังคงยืนหยัดเป็นบ้านหลังที่สองของเพื่อนๆ ทุกคนได้อย่างมั่นคงต่อไป แม้ว่าหนทางข้างหน้าของ Pokémon ที่กำลังจะเปลี่ยนแปลงไปสู่ยุคใหม่ นั้น อาจจะไม่ราบรื่นเท่าที่หลายคนหวังเอาไว้ (ด้วยปัจจัยต่างๆ เบื้องหลัง เช่น ตลาดเกมที่เริ่มหดตัวเล็กลง ภาวะเศรษฐกิจของบริษัทผู้ผลิตเกม หรืออะไรก็ตามที่คอยขัดขวางอยู่) แต่ผมแน่ใจครับว่า Pokémon จะไม่มีวันทำให้พวกเราทุกคนในนี้ผิดหวังแน่นอนครับ เช่นเดียวกับบอร์ดแห่งนี้ ขอให้ Pokemon-Basic อยู่คู่กับเหล่าเทรนเนอร์และแฟนคลับ Pokémon ชาวไทยตลอดไปนะครับ  :pika01:

ยาวไปไม่อ่าน: สุขสันต์วันเกิด http://www.pkbasic.com : Pokemon-Basic Webboard นะครับ

• 2 weeks later...

ไม่กี่ปีเองที่อยู่บอร์ดนี้ แปดปีมั้ง

ไม่ต้องห่วง ผมไม่ดูแก่คนเดียวแน่นอนครับ

ตอนนั้น พี่นกเข้ามาก่อนผมแล้ว บลูวินก็ด้วย จริงๆอีกเพียบเลย เพราะฉะนั้น ผมไม่ใช่คนที่แก่สุดนะครับ..

ไม่กี่ปีเองที่อยู่บอร์ดนี้ แปดปีมั้ง

ไม่ต้องห่วง ผมไม่ดูแก่คนเดียวแน่นอนครับ

ตอนนั้น พี่นกเข้ามาก่อนผมแล้ว บลูวินก็ด้วย จริงๆอีกเพียบเลย เพราะฉะนั้น ผมไม่ใช่คนที่แก่สุดนะครับ..

ห๊ะ เดี๋ยวๆๆๆๆ :psyduck13:

ห๊ะ เดี๋ยวๆๆๆๆ :psyduck13:

สวัสดีครับ  Ketchey Potter

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.