Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

-ขอถามครับ หลายเรื่องเลย

immoss

Recommended Posts

1. Eevee จับที่ไหนครับ คือไปที่ท่าเรือแรกของเมืองแล้ว พอลงไป ท่าเรือยังปิดอยู่ ยังไม่มีทางเข้าไปข้างใต้ครับ

2.พอจบหลีกแล้ว ไปเจอ4จตุรเทพได้ที่ไหนบ้างครับ (ขอระเอียดหย่อยนะครับ หาไม่เจอจริงๆ)

3.ใครจบลีกรอบแรกแล้ว วันนี้ไปท้าเบลสู้ได้นะครับ(อยู่ที่ห้องทดลองดร.อารารากิ)

น่าจะได้ช่วงเสาร์อาทิตย์ หลังจบเกมรอบแรก เข้าไปคุยกับเบลในบ้าน แล้วเบลจะไปช่วยดร.อารารากิที่ห้องแล็บ และเราจะสามารถท้าสู้ได้วันเสาร์อาทิตย์ื (อันนี้ไปคุยมาแล้ว เบลก็ยืนอยู่เฉยๆ)

4.ท่าที่ทำให้ถ้ำสว่าง ไปเอาได้ที่ไหนครับ

5.ฟอสซิ่ว ไปเอาได้ที่ไหนครับ

ตามนั้นครับ ช่วยหน่อย

:pika11::pika03: :pika03:

ก่อนอื่นผมขอถามกลับว่า ที่ท่านถามนั้นหมายถึง Pokemon ภาคไหนครับ

รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบหลังจากท่านบอกรายละเอียดชัดเจนแล้วกันนะครับ

จากที่ดูน่าจะBW2สินะครับงั้น

1.ท่าเรือขวาสุดครับมันจะมีท่อระบายน้ำให้ลงไปตามทางจะเจอบันไดขึ้นไปครับแต่ตอนแรกจะมีคนขวางไว้ ต้องทำเนื้อเรื่องในท่อให้เสร็จก่อนครับถึงจะไปได้

2.ก็เจอในลีคนั่นหละครับแต่ถ้าอยากเจอนอกลีคจะสู้กันไม่ได้นะครับ

3.ต้องต่อ Memory linkหรืออะไรซักอย่างเนี่ยหละครับ ก่อนครับถึงจะสู้ได้

4.ท่าFlashหาได้ที่เมืองยิม3เมืองท่าเรือนั่นหละครับ หาได้จากซอยแคบในเมืองนั่นแหละครับ(ถ้าจำไม่ผิด)

5.ฟอสซิลได้หลังจบลีคครับ ไปขอจากคนที่หันหน้าเข้าหากำแพงที่Twist Mountain ครับ รู้สึกว่าจะอยู่ในห้องก่อนที่จะเจอหินน้ำแข็ง(ชั้นB1)ครับแต่รู้สึกว่าจะได้ฟอสซิลของเจน1-4นะครับของเจน5จำไม่ได้แล้วเหมือนกันว่าเอาที่ไหนขอไปหาข้อมูลก่อนครับ

ก่อนอื่นผมขอถามกลับว่า ที่ท่านถามนั้นหมายถึง Pokemon ภาคไหนครับ

รอผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบหลังจากท่านบอกรายละเอียดชัดเจนแล้วกันนะครับ

black ครับ

อ๋อภาคBlack1 สินะครับงั้น

1.ในท่อระบายน้ำภาคBlack1ยังไม่มีครับอีวุยจะหาไม่ได้ในธรรมชาติด้วยมั้งครับ?คงต้องเทรดเอามาจากภาคอื่นครับหลังจบลีคครับ

2.เหมือนเดิมครับเจอแต่ในลีคแต่ดูเหมือนว่านจะเจอได้อีกที่บ้านหลังนึงในUndella Townครับหลังเดียวกับที่เจอเจ๊ชิโรนะนั่นหละครับแต่ท้าสู้ไม่ได้นะครับ

3.ลองดูว่าตั้งวันที่+เวลาไว้ตรงกับเวลาจริงหรือเปล่าด้วยนะครับอาจจะมีสาเหตุจากอันนี้ก็ได้

4.ท่าFlashก็เหมือนเดิมครับหาได้ที่เมืองยิมแมลงเมืองท่าเรือนั่นหละครับ หาได้จากซอยแคบในเมืองนั่นแหละครับพอเดินผ่านซอยจะมีคนตะโกนเรียกแล้วให้มาครับ

5. ฟอสซิลนี่หาได้ที่Relic CastleในDesert Resortครับหาได้จากคนที่สะพายกระเป๋าก่อนลงบันไดแรกนั่นหละครับ พอได้แล้วเอาไปฟื้นที่Nacrene City

ครับ

Please sign in to comment

You will be able to leave a comment after signing in

Sign In Now
  • Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.