Jump to content
We are currently closing new member registration for the time being. We apologize for the inconvenience. ×

นิทรรศการ สิบปีพีเคเบสิก ภาพประวัติศาสตร์ประทับจิต เหตุการณ์ประวัติศาสตร์ประทับใจ

เฮียเป็ด

Recommended Posts

หมายเหตุ : ขออนุญาตลบหัวข้อที่ไม่เกี่ยวข้องกับนิทรรศการทิ้งนะครับ หากต้องการพูดคุยเรื่องนี้ เชิญได้ที่กระทู้ มาโม้กันในกระทู้นี้กันเถอะ ครับ

ปล.ไม่ว่าจะเป็นเหตุการณ์เก่าใหม่แค่ไหน โพสต์ได้หมดฮะ :psyduck10:

อืม...ที่เจ๊พอนึกออก...

คงจะเป็นกระแส Avatar อลิซาเบธ(ตัวละครจากเรื่องกินทามะ) กับ Pokemon Gijinka มั้ง

ผู้นำกระแส Avatar อลิซาเบธ ถ้าจำไม่ผิดคงเป็นนิน ไม่ก็เฮียเป็ดเนี่ยแหละ

โดยรูปจะเป็นแบบนี้กับแบบนี้ (ถ้าจำไม่ผิด)

ซึ่งกระแส Avatar อลิซาเบธ เริ่มประมาณปลายเดือนก.ค. 2552 (ยุคบอร์ดฟ้า invisionplus)

หลังจากนั้น ช่วงประมาณเดือนต.ค. 2552

กระแส Avatar อลิซาเบธเริ่มค่อยๆจางหายไป

เพราะมี Avatar ใหม่ไฟแรงอย่าง Pokemon Gijinka เข้ามา โดยรูปจะเป็นลายเส้นแบบนี้

แล้วใครเป็นคนเริ่มใช้ก่อน อันนี้เจ๊ก็จำไม่ได้

แต่ถ้าเจ๊จำไม่ผิด รู้สึกคนที่เอาลิงค์รูป Pokemon Gijinka มาแปะให้ น่าจะเป็นโน้ต

ซึ่งกระแส Avatar Pokemon Gijinka ก็อยู่จนกระทั่งบอร์ดย้ายไปสู่ .com ล่ะมั้ง (ประมาณเดือนพ.ค. 2553)

จบประวัติศาสตร์กระแส Avatar แสนเฟื่องฟู(?)เพียงเท่านี้

คิดว่าเหตุการณ์นี้น่าจะเป็นประวัติศาสตร์อีกอันหนึ่งของบอร์ดพีเคเบสิกได้ล่ะนะ เมี้ยวๆ

ไม่รู้เกี่ยวกับบอร์ดโดยตรงรึเปล่า แต่การตอบของผู้ชายคนนี้มันเป็นจุดเริ่มต้นของโปเกมอนออนไลน์สายแบทเทิ่ลครับ

(กดเพื่อดูรูปเต็มๆนะครับ)

ปล. หากระทู้อื่นๆไม่เจอง่ะ มันมีกระทู้ถามตอบอมตะเลย หายไปไหนแล้วไม่รู้

http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?user=cocoman&board=12&id=433&c=1&order=numview

http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?user=cocoman&board=5&id=3082&c=1&order=lastpost

และปิดด้วยกระทู้อมตะ

http://bbznet.pukpik.com/scripts/view.php?user=cocoman&board=5&id=2303&c=1&order=numview

ผมจำได้แค่ว่า โพสต์แรกของผมคือวันที่ 1 มกราคม  แค่นั้นแหละ 

โพสต์ในกระทู้ที่ดังที่สุดในขณะนั้น ของคุณ miyu

(แก่..)

หนึ่งในกระทู้แห่งตำนานเมื่อครั้งกระโน้นครับ มาแต่งนิทานกันเถอะ!

Credit: Wayback Machine

Guest bulbabenz

Wayback Machine ?????????!

หมายความว่า ทั่นเข้าไปบอร์ดเก่าได้ด้วยไอนี่ แล้วเอาภาพออกมา??

บัดนี้  oO_spore_Oo  เรียนอยู่ MediaArt @KMUTT ครับ  เขาเคยเจอตัวจริงผมครั้งนึงที่มอ แต่ผมไม่เห็นเขา 555555

เรียนคนละวิทยาเขตแหละ

คนอื่นก็กระจายไปเยอะแล้ว

ส่วนคนข้างบนนี่

ถือว่าเป็นตำนานคู่ต่อสู้ที่ดุเดือดที่สุดของผมแล้วกันนะ มันจะมีช่วง SandStorm VS HailStorm ตั้งแต่ผมมอสี่ จนตอนนี้ผมปีสาม 555

Guest bulbabenz

ถือว่าเป็นตำนานคู่ต่อสู้ที่ดุเดือดที่สุดของผมแล้วกันนะ มันจะมีช่วง SandStorm VS HailStorm ตั้งแต่ผมมอสี่ จนตอนนี้ผมปีสาม 555

แหม้ ว่าไปนั่น :bidoof09: แค่เจอกันตั้งกะตัวเองเกรียนกริ๊บ ๆ เอง <3

• 2 weeks later...

ZangooseMaster.jpg?psid=1

ชื่อของมันคือ!! Zangoose Master!! ผู้ยึดมั่นในความแข็งแกร่งของ Zangoose!!

โปเกม่อนตัวอื่นๆ จำต้องสยบในความแข็งแกร่งของมัน!!

กรงเล็บที่ทำลายได้แม้กระทั่ง โปเกม่อนเหล็ก/หิน!! ร่องรอยกรงเล็บของมันยังปรากฏให้เห็นในTCแม้ว่าTCใบนี้จะอยู่ห่างจากตัวก็ตาม!!

ถึงแม้ว่าพลังป้องกันจะมีเพียงน้อยนิด แต่ด้วยธาตุปกติของมัน หากไม่ใช่ธาตุต่อสู้หรือท่าแรงๆ แล้วล่ะก็ ยังไงก็ไม่ตายง่ายๆ ซ้ำร่างกายยังทนทานต่อพิษทุกชนิดอีกด้วย!!

สายตาคมกริบไม่แพ้กรงเล็บ บวกกับความคล่องตัวที่เป็นเลิศ ทำให้มันร้ายกาจยากรับมือ!!

ใบหน้าไร้รอยยิ้ม ท่าทางดุร้าย แต่มันก็รักสงบ จะไม่ลงมือก่อนถ้าไม่จำเป็น!!

ยกเว้น เมื่อเจอคู่อริตลอดกาลอย่าง Serviper!!

เอวังแค่นี้

ผลรวมคะแนน :  180    คะแนน

ค่าเฉลี่ยคะแนน : 18.00  คะแนน

ไปเจอในข้อความเก่าๆ ประกวด เทรนเนอร์การ์ด!!

• 2 weeks later...

มีกระทู้ข้างบนถามข้างล่างตอบ กับกระทู้ข้างบนตอบข้างล่างถามด้วยนะ 55555

ไม่ได้เข้าบอร์ดมาซะนานเลย มีใครจำปีกใสได้บ้างมั้ย 55555 5

เล่นบอร์ดนี้มาตั้งแต่ป6..ตอนนี้อยู่ม6แล้วorz"" " อยู่มาตั้งแต่ pkbasic.nivisionplus.net ถถ

• Recently Browsing   0 members

• No registered users viewing this page.
  • Create New...

Important Information

By using this site, you agree to our Terms of Use and Privacy Policy. We have placed cookies on your device to help make this website better. You can adjust your cookie settings, otherwise we'll assume you're okay to continue.